มือใหม่เพิ่งเริ่ม หยุดจ่ายครับ

9 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #58674 โดย eakasak
ซิตี้แบงค์ สามหมื่น ลดเหลือ สองหมื่น ขอจ่ายเดือนหน้า สำนักงานกฏหมายโทรมาบอกว่า ขอให้จ่ายสิ้นเดือนตุลาก่อน สักหนึ่งพัน เดี่ยวสิ้นเดือนพฤศจิกายน ลดให้อีกต่ำกว่าสองหมื่น แบบนี้ เล่ห์เหลี่ยม หลอกเราแน่ๆใช่ไหมคับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #58675 โดย jackTs
ข้อเสียของการ "จ่ายหยอด" เพื่อเดินบัญชี
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=19608&Itemid=64

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #60362 โดย eakasak
วันนี้ปิด บัตรใบที่สอง ซิตี้แบงค์ เรดดี้เครดิต ยอด 31687 บาท ปิดที่ 17000 บาท หยุดจ่ายมาได้ 11 เดือนแล้ว ปิดไปได้แค่สองใบ น้อยแต่ก็มีกำลังใจมากขึ้นนะ เก็บเงินไม่อยู่เลย
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

9 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #60363 โดย eakasak
ตอนแรก สำหนักงานกฏหมายโทรมา ยื่นให้ได้แค่ สองหมื่น เลยบอกไปว่ามีไม่พอจริงๆ เค้าเลยลดให้อีกเหลือหมื่นเจ็ดพันบาท

9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #63371 โดย eakasak
ขอคำแนะนำหน่อยครับ ได้รับหมายศาล ของบัตรกรุงไทย ให้ไปศาลในวันที่ 5 มีนาคม 2558 แต่ผมต้องเดินทางไปต่างประเทศวันที่ 4 มีนาคม 2558 ควรทำยังไงดี รบกวนแนะนำด้วยครับ

9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #63377 โดย eakasak
อยากทราบว่าขึ้นศาลใช้เวลานานไหม ตอนนี้เลื่อนตั๋วเครื่องบินเป็นเวลาบ่ายโมง เพราะศาลนัดเก้าโมงเช้า จะทันไหมครับ

9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #63378 โดย pfs
ตอนที่ pfs ไปศาลของกรุงไทยนัด 9.00 น เสร็จจากศาล 11 โมงกว่าค่ะ คุณต้องเผื่อเวลาเดินทางไป
สนามบินด้วยนะคะ

9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #63386 โดย eakasak
ขอบคุณ pfs นัดแรกที่ไปศาล จะขอเลื่อน ไปก่อน เหตุผล ขอไปเจรจากับเจ้าหนี้อีกรอบ แบบที่คุณ pfs แชร์ประสบการณ์ไว้ ก่อนไปศาลเราต้องโทรไปคุยกับ เจ้าหนี้ก่อนไหมคับ

9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #63387 โดย eakasak
ไปที่ศาล จะขอส่วนลดไม่ได้แล้วใช่ป่ะคับ ยอดฟ้อง 41202 บาท

9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #63393 โดย eakasak
เคทีซี โทรมาบอกให้ส่วนลด เหลือ 35000 บาท แต่ ต้องให้แฟ็กบัตรประชาชนเข้าไป ให้เขียนบนบัตรประชาชนว่า ทำสัญญาประนอมหนี้ เพราะจะส่งเรื่องให้ทนายวันที่ศาลนัดจริงๆคุณไม่ต้องไปศาล มีแบบนี้ ลดเหลือ 35000

9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #63394 โดย pfs
ตอบตามประสบการณ์
คุณไปเจรจาขอเลื่อนที่ศาลเลยค่ะ ส่วนยอดที่เขาให้คุณปิดบัญชีก็คือยอดใกล้เคียงกันกับที่ยอดที่คุณหยุดจ่าย
แต่คุณต้องจ่ายเป็นเงินก้อน แต่ถ้าคุณเจรจาต่อรองในศาล ส่วนใหญเขาจะลดดอกเบี้ยที่เดินให้เหลือยอดใกล้เคียงที่หยุดจ่ายค่ะ และถ้าผ่อน 12 เดือนก็ไม่คิดดดอกเบี้ยค่ะ ถ้าผ่อนยาว 36 เดือน ก็คิดดอก 10%
ถ้าเป็นความเห็นส่วนตัวจะใช้วิธีผ่อน 12 เดือนไม่คิดดอก และเก็บเงินไว้สำหรับ H/C บัตรอื่นที่มีส่วนลด 40-50% ค่ะ เพราะการตกลงในศาลจะระบุชัดเจนว่าต้องผ่อนจ่ายเท่าไหร่ และถ้ามีเหตุขาดจ่ายก็ระบุไว้ชัดเจนว่าให้ชำระเฉพาะหนี้ที่เหลืออยู่ค่ะ

9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #63409 โดย eakasak
ขอบคุณ pfs คับที่มาแชร์ ประสบการณ์

9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #63718 โดย devilpoo
หยุดมา 6 เดือน แต่ยังไม่มีเงินเก็บเพื่อทำ H/C เลยค่ะ บางทีก้อเครียดเหมือนกัน ไม่รุ้ว่าจะทำยังไงดี อยากเก็บเงินได้ สักเดือนละ 2 พันก้อยังดี แต่ก็ไม่ได้

9 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #66610 โดย eakasak
ปิด เคทีซี ได้อีกหนึ่งบัตร ยอด 33000 บาท เย้ๆๆๆดีใจ เหลืออีกสามใบแล้ว สู้ๆๆนะทุกคน

9 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #66611 โดย eakasak
บัตร speedycash ฟ้องไปศาล 28 เมษายน ใครมีประสบการณ์ โดน ไทยพาณิชย์ speedycash รบกวนมาแชร์ประสบการณ์ ให้ฟังหน่อยครับ

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #67831 โดย eakasak
ไปศาลมาแล้วของไทยพาณิชย์ ยอมความ ตามเอกสารที่แนบมาให้ดู สมมุติว่า ถ้าเราผ่อนไม่ไหว เค้าจะฟ้องรอบสอง หรือ อายัดเงินเดือนครับ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #67841 โดย jackTs

eakasak เขียน: ไปศาลมาแล้วของไทยพาณิชย์ ยอมความ ตามเอกสารที่แนบมาให้ดู สมมุติว่า ถ้าเราผ่อนไม่ไหว เค้าจะฟ้องรอบสอง หรือ อายัดเงินเดือนครับ

ไปอ่านสิครับ มันมีคำตอบอยู่ในนั้นหมดแล้ว

ความรู้เบื้องต้น เกี่ยวกับหน้าที่ของศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=9240&Itemid=64

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #67853 โดย eakasak
ขอบคุณครับ

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73717 โดย eakasak
วันนี้ โทรไปหายูเมะพลัส เงียบหายไปนานครึ่งปีได้แล้ว สอบถามว่ายอดวิ่งไปเท่าไหร่แล้ว เค้าบอก 103000 บาท เลยสอบถามว่า มีส่วนลดให้บ้างไหมถ้าจะปิด เค้าบอกลกให้ได้ 70000 ลดน้อยจัง หยุดจ่ายมาแล้ว 20 เดือน

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #74951 โดย eakasak
คนที่ haircut แล้ว ผ่อนได้ คุยยังไงหรือครับ อยากได้แบบผ่อนสัก สี่เดือน ก็ยังดี ของ umayplus

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.647 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena