สอบถามความเคลื่อนไหวการหยุดจ่าย ครับ

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #45357 โดย Rider V1
กลับมารายงานหลังจากการขึ้นศาลนัดที่สองของ TMB ครับ :ohmy:
นัดนี้เป็นครั้งแรกที่ต้องขึ้นศาลช่วงบ่าย ครึ่งวันเช้าก็ไปทำงานปกติ พอพักเที่ยงก็รีบออกไปที่ศาลแวะทานข้าวเที่ยงที่ร้านอาหารใกล้ๆศาล ไปถึงศาลก่อนเวลานัดประมาณครึ่งชั้วโมง
บรรยากาศช่วงบ่ายค่อนข้างเงียบๆที่บัลลังก์คดีของผมมีคดีTMB เพียงคดีเดียวครับ
วันนี้ตัดสินใจมาแล้วว่าจะให้ศาลท่านตัดสินไปเลยไม่สู้คดี
เจ้าหน้าที่หน้าบัลลังก์วันนี้เป็นผู้หญิงมีอายุ ผมนั่งรอทนายประมาณครึ่งชั่วโมง ทนายจึงเข้ามาและถามผมว่าคุยกับคนดูแลบัญชีได้ผลอย่างไรบ้างและตัดสินใจว่าอย่างไร
ผมบอกไปว่าตกลงกันไม่ได้และให้ศาลท่านตัดสินไปเลย
ทนายถามว่าจะคุยอีกครั้งไหม(เอ๊ะ.......ยังไง หรือจะเลื่อนได้อีกครั้ง)
ผมยังยืนยันให้ศาลท่านตัดสินไปเลย
ทนายเดินไปพูดอะไรบางอย่างกับเจ้าหน้าที่หน้าบัลลังก์(วันนี้เจ้าหน้าที่หน้าบัลลังก์ดูจะดุทนายหลายเรื่อง)
เจ้าหน้าที่หน้าบัลลังก์โทรศัพท์จับใจความได้ว่าคงคุยกับศาลท่าน
และมีการพิมพ์บันทึกว่าหากไม่ส่งมาภายใน 7วันถือว่าโจทก์ไม่ติดใจ
:wake:
ทนายหันมาถามผมว่ามีการโอนเงินเข้าบัญชีผม ตามสาขาที่โอนใช่ไหม(จะถามทำไมเนี๊ย)
ผมตอบว่าใช่ (เสร็จทนาย)
สรุปได้ว่าเอกสารทางฝ่ายโจทก์ไม่ครบและแจ้งทางศาลจะส่งเอกสารให้ภายหลัง(นั่นไง ถ้ารู้ตั้งแต่แรกคงต่อรองเลื่อนไปอีกซักนัด)
เจ้าหน้าที่หน้าบัลลังก์ทำบันทึกโดยคุยโทรศัพท์กับศาล สรุปใบบันทึกโดยย่อว่าจำเลยไม่ประสงค์จะสู้คดีและยอมรับว่าได้รับเงินกู้ครบถ้วนตามสัญญาแล้ว และไม่ขอยื่นคำให้การ
และโจทก์มีคำขอบังคับให้จำเลยชำระหนี้เป็นจำนวนเงินแน่นอน จึงมีคำสั่งให้โจทก์ส่งพยานเอกสารแทนการสืบพยาน
รอคำพิพากษาวันนี้
หากโจทก์ชนะคดีให้รีบออกคำบังคับให้จำเลยปฎิบัติตามคำพิพากษาภายใน 15 วัน(โจทก์ต้องส่งคำบังคับคดีให้จำเลย)

หลังจากนั้นเจ้าหน้าที่หน้าบัลลังก์ก็เรียกผมไปเซ็นต์เอกสาร และผมได้ขอสำเนาไว้เป็นหลักฐาน ซึ่งวันนี้ไม่ได้พบศาลครับ ซึ่งหลังจากเซ็นต์แล้วก็นั่งรอครู่หนึ่งแน่ใจว่าศาลไม่ลงมาแน่แล้วจึงไปสอบถามเจ้าหน้าที่หน้าบัลลังก์อีกครั้งก็ยืนยันว่าศาลท่านไม่ลงแน่แล้วจึงกลับครับ

วันนี้ได้ความรู้อีกอย่างว่าในกรณ๊สินเชื่อนั้นหลักฐานสำคัญที่ต้องมี คือ เอกสารยืนยันการโอนเงินเข้าบัญชี
หากไม่มีก็ไม่สามารถยืนยันได้ว่ามีการโอนเข้าบัญชีจริงแม้มีการทำสัญญาแล้วก็ตาม

ในส่วนคดี UOB ณ.ขณะนี้ก็ยังไม่ได้รับคำบังคับคดีแต่ก็มีการติดต่อเจรจากับทางคนดูแลบัญชีบ้างแล้วครับ สัปดาห์หน้าว่าจะโทรไปต่อรองดูอีกครั้งครับ

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #45366 โดย pompam
เมื่อวานนี้ UOB โทรเข้ามาจะให้ประนอมหนี้โดยคิดดอกเบี้ย 15% แต่ต้องส่งเงินขั้นต่ำเข้าไปหนึ่งงวดก่อน เพราะดิฉันไม่ได้ส่งไปหลายเดือน แต่ดิฉันได้บอกเจ้าหน้าที่ไปว่าดิฉันรอเงินที่จะปิดอยู่ เค้าก็บอกว่าเงินที่รอจะปิดก้ไม่แน่ว่าจะได้เมื่อไหร่ ดิฉันก็บอกถ้าอย่างให้เค้าคิดคำนวณมาให้ดูก่อนว่าจะผ่อนงวดละเท่าไหร่ เค้าบอกว่าให้ fax สำเนาบัตรประชาชน ทะเบียนบ้าน และใบรับรองเงินเดือนไปให้ และเค้าจะส่งใบสัญญามาให้ ดิฉันจึงตอบไปว่าเอกสารนั้นดิฉันมีพร้อมแต่จะส่งก้ต่อเมื่อตัดสินใจทำ เค้าบอกจะรอถึงวันจัน แล้วจะเปลี่ยนผู้ดูแล ดิฉันก็บอกเค้าไปว่ามีเจ้าหน้าที่ผู้ชายติดต่อจะให้ดิฉันประนอมหนี้แต่ดอกเบี้ย 18% ถ้าดิฉันต้องการดอกเบี้ย15%คงต้องไปขึ้นศาลเป็นการขู่ลูกหนี้ ถ้าอย่างนั้นดิฉันก็จะรอไปศาล เจ้าหน้าที่คนใหม่นี้ก็พยายามจะให้ทำประนอมหนี้ให้ได้ค่ะ
ส่วน SCB ให้ทางสำนักกฎหมายเชษฐ์ ติดต่อมาว่าได้รวมหนี้ของดิฉันไว้ด้วยกันแล้วค่อนข้างเยอะ ดิฉันหยุดส่งตั้งแต่เดือนมิถุนายน จะให้ทางสำนักงานกฎหมายฟ้อง เค้าโทรมาติดต่อคุยแต่ยังไม่ทราบรายละเอียดค่ะ เคยมีเจ้าหน้าที่ของ SCBเค้าบอกว่าหนี้มากกว่า 80,000 จะฟ้องเร็วค่ะ คิดว่าจะเจรจาก่อนค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #45379 โดย Rider V1

pompam เขียน: เมื่อวานนี้ UOB โทรเข้ามาจะให้ประนอมหนี้โดยคิดดอกเบี้ย 15% แต่ต้องส่งเงินขั้นต่ำเข้าไปหนึ่งงวดก่อน เพราะดิฉันไม่ได้ส่งไปหลายเดือน แต่ดิฉันได้บอกเจ้าหน้าที่ไปว่าดิฉันรอเงินที่จะปิดอยู่ เค้าก็บอกว่าเงินที่รอจะปิดก้ไม่แน่ว่าจะได้เมื่อไหร่ ดิฉันก็บอกถ้าอย่างให้เค้าคิดคำนวณมาให้ดูก่อนว่าจะผ่อนงวดละเท่าไหร่ เค้าบอกว่าให้ fax สำเนาบัตรประชาชน ทะเบียนบ้าน และใบรับรองเงินเดือนไปให้ และเค้าจะส่งใบสัญญามาให้ ดิฉันจึงตอบไปว่าเอกสารนั้นดิฉันมีพร้อมแต่จะส่งก้ต่อเมื่อตัดสินใจทำ เค้าบอกจะรอถึงวันจัน แล้วจะเปลี่ยนผู้ดูแล ดิฉันก็บอกเค้าไปว่ามีเจ้าหน้าที่ผู้ชายติดต่อจะให้ดิฉันประนอมหนี้แต่ดอกเบี้ย 18% ถ้าดิฉันต้องการดอกเบี้ย15%คงต้องไปขึ้นศาลเป็นการขู่ลูกหนี้ ถ้าอย่างนั้นดิฉันก็จะรอไปศาล เจ้าหน้าที่คนใหม่นี้ก็พยายามจะให้ทำประนอมหนี้ให้ได้ค่ะ
ส่วน SCB ให้ทางสำนักกฎหมายเชษฐ์ ติดต่อมาว่าได้รวมหนี้ของดิฉันไว้ด้วยกันแล้วค่อนข้างเยอะ ดิฉันหยุดส่งตั้งแต่เดือนมิถุนายน จะให้ทางสำนักงานกฎหมายฟ้อง เค้าโทรมาติดต่อคุยแต่ยังไม่ทราบรายละเอียดค่ะ เคยมีเจ้าหน้าที่ของ SCBเค้าบอกว่าหนี้มากกว่า 80,000 จะฟ้องเร็วค่ะ คิดว่าจะเจรจาก่อนค่ะ

สวัสดีครับ คุณ pomoam UOB ของผมสี่เดือนฟ้องจบกระบวนการของศาลแล้วพึ่งได้รับในบังคับคดีวันนี้รวมเวลาตั้งแต่หยุดจ่ายมา 15 เดือนครับ

SCB กลับมาทวงอีกครั้งหลังจากผมโทรเข้าไปถามผู้ดูแลบัญชีเพราะเงียบไปนาน และเจรจากับสำนักงานที่ดูแลบัญชีในการผ่อนจ่ายปิดจบแบบไม่มีดอกเบี้ย ทั้ง Speedy Cash และบัญชีสินเชื่อ หลังหยุดจ่ายครบ หนึ่งปีพอดี และอยู่ในระหว่างเจรจาปิดจบบัตรเครดิตอีกหนึ่งใบครับ SCB หากยังไม่เปลี่ยนนโยบายไม่น่าจะฟ้องเร็วนะครับ ผมเคยเจอการทวงหนี้แย่ๆของเจ้านี้เหมือนกันครับ(ตอนแรกก็ไม่คิดว่าจะเจอการเสียมารยาทจากเจ้านี้ไม่ใช่สำนักงานข้างนอกด้วยนะครับ) ก็ใช้วิธีถามชื่อ นามสกุล และตักเตือนไปว่าเขาต้องมีมารยาทกับลูกหนี้มากกว่านี้แต่ยังไม่ถึงกับไปฟ้องธนาคารแห่งประเทศไทยนะครับ หลังจากนั้นการทวงหนี้ก็เงียบไปนานมาก
ตอนนี้คุณ pompam ต้องเตรียมรับมือกับ UOB ให้ดีนะครับและตั้งสติให้มั่นกับการทวงหนี้ของ SCB นะครับ สู้ๆๆนะครับขอเป็นกำลังใจให้ครับ

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #45399 โดย ปีศาจน้อย
ขอลงชื่อติดตามกระทู้ก่อน เพราะมีทั้งเฮียตี้กะยูโอ้เอ้

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #45400 โดย pompam
เรียนคุณ Rider V 1
ขอบคุณนะคะสำหรับคำแนะนำที่ให้ กำลังรอยู่เหมือนกันว่าทางสำนักงานกฎหมายที่เจ้าหน้าที่เค้าโทรมาติดต่อจะว่าอย่างไร คงเป็นพรุ่งนี้ตอนเย็นๆ เพราะดิฉันแจ้งเค้าว่าดิฉันไม่ขอรับโทรศัพท์เวลาทำงาน คิดว่าจะต่อรองกับเค้าไปก่อนค่ะ
ส่วน UYOB คงไม่จ่ายหยอดเข้าไปให้ตามที่เจ้าหน้าที่เค้าบอกมาค่ะ เพราะหยุดมาก้หลายเดือนแล้ว ค่ะคงต้องเตรียมรับหมายศาลค่ะ
ขอบคุณอีกครั้งนะคะ

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #45446 โดย Rider V1

ปีศาจน้อย เขียน: ขอลงชื่อติดตามกระทู้ก่อน เพราะมีทั้งเฮียตี้กะยูโอ้เอ้

สวัสดีครับ คุณปีศาจน้อย ทั้งสองเจ้า ฟ้องเร็วทั้งคู่ครับ หากเก็บเงิน H/C ไม่ทันก็ปล่อยไปตามกระบวนการกฎหมายครับ ยังมีเวลาให้เราตั้งหลักอีกพักใหญ่ๆ ครับ สู้ๆเป็นกำลังใจให้ครับ

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #45454 โดย ต่ายเขี้ยวกุด

Rider V1 เขียน: กลับมารายงานหลังจากการขึ้นศาลนัดที่สองของ TMB ครับ :ohmy:
นัดนี้เป็นครั้งแรกที่ต้องขึ้นศาลช่วงบ่าย ครึ่งวันเช้าก็ไปทำงานปกติ พอพักเที่ยงก็รีบออกไปที่ศาลแวะทานข้าวเที่ยงที่ร้านอาหารใกล้ๆศาล ไปถึงศาลก่อนเวลานัดประมาณครึ่งชั้วโมง
บรรยากาศช่วงบ่ายค่อนข้างเงียบๆที่บัลลังก์คดีของผมมีคดีTMB เพียงคดีเดียวครับ
วันนี้ตัดสินใจมาแล้วว่าจะให้ศาลท่านตัดสินไปเลยไม่สู้คดี
เจ้าหน้าที่หน้าบัลลังก์วันนี้เป็นผู้หญิงมีอายุ ผมนั่งรอทนายประมาณครึ่งชั่วโมง ทนายจึงเข้ามาและถามผมว่าคุยกับคนดูแลบัญชีได้ผลอย่างไรบ้างและตัดสินใจว่าอย่างไร
ผมบอกไปว่าตกลงกันไม่ได้และให้ศาลท่านตัดสินไปเลย
ทนายถามว่าจะคุยอีกครั้งไหม(เอ๊ะ.......ยังไง หรือจะเลื่อนได้อีกครั้ง)
ผมยังยืนยันให้ศาลท่านตัดสินไปเลย
ทนายเดินไปพูดอะไรบางอย่างกับเจ้าหน้าที่หน้าบัลลังก์(วันนี้เจ้าหน้าที่หน้าบัลลังก์ดูจะดุทนายหลายเรื่อง)
เจ้าหน้าที่หน้าบัลลังก์โทรศัพท์จับใจความได้ว่าคงคุยกับศาลท่าน
และมีการพิมพ์บันทึกว่าหากไม่ส่งมาภายใน 7วันถือว่าโจทก์ไม่ติดใจ
ทนายหันมาถามผมว่ามีการโอนเงินเข้าบัญชีผม ตามสาขาที่โอนใช่ไหม(จะถามทำไมเนี๊ย)
ผมตอบว่าใช่ (เสร็จทนาย)
สรุปได้ว่าเอกสารทางฝ่ายโจทก์ไม่ครบและแจ้งทางศาลจะส่งเอกสารให้ภายหลัง(นั่นไง ถ้ารู้ตั้งแต่แรกคงต่อรองเลื่อนไปอีกซักนัด)
เจ้าหน้าที่หน้าบัลลังก์ทำบันทึกโดยคุยโทรศัพท์กับศาล สรุปใบบันทึกโดยย่อว่าจำเลยไม่ประสงค์จะสู้คดีและยอมรับว่าได้รับเงินกู้ครบถ้วนตามสัญญาแล้ว และไม่ขอยื่นคำให้การ
และโจทก์มีคำขอบังคับให้จำเลยชำระหนี้เป็นจำนวนเงินแน่นอน จึงมีคำสั่งให้โจทก์ส่งพยานเอกสารแทนการสืบพยาน
รอคำพิพากษาวันนี้
หากโจทก์ชนะคดีให้รีบออกคำบังคับให้จำเลยปฎิบัติตามคำพิพากษาภายใน 15 วัน(โจทก์ต้องส่งคำบังคับคดีให้จำเลย)

หลังจากนั้นเจ้าหน้าที่หน้าบัลลังก์ก็เรียกผมไปเซ็นต์เอกสาร และผมได้ขอสำเนาไว้เป็นหลักฐาน ซึ่งวันนี้ไม่ได้พบศาลครับ ซึ่งหลังจากเซ็นต์แล้วก็นั่งรอครู่หนึ่งแน่ใจว่าศาลไม่ลงมาแน่แล้วจึงไปสอบถามเจ้าหน้าที่หน้าบัลลังก์อีกครั้งก็ยืนยันว่าศาลท่านไม่ลงแน่แล้วจึงกลับครับ

วันนี้ได้ความรู้อีกอย่างว่าในกรณ๊สินเชื่อนั้นหลักฐานสำคัญที่ต้องมี คือ เอกสารยืนยันการโอนเงินเข้าบัญชี
หากไม่มีก็ไม่สามารถยืนยันได้ว่ามีการโอนเข้าบัญชีจริงแม้มีการทำสัญญาแล้วก็ตาม

ในส่วนคดี UOB ณ.ขณะนี้ก็ยังไม่ได้รับคำบังคับคดีแต่ก็มีการติดต่อเจรจากับทางคนดูแลบัญชีบ้างแล้วครับ สัปดาห์หน้าว่าจะโทรไปต่อรองดูอีกครั้งครับ

ตามอ่านของคุณมาได้สักพักแล้วได้ความรู้มากเลยค่ะ เพราะของต่ายเองก็มีมารยูเหมือนกันสองใบ ขู่ว่าจะฟ้องแล้วทั้งๆที่หยุดจ่ายมาแค่สองเดือน

มารยูฟ้องเร็วมากเลยนะคะ สมชื่อมารยูจริงๆ

ของต่ายเพิ่งเริ่มหยุดจ่ายและกำลังเก็บเงินอยู่ ขอบคุณ Rider V1มากเลยนะคะ

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #45457 โดย Rider V1

ต่ายเขี้ยวกุด เขียน: ตามอ่านของคุณมาได้สักพักแล้วได้ความรู้มากเลยค่ะ เพราะของต่ายเองก็มีมารยูเหมือนกันสองใบ ขู่ว่าจะฟ้องแล้วทั้งๆที่หยุดจ่ายมาแค่สองเดือน

มารยูฟ้องเร็วมากเลยนะคะ สมชื่อมารยูจริงๆ

ของต่ายเพิ่งเริ่มหยุดจ่ายและกำลังเก็บเงินอยู่ ขอบคุณ Rider V1มากเลยนะคะ

สวัสดีครับ คุณ ต่ายเขี้ยวกุด มารยูฟ้องเร็วมากครับ เพราะเขาคิดว่าลูกหนี้ส่วนใหญ่กลัวการขึ้นศาลเมื่อยื่นฟ้องแล้วลูกหนี้จะรีบหาเงินมาจ่ายคืน ดังนั้นถ้าเก็บเงินไม่ทันก็ปล่อยให้เป็นไปตามกระบวนการทางกฎหมายเมื่อเก็บเงินได้แล้วค่อยเจรจาขอ H/C ครับ การH/C ทำได้ตลอดเวลาครับ
เป็นกำลังใจให้ สู้ๆนะครับ

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #45459 โดย leeanucha

Rider V1 เขียน:

ต่ายเขี้ยวกุด เขียน: ตามอ่านของคุณมาได้สักพักแล้วได้ความรู้มากเลยค่ะ เพราะของต่ายเองก็มีมารยูเหมือนกันสองใบ ขู่ว่าจะฟ้องแล้วทั้งๆที่หยุดจ่ายมาแค่สองเดือน

สวัสดีครับ คุณ ต่ายเขี้ยวกุด มารยูฟ้องเร็วมากครับ เพราะเขาคิดว่าลูกหนี้ส่วนใหญ่กลัวการขึ้นศาลเมื่อยื่นฟ้องแล้วลูกหนี้จะรีบหาเงินมาจ่ายคืน ดังนั้นถ้าเก็บเงินไม่ทันก็ปล่อยให้เป็นไปตามกระบวนการทางกฎหมายเมื่อเก็บเงินได้แล้วค่อยเจรจาขอ H/C ครับ การH/C ทำได้ตลอดเวลาครับ
เป็นกำลังใจให้ สู้ๆนะครับ

ถามนิดนึงนะครับ แม้จะ พิพากษาแล้วก็ H/C ได้ด้วยเหรอครับ หรือขอประนอมผ่อน เห็นหลายคนบอก แต่ไม่ฟันธงครับ

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #45528 โดย Rider V1

leeanucha เขียน:
ถามนิดนึงนะครับ แม้จะ พิพากษาแล้วก็ H/C ได้ด้วยเหรอครับ หรือขอประนอมผ่อน เห็นหลายคนบอก แต่ไม่ฟันธงครับ

สวัสดีครับคุณ leeanucha ถามเยอะๆก็ได้ครับ คำบังคับคดีที่ผมมีระบุเพียง เงินต้นพร้อมดอกเบี้ยจนกว่าจะชำระเสร็จแก่โจทก์ และให้ปฏิบัติตามคำบังคับภายใน 15วันหลังจากรับใบบังคับคดี
ไม่มีข้อความใดๆกำหนดว่าต้องจ่ายครั้งเดียวให้หมดภายใน 15 วัน หรือต้องจ่ายเดือนละเท่าไหร่
ซึ่งการผ่อนนั้นทางเราต้องติดต่อไปทางคนดูแลบัญชีต่อรองในอัตราผ่อนที่เราผ่อนไหว หรือถ้าคุยไม่รู้เรื่องก็ใช้วิธีหักคอจ่าย(ในอัตตราที่เหมาะสม แต่ก็รับประกันไม่ได้นะครับว่าเจ้าหนี้จะมาอายัดเงินเดือนหรือทรัพย์เราหรือไม่ ต้องเสี่ยงเอา)

หรือหากไม่มีทรัพย์สินใดๆและมีเจ้าหนี้มากก็ปล่อยให้อายัดเงินเดือนไปเลย ซึ่งจะเราจะโดนหักเงินเดือน 30% ของรายรับ

ในกรณี UOB หลังจากผมได้รับคำบังคับเมื่อสัปดาห์ที่ผ่านมาก็ยังอยู่ในขั้นตอนการเจรจาอัตตราผ่อนกับคนดูแลบัญชีครับ

ในกรณี H/C ทำได้ตลอดครับแม้หลังพิพากษาก็ทำได้ครับเจ้าหนี้ทุกรายเขาก็อยากให้ปิดจบทั้งนั้นแหละครับ ส่วนลดก็อยู่กับการเจรจาต่อรองของเราและนโยบายของเจ้าหนี้ ณ.ขณะนั้นครับ
:ไม่ยอม:

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #45529 โดย leeanucha
ขอบคุณมากครับคุณ Rider V1 ถ้ามีอะไรจะมาถามอีกนะครับ

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #45536 โดย leeanucha

leeanucha เขียน: ขอบคุณมากครับคุณ Rider V1 ถ้ามีอะไรจะมาถามอีกนะครับ

อีกอย่างนึงครับที่อยากจะรบกวน

ที่ยังข้องใจคือ ผมเหลือแค่จดหมายศาลอันนี้อันเดียว (ดดีแดง) ส่วนจดหมายของคนทวงหนี้ก็ไม่มี เพราะบ้านหลังนั้นผมไม่อยู่นานแล้ว จดหมายเลยหายไปหมดครับ ผมจะโทรถามธนาคารเขาจะรู้เรื่องหรือไม่ครับ

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #45543 โดย Rider V1

leeanucha เขียน:

leeanucha เขียน: ขอบคุณมากครับคุณ Rider V1 ถ้ามีอะไรจะมาถามอีกนะครับ

อีกอย่างนึงครับที่อยากจะรบกวน

ที่ยังข้องใจคือ ผมเหลือแค่จดหมายศาลอันนี้อันเดียว (ดดีแดง) ส่วนจดหมายของคนทวงหนี้ก็ไม่มี เพราะบ้านหลังนั้นผมไม่อยู่นานแล้ว จดหมายเลยหายไปหมดครับ ผมจะโทรถามธนาคารเขาจะรู้เรื่องหรือไม่ครับ

คุณ leeanucha สามารถโทรไปถามที่ฝ่ายเร่งรัดหนี้สินของ ธนาคารที่คุณจะติดต่อด้วยครับ เมื่อเขารับเรื่องแล้วก็จะบอกรายละเอียดหรือให้ผู้ดูแลบัญชีติดต่อมาทางเราเองครับ
การติดต่อฝ่ายเร่งรัดหนี้สินให้โทรถาม Call Center หรือ หาเบอร์โทรใน google ครับ

o_)

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #45620 โดย leeanucha
ขอบคุณมากๆ เลยครับ กระจ่างแล้วตอนนี้

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #45623 โดย leeanucha
มารายงานความคืบหน้าเพื่อประโยชน์คนอื่นๆ นะครับ

ผมโทรไปแล้ว ของทหารไทย ฝ่ายเร่งรัดหนี้สินที่เบอร์ 02 849 5326-28 (ติดยากมาก) เขาให้พนักงานอีกคนโทรกลับมาภายใน 10 นาที

เลยทราบว่าแม้ถูกพิพากษาไปแล้ว เรื่องก็ยังคงอยู่ที่ธนาคารทหารไทย และคุยต่อรองเพื่อปิดบัญชีได้

คำแรกที่เขาพูดคือ โดนหมายศาลใช่ไหม ผมบอกใช่ แต่ไม่ได้ไปศาล เขาเลยบอกว่า ปิดเลยได้ไหม จะมีส่วนลดให้ มีเงินไหม แต่ผมบอกไปว่าไม่มีเงินก้อน ขอผ่อนได้ไหม เดือนละพันบาท 180 เดือน เขาก็บอกว่า ขอคุยกับหัวหน้าก่อน

พรุ่งนี้ทางธนาคารจะโทรมาใหม่ครับผม

ตอนนี้สบายใจขึ้นมาบ้างแล้วครับ

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #45626 โดย Rider V1

leeanucha เขียน: มารายงานความคืบหน้าเพื่อประโยชน์คนอื่นๆ นะครับ

ผมโทรไปแล้ว ของทหารไทย ฝ่ายเร่งรัดหนี้สินที่เบอร์ 02 849 5326-28 (ติดยากมาก) เขาให้พนักงานอีกคนโทรกลับมาภายใน 10 นาที

เลยทราบว่าแม้ถูกพิพากษาไปแล้ว เรื่องก็ยังคงอยู่ที่ธนาคารทหารไทย และคุยต่อรองเพื่อปิดบัญชีได้

คำแรกที่เขาพูดคือ โดนหมายศาลใช่ไหม ผมบอกใช่ แต่ไม่ได้ไปศาล เขาเลยบอกว่า ปิดเลยได้ไหม จะมีส่วนลดให้ มีเงินไหม แต่ผมบอกไปว่าไม่มีเงินก้อน ขอผ่อนได้ไหม เดือนละพันบาท 180 เดือน เขาก็บอกว่า ขอคุยกับหัวหน้าก่อน

พรุ่งนี้ทางธนาคารจะโทรมาใหม่ครับผม

ตอนนี้สบายใจขึ้นมาบ้างแล้วครับ

สวัสดีครับ คุณ leeanucha ช่างกล้าต่อรองจริงๆครับ :P :P :P ยังไงคิดแผนสองไว้บ้างนะครับ รอการ UP DATE ข้อมูลหลังจากตกลงกับ Bank นะครับ

:wo: :wo: :wo:

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #45800 โดย Rider V1
บอร์ดเป็นอะไรไปครับนี้ ต้อง sert Google แล้วเข้าทาง link นี้ถึงจะเข้าได้

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&catid=5&id=2708&Itemid=64&view=topic

:cry2:

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #45805 โดย ดอกแก้ว
เป็นเหมือนกันเลยค่ะ พยายามเข้าตั้ง 2 วันเข้าทางลิงค์เหมือนกัน
นึกว่าจะโดนบล็อคซะละ

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #45815 โดย Mommyangel
บอร์ดล่มคะ..กำลังแก้ไขอยู่คะ :wake:

ขอเป็นเก้าอี้พักใจ....
ให้เธอได้พักพิง...

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #45846 โดย Rider V1

พี่ลี เขียน: บอร์ดล่มคะ..กำลังแก้ไขอยู่คะ :wake:

ขอบคุณมากครับ พี่ลี ขอให้แก้ไขได้โดยเร็ว สู้ๆครับ :wo: :wo: :wo:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.847 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena