ผมจะสู้ Umay+

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #69352 โดย pimz01
Replied by pimz01 on topic ผมจะสู้ Umay+
แบบนี้แสดงว่ายังไม่ได้อนุมัติยอดh/c แล้วกันเนอะ หรือถ้าเจ้าอื่นมียอดที่พอจ่ายได้หรือแบ่งจ่ายก้อคงตกลงเจ้าอื่นก่อนละกัน อันนี้ยูเมะขอแบ่งจ่ายก้อไม่ได้ ขอให้ส่งfax มาให้ก้อไม่ได้ ต้องไปที่สาขาเลย จริงๆก้อกลัวโดนหลอกเหมือนกันค่ะ อิอิ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #69355 โดย tanesudjam
Replied by tanesudjam on topic ผมจะสู้ Umay+
สวัสดีครับ ขอ Update สถานการณ์ หลังหยุดจ่าย3เดือน
มีทาง Umay+ เสนอส่วนลดมาให้จากยอดปัจจุบัน 106,200บาท
เหลือ 55,000บาท แบ่งจ่าย 2งวด 30/5=7,000 , 2/7=48,000
โดยไปรับเอกสาร H/C ที่สาขา (แต่ท้ายเอกสาร ระบุว่าออกโดยระบบ จึงไม่มีผู้ลงนาม)
ผมมองว่า อยากหมดเจ้าหนี้ไป 1 เลยจะจัดตามนี้

พี่ๆคิดว่าไงบ้างครับ :pray:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #69385 โดย bow39252
Replied by bow39252 on topic ผมจะสู้ Umay+
สวัสดีเพื่อนสมาชิกค่ะ
ตอนนี้เราเป็นหนี้ Umay+ อยู่ 26,700 บาทค่ะ :ไม่ยอม:
หยุดจ่ายเข้ารอบบิลที่ 2 โทรกระหน่ำมากเลยค่ะ แอบเครียด :cry2:
วันนี้เงินเดือนออกโทรตั้งแต่ยังไม่ 8โมง
แล้วตอนเที่ยงโทรมาตอนกิน ข้าวจะให้จ่ายหยอดให้ได้ (อวสานอาหารเที่ยงเลยค่ะ)
เบื่อเจ้านี้มากเลย นางเป็นไก่ ทำให้เราเครียดเลย เด่วบ่ายสองนางโทรมาอีก
จะตอบจะปัดนางต่อไปยังไงดี ขอกำลังใจหน่อยค่ะ แนะนำหน่อยค่ะ
:say:

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #69395 โดย Ittichet_k
Replied by Ittichet_k on topic ผมจะสู้ Umay+
ส่วนของผมผ่านไปหลายเดือนแล้ว6หรือ7เดือนจำไม่ได้ยังไม่ได้รับข้อเสนอส่วนลดจากเจ้าหน้าที่เลย มีแต่จะให้เราปรับโครงสร้างหนี้อย่างเดียว ผมก็บอกว่าไม่สนเข้าร่วมโครงการปรับโครงสร้างหนี้ ตอนนี้ก็เจ้าหน้าที่เสนออยู่เมื่อไหร่จะเสนอมาซักที เพือนสมาชิกท่านใดมีเทคนิดพูดให้เจ้าหน้าที่เสนอส่วนลดโดยที่เราไม่เอ่ยขอก่อนไหมครับช่วยแนะนำที่ อยากจะ H/C เต็มทีแล้วครับ ยอดอยู่ที่7x,xxx ของอีซี่บาย :shy:

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #69410 โดย tanesudjam
Replied by tanesudjam on topic ผมจะสู้ Umay+

tanesudjam เขียน: สวัสดีครับ ขอ Update สถานการณ์ หลังหยุดจ่าย3เดือน
มีทาง Umay+ เสนอส่วนลดมาให้จากยอดปัจจุบัน 106,200บาท
เหลือ 55,000บาท แบ่งจ่าย 2งวด 30/5=7,000 , 2/7=48,000
โดยไปรับเอกสาร H/C ที่สาขา (แต่ท้ายเอกสาร ระบุว่าออกโดยระบบ จึงไม่มีผู้ลงนาม)
ผมมองว่า อยากหมดเจ้าหนี้ไป 1 เลยจะจัดตามนี้

พี่ๆคิดว่าไงบ้างครับ :pray:

ผมแนะนำดังนี้ครับ ผมเองถือว่าได้รับส่วนลดเร็วมาก เพราะหยุดได้เพียง3เดือน
ด้วยที่ว่าบอกเจ้าหน้าที่ไปตรงๆว่ายังไงก็จ่ายไม่ได้ แต่ยังพยายามจะหาเงินจากนู่นนี่มา
เลยแย็บไปว่า ถ้าหามาเป็นก้อนได้จะยอมลดให้มั้ย หายไป3วัน เขาโทรกลับมาว่า OK ตามที่ขอลด
ภายใน3เดือนจากยอด106,200บาท ลดเหลือ55,000บาท ผมถือว่าพอใจ เลยตกลงที่จะ H/C
เพราะยังต้องต่อสู้กับจ้าวอื่นๆอีก
**ความสำคัญของการต่อรองคือการพูดตรงไปตรงมาครับ

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #69450 โดย lovedee
Replied by lovedee on topic ผมจะสู้ Umay+
ผมเป็นหนี้ บัตรยูเมะ ประมาณ 215,000 บาท ใช้บัตรมายังไม่ครบปี เริ่มใช้ประมาณ กค.ปีที่แล้ว เดิมให้วงเงินมา 70,000 บาท ผมกดมาทุกครั้งก็ชำระได้ครบ ทุกครั้ง

ล่าสุดมีนาคมได้วงเงินเพิ่มเป็น 210,000 บาท และผมมีเหตุจำเป็นต้องกดไปใช้เต็มวง แต่เมื่อต้นเดือนผมประสบปัญหาการเงินกับหลายๆ ทางจนไม่มีชำระให้บัตรยูเมะแม้กระทั่งขั้นต่ำ

ทางยูเมะ มีเจ้าหน้าที่แจ้งเสนอส่วนลดให้ 170,000 บาท เพื่อปิดบัญชี ผมได้ไปกู้เงินจากบัตรกรุงศรี และขอผ่อนชำระ 4 ปี เพื่อมาจ่ายหนี้บัตรต่างๆ รวมใบอื่นๆ และไปยืมเงินน้องชายมาอีก 40,000 บาทเพิ่มเติม เพื่อจะรอปิดบัตรยูเมะ

ทั้งที่เพิ่งเลยวันกำหนดชำระเดือนแรก มาแค่สองสามวัน เพราะใจไม่อยากโกงใคร หรือเป็นหนี้หลายทาง ทางเจ้าหน้าทียืนยันว่าถ้าคุณหาได้ 170,000 บาทปิดบัตรได้แน่นอน ผมต่อรองเหลือ 150,000 บาท ทางนั้นบอกไม่ได้ ต้อง 170,000 บาทเท่านั้นและจ่ายก้อนเดียว

เค้าให้ผมหนังสือคำรองขอปิดบัตรเข้าไป ผมแฟกซ์ไป เพียงแค่ 10 นาที ทางยูเมะโทรติดต่อกลับมา ผมเข้าใจว่าผ่านแน่นอนตามที่เจ้าหน้าที่แจ้งให้ผมไปหาเงินเตรียมไว้ ปรากฎว่า ผู้บริหารไม่อนุมัติโดยอ้างว่าผมใช้บัตรไม่ครบ 1 ปี

คำถาม 1. ทำไมผู้บริหารมันใช้เวลาพิจารณาเร็วจังแค่ 10 นาที ตอบได้เลย
2. ยอดชำระ ที่ให้ส่วนลด จาก 215,000 บาท แต่ให้ปิด 170,000 บาท ทางยูเมะเป็นคนเสนอ
มาให้เอง แล้วทำไมถึงมาสรุปตอนหลังว่าไม่ผ่านการอนุมัติ
3. ผมมีหนี้แบงค์กรุงศรีเพิ่มมาอีก 1 บัตร เพราะไปกู้มาจ่ายยูเมะ ไทยพาณิชย์ และหนี้นอก
ระบบ โดนดอกร้อยละ 19.9% เมื่อยุเมะไม่เอา ผมก็จะไปจ่ายปิดกรุงศรีเลย แล้วรอให้ยูเมะ
ฟ้องผม ดีมั้ยครับ

ขอบคุณครับ

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #69470 โดย Ittichet_k
Replied by Ittichet_k on topic ผมจะสู้ Umay+
ผมเป็นหนี้ บัตรยูเมะ ประมาณ 215,000 บาท ใช้บัตรมายังไม่ครบปี เริ่มใช้ประมาณ กค.ปีที่แล้ว เดิมให้วงเงินมา 70,000 บาท ผมกดมาทุกครั้งก็ชำระได้ครบ ทุกครั้ง

ล่าสุดมีนาคมได้วงเงินเพิ่มเป็น 210,000 บาท และผมมีเหตุจำเป็นต้องกดไปใช้เต็มวง แต่เมื่อต้นเดือนผมประสบปัญหาการเงินกับหลายๆ ทางจนไม่มีชำระให้บัตรยูเมะแม้กระทั่งขั้นต่ำ

ทางยูเมะ มีเจ้าหน้าที่แจ้งเสนอส่วนลดให้ 170,000 บาท เพื่อปิดบัญชี ผมได้ไปกู้เงินจากบัตรกรุงศรี และขอผ่อนชำระ 4 ปี เพื่อมาจ่ายหนี้บัตรต่างๆ รวมใบอื่นๆ และไปยืมเงินน้องชายมาอีก 40,000 บาทเพิ่มเติม เพื่อจะรอปิดบัตรยูเมะ

ทั้งที่เพิ่งเลยวันกำหนดชำระเดือนแรก มาแค่สองสามวัน เพราะใจไม่อยากโกงใคร หรือเป็นหนี้หลายทาง ทางเจ้าหน้าทียืนยันว่าถ้าคุณหาได้ 170,000 บาทปิดบัตรได้แน่นอน ผมต่อรองเหลือ 150,000 บาท ทางนั้นบอกไม่ได้ ต้อง 170,000 บาทเท่านั้นและจ่ายก้อนเดียว

เค้าให้ผมหนังสือคำรองขอปิดบัตรเข้าไป ผมแฟกซ์ไป เพียงแค่ 10 นาที ทางยูเมะโทรติดต่อกลับมา ผมเข้าใจว่าผ่านแน่นอนตามที่เจ้าหน้าที่แจ้งให้ผมไปหาเงินเตรียมไว้ ปรากฎว่า ผู้บริหารไม่อนุมัติโดยอ้างว่าผมใช้บัตรไม่ครบ 1 ปี

คำถาม 1. ทำไมผู้บริหารมันใช้เวลาพิจารณาเร็วจังแค่ 10 นาที ตอบได้เลย
2. ยอดชำระ ที่ให้ส่วนลด จาก 215,000 บาท แต่ให้ปิด 170,000 บาท ทางยูเมะเป็นคนเสนอ
มาให้เอง แล้วทำไมถึงมาสรุปตอนหลังว่าไม่ผ่านการอนุมัติ
3. ผมมีหนี้แบงค์กรุงศรีเพิ่มมาอีก 1 บัตร เพราะไปกู้มาจ่ายยูเมะ ไทยพาณิชย์ และหนี้นอก
ระบบ โดนดอกร้อยละ 19.9% เมื่อยุเมะไม่เอา ผมก็จะไปจ่ายปิดกรุงศรีเลย แล้วรอให้ยูเมะ

ขอบคุณครับ

รอคุณ นกกระจอกเทศ น่าจะให้ความรู้เคสนี้ได้น่าศึกษาครับ

:shy:

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #69664 โดย pikanoye
Replied by pikanoye on topic ผมจะสู้ Umay+
คุณ SassyGirl5433

pikanoye เขียน:
มาอัพเดทค่ะ 15/05/58
วันนี้Umay+โทรมาเจรจาเรื่องส่วนลด วงเงินที่ให้ครั้งแรก29,000.- หลังจากหยุดจ่ายมา4เดือน ยอดอยู่ที่ 32,000.-กว่าๆ ยังไม่ใช่ยอดหยุดค่ะ
:-( เสนอให้ที่27,000.- แบ่งจ่าย 2งวด งวดแรกจ่าย10,000 งวดสุดท้าย 17,000.-
:ohmy: หากไม่สะดวกเสนอเป็น 4งวดๆละ 6,000.-กว่าๆ

ยอมรับว่าเสียดายนะค่ะ เพราะเงินเก็บยังไม่มีพอจำนวนนั้น พอแจ้งไป เขาเลยเสนอให้จ่ายขั้นต่ำก่อน เอาอีกแล้ว :No: ขอต่อเหลือ15,000 - 18,000 เขาบอกว่าลดไม่ได้ จริงหรือเปล่า เหงเพื่อนๆท่านอื่นยังได้เลย แถมยอดหนี้มากกว่าเราอีก :shy: เฮ้อ...สงสัยคงต้องรอไปต่อ เพราะตังยังไม่มีเลย :cry2:

ยิ่งเน่า ยิ่งลดค่ะ

จริงหรือค่ะ เคยสอบถามคนรู้จักที่เป็นทนาย เขาบอกว่าพวกหนี้บัตรเครฯนี้เก็บอัตราร้อยละ28ต่อปี ไม่ผิด ส่วนธนาคารเขาเก็บลูกหนี้ในอัตราร้อยละ19ต่อปี ถูกกว่าบัตรฯเพราะต้องมีหลักทรัพย์ค้ำประกันจึงฟ้องเร็ว ถ้าเขาฟ้องยังไงก็แพ้เพราะสัญญารัดกุมตั้งแต่เรายินยอมเป็นหนี้เขาแล้ว โดยเฉพาะเจ้าหนี้จะรวบรวมรายชื่อลูกหนี้เพื่อเหมาจ่ายทนายให้ฟ้องลูกหนี้และถ้าลูกหนี้แพ้ก้อต้องจ่ายค่าไปขึ้นศาลให้ผู้ชนะความ คืออันนี้ใครมีความรู้ช่วยตอบให้หายสงสัยด้วยค่ะ ยังงงๆและสับสน ซึ่งตอนนี้เราหยุดจ่าย 5 เดือนแล้วค่ะทั้งเฟริส์ช้อย อิออน อีซีบาย แต่พรอมมิสเพิ่งได้3เดือนจะเข้าเดือนที่4 :wake:

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #69677 โดย jackTs
Replied by jackTs on topic ผมจะสู้ Umay+

pikanoye เขียน: จริงหรือค่ะ เคยสอบถามคนรู้จักที่เป็นทนาย เขาบอกว่าพวกหนี้บัตรเครฯนี้เก็บอัตราร้อยละ28ต่อปี ไม่ผิด ส่วนธนาคารเขาเก็บลูกหนี้ในอัตราร้อยละ19ต่อปี ถูกกว่าบัตรฯเพราะต้องมีหลักทรัพย์ค้ำประกันจึงฟ้องเร็ว ถ้าเขาฟ้องยังไงก็แพ้เพราะสัญญารัดกุมตั้งแต่เรายินยอมเป็นหนี้เขาแล้ว โดยเฉพาะเจ้าหนี้จะรวบรวมรายชื่อลูกหนี้เพื่อเหมาจ่ายทนายให้ฟ้องลูกหนี้และถ้าลูกหนี้แพ้ก้อต้องจ่ายค่าไปขึ้นศาลให้ผู้ชนะความ คืออันนี้ใครมีความรู้ช่วยตอบให้หายสงสัยด้วยค่ะ ยังงงๆและสับสน ซึ่งตอนนี้เราหยุดจ่าย 5 เดือนแล้วค่ะทั้งเฟริส์ช้อย อิออน อีซีบาย แต่พรอมมิสเพิ่งได้3เดือนจะเข้าเดือนที่4

แล้วทำไมคดีนี้ ฝ่ายลูกหนี้ถึงได้ชนะคดีล่ะครับ?

ชนะคีบัตรกรุงไทยมาหมาดๆๆ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=6&id=40728&Itemid=64&limitstart=0#47185

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Ittichet_k

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #69694 โดย ชีวิตยังมีพรุ่งนี้เสมอ
Replied by ชีวิตยังมีพรุ่งนี้เสมอ on topic ผมจะสู้ Umay+

lovedee เขียน:

ขอบคุณครับ

ความเห็นส่วนตัวนะคะ คุณไปกู้ที่ใหม่(เสียดอกเบี้ย)เพื่อมาปิดที่เก่า มันไม่ใช่การปลดหนี้ แต่เป็นการย้ายหนี้แค่นั้นเอง แล้วก้อจะประสบปัญหาเช่นนี้ คือกู้มาใหม่แต่ไม่สามารถปิดหนี้เก่าได้จบ ยังคงต้องเป็นหนี้ที่เก่าและเพิ่มที่ใหม่ไปอีกด้วย ถ้าคุณจะเอาเงินไปปิดกรุงศรีเลย ก้อต้องเสียค่าธรรมเนียมปิดบัญชีก่อนกำหนดอีก ยังพอมีหนี้ที่อื่นที่กำลังรอ H/C อีกมั้ยคะ? ถ้ามี แนะนำว่าให้เก็บเงินนี้ไว้ รอปิดจบดีกว่า (รออีกนิดยูเมะก้อครบปี) ไหนๆ ก้อเป็นหนี้ที่ใหม่แล้ว ขอให้ใช้เงินให้คุ้มค่าที่สุดนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

lovedee เขียน:
เพราะใจไม่อยากโกงใคร หรือเป็นหนี้หลายทาง

แสดงว่าคุณเลือกแนวทางที่ 3 Third way ใช่มั้ยคะ?

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #70602 โดย lovedee
Replied by lovedee on topic ผมจะสู้ Umay+
ตอนนี้ยังไม่เลือกแนวทางใดเลยครับ เพราะมีหนี้นอกระบบด้วย เลยเอาไปใช้หนี้นอกระบบก่อนครับ
ส่วนยูเมะโทรมาวันละ 6 รอบ บอกไม่มีก็เซ้าซี้ให้หาเงินมาจ่ายก่อนแค่ดอก 3800 บาทก็ได้ บอกให้รักษาสภาพลูกค้าไว้ แล้วถ้าจ่ายเสร็จวงเงินกลับมา ให้ผมกดบัตรเอาเงิน 3600 บาทออกมาใช้ เอาอะไรคิดว่ะเนี้ย ก็เท่ากับวงเงินเต็มเท่าเดิมแถมดอกเบี้ยรันต่อแบบมหาโหด

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #70603 โดย FFM
Replied by FFM on topic ผมจะสู้ Umay+
คุณ Lovedee ผมแนะนำตามแนวทางผมนะครับ
ตอนนี้ต้องพยายาม "อย่าก่อหนี้เพิ่ม"
พยายามเก็บเงิน หรือหาเงินเพิ่มแล้วอยู่ให้ได้ด้วยรายได้ของเรา
แล้วก็ต้องควบคุมรายจ่ายด้วย ว่าถ้าเราหยุดจ่ายหนี้แล้ว รายจ่ายอื่นๆยังเยอะอยู่ไหม
ถ้ารายได้ยังไม่พอรายจ่าย อะไรที่ยังผ่อนอยู่ หรือทรัพย์สินที่ไม่จำเป็น ก็ต้องขาย
เพื่อลดรายจ่าย และนำเงินที่ได้มาเจรจาใช้หนี้เท่าที่ทำได้

คุณจะเริ่มเห็นแสงปลายทางก็ต่อเมื่อ เงินสดของคุณเริ่มหมุนคล่อง เริ่มมีเงินเก็บในแต่ละเดือน

ผมก็ใช้วิธีนี้แหละครับสู้ๆครับ

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #70604 โดย lovedee
ล่าสุดหยุดจ่ายมาเดือนกว่าๆ พรุ่งนี้ก็ครบสองรอบบิล เจ้าหน้าที่โทรตื้อให้จ่ายทุกวัน บอกรันแต่ดอกก่อนก็ได้ ต้น 215,000 บาท ให้จ่ายแค่ดอก 3800 บาทเพื่อรักษาสภาพบัตรไว้ ผมบอกไม่จ่ายก็ตื้อทุกวัน จนตอนนี้เริ่มรับปากส่งๆ ว่าจะไปจ่ายให้ แต่ก็บอกตรงๆ ว่ายังไม่มีแต่ก็ตัดรำคาญไปก่อน เค้าบอกว่าให้ส่วนลดไม่ได้ตอนนี้ เพราะผมใช้บัตรยังไม่ครบ 1 ปี ให้ผมจ่าย 3800 บาทดอกเบี้ยไปสักระยะ แล้วค่อยทำเรื่องขอปิดแบบมีส่วนลดทีหลัง

เจ้าหน้าที่แนะนำมาแบบนี้ เชื่อถือได้มั้ยครับ หรือไหนๆ ก็หยุดมาสองรอบแล้วก็รันต่อไปเลยดีครับ

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #70619 โดย tip.P
Replied by tip.P on topic ผมจะสู้ Umay+
***คุณ lovedee ให้เหตุผล จนท ไปว่าที่หยุดเพราะมีปัญหาค่าใช้จ่าย ถึงจ่ายเพื่อเดินบัญชีไม่ว่าจะเท่าไหร่ก็ไม่สามารถจ่ายได้ เมื่อหยุดหนี้ต้องเก็บตัง ประหยัด อดออม หางานพิเศษทำ การไปกู้จากที่อื่นมาปิดอีกบัญชีเหมือนการย้ายหนี้ไม่ควรทำ ยิ่งเป็นการก่อหนี้เพิ่มมากขึ้น

เจ้านี้ส่วนลดดี พยายามรับโทรสับ 3เดือนขึ้นไปส่วนลดมาเอง 50%ขึ้นไป ผ่อนชำระ 2-3 งวด

โชคดีคะ

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #70642 โดย pingku
Replied by pingku on topic ผมจะสู้ Umay+
สู้ๆไปด้วยกันค่ะ ของแฟนเรายอด 2 แสนได้ ให้หยุดจ่ายเดือนนี้เดือนแรกค่ะเป็นกำลังใจให้ด้วยนะค่ะ หวั่นๆเหมือนกัน แต่จ่ายมา 5-6 ปีแล้วนอดไม่ลงเลย เลยตัดสินมจหยุด เพราะมีหลายบัตรตอนนี้ก็ทยแดหยุดแล้ว

ของเราเองหยุดจ่าย citi bank มี 3 ใบ citi m markro เรดี้ และ standdard มาแต่ ม.ค 58 เดือนแรก
citi bank โทรทวงทุกวันค่ะ แต่าแตนดาร์ดวันละ ครั้ง สัก 2-3 เดือนก็เงียบหายไปเลยน่ากัวจังเงียบผิดปกติ ตอนนี้ citi ก็อเงียบเหมือนกันค่ะ

สู้ๆ มครติดสแดนดาร์ดช่วยแชร์ประสบแารณ์ให้ฟังด้วยค่ะ

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #70666 โดย tip.P
Replied by tip.P on topic ผมจะสู้ Umay+
เป็นกำลังใจให้คะ สู้ไปด้วยกัน tip หยุดเดือน 10/57 ตอนนี้ปิดเกือบหมดแล้ว เหลือ KTC 3 บัญชี กสิกร 1 บัญชี ไม่ต่ออายุบัตร ดีเหมือนกันว่าหยุดซะเลย รอ HC

อย่าลืมเก็บตังด้วยนะคะ

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #70667 โดย Patcha2526
Replied by Patcha2526 on topic ผมจะสู้ Umay+
เป็นหนี้ Umay+ เหมือนกันค่ะ ยอดประมาณ 130,000 บาท หยุดมา 3 รอบบิล เข้ารอบบิลที่ 4 เสนอเข้ามHC ตอนแรกจะให้ส่วนลดเหลือ ให้จ่ายที่ 88,000 บาท แต่พัดบอกไม่มีเงิน ขอ 60,000 ถ้วนละกัน ขอผ่อนจ่าย 3 งวดด้วย 555+ พนักงานเลยรับปากไปคุยกับหัวหน้าให้ ปรากฎได้มาที่ 62,000 บาท ค่ะ แบ่งจ่าย 3 งวด งวดแรก 12,000 อีก 2 งวดที่เหลือ งวดละ 25,000 ค่ะ จบไปอีกอัน ยังไงสู้ๆค่ะ แนะนำให้หยุดจ่ายและรีบเก็บเงินทำ HC ค่ะ มาแชร์ให้ฟังค่ะ วันสดใสรอเราอยู่

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #70673 โดย tip.P
เอาใจช่วย สู้ๆ คะ

ขอแชร์ ของตัวเองบ้าง มี Umay ปรับโครงสร้าง (หลงกล) ยอด 17X,XXX หยุด 5 รอบบิล HC ที่ 50,000 ส่วนลด 69% แบ่งจ่าย 3 งวด ปิดเรียบร้อยแล้วคะ

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #70779 โดย ikhunpond
Replied by ikhunpond on topic ผมจะสู้ Umay+
สู้ๆครับ ของผมยอด 38700 หยุด5รอบบิล h/cที่ 15500 แบ่งชำระ6งวด ลด60% เพิ่งชำระงวดแรกไปเอง สู้ๆ

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #70853 โดย lovedee
ผมเสียรู้ ยูเมะพลัส ผมหยุดจ่ายมา ครบสองเดือน โทรมาทุกวัน วันละ 5 รอบ บางวันเกือบสองทุ่มยังโทรมา ล่าสุด โทรมาแจ้งว่า อีกหนึ่งวันจะครบสองรอบบิลที่หยุดจ่าย ขอร้องให้ผมไปจ่ายเฉพาะดอกเบี้ย ส่วนต้นประมาณ 208,000 บาท จะคงไว้ เท่านั้น ให้ผมประคองจ่ายดอกอีก 3 งวดเท่านั้น ก็จะสามารถขอปิดบัญชีแบบมีส่วนลด แต่อยากให้รักษาประวัติไว้

ผมจึงไปจ่ายให้ตอนเย็นวันที่ 17 ซึ่งชนรอบบิลที่สองพอดี เจ้าหน้าที่แจ้งว่ารอบบิลทีสองไม่ต้องรีบก็ได้ทางบริษัทฯเราเข้าใจ ไว้มีตอนสิ้นเดือนค่อยจ่าย เราไม่คิดค่าปรับ แต่พอวันนี้วันที่ 19 เปลี่ยนเจ้าหน้าที่คนใหม่ มันกระหน่ำโทรมาเช้านี้สามรอบ บอกว่าครบรอบบิลแล้วขอให้ไปจ่าย ถ้าจ่ายช้าจะโดนดอกคิดเป็นรายวัน ยิ่งจ่ายช้าดอกยิ่งเพิ่ม ดูมันพูด

แล้วไอ้ที่เจ้าหน้าที่ท่านนั้นพูดมันไม่จริงเลย เชื่อไม่ได้ไม่น่าเสียรู้

ทุกท่านถ้าตัดสินใจหยุดจ่าย จงหยุดจ่ายไม่ว่าทางนั้นจะพูดอะไรช่างหัวมัน มันโกหกครับ แทนที่ผมหยุดจ่ายได้สองรอบแล้ว ต้องกลับไปเริ่มต้นใหม่ ผมเลยบอกหัวหน้ามันไป และ comment แรงๆ ว่าทำไมต้องหลอกให้ลูกค้าจ่ายทั้งที่เค้าไม่พร้อมจ่าย แต่เค้ายอมเชื่อคุณ ยอมเชื่อคำแนะนำบริษัท เพราะเค้าไม่อยากโกง ไม่อยากเบี้ยว แต่เค้าไม่พร้อมจริงๆ แต่เมื่อจ่าย ตามคำแนะนำ พอเปลี่ยนกะเจ้าหน้าที่รอบเดือนถัด ไป อะไรที่คนเก่าพูด ถือว่าเค้าให้ข้อมูลผิดๆ ต้องขอโทษแทน จงอย่าเชื่อนะครับ

หยุดจ่ายคือหยุดจ่าย มันอยากได้ไปฟ้องเอา ผมจะไม่จ่ายอีกแล้ว รอมาฟ้อง

จริง ๆเมื่อ ห้าปี ก่อนผมเคยเคลียส์บัตร ทั้งหมด 12 ใบยอดรวม 2.8 ล้าน เคลียส์ทั้งหมด 2 ปีกว่าก็หมด และขึ้นศาลมาประจำ ไม่ได้น่ากลัวอะไรเลย

รอบนี้แค่เป็นคนดี และไม่เคยมีประสบการณ์กับยูเมะ เลยลองดู จริงๆ ผมสงสารคนที่โทรมาทวงมากกว่า เพราะมักจะโดนผมด่าจนรีบวางสายไม่ทัน แต่บอกตรงๆ เราผิดที่เราชำระไม่ได้ ไม่ควรวีนเค้า แต่ถ้ามางี่เง่ากันมากๆ ก็จะจัดให้สักชุด เป็นแค่หนี้ ไม่ได้ฆ่าคนตายเว้ย

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.709 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena