กรณีแบบนี้จะโดนฟ้องล้มละลายไหม

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #38048 โดย พ่อยอด

marksocute เขียน: ผมอ่านพอจะละเอียดนะครับ แต่ก็เหนบางกระทู้ เจ้าหนี้ เค้าก็ตรวจสอบเจอนะครับ เป็นเพราะ ทะเบียนบ้านตรงกับ บ้านที่กู้ร่วมรึป่าวไม่แน่ใจ

เห็นบางกระทู้บอกว่า ตรวจสอบจากกรมที่ดินได้ บางกระทู้บอกว่า การกู้ร่วม มันก็จะโชว์ในข้อมูลเครดิตบูโรเรา เค้าก็สามารถรู้ได้

ไม่ทราบว่าจริงรึป่าว เพราะ บางทีอ่านเยอะไป ไปเจอกระทู้ที่จริงบ้างไม่จริงบ้าง เอามาประกอบกัน จน บางที งง เอง อ่ะครับ

แต่ ความหมายของพี่นกกระจอกเทศ ที่ ไฮไลแดงไว้ กะ น้ำเงิน ไว้ ผมพอจะเดาออกอ่ะครับ ว่าหมายความว่าไง

สงสัยก็โทรไปสิครับ เขาอุตส่าห์ใบ้ให้แล้ว

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.312 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena