ผมจะสู้ Umay+

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #67869 โดย tip.P
Replied by tip.P on topic ผมจะสู้ Umay+
ขอแชร์เป็นแนวทางให้เพื่อนสมาชิกคะ สำหรับ ยูเมะ

1-2 เดือนแรก โทรกระหน่ำ 3 เวลา ให้จ่ายหยอด หลังจากนั้นชวนปรับโครงสร้าง
2-3 เดือน โทรตามแต่น้อยลง ส่วนใหญ่ใช้วิธียิงเบอร์มา รับไม่เคยทัน จนคิดถึง
3-4 เดือน โทรมาสอบถาม ถ้าพร้อมปิด เงินในกระเป๋ามี คุยเลย ส่วนลด 50% ส่วนตัวได้ 69% ยอด 16X,XXX เหลือ 50,000 ผ่อนชำระ 3งวดคะ

ขอให้เพื่อนๆโชคดี

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #67921 โดย pimz01
Replied by pimz01 on topic ผมจะสู้ Umay+
ขอบคุณที่แนะนำเป็นแนวทางนะคะคุณtip.p จะรอค่ะ เพิ่งหยุดไป1งวด จะเข้ารอบบิลที่2มีเจ้าหน้าที่โทรมาคุย สอบถามปัญหาเรื่องรายได้ รายจ่ายหนี้สถาบันอื่นพอบอกไปว่าที่อื่นก้อเยอะมาก จนท นี่ อึ้งเลย ค่ะ มาเสนอให้เราไปรีไฟแนนท์บัตรกับ ธ อิสลามอีก สู้ๆค่ะ รอๆๆเหมือนที่เพื่อนๆบอก

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #68218 โดย tanesudjam
Replied by tanesudjam on topic ผมจะสู้ Umay+
ของผมเป็นลูกค้าที่ดีของ Umay+ มา5ปี หยุดจ่ายได้2รอบบิล
รับโทรศัพท์ไม่ตลอด 10-12ครั้งได้ ณ วันนี้มีข้อความมาว่ามีข้อเสนอส่วนลด ให้ติดต่อกลับ
อย่างนี้คิดว่าจะได้ส่วนลดเยอะมั้ยครับ แล้วถ้าได้น้อย ปฏิเสธไป จะขอส่วนลดครั้งหน้าได้ไหมครับ
ผมกังวลจัง :เฮ้อ:

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #68308 โดย tip.P
Replied by tip.P on topic ผมจะสู้ Umay+
คุณ tanesudjam

ยังไม่ต้องติดต่อกลับไป แต่ถ้าโทรมาพยายามรับสาย ยังหยุดไม่พอ เข้าเดือนที่ 3 คุณจะเหงาหู ยิงอย่าเดียวรับไม่ทันเลย
พอเข้าเดือนที่4 ส่วนลด 50% มาแล้วคะ อดทนและเก็บตัง รอคะ

*****ขอให้โชคดี

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #68309 โดย dah
Replied by dah on topic ผมจะสู้ Umay+

tanesudjam เขียน: ของผมเป็นลูกค้าที่ดีของ Umay+ มา5ปี หยุดจ่ายได้2รอบบิล
รับโทรศัพท์ไม่ตลอด 10-12ครั้งได้ ณ วันนี้มีข้อความมาว่ามีข้อเสนอส่วนลด ให้ติดต่อกลับ
อย่างนี้คิดว่าจะได้ส่วนลดเยอะมั้ยครับ แล้วถ้าได้น้อย ปฏิเสธไป จะขอส่วนลดครั้งหน้าได้ไหมครับ
ผมกังวลจัง :เฮ้อ:

อยากบอกว่า อย่ากังวล เลยค่ะ

จากเคสของตัวเองนะคะ ได้รับข้อความหมือนกัน โทรกลับไป เงินยังไม่พร้อม ถึงจะลดให้ ก็จ่ายไม่ได้

อยู่ดีของ dah ลองขอ 50% เค้าตกลง( จาก 80,000 กว่า เหลือ 40,000 กว่า) ให้แบ่งจ่าย2 งวด

ไม่สามารถจ่ายได้ ขอเป็น 5 งวด ตามกำลังไหว เค้าไม่ยอม เลยเงียบหายไปเดือนนึง แล้วก็มายื่นข้อ

ตกลงใหม่ ยอดลดให้เหมือนเดิม แต่ให้ผ่อนได้ 3-4 งวด เราเลยขอ สี่ถ้วน แบ่งจ่ายสามงวด

อันนี้รอผลอยู่

กังวลไปมันก็ไม่ได้คำตอบ เอาไว้เจอก่อน รู้ก่อน แล้วค่อยมาคิดหาหนทางจัดการดีกว่านะคะ

คุณมีเพื่อนร่วมทางอยู่ในเว็บนี่เยอะนะคะ ผู้ให้คำปรึกษาก็มีมากมาย ไม่เดียวดายแน่นอน

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #68319 โดย tanesudjam
Replied by tanesudjam on topic ผมจะสู้ Umay+
ขอบคุณทั้งสองท่านนะครับ

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #68320 โดย Ismephan
Replied by Ismephan on topic ผมจะสู้ Umay+
มาเกาะติดกะทู้ด้วยคนค่ะ เริ่มหยุดจ่ายยูเมะเดือนนี้เดือนแรก โทรกระหน่ำมาทุกวันเลยค่ะ เมื่อวานโทรมา 3 รอบ บอกว่ายังไม่มีจ่ายค่ะ เค้าก็ท่องสคริปของเค้าอ่ะนะคะ แบบว่า พยายามหามาจ่ายหน่อยนะคะ เราก็บอกค่ะๆ แต่ก็ยึดตามแนวของพี่ๆ ทุกท่านในนี้เป็นแนวทางค่ะ

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #68352 โดย SassyGirl5433
Replied by SassyGirl5433 on topic ผมจะสู้ Umay+
เราหยุดจ่ายมา 3-4 เดือนแล้วค่ะ มีมาเสนอส่วนลดแล้วค่ะ จากยอด 40000 เหลือ 30000
เราขอไปที่ 20000 ทาง จนท.จึงขอไปปรึกษา ผจก.และจะโทรกลับมาอีกครั้ง

พอผ่านไป 1วัน โทรกลับมาบอก ยอดที่ขอ 20000 ให้ไม่ได้ เราเรยขอ 25000 แล้วกันคนละครึ่งทาง ไม่งั้นก้ไม่มีจ่ายแล้วเช่นกัน และขอ แบบแบ่งจ่าย 4 งวด จน. วางไป

แล้ว หน.ของจนท. โทรกลับมาแจ้งว่า ถ้าเป็นที่ 25000 ขอให้แบ่งจ่าย 3 งวด เราก้ ได้ๆ งั้นขอหนังสือส่วนลดมาก่อนนะ

ตอนนี้เรารอหนังสือส่วนลดอยู่ค่ะ

สู้ๆนะค่ะ

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #68404 โดย eakasak
Replied by eakasak on topic ผมจะสู้ Umay+
หยุดจ่าย ยูเมะพลัสมา 14 เดือนแล้ว ยอดแสนกว่า ยังไม่มีหมายศาลมาเลย

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #68410 โดย dah
Replied by dah on topic ผมจะสู้ Umay+

SassyGirl5433 เขียน: เราหยุดจ่ายมา 3-4 เดือนแล้วค่ะ มีมาเสนอส่วนลดแล้วค่ะ จากยอด 40000 เหลือ 30000
เราขอไปที่ 20000 ทาง จนท.จึงขอไปปรึกษา ผจก.และจะโทรกลับมาอีกครั้ง

พอผ่านไป 1วัน โทรกลับมาบอก ยอดที่ขอ 20000 ให้ไม่ได้ เราเรยขอ 25000 แล้วกันคนละครึ่งทาง ไม่งั้นก้ไม่มีจ่ายแล้วเช่นกัน และขอ แบบแบ่งจ่าย 4 งวด จน. วางไป

แล้ว หน.ของจนท. โทรกลับมาแจ้งว่า ถ้าเป็นที่ 25000 ขอให้แบ่งจ่าย 3 งวด เราก้ ได้ๆ งั้นขอหนังสือส่วนลดมาก่อนนะ

ตอนนี้เรารอหนังสือส่วนลดอยู่ค่ะ

สู้ๆนะค่ะ

ยูเมะของ dah ทำไมแปลกๆ

เจรจาหนแรก ลดให้ 50% แบ่งจ่าย 2 งวด ขอ 5 งวด ไม่ตกลง

หายไป 1 เดือน ลดให้เหมือนเดิม แต่จะให้แบ่งจ่าย 3-4 งวด เลยขอลดอีก ขอจ่ายแค่ 3 งวด ไม่ตกลง

โทรมาอีกรอบ สรุปที่ 40,000 แบ่งจ่าย 3 งวด กำหนดวันเรียบร้อย แต่......ตอนนี้ผ่านมา 5 วัน ยังไม่ได้

ใบ แฮร์คัต แต่ได้จม.ทวงนี้เร่งให้ชำระยอดเต็มที่ค้างใน 20 วันแทน

เอ๊ะยังงัย :shy:

หรือเราจะเป็นรายแรกที่เจ้าหนี้เปลี่ยนแนวตั้งรับใหม่ รีบฟ้อง ไม่เจรจาด้วยแล้ว

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #68458 โดย pikanoye
Replied by pikanoye on topic ผมจะสู้ Umay+
ของเราเงียบหายไปเลยค่ะ ไม่รู้จะมาอีกทีนี่มาแบบยอดกระอักเลือดไหม หยุดจ่ายเข้าเดือนที่ 4 แล้ว เครียดนะ ตังยังเก็บไม่ได้เลย เพราะต้องใช้หนี้นอกให้หมดก่อน ดอกแสนแพง :say:

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #68510 โดย SassyGirl5433
Replied by SassyGirl5433 on topic ผมจะสู้ Umay+

dah เขียน:

SassyGirl5433 เขียน: เราหยุดจ่ายมา 3-4 เดือนแล้วค่ะ มีมาเสนอส่วนลดแล้วค่ะ จากยอด 40000 เหลือ 30000

สู้ๆนะค่ะ

ยูเมะของ dah ทำไมแปลกๆ

เจรจาหนแรก ลดให้ 50% แบ่งจ่าย 2 งวด ขอ 5 งวด ไม่ตกลง

หายไป 1 เดือน ลดให้เหมือนเดิม แต่จะให้แบ่งจ่าย 3-4 งวด เลยขอลดอีก ขอจ่ายแค่ 3 งวด ไม่ตกลง

โทรมาอีกรอบ สรุปที่ 40,000 แบ่งจ่าย 3 งวด กำหนดวันเรียบร้อย แต่......ตอนนี้ผ่านมา 5 วัน ยังไม่ได้

ใบ แฮร์คัต แต่ได้จม.ทวงนี้เร่งให้ชำระยอดเต็มที่ค้างใน 20 วันแทน

เอ๊ะยังงัย :shy:

หรือเราจะเป็นรายแรกที่เจ้าหนี้เปลี่ยนแนวตั้งรับใหม่ รีบฟ้อง ไม่เจรจาด้วยแล้ว

ใจเย็นๆนะค่ะ ของเราโทรมาเฟิม 2 รอบ เราก้รอใบ H/C อยู่เหมือนกันค่ะ พยายามรับสายให้ได้ตลอด

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #68515 โดย ikhunpond
Replied by ikhunpond on topic ผมจะสู้ Umay+
ของผมยอด 33,000 นางบอกว่ายอดลดได้ 23,000 ผมเลยต่อเล่นๆไปว่างั้นขอแบ่งจ่าย 3งวดได้มั้ย ทีนี้นางก็ไปทำเรื่องให้ดันอนุมัติอีก โดยจ่ายงวดแรกสิ้นเดือนนี้ 29พค. // ส่วนตัวผมว่ามันยังลดน้อยไป 30%เอง แต่ตอนนี้มันอนุมัติ ส่วนลดนี้ไปแล้ว ถ้าผมจะไม่จ่าย รอต่อลอง h/c คราวหน้าจะได้มั้ยครับ เอาจริงๆก็อ่านมาว่า h/c ทำได้ตลอดชีพ แต่ก็แอบกลัวๆว่าจะไม่ได้อีก แหะๆ

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #68694 โดย pikanoye
Replied by pikanoye on topic ผมจะสู้ Umay+
มาอัพเดทค่ะ 15/05/58
วันนี้Umay+โทรมาเจรจาเรื่องส่วนลด วงเงินที่ให้ครั้งแรก29,000.- หลังจากหยุดจ่ายมา4เดือน ยอดอยู่ที่ 32,000.-กว่าๆ ยังไม่ใช่ยอดหยุดค่ะ
:-( เสนอให้ที่27,000.- แบ่งจ่าย 2งวด งวดแรกจ่าย10,000 งวดสุดท้าย 17,000.-
:ohmy: หากไม่สะดวกเสนอเป็น 4งวดๆละ 6,000.-กว่าๆ

ยอมรับว่าเสียดายนะค่ะ เพราะเงินเก็บยังไม่มีพอจำนวนนั้น พอแจ้งไป เขาเลยเสนอให้จ่ายขั้นต่ำก่อน เอาอีกแล้ว :No: ขอต่อเหลือ15,000 - 18,000 เขาบอกว่าลดไม่ได้ จริงหรือเปล่า เหงเพื่อนๆท่านอื่นยังได้เลย แถมยอดหนี้มากกว่าเราอีก :shy: เฮ้อ...สงสัยคงต้องรอไปต่อ เพราะตังยังไม่มีเลย :cry2:

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #68777 โดย SassyGirl5433

pikanoye เขียน: มาอัพเดทค่ะ 15/05/58
วันนี้Umay+โทรมาเจรจาเรื่องส่วนลด วงเงินที่ให้ครั้งแรก29,000.- หลังจากหยุดจ่ายมา4เดือน ยอดอยู่ที่ 32,000.-กว่าๆ ยังไม่ใช่ยอดหยุดค่ะ
:-( เสนอให้ที่27,000.- แบ่งจ่าย 2งวด งวดแรกจ่าย10,000 งวดสุดท้าย 17,000.-
:ohmy: หากไม่สะดวกเสนอเป็น 4งวดๆละ 6,000.-กว่าๆ

ยอมรับว่าเสียดายนะค่ะ เพราะเงินเก็บยังไม่มีพอจำนวนนั้น พอแจ้งไป เขาเลยเสนอให้จ่ายขั้นต่ำก่อน เอาอีกแล้ว :No: ขอต่อเหลือ15,000 - 18,000 เขาบอกว่าลดไม่ได้ จริงหรือเปล่า เหงเพื่อนๆท่านอื่นยังได้เลย แถมยอดหนี้มากกว่าเราอีก :shy: เฮ้อ...สงสัยคงต้องรอไปต่อ เพราะตังยังไม่มีเลย :cry2:

ยิ่งเน่า ยิ่งลดค่ะ

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #68783 โดย piyagan
Replied by piyagan on topic ผมจะสู้ Umay+
ดิฉันกำลังจะหยุดจ่ายยูเม๊ะสินเดือนนี้(พฤษภา2558)คะยอด 70,000 และ scb speedy ยอด 60,000 เข้ามารอลุ้นและให้กำลังใจเดินไปด้วยกันกะเพื่อนๆคะ รอH/C ทั้งสองที่คะ

ดิฉันเสียดายมากคะที่ได้รู้จักเวปนี้ช้าไป..เพราะหนี้ที่ดิฉันสร้างขึ้นมาแค่ไม่กี่หมื่นกลายเป็นดินพอกหางหมูเพียงเพราะดิฉันกดหนี้ใช้หนี้ทั้งที่มีเงินก้อนหลายครั้งแต่ก็เอามากระจายจ่ายขั้นต่ำเรื่อยๆจนในที่สุดก็ไปไม่รอด..พอเข้ามาศึกษาที่เวปนี้แล้วดิฉันรู้สึกว่าตัวเองพลาดไปได้ยังไงไม่น่าปล่อยให้มันกินดอกมาตั้ง6ปี

:cry2: เพราะไม่รู้วิธีแก้และไม่หาข้อมูล :ไม่ยอม: ขอบคุณเวปคนยิ้มสู้หนี้มากๆเลยคะ

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #69343 โดย pimz01
Replied by pimz01 on topic ผมจะสู้ Umay+
สอบถามนิดนึงค่ะถ้าเราเคยขอส่วนลดกับยูเมะไปแล้วและ จนท ก้อตกลงยอดตามที่ขอแต่พอจะนัดวันจ่ายถ้าเรายังมีตังค์ไม่พอ แต่ยังไม่ได้เอกสารนะคะ เราไม่ไปจ่าย จนท บอกว่าจะขออีกไม่ได้แล้วนะยอดนี้ จริงหรือป่าวคะ จริงได้ลดเยอะนะคะจากยอดหยุด160000 ให้จ่าย50000 งวดเดียว พอดีตังค์ไม่พอเลยไม่ยอมตกลงจ่ายค่ะ ทีนี้เราก้อต้องเก็บตังค์ไว้รอให้พอแล้วขอใหม่ใช่รึป่าวคะ

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #69347 โดย SassyGirl5433

pimz01 เขียน: สอบถามนิดนึงค่ะถ้าเราเคยขอส่วนลดกับยูเมะไปแล้วและ จนท ก้อตกลงยอดตามที่ขอแต่พอจะนัดวันจ่ายถ้าเรายังมีตังค์ไม่พอ แต่ยังไม่ได้เอกสารนะคะ เราไม่ไปจ่าย จนท บอกว่าจะขออีกไม่ได้แล้วนะยอดนี้ จริงหรือป่าวคะ จริงได้ลดเยอะนะคะจากยอดหยุด160000 ให้จ่าย50000 งวดเดียว พอดีตังค์ไม่พอเลยไม่ยอมตกลงจ่ายค่ะ ทีนี้เราก้อต้องเก็บตังค์ไว้รอให้พอแล้วขอใหม่ใช่รึป่าวคะ

ถ้าตกลงยอดไปแล้วเอกสารออกแล้ว น่าจะขอลดไม่ได้อีกนะค่ะ นอกเสียจากปฎิเสทไปตั้งแต่ทีแรก

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #69349 โดย pimz01
เอกสารยังไม่ได้เลยค่ะ จนท แจ้งว่าให้ไปรับที่สาขาที่เราสะดวก ไปจ่ายค่ะ

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #69351 โดย SassyGirl5433

pimz01 เขียน: เอกสารยังไม่ได้เลยค่ะ จนท แจ้งว่าให้ไปรับที่สาขาที่เราสะดวก ไปจ่ายค่ะ

เราไม่ไปรับค่ะ ให้เค้าส่งมาเอง เพราะเค้าอาจจะหลอกเรา 5555

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.717 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena