สอบถามเรื่องขึ้นศาลค่ะ

8 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83251 โดย ปิ่นปัก
Replied by ปิ่นปัก on topic สอบถามเรื่องขึ้นศาลค่ะ

นกกระจอกเทศ เขียน:

ปิ่นปัก เขียน: อยากสอลถามคุณ Kwangtun ว่าตอนนี้ได้ทำการ หักคอจ่าย ไปกี่งวดแล้วคะ ได้ผลมั้ยคะ ปิ่นกำลังจะต้องถึงคราตัดสินคดีเช่นกันค่ะ คิดว่าไม่มีเงินจ่ายต้นทั้งหมดแน่ๆ อาจจะต้องทำแบบนี้บ้าง อยากทราบเป็นตัวอย่างค่ะ

ตัวอย่างในนี้ก็มีครับ

ตัวสุดท้าย!!
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41932&limitstart=20&Itemid=64#79611

ข้อควรระวังของการใช้วิธีหักคอจ่าย
debtclub.consumerthai.org/index.php ?
option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=11682&Itemid=64#11682

ขอบคุณ คุณนกกระจอกเทศ นะคะ :love:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83252 โดย ปิ่นปัก
Replied by ปิ่นปัก on topic สอบถามเรื่องขึ้นศาลค่ะ
ปิ่นต้องขึ้นศาลวันที่ 28 เมษายนนี้ :vomit:

ตัดสินใจแล้วว่าจะเลือกวิธีให้ศาลตัดสินไปเลย เพราะว่า ยอดนี้พุ่งไปที่ สองแสนหกหมื่นกว่าบาท UFO โทรมาบอกว่าให้จ่าย สองแสนหนึ่งหมื่นสี่พันบาท ก่อนไปศาลแล้วจะยกฟ้องให้ แต่ปิ่นก้อยังไม่มีอยู่ดี :say:

ดังนั้น

ปิ่นตัดสินใจว่าจะให้ศาลตัดสินไปเลย แล้วขอความเมตตาเรื่องลดดอกเบี้ย ค่าฤชา ค่าทนายต่างๆ ดังนั้น ถ้าศาลตัดสินแล้ว ปิ่นต้องจ่ายเป็นก้อนอยู่มั้ยคะ หรือว่า หักคอจ่าย ไปเดือนละหมื่นๆ ไปก่อนได้ค่ะ :shy:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90433 โดย Tom9449

ปิ่นปัก เขียน: ปิ่นต้องขึ้นศาลวันที่ 28 เมษายนนี้ :vomit:

ตัดสินใจแล้วว่าจะเลือกวิธีให้ศาลตัดสินไปเลย เพราะว่า ยอดนี้พุ่งไปที่ สองแสนหกหมื่นกว่าบาท UFO โทรมาบอกว่าให้จ่าย สองแสนหนึ่งหมื่นสี่พันบาท ก่อนไปศาลแล้วจะยกฟ้องให้ แต่ปิ่นก้อยังไม่มีอยู่ดี :say:

ดังนั้น

ปิ่นตัดสินใจว่าจะให้ศาลตัดสินไปเลย แล้วขอความเมตตาเรื่องลดดอกเบี้ย ค่าฤชา ค่าทนายต่างๆ ดังนั้น ถ้าศาลตัดสินแล้ว ปิ่นต้องจ่ายเป็นก้อนอยู่มั้ยคะ หรือว่า หักคอจ่าย ไปเดือนละหมื่นๆ ไปก่อนได้ค่ะ :shy:

ไม่ทราบว่าคุณปิ่นปัก ให้ศาลตัดสินแล้วตอนนี้จ่ายหนี้แบบไหนอยู่ครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.317 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena