ผมจะสู้ Umay+

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73594 โดย NangFa08
Replied by NangFa08 on topic ผมจะสู้ Umay+

j.namsommut เขียน:

NangFa08 เขียน:
ครับผม ขอบคุณครับ ของคุณต่อรองให้เหลือ 20,-25,000 เลย ขอจ่ายสัก 2-3 งวดไปเลย เอาใจช่วยนะครับ สู้ๆ ครับ ของผมที่ผมตกลงเพราะผมคิดไว้ในใจอยู่แล้วว่ายอดประมาณนี้ และจะได้หมดข้าศิกไป 1 รายครับ

ขอบคุณนะค่ะ ถ้าได้ราคาเท่านี้จริง ยิ้มแก้มปริเลยค่ะ 555555 สู้ๆ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73679 โดย jinjar
Replied by jinjar on topic ผมจะสู้ Umay+
เราจ่ายงวดสุดท้ายคือ 30 เม.ย ค่ะ หลังจากนั้น เวลาเค้าโทรมา รับค่ะ รับสายคุยตลอดดด
เราคุยทำนองว่าเรามีปัญหาจริงๆตอนนี้ ไม่สามารถจ่ายได้ เรื่องส่วนลด เราไม่เคยขอเลยค่ะ
พอเดือนกลางเดือนมิถุนายน ยูเมะบอกว่า มีส่วนลดให้เหลือ 38000 เราก็บอกว่า ขนาดให้จ่ายไป 500 ยังไม่มี นี่ขอ 38000 จ่ายแล้ว คงไม่ไหวค่ะ แต่พนักงานพูดดีค่ะ
จากนั้น 3-4 ยูเมะโทรมาอีก เค้าบอกว่า ขอยื่นข้อเสนอเป็น 28000 ให้จ่ายสองเดือน เราเลยทำเป็นคิดดูก่อน แต่ในใจพอใจแล้วค่ะ พอใกล้สิ้นเดือน ยูเมะโทรมาว่าโอเคมั้ยกับข้อเสนอ เราเลยบอกว่า สัก 25000ได้มั้ย และเดือนนี้มีจ่ายให้ไม่มากหรอก เพราะต้องจ่าย กยศ.ด้วย ยูเมะเลยตกลงค่ะ

เวลาคุยเราไม่พร้อมคือเราไม่พร้อมค่ะ บอกไป แต่ถ้ายังเซ้าซี้อยู่ ก็บอกว่าเราทำงานอยู่นะค่ะ พูดดีๆ เค้าก็เข้าใจเราค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #75768 โดย Ittichet_k
Replied by Ittichet_k on topic ผมจะสู้ Umay+
ผมเจ้าของกระทู้ debtclub.consumerthai.org/components/com_kunena/template/default/images/emoticons/tongue.pngผมจะสู้ Umay+http://debtclub.consumerthai.org/components/com_kunena/template/default/images/emoticons/tongue.png ตอนผมหยุดจ่ายยอดเป็นหนี้อยู่ที่ 6x,xxxบาท ผ่านไป8-9เดือนยอดหนี้วิ่งไปที่79,xxxบาทพอเดือนที่8ได้รับขอเสนอปิดบัญชีที่40,000บาท ผมเลยบอกไม่มีเงินเยอะขนาดนั้นหรอกถ้าเยอะขนาดนั้นขอเวลาหาเงินก่อนแต่ไม่รับปากว่าจะได้วันไหนไม่สามารถระบุว้นเวลาได้แต่จพยายามหาให้ได้เยอะที่สุดพอเดือนที่ 9 เจ้าหน้าที่ก็โทรมาสอบถามอีกเราเลยบอกไปว่าเราหาได้แค่ 15,000 บาทช่วยผมหน่อยได้ไหมหาได้เต็มที่ก็ประมาณ 20,000 บาทแต่ต้องรอสิ้นเดือนนะรับประกันว่าไม่เกินวันที่ 15 ของเดือนช่วยผมได้ไหมผมก็หาเต็มที่เลยไม่ได้นิ่งเฉย เจ้าหน้าที่ก็บอกว่ายอดที่ผมขอไปเขาไม่รับปากว่าจะได้รับการอนุมัติจากผู้จัดการของเขาหรือเปล่าแต่จะลองเสนอผู้จัดการให้ หลังจากนั้น 1วัน เจ้าหน้าที่ก็โทรมาบอกว่ายอดที่ผมขอไปได้รับการอนุมัติ ยินดีด้วยค่ะ แล้วผมก็ไปชำระตามกำหนดที่ให้ใว้ว่าสิ้นเดือนแต่ไม่เกิน วันที่ 15 ของเดือนนั้นตอนนี้โล่งแล้วครับ

สู้ๆนะครับทุกคนที่ยังไม่ได้รับข้อเสนอมาใจเย็นๆยิ่งเน่ายิ่งลด

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #75787 โดย IndyGirL
Replied by IndyGirL on topic ผมจะสู้ Umay+
ลดเยอะมากกก คุ้มค่ากับการรอคอย :laughing: :laughing:

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #76099 โดย Lukwa
Replied by Lukwa on topic ผมจะสู้ Umay+
ของเรา84000โทรทุกวันวันก่อนโดนเราว่าเรื่องโทรหาสามีวันนี้ไม่โทรมา

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #76218 โดย eakasak
Replied by eakasak on topic ผมจะสู้ Umay+
จาก 79000 เหลือ 20000 ลดไปได้เยอะมากๆๆ

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76246 โดย manit
Replied by manit on topic ผมจะสู้ Umay+
เจ๋งอ่ะครับ
จาก 79000 เหลือ 20000 อันนี้ Umay+ ลดเอง หรือ บริษัทรับทวงหนี้ลดเหรอครับ

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76249 โดย Ittichet_k
Replied by Ittichet_k on topic ผมจะสู้ Umay+

manit เขียน: เจ๋งอ่ะครับ
จาก 79000 เหลือ 20000 อันนี้ Umay+ ลดเอง หรือ บริษัทรับทวงหนี้ลดเหรอครับ

Umay+ลดเองครับ คือเราต้องบอกถึงความจำเป็นและความลำบากในการหาเงินก้อนมาใช้หนี้ให้เขา แล้วเราก็ไม่ได้นิ่งดูดายเราดิ้นรนเต็มที่สุดชีวิตหาได้เท่านี้และเอาไหม?เราพยายามแล้วจริง ขอให้เขาเห็นใจเราด้วย ผลก็ออกมาอย่างที่เห็นครับ

เป็นกำลังใจให้สมาชิกทุกท่านนะครับ สู้ๆรอข้อเสนอครับ

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76250 โดย manit
Replied by manit on topic ผมจะสู้ Umay+
เราต้องโทรไปที่เบอร์ไหนพอทราบมั้ยครับกำลังจะทำครับ

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76254 โดย j.namsommut
Replied by j.namsommut on topic ผมจะสู้ Umay+

manit เขียน: เราต้องโทรไปที่เบอร์ไหนพอทราบมั้ยครับกำลังจะทำครับ

ไม่ต้องโทรไป รอให้เขาโทรมาค่อยพูด

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76281 โดย eakasak
Replied by eakasak on topic ผมจะสู้ Umay+
วันนี้โทรไปหา ยูเมะพลัส ขอต่อจากยอดหนี้วิ่งไปที่ 100000 เหลือ 50000 ยังไม่ได้เลย ลดให้เหลือเจ็ดหมื่น เอง ต่อยังไงดีให้ได้กลุ้มใจจริงๆ หยุดจ่ายมา 18 เดือน แล้ว

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76294 โดย krittidet.p
Replied by krittidet.p on topic ผมจะสู้ Umay+
umay ผมหยุดไปเกือบปี สองเดือนแรกโทรหนักมาก จนท.คนไหนพูดไม่ดีขอชื่อ-นามสกุล ไว้ครับ ผมย้อนถามไปก็ไม่ยอมบอกแล้วก็หายไป เปลี่ยนบริษิทติดตามไปสอง-สามเจ้า เพิ่งได้ส่วนลดไป 28000 แต่ไม่มีเงินก้อน เลยจบที่ 5000 /6 งวด จบที่ 30000 จากยอด 54000 เดือน ก.ย.นี้งวดที่ 3 ละ ใกล้จบไปอีกใบ..

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76327 โดย tip.P
Replied by tip.P on topic ผมจะสู้ Umay+
ขออนุญาตเจ้าของกระทู้ค่ะ ตอบคุณ eakasak

หยุดนานจัง 18 เดือน ไม่ต้องโทรไปค่ะถ้าโทรมาอีกก็ลองคุยดูนะค่ะ บอกเหตุผลว่าเราสามารถหามาได้เท่าที่ขอจริงๆ และต้องการปิด น่าจะได้นะคะ ของ tip เป็นปรับโครงสร้าง ยอด 18x,xxx ลดเหลือ 50,000 แบ่งชำระได้ 3 งวดค่ะ จบล่ะ

ส่วนเจ้าของกระทู้เก่งมากเลย ได้งัยเนี่ย

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76340 โดย BB13
Replied by BB13 on topic ผมจะสู้ Umay+
สอบถามทีค่ะ Umay บอกอนุมัติส่วนลดแล้วตามที่ตกลงจ่าย 25 กย.นี้ แต่พอขอหนังสือยืนยัน ไม่ยอมแฟ๊กซ์ให้ บอกให้แฟ๊กซ์บัตรประชาชนและ ยื่นคำร้องเข้าไปถึงจะแฟ๊กซ์ให้ เราก็ยืนยันจะเอาหนังสือให้แฟ๊กซ์มา ใครเจอบ้างค่ะ กลัวโดนหลอก เพราะเจ้าอื่นเขาก็แฟ๊กซ์ให้เลย ทำไม Umay เรื่องมากจัง

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76368 โดย Ittichet_k

tip.P เขียน: ขออนุญาตเจ้าของกระทู้ค่ะ ตอบคุณ eakasak

หยุดนานจัง 18 เดือน ไม่ต้องโทรไปค่ะถ้าโทรมาอีกก็ลองคุยดูนะค่ะ บอกเหตุผลว่าเราสามารถหามาได้เท่าที่ขอจริงๆ และต้องการปิด น่าจะได้นะคะ ของ tip เป็นปรับโครงสร้าง ยอด 18x,xxx ลดเหลือ 50,000 แบ่งชำระได้ 3 งวดค่ะ จบล่ะ

ส่วนเจ้าของกระทู้เก่งมากเลย ได้งัยเนี่ย

บอกเจ้าหน้าที่ตามที่เรามีปัญญาหามาจ่ายถ้าเขาเสนอมาให้เราถ้ามันยังสูงอยู่ก็บอกเจ้าหน้าที่ตรงๆว่าไม่มีปัญญาหรอกเยอะขนาดนั้นแล้วเราก็เสนอเขาไปเท่าที่เรามีปัญญาจะหามาชำระเขาได้บอกว่ามีเท่านี้จริงๆให้เขาช่วยคุยกับผู้จัดการให้ทีเราก็อยากปลดหนี้เหมือนกันแต่ขอเวลาหน่อยไม่รับปากว่าจะได้วันใหน ถ้าเขาตกลงตามที่เราเสนอเราก็รีบหามาใช้เขาให้เร็วที่สุด

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76875 โดย lovedee
Replied by lovedee on topic ผมจะสู้ Umay+
ยอดผม 207,000 บาทหยุดจ่ายครบสี่เดือนพอดี โทรมาหลายครั้ง ครั้งแรก ลดให้เหลือ 205,000 บาท ล่าสุดโทรมา ลดเหลือ 200,000 บาท แบ่งจ่าย หกเดือน เค้าบอกว่าผมจ่ายไปแค่ปีกว่า หักลบกันแล้ว ผมต้องจ่าย 200,000 บาท เพราะยูเมะยังไงเค้าต้องการกำไร ประมาณ 5,000 บาท

เราเป็นหนี้จนไม่สามารถชำระได้ เค้ายังห่วงกำไรอีก ผมขอส่วนลดแค่ 30,000 บาท ไม่ยอมให้ จะเอายอด ที่ 200,000 ให้ได้

เพื่อนๆ ใครมีประสบการณ์ช่วยแนะนำด้วยว่า จะ haircut มากว่านี้ได้มั้ยครับ เค้าอ้างว่ายอดเยอะมาก หยุดจ่าย ไม่เกิน เจ็ดเดือน ยูเมะก็ยื่นฟ้องเลย ไม่นานถึงสองปี

ผมควรวัดใจกับยูเมะหรือไม่ แต่ตอนนี้เงินผม เก็บมาก็จ่ายนอกระบบก่อน ส่วนยูเมะไม่ให้ส่วนลด ถ้าเจ็ดเดือนจะฟ้องก็ตามสบาย ผมเคยไปแล้วไม่น่ากลัว แย่สุดก็แค่ยอดต้น ตัดดอกแบ่งจ่าย ศาลช่วยอยู่แล้วดอกร้อยละ 28 ยังไงก็ผิดกฎหมายแน่นอน อย่างน้อยก็ยืดเวลาจ่ายได้อีก 3 เดือน

1. คิดว่าถ้าผมไม่จ่าย เค้าจะฟ้องภายใน 7 เดือนจริงหรือป่าวครับ
2. การที่ผมจ่ายเค้ามาปีกว่า มันน้อยไปจึงไม่สามารถ hair cut เกี่ยวด้วยหรือครับ
3. ผมควรวัดใจกับยูเมะดีมั้ย ถ้าไม่ให้ส่วนลดเพิ่ม ลดมาแค่ 4- 5% ผมไปลุ้นชั้นศาลเลยดีมั้ยครับ

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #77283 โดย lovedee
Replied by lovedee on topic ผมจะสู้ Umay+
วันที่ 17 นี้ผมจะครบสี่เดือนเต็ม มียอดหนี้ 207,000 บาท แต่ยูเมะโทรมาเจรจาให้แค่ 200,000 บาท แบ่งหกเดือน พอจะมีทางเจรจาลงกว่านี้ได้มั้ย เพราะมันเกินกำลังเรา เค้าช่วยมาแค่ 7000 บาท อ้างเหตุผลว่าการชำระของเรา ที่ผ่านมายังน้อยอยู่ เช่น กดมาประมาณ 300,000 กว่าแต่เราเพิ่งชำระไปแค่ แสนกว่า จึงทำให้ยอดค้างอีก 207,000 บาท ยูเมะจึงไม่สามารถลดหนี้ให้ได้มากนัก นี่คือเหตุผลที่เจ้าหน้าที่แจ้งมา

แต่ถ้าเราต้องจ่าย 200,000บาทตามที่เสนอมา เพื่อให้เป็นตามเงื่อนไขที่ทางยูเมะเสนอมา ทางเค้าบอกว่าเค้าจะมีกำไรจากเราประมาณ 5000 บาท นี้คือกำไรที่เค้าจะได้จากบัญชีผม ซึ่งผู้ใหญ่ของยูเมะจะช่วยเหลือได้เท่านี้

เหตุผลของการไม่ลดหนี้ที่ทางยูเมะแจ้งมา ฟังดูแปลกๆจัง การจะช่วย ลูกหนี้ ต้องพิจารณาคำนวนว่าที่ผ่านมาเคยมีกำไร จากเรามาเท่าไร ยังห่วงกำไรกับคนที่จะเป็นหนี้เสียแล้วด้วยหรือครับ ว่าจะช่วย hair cut หรือไม่ hair cut ก็คนมันไม่มีกำลังจะจ่าย ยังต้องดูกำไรรวมของลูกค้าที่เคยทำธุรกรรมกันมาอีก ถ้าเค้าไม่ช่วยเหลือ ผมก็คงเลือกไม่จ่าย รอให้ฟ้องมาเลยทีเดียวดีมั้ยครับ

ขอผู้รู้แนะนำด้วยฃ

1, รอฟ้องไปเลย
2. รอเกินสี่เดือน แล้วทิ้งเรื่องสักสองเดือนค่อยโทรไปเจรจา
3.รอเค้าโทรมาเสนอส่วนลดเอง
4. หาเงินให้ได้เต็มจำนวนที่เค้าขอ แล้วค่อยไปจ่าย ซึ่งอันนี้ถ้าทำได้ ทำไปนานแล้ว

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #77286 โดย Tann
Replied by Tann on topic ผมจะสู้ Umay+
พึ่งแค่สี่เดือนเอง อย่าพึ่งใจร้อนเลย ผมหยุดไปสิบเดือนนู่นถึงได้ส่วนลด 59%

lovedee เขียน: วันที่ 17 นี้ผมจะครบสี่เดือนเต็ม มียอดหนี้ 207,000 บาท แต่ยูเมะโทรมาเจรจาให้แค่ 200,000 บาท แบ่งหกเดือน พอจะมีทางเจรจาลงกว่านี้ได้มั้ย เพราะมันเกินกำลังเรา เค้าช่วยมาแค่ 7000 บาท อ้างเหตุผลว่าการชำระของเรา ที่ผ่านมายังน้อยอยู่ เช่น กดมาประมาณ 300,000 กว่าแต่เราเพิ่งชำระไปแค่ แสนกว่า จึงทำให้ยอดค้างอีก 207,000 บาท ยูเมะจึงไม่สามารถลดหนี้ให้ได้มากนัก นี่คือเหตุผลที่เจ้าหน้าที่แจ้งมา

แต่ถ้าเราต้องจ่าย 200,000บาทตามที่เสนอมา เพื่อให้เป็นตามเงื่อนไขที่ทางยูเมะเสนอมา ทางเค้าบอกว่าเค้าจะมีกำไรจากเราประมาณ 5000 บาท นี้คือกำไรที่เค้าจะได้จากบัญชีผม ซึ่งผู้ใหญ่ของยูเมะจะช่วยเหลือได้เท่านี้

เหตุผลของการไม่ลดหนี้ที่ทางยูเมะแจ้งมา ฟังดูแปลกๆจัง การจะช่วย ลูกหนี้ ต้องพิจารณาคำนวนว่าที่ผ่านมาเคยมีกำไร จากเรามาเท่าไร ยังห่วงกำไรกับคนที่จะเป็นหนี้เสียแล้วด้วยหรือครับ ว่าจะช่วย hair cut หรือไม่ hair cut ก็คนมันไม่มีกำลังจะจ่าย ยังต้องดูกำไรรวมของลูกค้าที่เคยทำธุรกรรมกันมาอีก ถ้าเค้าไม่ช่วยเหลือ ผมก็คงเลือกไม่จ่าย รอให้ฟ้องมาเลยทีเดียวดีมั้ยครับ

ขอผู้รู้แนะนำด้วยฃ

1, รอฟ้องไปเลย
2. รอเกินสี่เดือน แล้วทิ้งเรื่องสักสองเดือนค่อยโทรไปเจรจา
3.รอเค้าโทรมาเสนอส่วนลดเอง
4. หาเงินให้ได้เต็มจำนวนที่เค้าขอ แล้วค่อยไปจ่าย ซึ่งอันนี้ถ้าทำได้ ทำไปนานแล้ว

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #77421 โดย fongfong
Replied by fongfong on topic ผมจะสู้ Umay+
หยุดมา10เดือนค่ะ ไม่มีการเจรจาส่วนลดค่ะ ล่าสุดมีแต่ชวนปรับโครงสร้างหนี้ค่ะ พอเราไม่ตกลงก็หายไปเลยค่ะ ปัจจุบันได้รับหมายศาลนัดไกล่เกลี่ยเดือนหน้าค่ะ ยอดห้อง 14****ค่ะ โทรไปต่อลองปิด ให้11****ถ้วนค่ะ เราเงินไม่พอ กำลังคิดไปไกล่เกลี่ยที่ศาลดีกว่าคะ เพราะไม่ยอมลดเลยค่ะ

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #77439 โดย jinjar
Replied by jinjar on topic ผมจะสู้ Umay+
อิจฉาเจ้าของกระทู้ มากค่ะ ขอให้ได้ส่วนลดเยอะๆกันทุกคนนะคะ
อดทนไว้ค่ะ เก็บเงินไว้ให้มาก จะได้เป็นไทยกันสักที

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.676 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena