ผมจะสู้ Umay+

9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #63951 โดย aday
Replied by aday on topic ผมจะสู้ Umay+
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

เพิ่งเจอเมื่อก้เหมือนกันเลย เจ้าเดียวกัน พูดทำนองคล้ายๆกันเลย เป็นผู้ชาย สงสัยจะคนเดียวกันมั้ง 5555

สู้ไปด้วยครับครับ^^

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #63952 โดย pikanoye
Replied by pikanoye on topic ผมจะสู้ Umay+
aday
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

เพิ่งเจอเมื่อก้เหมือนกันเลย เจ้าเดียวกัน พูดทำนองคล้ายๆกันเลย เป็นผู้ชาย สงสัยจะคนเดียวกันมั้ง 5555

สู้ไปด้วยครับครับ^^

:wake: ..สักพักถ้าเขารู้ว่าเราจะไม่จ่ายเขาจะพูดลักษณะว่า ทางยูเมะไม่มีนโยบายส่วนลดให้ลูกค้านะครับ อยากบอกว่าผู้ชายคนนี้ยังพูดส่อเสียดไม่เท่าคุณผู้ชายอีกคนนะค่ะ น้ำเสียงนี่เตรียมเหน็บเต็มที่ค่ะถ้าบอกไม่มีไปจ่าย เราเจอมา4-5ครั้งแล้วค่ะ ขอบอกว่าถ้าคุณโต้ตอบไม่ทันโดนยาวค่ะ แถมเอาหน้าที่การงานเรามาขู่ด้วยนะค่ะ ต้องเตรียมตัว กาย ใจ ให้พร้อมและอ่านกระทู้ในชมรมให้มากๆค่ะ จะช่วยเป็นเกราะให้คุณทันเกมพวกทวงหนี้โหดค่ะ

สู้ๆนะค่ะ สำหรับใครเป็นลูกหนี้เจ้านี้อยู่ ขอให้เป็นไทเร็วๆค่ะ o_)

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #63967 โดย pumpui2555
Replied by pumpui2555 on topic ผมจะสู้ Umay+
ของเราก็มียูเมะเหมือนกันโทรมาทุกวันเลยเราก็เบื่อมากแต่ต้องอดทน

9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #63972 โดย tipwan
Replied by tipwan on topic ผมจะสู้ Umay+
รับสายนะคะ

***1-2 เดือน โทรวันละ 3เวลา เวิ่นเว้อมากมาย อดทนคะ ถ้ารำคาญมากนักก็รับสาย แล้วปล่อยให้พูดไปเรื่อยๆ เดี๋ยวหยุดเอง
***3 เดือนขึ้นไป นานๆโทรมาคะ พูดจาไพเราะ

ตัวเองก็มีเหมือนกันคะ ยอดโตด้วย ใหม่ๆโทรมาบ่อยเกิ้น รับตลอด แต่ตอนนี้เริ่มซาล่ะ อาทิตย์นึงโทรมา 2-3 ครั้ง พอดีช่วงนี้งานเยอะ ไม่ได้อยู่ที่โต๊ะ ไม่ได้รับเลย โทรกลับด้วยนะ แต่เสียใจจังเลยชุมสายไม่มีคะ

9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #64032 โดย chij
Replied by chij on topic ผมจะสู้ Umay+
ผมก็เป็นหนี้ Easy Buy เหมือนกันครับ ยอดเดิม 36,000 บาท หยุดจ่ายตั้งแต่เดือน กรกฎาคม 2557
ผ่านไป 6 เดือน ยอดอยู่ที่ 43,636 บาท เคยได้รับส่วนลด เดือนธันวาคม 57 เคยได้รับการลดยอดปิดยอดที่ 29,000 บาท แต่ผมไม่รับ เดือน มกราคม ได้รับยอดปิดที่ 30,000 บาท (อยากด่าจริงยอดที่ 29,000 บาท ผมยังไม่เอาเลยมาบอกปิดที่ยอด 30,000 บาทคงจะปิดให้อ่ะนะ) ล่าสุดโทรมาวันที่ 3 กุมภา ถามผมว่าจะเอายังไง ผมโมโหเลยบอก ดำเนินการตามนโยบายบริษัท เลยครับ หายไปเลยไม่โทรมาอีกเลย

ปล ผมโดนโทรทวงไม่ถึง 10 ครั้งครับ เพราะ 4 เดือนก่อน ผมปิดเบอร์ครับขี้เกียจรับสาย ผ่านไป 4 เดิอน
ผมค่อยเอาเบอร์ใหม่โทรไปขอเจรจาหนี้ บอกไปว่าเบอร์เก่าหาย

9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #64039 โดย ดอกไม้สีขาว
Replied by ดอกไม้สีขาว on topic ผมจะสู้ Umay+
ยูเมะของเรา
ยอดค้าง 32716 หยุดจ่าย 4 งวด
ยอดก่อนปิดบัญชี 35679 บาท ได้ลด 49.5%
ปิดที่ 18000 บาท แบ่งจ่าย 3 งวด
สนง. กฏหมายที่บอกว่าธนาคารหรือสถาบันการเงินไหนไม่มีนโยบายลดให้ลูกค้า
ขอบอกว่ามันตอแหลค่ะ
ประเด็นคือพวกมันนั่แหละไม่ยอดลดให้

9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #64040 โดย ดอกไม้สีขาว
Replied by ดอกไม้สีขาว on topic ผมจะสู้ Umay+
เราเองก็ถูกสนง.ที่ดูแลบัตร speedy cash ของ SCB บอกแบบนี้
มันบอกว่าตั้งแต่ทำงานมาสิบกว่าปี ไทยพาณิชย์ไม่เคยมีโปรแกรมลดหนี้ให้ลูกค้่า
ประมาณว่าเราโกหกเอง เพราะเราบอกว่ากำลังปิดบัตร family plus ได้ลด 50% แบ่งจ่าย 3 งวด
หลังจากนั้นมันก็โทรมาอีก จะให้ลด 10%
เราก็ยืนยันว่าไม่มีเงิน
สุดท้ายก็ปิดจบกับมันนั่นแหละ ได้ส่วนลด 48%
(แล้วก่อนหนี้นี้ใครวะบอกว่า SCB ไม่มีโปรแกรมลดให้ลูกค้า)

9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #64041 โดย ดอกไม้สีขาว
แต่มันยังแสบอีกนะ ทาง SCB ส่งใบแจ้งหน้ามาที่ยอดค้่าง 23193 บาท
แล้วทางมันก็ส่งเอกสารใส่ซองน้ำตาลมาที่บ้าน แจ้งยอดที่ 23193 บาทเช่นกัน
เอกสารลงวันที่ 9 กพ เราได้รับ 13 กพ
แต่มันโทรหาเราวันที่ 10 กพ พอเราแย้งเรื่องยอดหนี้ตามที่แบงก์แจ้งมา
มันก็บอกว่า ยอดนั้นมันคงเป็นของหลายเดือนก่อน
(ดูมัน จะสะตอไปถึงไหน)
แต่ตอนนี้ยอดอยู่ที่ 25000 ถ้าปิดจบก็ 13500
นี่เป็นการคุยครั้งสุดท้ายก่อนส่งฟ้อง
เราเลยโทรไปที่ธนาคารเลย บอกว่าสนง นี้โกงเรา คิดเงินเกินไป 2000 บาท
สักสองชั่วโมงก็เป็นอีกคนโทรมา ถามว่าโทรไปที่ธนาคารเหรอ
แล้วก็แจงว่ายอดหนี้คือ 23193 บวกดอกเดือนนี้ 900
ซึ่งในใบแจ้งหนี้ทุกเดือนคิดดอกรวมค่าติดตามทวงถามเป็นเงิน 457 บาทเท่านั้น
คนใหม่ถามว่าเรามีแนวทางยังไง
เราเลยบอกว่า ปิด 12000 แบ่งจ่าย 3 งวด
มันบอกว่างั้นพบกันครึ่งทาง ปิด 12500 แบ่งจ่าย 3 งวด
เราก็ตกลง รังเกียจ ไม่อยากคุยด้วยนาน
พวกขี้โกง ตอดเล็กตอดน้อย นิดหน่อยก็จะเอา
อ้อ ชื่อ สนง.กฏหมายธรรมสิริรัฐ แถวสะพานสูง
ใครเจอก็ระวังด้วยนะคะ

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #64903 โดย pikanoye
Replied by pikanoye on topic ผมจะสู้ Umay+
:No:
มาแล้วค่ะยูเมะ กระหน่ำโทรไม่รู้จะโทรอะไรหนักหนา รำคาญ คนไม่มีจะยังให้หยิบยืมคนอื่น..เฮ้อ!! :wake:
โทรวันละ 3 เวลาหลังอาหาร ปวดสมองจริงๆ เมื่อไหร่จะหลุดพ้นจากกันสักที เหนื่อยยยย :sweat:

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #64913 โดย Bel
Replied by Bel on topic ผมจะสู้ Umay+

pikanoye เขียน: :No:
มาแล้วค่ะยูเมะ กระหน่ำโทรไม่รู้จะโทรอะไรหนักหนา รำคาญ คนไม่มีจะยังให้หยิบยืมคนอื่น..เฮ้อ!! :wake:
โทรวันละ 3 เวลาหลังอาหาร ปวดสมองจริงๆ เมื่อไหร่จะหลุดพ้นจากกันสักที เหนื่อยยยย :sweat:[/quoเหมือนกันเลยยยยยยยยยยยยค่ะ เบื่อมากกกกกกกกกก ทวงทุกวันๆละ 3 เวลา บอกไม่มี ไม่พอ ก้อยังจะให้ยืมคนโน้น คนนี้ รอๆๆอีก 2 เดือน ขอส่วนลดเถอะนะ

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #64937 โดย IndyGirL
Replied by IndyGirL on topic ผมจะสู้ Umay+
ของเรามาแบบ ค้างงวดแรก เข้างวดที่ 2 กระหน่ำโทรมากๆๆๆๆ โทรมาก้อพูดจายืดยาว โน้มน้าวให้จ่าย แต่มาครั้งสุดท้าย ทำเสียงนิ่งแล้วถามว่าตกลงยังไม่สะดวกจำระใช่มั้ย เราตอบว่าใช่ค่ะ หลังจากนั้นหายเงียบไปเลย. นี่จะเข้าดิวเดือนที่ 3 แล้ว ก็ยังเงียบ ๆ สงสัย พรุ่งนนี้คงเริ่มมีตามบ้างแล้วแน่ๆ 2 มีนา วันครบดิวงวดที่ 3 ที่เราค้างมา :hurt:

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #64942 โดย astone
Replied by astone on topic ผมจะสู้ Umay+
สอบถามเรื่อง ยูเมะค่ะ เมื่อวานมี จนท ยูเมะโทรมาให้ชำระเราบอกไม่มีตอนนี้ยังไม่พร้อม เพราะตอนนี้ชักหน้าไม่ถึงหลัง เงินไม่พอ แต่ก้อจะหามาเพื่อปิดบัญชีแต่ไม่ใช่ตอนนี้ จนท เลยบอกว่าถ้าจ่ายเข้ามาวันนี้700 เราจะช่วยเขียนเรื่องขอส่วนลดให้ 30%จากยอดหนี้เลยนะ เราก้อบอกว่าไม่มี นางเลยบอกจะโทรมาใหม่ อีกไม่นานโทสับเข้าบอกว่าเป็น จนท ยูเมะ เป็น ผช โทรมาเหมือนครั้งแรก บอกให้ชำระ 1,000 เราเลยบอกว่าคุยกันเมื่อกี้แล้วไม่ใช่หรอว่าตอนนี้ไม่มี จนท คนนี้งง บอกว่ายังไม่โทรหาเรา เราก็เริ่มมีอารมณ์ว่าทำไมจะไม่ได้โทร สรุปว่า 2คนนี้ใครเป็นเจ้าหนี้ตัวจริง

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #64944 โดย aday
Replied by aday on topic ผมจะสู้ Umay+
หยุดได้ 2 เดือน วันนี้เจอยูเมะโทรมา พูดจาดีบอกให้พิจารณาหยอดมาสัก 1,000 บาทภายในวันนี้ แล้วค่อยไปกดเงินจากบัตรไปคืนส่วนที่นำมาจ่ายหยอด และบัญชีก็จะไม่มีผลกระทบด้วย หากไม่จ่าย จนท.ท่านนี้จะไม่ได้ดูแลเราและจะส่งไปให้แผนกเร่งรัดหนี้สินแล้ว (แผนกชื่อน่ากลัว จะทวงหนักหน่วงไหม><)

สู้ๆ อดทนๆ อดออมๆ ตามแนวทางชมรม

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #64957 โดย rami
Replied by rami on topic ผมจะสู้ Umay+
หยุดมาสามเดือนแล้วค่ะ ยังพูดดีอยู่ ไม่มีข้อเสนออะไร บอกแค่ให้ชำระรักษาประวัติ ยอดสูงอยู่ค่ะ 260,000บาท รอ h/c อยู่ค่ะ

สู้ไปด้วยกันนะคะ

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #64968 โดย Knotto
Replied by Knotto on topic ผมจะสู้ Umay+
สู้ๆ ค่ะ เป็นกำลังใจให้
ของเรา ยอดหยุด 84,000 เดือนสิงหา ปี 57 ค่ะ เจรจาปิดเดือน ธ.ค. ปี 57 ยอด ณ วันปิด 91,000 ต่อรองปิดได้ที่ 40,000 แบ่งจ่าย 4 งวด เพิ่งจ่ายจบไปเมื่อวานนี้เอง ดีใจสุด ๆ รอหนังสือยืนยันค่ะ

แต่เจ้านี้ ตื้อสุดๆ ค่ะ โทรทุกวัน ทุกวันจริงๆ ค่ะ เราก็รับทุกครั้งนะ พอเข้าเดือนที่ 3 เริ่มโทรไม่บ่อยละ

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #64972 โดย pikanoye
คุณ Knotto

ยินดีด้วยนะค่ะ ของเราก็เจอค่ะ เหนื่อยตอบคำถามเดิม เฮ้อ...เพิ่งหยุดได้จะเข้าเดือนที่2แล้วค่ะ เหนื่อยใจคิดอยู่ว่าจะทนได้นานไหมY_Y

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #64976 โดย rami
Replied by rami on topic ผมจะสู้ Umay+
งุงิ อิออนโทรมาหลังพักเที่ยง บอกไม่มีธนาคารไหนให้ชำระ 3 เดือน เอ้าถ้ามีเงินจะรอทำไมตั้ง 3 เดือน ผช พูดจากวนพอใช้ได้ไม่หยาบคาย เราเลยกวนเขากลับบ้าง

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #65015 โดย rami
มาแล้วค่า อีซี่บายเมื่อเช้านี้เอง ปิดบัญชี จาก 260,000 เสนอให้ปิดที่ 180,000 ว่าจะรอก่อนแต่เขาบอกว่าข้อเสนอนี้จะอยู่ถึง 2 พค ไม่เช่นนั้นจะปรับไปเป็นปรับโครงสร้างหนี้จ่ายแต่เงินต้น

ทำไงดีค่ะ

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #65164 โดย IndyGirL
Replied by IndyGirL on topic ผมจะสู้ Umay+
ของเรา umay หยุดชำระงวดแรก ธค 57 ก่อนหยุด 44xxx จนถึง 2 มีนา ยอดวิ่งไป 48xxx :hurt:
เสนอปิดที่ 32,000 ผ่อน ได้ 3 งวด เรากดไปที่ 20,000 บาท เราขอคำตอบวันนี้ เค้าก็โทรมาแจ้งว่าไม่ได้ตามที่ขอ ได้แค่ 23,000 ผ่อนได้ 2 งวด เรายังไม่ได้ตกลง บอกขอเวลาหาเงินก่อน อาทิตย์หน้าว่ากันใหม่
เพื่อนๆ ว่ายอดนี้ น่าเกลียดมั้ย ถ้าเราปล่อยไป จะมีสิทธิ์ได้ข้อเสนอส่วนลดอีกมั้ย :shy:

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #65196 โดย rami
วันนี้เช้าเขามาฟังคำตอบ เลยบอก 180k ไม่ไหว ขอที่ 100k เขาจะเสนอผู้บริหาร ตกเย็นมะกี้โทรมาบอกไม่ได้ ได้ที่ 150k เราบอกงั้นที่ 120k ละกัน เขาก้อบอกไม่ได้อีก วันจันทร์จะโทรมาใหม่ ว่าจะยังไม่รับข้อเสนอนี้ ให้รอไปก่อน :-(

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.656 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena