สวัสดีครับ สมาชิกใหม่ครับ

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1985 โดย kmn
สวัสดีครับ ผมเพิ่งสมัครใหม่ครับพอดีไปเจอหนังสือเล่มนึงแล้วซื้อมาอ่านทำให้มีโกาสได้รู้จักชมรมนี้
ผมเป็นหนี้อยุ่หลายตัวเหมือนกันครับ ทั้งบัตรเครดิต ทั้งสินเชื่อบุคคล กำลังตามอ่านกระทู้ต่างๆที่พี่ๆสมาชิกแนะนำและแชร์ประสบการณ์ และกำลังพยายามทำความเข้าใจในหัวข้อต่างๆอยู่ครับ ( ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องกฏหมายและเรื่องการคิดดอกเบี้ย ) อยากขอคำแนะนำเกี่ยวกับ Bank และ Non Bank น่ะครับว่าในการจัดการหนี้ของสถาบันสองลักษณะนี้มีวิธีการและผลที่ตามมาหลังการหยุดจ่ายเหมือนหรือแตกต่างกันยังไงครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำครับ (o_O)
ผมคงได้เข้ามาขอคำแนะนำอีกเยอะเลยครับเพราะตอนนี้ไม่ไหวแล้วและเริ่มหยุดจ่ายบ้างแล้วครับ :crying:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1986 โดย mintrak
เป็นกำลังใจให้นะครับ

ผมเองก็พึ่งหยุดจ่ายได้สองเดือน เตรียมรับมือ อยู่เหมือนกัน และก็พยายามหาอ่านให้เยอะ เหมือนอ่านหนังสือสอบเลยครับ กลัวตกหล่น เจ้าหนี้โทรมาเดี๋ยว สอบไม่ผ่าน

เริ่มจากจุดนี้ก่อนนะครับ

1. วิธีแก้ปัญหาหนี้ที่ทุกคนต้องอ่าน

debtclub.consumerthai.org/index.php?opti...id=179&Itemid=29

2. รวบรวมกระทู้ที่น่าสนใจ

www.consumerthai.org/debt/index.php?opti...;catid=2&id=1917

3. สิ่งที่สมาชิกทั้งเก่าและใหม่ควรทำ

www.consumerthai.org/debt/index.php?opti...catid=2&id=34096

4. ใครที่อยากค้นหาข้อมูลในเวปบอร์ดแห่งนี้...ในกระทู้นี้มีวิธีบอก

www.consumerthai.org/debt/index.php?opti...catid=2&id=78666

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1987 โดย kmn
ขอบคุณมากครับคุณ sirichai ผมก็กำลังตามๆอ่านเพื่อศึษาอยู่เลยครับ แต่กำลังงงอยู่กับหน้าเว็ปบอร์ดน่ะครับ เหมือนว่าเค้าจะมีหน้าใหม่ ( พอดีกดๆตามลิงค์ไปเรื่อยแล้วเจอเข้า ) เลยไม่รู้ว่าปัจจุบันสมาชิกเค้าใช้บอร์ดไหนกันน่ะครับ :unsure: :unsure:

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1988 โดย mintrak
บอร์ดที่กระทู้น้อยๆอะครับ เพราะบอร์ดเก่าได้ล่มไปแล้ว เห็นว่ากำลังกู้กลับมา
หน้าเว็บที่มีช่อง Log in อยู่ด้านซ้ายใช้ปัจจุบัน แบบที่มีด้านขวาผมเข้าไม่ได้

กระทู้เก่าๆ เขาก็มีลิงค์ให้ตามดุนะครับ

www.consumerthai.org/debt/index.php?opti...=showcat&catid=5

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1992 โดย Champcyber99
หาวิธีทำให้ตรงกับตัวเองให้มากที่สุดคุณโชคดีแล้วครับที่นี้มีแต่ความรู้จากท่านกรรมการที่มีความรู้เรื่องหนี้โดยตรงผมก็ได้ความรู้จากที่นี้ทุกวันนี้มีความสุขมากขึ้นอ่านมากๆๆนะครับขอให้โชคดี

ไฟล์แนบ:

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2731 โดย kmn
วันนี้ได้รับจดหมายเตือนจากสำนักทนายความ เป็นตัวแทนของ Standard Chartered
ให้ชำระหนี้ที่หยุดจ่ายมา 3 เดือนเงินต้นรวมดอกเบี้ย 107,467 บาท ถ้ายังไม่ชำระแล้วเรื่องถึงฟ้องร้องจะต้องเสียค่าใช้จ่ายเพิ่มขึ้น
ให้ติดต่อกลับไปที่สำนักทนายความเพื่อเจรจาประนอนหนี้และหาข้อยุติ โดยสำนักงานจะประสานงานให้
ผมควรโทรโทรไปเพื่อฟังว่าเค้ามีข้อเสนออะไรบ้าง ( แต่คงไม่ใช่การลดยอดหนี้แน่ๆ เพราะเพิ่ง 3 เดือน ) อีกอย่างผมก็ยังไม่มีเงิน
ที่จะไปชำระได้หรอกครับ

ขอคำแนะนำจากพี่ๆด้วยครับ (o_O)
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2733 โดย Pych

yonst เขียน: วันนี้ได้รับจดหมายเตือนจากสำนักทนายความ เป็นตัวแทนของ Standard Chartered
ให้ชำระหนี้ที่หยุดจ่ายมา 3 เดือนเงินต้นรวมดอกเบี้ย 107,467 บาท ถ้ายังไม่ชำระแล้วเรื่องถึงฟ้องร้องจะต้องเสียค่าใช้จ่ายเพิ่มขึ้น
ให้ติดต่อกลับไปที่สำนักทนายความเพื่อเจรจาประนอนหนี้และหาข้อยุติ โดยสำนักงานจะประสานงานให้
ผมควรโทรโทรไปเพื่อฟังว่าเค้ามีข้อเสนออะไรบ้าง ( แต่คงไม่ใช่การลดยอดหนี้แน่ๆ เพราะเพิ่ง 3 เดือน ) อีกอย่างผมก็ยังไม่มีเงิน
ที่จะไปชำระได้หรอกครับ

ขอคำแนะนำจากพี่ๆด้วยครับ (o_O)

ไม่ต้องตั้งกระทู้ใหม่นะครับ กลับมาต่อกระทู้เดิมของคุณนั่นแหล่ะครับ เรื่องราวจะได้ต่อเนื่อง
จดหมายประเภทนี้เป็นจดหมายทวงหนี้ธรรมดาทั่วไป คุณไม่ต้องโทรไปหรอกครับ เสียเวลา เสียค่าโทรศัพท์เปล่าๆ ครับ

สิ่งที่คุณควรทำคือ ต้องอ่านกระทู้ต่อไปนี้เลยครับ

1. วิธีแก้ไขหนี้ที่ทุกคนต้องอ่าน
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=179&Itemid=29

2. รวบรวมกระทู้ที่น่าสนใจในการปลดหนี้
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=939&Itemid=29

3. สิ่งที่สมาชิกควรทำ

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=710&Itemid=29

อ่านให้เข้าใจนะครับ อ่านทุกลิ๊งค์ที่มีในกระทู้เหล่านั้นครับ ไม่เข้าใจอะไร ค่อยมาถามต่อในกระทู้เดิม

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2734 โดย kmn
ครับ.... ขอโทษครับเน็ตมันค้างน่ะครับ เลยไม่แน่ใจว่าได้โพสหรือเปล่า

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #2745 โดย Pych
ช่วงเริ่มหยุดไปจนถึง 6 เดือนแรก เป็นช่วงผ่านด่าน 18 อรหันต์ ต้องเตรียมตัว เตรียมใจ รับมือกับการทวงหนี้รูปแบบต่างๆ ถ้าผ่านด่านนี้ไปได้ คุณจะรู้สึกโล่งขึ้นมากๆ เลยครับ ยังไง ฝากลิ๊งค์ที่มีประโยชน์สำหรับคุณ ในช่วงนี้ไว้หน่อย

รับมือกับโทรทวงหนี้
www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=1917#837สักวาว่าด้วยการทวงหนี้ของหมูสมิง
www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=5&id=10438มวยคู่ยูเมะกับผม
www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=6710เจ้าหนี้แรง VS ลุกหนี้ดุ Sunwhite
www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&id=928&catid=2 มุขควายหลอกว่าเป็นตำรวจจากสน.ปทุมวัน
www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=42332 โดนตำรวจโทรติดตามทวงหนี้ของเซเทแลมครับ
www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=30121 โทรไปทวงหนี้กับแม่+อ้างว่าเป็นตำรวจ+จะติดคุก 3 ปี
www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=27240 รู้ทันนักทวงหนี้ เตรียมรับมือการทวงหนี้โหด
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=6&id=1215&Itemid=29 ทวงหนี้ประจาน แบงค์ชาติพึ่งได้ - ของคุณปูเป้
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=1301&Itemid=29 อีกหนึ่ง...ใน"มุขขำๆ" ที่เอาไว้ใช้ตอบกับไอ้พวกทวงหนี้ - ของพี่นกกระจอกเทศ

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #2778 โดย meawpung
เดือนแรกเจ้าหนี้มันนึกว่าเราลืม

เดือนสอง ทวงเริ่มเข้มข้นขึ้น

เดือนที่สาม ที่สี่ หนัก และบางที่ก็มีทั้งคำเหน็บแหนม ถากถาง อย่าไปสนใจ อ่านประสบการณ์เยอะๆช่วยได้

เดือนห้า เจ้าหนี้ทวงประปราย ห้ามประนอมหนี้ ห้ามจ่ายหยอด

สู้ๆนะครับ

12 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #8683 โดย kmn
ตอนนี้หนี้ของ Standard chartered ติดต่อให้ส่วนลดยอดหนี้ที่ 40% ครับ จากยอดอยู่ที่ 100,000 กว่าบาท ลดเหลือ 67000 บาท ผมขอแบ่งจ่ายสองงวด เพิ่งจ่ายไปวันนี้เป็นงวดแรกครับ งวดต่อไปเดือนหน้า

แต่ที่กำลังหนักใจอยู่ตอนนี้คือของ CIMB THAI ครับ กดดัน คาดคั้นให้เข้าไปเซ็นสัญญาปรับปรุงโครงสร้างหนี้ในวันพรุ่งนี้ ยอดหนี้ 11,0000 กว่าบาทเหมือนกัน โทรเข้าที่ทำงานทุกวันเลยครับ ผมควรทำยังไงดีครับ
คนที่โทรมีทั้งทางสำนักกฏหมาย มีทั้งคนของทางธนาคาร ขอคำแนะนำด้วยครับ

12 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #8685 โดย Nok2865
ก็เหมือนการบริหารหนี้รายอื่นๆ นั่นแหละค่ะ
จะรายไหน ถ้าคุณพร้อมจ่าย ส่วนลดราคาที่คุณจ่ายคืนได้ ก็จ่ายไป
แต่หากบางรายส่วนลดดี เงินไม่มี เงินไม่พร้อม ก็ต้องปล่อยไป รอเวลา รอจังหวะที่เหมาะสม
CIMB ส่วนลดดีค่ะ ไม่เขี้ยวมากเหมือนแบ็งค์อื่นๆ คุณพยายามเก็บเงินนะคะ มาได้ขนาดนี้แล้ว ยังต้องสนใจกับคำว่าประนอมหนี้อยู่อีกเหรอ?
ไปอ่านเรื่องสัญญานรกของพี่นกอีกรอบนะคะ
ถ้าเขาคาดคั้นมากๆ ก็บอกเขาไปว่า เรามีหนี้รายตัว ถึงประนอมหนี้ไปก็ไม่มีจ่ายอยู่ดี แล้วหากพูดถึงเรื่องเครดิตหรือแบล็คลิสต์ ก็อย่าได้แคร์
คำว่าแบล็คลิสต์ มันไม่ทำให้เรารอดตาย หรืออิ่มได้ เท่ากับเราอดออม ประหยัดด้วยตัวเอง
เป็นกำลังใจให้ค่ะ

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ

12 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #8713 โดย meawpung
มาถึงจุดนี้แล้ว อย่าเสียเวลาไปประนอมหนี้ ปรับปรุงโครงสร้างหนี้เลยครับ

แคร์เครดิตบูโรมากไป ไม่ทำให้ชีวิตดีขึ้น มีแต่จะแย่ลง ห่วงพะวง ต้องพยุงฐานะโดยการไปหมุนเงินมาจ่าย

ส่วนลดมา ถ้าไม่ทุเรศมาก พอไหว เราพอมีเงิน ก็ทยอยปิดครับ ลดจำนวนข้าศึกไปทีละตัวสองตัว

std ของสาม จะ 300,000 แล้วม้าง ยังไม่มีใครติดต่อมาเลยครับ

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #13329 โดย kmn
มาอัพเดทสถานการณ์ปัจจุบันครับ หลังจากที่ปิดของ Standard ไปได้หนึ่งเจ้าก็ต้องมาเริ่มนับหนึ่งใหม่
วันนี้มีเรื่องเป็นกังวลมากเลยครับเกี่ยวกับหนี้ของซิตี้ฯ เป็นตัวที่ผมพลาดทำปรับปรุงโครงสร้างไปโดยรู้เท่าไม่ถึงการณ์ ( ทำก่อนที่จะรู้จักเว็ปนี้ ) ยอดหนี้เกือบสองแสนบาท ( รวบมาจากบัตรเครดิตสามใบ ) ผมจ่ายบ้างหยุดบ้างตอนนี้ค้างจ่ายจะเข้าเดือนที่สามแล้ว ที่ผมยังไม่หยุดจ่ายเพราะเคยอ่านเจอครับว่าหนี้ที่ทำการปรับปรุงโครงสร้างไปแล้วเราจะไม่มีข้อแก้ต่างอะไรเลยในเรื่องของดอกเบี้ยและเราก็จะไม่ได้ส่วนลดใดๆด้วย ผมเลยผืนจ่ายไปงวดละ 5200 บาท วันนี้ทางแบงค์โทรมาบอกให้ชำระภายในวันนี้ไม่เกินสองทุ่ม ไม่อย่างนั้นเรื่องจะถูกส่งฟ้องและสัญญาที่ทำไว้จะถูกยกเลิก รบกวนขอคำแนะนำจากพี่ๆด้วยครับเครียดมากมาย ได้ยินว่าของซิตี้ฟ้องเร็วกว่าเพื่อน และถ้าฟ้องจริงๆผมจะต้องเจอกับการเรียกคืนหนี้ในลักษณะไหนบ้างครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ :sweat:

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #13340 โดย Pych

Anakin.Debt

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #15347 โดย kmn
วันนี้จ่ายปิดบัญชีเฟริส์ช้อยส์ไปได้อีกหนึ่งครับ จากยอดเต็ม 49,772 บาท
จ่ายปิดไปที่ 27000 บาท เฮ้อ... หมดไปอีกหนึ่ง ยังเหลือตัวหนักๆอีกสามที่
โทรมาบอกจะส่งเรื่องตามระบบและจะต้องเสียค่าใช้จ่ายเพิ่ม ผมบอกครับส่งเรื่องตามระบบไปเถอะครับ
ผมยังไม่มีจ่าย พยายามต่อไปครับ ยึดแนวทางและคำแนะนำจากพี่ๆในชมรมครับ :sweat:

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #15349 โดย Benten

yonst เขียน: วันนี้จ่ายปิดบัญชีเฟริส์ช้อยส์ไปได้อีกหนึ่งครับ จากยอดเต็ม 49,772 บาท
จ่ายปิดไปที่ 27000 บาท เฮ้อ... หมดไปอีกหนึ่ง ยังเหลือตัวหนักๆอีกสามที่
โทรมาบอกจะส่งเรื่องตามระบบและจะต้องเสียค่าใช้จ่ายเพิ่ม ผมบอกครับส่งเรื่องตามระบบไปเถอะครับ
ผมยังไม่มีจ่าย พยายามต่อไปครับ ยึดแนวทางและคำแนะนำจากพี่ๆในชมรมครับ :sweat:

ยินดีด้วยนะครับคุณ yonst ใกล้หมดแล้วนะครับ

9 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #61999 โดย kmn
ขออนุญาตอัพเดทสถานการณ์ครับ หลังจากที่ไม่ได้เข้ามานานเลยครับ

สถานะตอนนี้นะครับ
หนี้ถ่ายโอนมาจาก HSBC ครับจ่ายขั้นต่ำบ้างไม่จ่ายบ้างมาปีกว่าแล้ว มีโทรมาถวงถามตลอด
ล่าสุดเมื่อสัปดาห์ที่แล้ว ( ก่อนหยุดปีใหม่ ) โทรมามาว่าจะเคลียร์ยังไง พร้อมแจ้งยอดหนี้
เงินต้น 86000 บาท รวมดอกเบี้ยประมาณ 130,000 บาท
รายละเอียดที่คุยกันดังนี้ครับ

คนทวง >> ตอนนี้คุณมียอดหนี้ที่ 13x,xxx บาท จะเคลียร์ยังไงได้บ้างค่ะ ??
ผม >> ผมบอกไปว่าตอนนี้ผมมีเงินก้อนอยู่แค่ 60,000 อยากปิดปัญชีเลย
คนทวง >> ยอดนี้คงไม่ได้หรอกค่ะ อย่างมากก็คงได้ที่ 100,000 บาท
ผม >> ผมยังไม่มีขนาดนั้นหรอกครับ
คนทวง >> ง้ันคุณผ่อนชำระมั๊ยจะทำเรื่องให้ ผ่อน12เดือนลดต้นลดดอก จ่ายหนักๆเข้ามางวดแรกก่อน
ผม >> ผมไม่อยากผ่อนอ่ะครับ ระยะยาวกลัวไม่ไหว
คนทวง >> งั้นจะลองทำเรื่องส่งไปทางแบก์ขอปิดที่ 80,000 คุณไปหาเพิ่มมาอีก 20000 แต่ไม่แน่ใจนะ ว่าจะได้หรือเปล่า

ผ่านไปหนึ่งวัน

คนทวง >> แบงก์ไม่อนุมัติที่ยอด 80,000 ค่ะ แนะนำให้คุณเข้าเข้าเสนอผ่อนชำระดีกว่านะคะเพราะจะได้หยุดดอกเบี้ยด้วย
ผม >> ผมไม่อยากผ่อนครับกลัวระยะยาวไม่ไหว
คนทวง >> งั้นคนละครึ่งทางจะลองทำเรื่องเข้าไปใหม่ที่ยอด 90,000 น่าจะมีโอกาสมากขึ้น
ผม >> แค่ 80000 ผมยังต้องวิ่งไปหาเพิ่มแล้ว 90000 ผมจะไปเอามาจากไหนได้ครับ
คนทวง >> งั้นจะลองทำเรื่องให้ที่ 86,000 เฉพาะเงินต้น แต่บอกเลยว่ายากมากนะจะให้ลองขอมั๊ย
ผม >> ก็ลองดูครับ แต่ผมอยากปิดที่ยอด 60,000 มากกว่า
คนทวง >> คุณถือเงินไว้ ดอกเบี้ยมันทบต้นทบดอกนะค่ะ ดอกเบี้ย 28% ( พร้อมกดเครื่องคิดเลขบอกตัวเลขเราเสร็จสรรพ ) เดือนหน้ายอดหนี้คุ๊ก็จะเพิ่มเป็น 14x,xxx แล้ว

สุดท้ายผมเลยบอกว่ายังไงโทรมาอีกทีพรุ่งนี้นะครับขอคิดวันนึง

อยากขอคำแนะนำจากพี่ๆครับว่า ดอกเบี้ย 28% นี่เกินที่กฏหมายกำหนดหรือเปล่าครับ
แล้วอย่างกรณีนี้ผมควรเก็บเงินที่มีไว้ก่อนเพื่อรอส่วนลดที่มากกว่านี้ ( ตามเป้าที่ตั้งไว้ )
หรือใครเคยมีกรณีของกรุงศรี สไมล์ แคช เหมือนผมบ้างครับ ประสบการเป็นยังไงบ้าง ส่วนลดมากน้อยยังไงบ้างครับ นานมั๊ยกว่าจะฟ้อง :pray:

9 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #62003 โดย ชีวิตยังมีพรุ่งนี้เสมอ
Replied by ชีวิตยังมีพรุ่งนี้เสมอ on topic ตอบกลับ: สวัสดีครับ สมาชิกใหม่ครับ

yonst เขียน: มาอัพเดทสถานการณ์ปัจจุบันครับ หลังจากที่ปิดของ Standard ไปได้หนึ่งเจ้าก็ต้องมาเริ่มนับหนึ่งใหม่
วันนี้มีเรื่องเป็นกังวลมากเลยครับเกี่ยวกับหนี้ของซิตี้ฯ เป็นตัวที่ผมพลาดทำปรับปรุงโครงสร้างไปโดยรู้เท่าไม่ถึงการณ์ ( ทำก่อนที่จะรู้จักเว็ปนี้ ) ยอดหนี้เกือบสองแสนบาท ( รวบมาจากบัตรเครดิตสามใบ ) ผมจ่ายบ้างหยุดบ้างตอนนี้ค้างจ่ายจะเข้าเดือนที่สามแล้ว ที่ผมยังไม่หยุดจ่ายเพราะเคยอ่านเจอครับว่าหนี้ที่ทำการปรับปรุงโครงสร้างไปแล้วเราจะไม่มีข้อแก้ต่างอะไรเลยในเรื่องของดอกเบี้ยและเราก็จะไม่ได้ส่วนลดใดๆด้วย ผมเลยผืนจ่ายไปงวดละ 5200 บาท วันนี้ทางแบงค์โทรมาบอกให้ชำระภายในวันนี้ไม่เกินสองทุ่ม ไม่อย่างนั้นเรื่องจะถูกส่งฟ้องและสัญญาที่ทำไว้จะถูกยกเลิก รบกวนขอคำแนะนำจากพี่ๆด้วยครับเครียดมากมาย ได้ยินว่าของซิตี้ฟ้องเร็วกว่าเพื่อน และถ้าฟ้องจริงๆผมจะต้องเจอกับการเรียกคืนหนี้ในลักษณะไหนบ้างครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ :sweat:

ตกลงหยุดจ่ายของซิตี้ไปมั้ยคะ? แล้วเป็นยังไงบ้าง ดิฉันก้อพลาดไปทำปรับปรุงมาเเหมือนกัน จ่ายไปได้แค่ 3 งวด ตั้งใจจะหยุดเเหมือนกันค่ะ รบกวนแชร์ข้อมูลให้หน่อยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

9 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #62004 โดย johnydebt
ผมโดน HSBC เช่นกันครับ กรุงศรีมันมาเทคโอเวอร์นานแล้ว จนโดนฟ้องขึ้นศาล จนแล้วจนรอดมันลดให้ผมถึง 50% ทีเดียวครับ อย่ายอมครับ กดให้มิดด้าม ต่อให้สุดทางครับ ผมต่อจนมันเปลี่ยนสำนักกฎหมา... มา 5 ที่แล้ว มีครบครับ ทั้ง M&F / กรัณ /สมเกียรติ / ลีดเดอ / ชั่ว คอลลเคชั่น - - เช... นั่นแหละครับ ไอ้พวกนี้มือเซียน

อย่าไปยอมนะครับ หากไม่พร้อมก็บอกมันไปแบบมึนๆ ตรงๆ นี่แหละครับ ไหนๆ ก็ไหนๆ แล้วนี่ครับ บอกมันว่าหากไม่ได้ก็จะเอาไปปิดเจ้าอื่นก่อน เขารออยู่ แค่นี้นะ วางสายยยยย เด๋วมันก็ไปเคาะกะหัวหน้ามันเองครับ

สู้ๆ นะครับท่าน

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.770 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena