สอบถามครับ ผมได้หมายนัดขึ่นศาล ที่รัตนบุรี สุรินทร์ วันที่ 2 นี้แล้ว KTC

9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #64337 โดย Apirada.Tan

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #64486 โดย nop_pl
ขอรบกวนสอบถามผู้ที่เคยไปขึ้นศาลนัดไกล่เกลี่ย ให้การและสืบพยาน (นัดแรก) ของเคทีซีครับ

ตามที่ได้อ่านมาถึงแม้จะเป็นวันเสาร์ก็จะมีการขึ้นบัลลังค์พิจารณาคดี และไม่ควรที่จะเซ็นเอกสารใดๆเลยจนกว่าศาลจะขึ้นบัลลังค์ ...

แต่เหตุการณ์จริงที่เจอ คือไปตรวจสอบห้องพิจารณาจากบอร์ดตรงทางเข้า ก็ได้เลขห้องพิจารณาคดีของเรามา แต่พอเดินไปหน้าห้องตามที่ประกาศ รายชื่อที่ติดประกาศหน้าห้อง เป็นรายชื่อของวันจันทร์ที่จะถึง ไม่ใช่วันเสาร์ที่เราไป :upset: แถมมีเจ้าหน้าที่(น่าจะเป็นเจ้าหน้าที่ของศาล) มาไล่เราลงไปรอข้างล่าง (รวมกับจำเลยคนอื่นๆ) และบอกว่าวันนี้ศาลจะไม่ขึ้นบัลลังค์ ให้ลงไปรอการไกล่เกลี่ยด้านล่าง

ด้วยจุดประสงค์ที่ต้องการไปเลื่อนนัดแต่แรก ก็เลยแจ้งว่าจะขอเลื่อนนัดไปเจรจากับเจ้าหนี้อีกรอบ

เจ้าหน้าที่ก็ออกเอกสารให้ โดยให้ทนายโจทย์(คนเดียวกับที่เซ็นในหมายฟ้อง) กับจำเลยเซ็น ในเอกสารเลื่อนนัดนั้นด้วย ทางจำเลยก็ได้ขอสำเนาเอกสารเลื่อนนัดนั้นไว้ด้วย(มีถามด้วยว่าจะเอาสำเนาไปทำไม? เราก็แจ้งไปตามคำแนะนำที่อ่านมา)

โดยกระบวนการทั้งหมดไม่ได้มีการขึ้นบัลลังค์พิจารณาคดีเลย และเท่าที่ดูห้องพิจารณาเงียบเหมือนไม่มีการใช้งานในวันนั้นเลย

ผมเลยอยากรู้ว่าของคนอื่นๆมีเป็นแบบเดียวกับผมหรือไม่....หรือผมทำพลาดกับการไปศาลครั้งแรก

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #65210 โดย jumbo2you
มีท่านไหนเป็นหนี้บัตรเครดิตของ BankofChina และ ธนชาติบ้างมั้ยครับผมมีหนี้กับ1.BankofChina = 42000 หยุด 3 เดือน จะเข้า 4 เดือน รวม 44000 ครับ (วันนี้ BankofChina โทรมาให้จ่ายขั้นต่ำ 5100 ไปก่อนซัก 3 งวด จะหาที่ไหนมาจ่าย ฮ่าๆ )2. ธนชาติ = 55000 ครับ หยุด 2 เดือน แล้วอยากสอบถามทั้ง 2 ที่นี้ส่วนลด หรือหมายศาล จะมาตอนไหนครับ โหดมั้ยครับกลัวเรื่องถึงบริษัทอย่างเดียว เรื่องขึ้นศาลไม่กลัวครับ เพราะเคยขึ้นศาล KTC มาแล้ว ครับหรือมีโครงการดีๆ จากทั้ง 2 ที่นี้มั้ยครับแนะนำด้วยครับ

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #65214 โดย pfs
ติดตามอ่านจากสมาชิกท่าอื่นธนชาติหยุด 4-5 เดือนส่วนลด 30% แต่เจ้านี้ไม่เคยเห็นว่าฟ้องเร็ว

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #65761 โดย jumbo2you

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #65796 โดย 0980159949
ทำไมตอนที่ผมไปไกล่เกลี่ยกับเคทีซี ในห้องตัดสินไม่มีผู้พิพากษาอยู่ในห้องมีแต่ทนายกับเจ้าหน้าที่ที่ไหนไม่รู้ เรียกเราไปแจ้งยอดทีละคนของผม160000บ.ผ่อน36งวดขั้นต่ำ2000/ด.แล้วก็ให้เซ็นใบยินยอมแต่ไม่มีลายเซ็นผู้พิพากษา แบบนี้เอกสารชุดจี้เป็นเอกสารที่ทางทนายทำมาเพื่อหลอกเราว่าเรื่องพิพากษาแล้วหรือเปล่าครับ

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #65799 โดย 0980159949
ดูดีๆนะครับที่จ่ายไปงวดละ5000บ.ใน1ปี12งวดเท่ากับจ่ายไป60000บ ตัดเงินต้นแค่20000นอกนั้นเป็นดอกเบี้ยครับยอดจ่ายเข้าไปเขาจะเอาไปหักดอกเบี้ยระหว่างชำระคือเขาไม่หยุดดอกให้ครับเท่ากับว่าถ้าคุณจ้ายเดือนละ5000ไป36งวดเงินต้นคุณลดลงไม่เกิน60000บ.นอกนั้น120000เป็นดอกเบี้ยคือผมว่ายิ่งขูดเลือดกับปูเลยนะตอนไปไกล่เกลี่ยทนายก็พูดเหมือนกับว่าหยุดดอกแต่ในเอกสารยินยอมระบุดอกเบี้ยร้อยละ10ระหว่างชำระ

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #65800 โดย Lookshin
อยากทราบว่าใครมีวิธีดีๆ จัดการ KTC ได้บ้าง แบบว่าไม่ลดให้เลย บอกขอทำตามระบบอย่างเดียว

9 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #66024 โดย faii_jaja
เพิ่งได้หมายจาก KTC มาสดๆร้อนๆ มีคนมาถ่ายรูปด้วย งง เลย ของคนอื่นมีคนมาถ่ายรูปที่บ้านด้วยมั้ยคะ

9 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #66047 โดย nutprapan

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #67182 โดย pichit
น่าจะแค่ไกล่เกลี่ยนะครับ เลยไม่ผู้พิพากษา มันจะมีนัดไกล่เกลี่ยวันนึง พิพากษาวันนึง หรือบางครั้งก็นัดวันเดียวกันไปเลย ต้องอ่านในหมายดีๆครับ

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #67183 โดย pichit
เค้านัดไกล่เกลี่ยหรือเปล่าครับ วันขึ้นศาลปกติจะเป็นวันจันทร์ - ศุกร์นะครับ นอกจากคดีเยอะจริงๆถึงจะ พิพากษาวันเสาร์ กรณีท่านัดไกล่เกลี่ยจะมีแค่ เจ้าที่ศาล + ทนายโจทย์แค่นั้น

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #67236 โดย astone
เราติดบัตรกดเงินสด KTC 20,000 หยุดมา 5 เดือนกว่าแล้ว ถ้าจะสะดวกจ่ายคุณเขาจิงคือเดือน กค ถึงตอนนั้นก็ 8 เดือน แล้ว เราจะโดนหมายศาลฟ้องหรือเปล่า แล้วเราจะขอแบ่งจ่ายนางจะให้แบ่งจ่ายไหม

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.497 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena