ลากันทีกับหนี้ 1.3 ล้าน บทเรียนชีวิตที่ยิ่งใหญ่!!!!!

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82427 โดย IndyGirL

Na99 เขียน: ปิดได้เยอะ และส่วนลดดีมากด้วย เข้ามาดูแบบอย่างครับ และติดตามผล TMB,SCBT, UOB ครับ

กว่าจะขึ้นศาล พค. เลย ของผมก็จะฟ้อง จะฟ้องแล้วนะ ^^ ^^ เป็นกำลังใจให้ครับคุณ Indygirl

:สู้ๆ: :สู้ๆ:

ขอบคุณสำหรับกำลังใจนะคะ. อย่าเพิ่งท้อนะคะ เริ่มหนุดแรก ๆ อาจจะกดดันบ้างพอผ่านไปสัก 4-5 เดือนก็สบาย ๆ แล้วเหลือแต่เก็บเงินนี่แหละคะ. เรื่องฟ้องถ้าเราปิดไม่ทันจริง ๆ ก็ต้องทำใจเนอะ อย่ากลัวคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82428 โดย IndyGirL

kcp เขียน: ปิดได้เยอะแล้ว ดีใจด้วยนะคะ ของเราเพิ่งเริ่ม หนทางยังอีกยาวไกลค่ะ :say:

เหลืออีกเกินครึ่งทางเหมือนกันจ้า สู้สู้นะคะ. ต้องมีวันที่หนี้เราหมดแน่นอน ^^

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82516 โดย IndyGirL
02/03/59

วันนี้ CIMB โทรเข้าที่ทำงาน พี่ที่ทำงานรับสาย เราก็เข้าไปรับปกติ บอกว่าไม่ว่างคะ ให้โทรเข้ามือถือถ้ายังไงจะโทรกลับ แล้วเราก็สังเกตุว่าพี่เค้าทำหน้าแปลก ๆ แล้วเค้าก็ถามว่าใครโทรมาเหรอ เราก็บอกทวงหนี้ คือเราไม่ได้ปิดบัง แต่ก็ไม่ได้เปิดเผย
พี่เค้าก็งงไปอีก เพราะเค้าบอกตอนรับสาย มันขอสายฝ่ายบุคคล พี่เค้าก็งง ๆ แต่ก็บอกเบอร์โทร Cimb ก็ถามต่อว่าแล้วนี่ที่ไหน พี่เค้าเลยบอกว่านี่ธนาคาร สาขา... มันเลยบอกขอสาย... ชื่อเรา
ตั้งใจหรือไม่ เราไม่รู้ รู้แต่เจตนาเลวมาก คืออะไร ขอสายฝ่ายบุคคล เพื่ออะไรจะไปประจานเรื่องหนี้เหรอ :upset: :upset:
จะบอกว่าองค์กรใหญ่ ๆ เค้าไม่มาสนใจเรื่องแบบนี้หรอกนะ ไม่รุ้พนักงานกี่ร้อยคนที่น่าจะมีเรื่องแบบนี้

ไม่ได้อาย หรืออะไร แต่คนทวงคนนี้เป็นคนเดียวที่นิสัยแย่ พูดจากระชาก จิก เราไม่ว่าเพราะคิดว่าเป็นสันดาน แต่ตอนคุยล่าสุดก็ทำเป็นหลอกเรืองเช็คคดี ว่าเราโกหกนางว่าโดนฟ้อง พอมาคราวนี่คืออะไร ที่ผ่านมาไม่ได้โทรหา สักเท่าไหร่

เราเลยโทรไปคอมเพลนที่ คอลเซ็นเตอร์ แบงก์มัน มันก็ได้แต่ครับๆๆๆ เราบอกว่าไม่งั้นก็เปลี่ยนสำนักงานทวงนะ ถ้าจะทำแบบนี้อีก เรื่องถึงธนาคารแห่งประเทศไทยแน่นอน

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82519 โดย jinnyja

IndyGirL เขียน: 02/03/59

วันนี้ CIMB โทรเข้าที่ทำงาน พี่ที่ทำงานรับสาย เราก็เข้าไปรับปกติ บอกว่าไม่ว่างคะ ให้โทรเข้ามือถือถ้ายังไงจะโทรกลับ แล้วเราก็สังเกตุว่าพี่เค้าทำหน้าแปลก ๆ แล้วเค้าก็ถามว่าใครโทรมาเหรอ เราก็บอกทวงหนี้ คือเราไม่ได้ปิดบัง แต่ก็ไม่ได้เปิดเผย
พี่เค้าก็งงไปอีก เพราะเค้าบอกตอนรับสาย มันขอสายฝ่ายบุคคล พี่เค้าก็งง ๆ แต่ก็บอกเบอร์โทร Cimb ก็ถามต่อว่าแล้วนี่ที่ไหน พี่เค้าเลยบอกว่านี่ธนาคาร สาขา... มันเลยบอกขอสาย... ชื่อเรา
ตั้งใจหรือไม่ เราไม่รู้ รู้แต่เจตนาเลวมาก คืออะไร ขอสายฝ่ายบุคคล เพื่ออะไรจะไปประจานเรื่องหนี้เหรอ :upset: :upset:
จะบอกว่าองค์กรใหญ่ ๆ เค้าไม่มาสนใจเรื่องแบบนี้หรอกนะ ไม่รุ้พนักงานกี่ร้อยคนที่น่าจะมีเรื่องแบบนี้

ไม่ได้อาย หรืออะไร แต่คนทวงคนนี้เป็นคนเดียวที่นิสัยแย่ พูดจากระชาก จิก เราไม่ว่าเพราะคิดว่าเป็นสันดาน แต่ตอนคุยล่าสุดก็ทำเป็นหลอกเรืองเช็คคดี ว่าเราโกหกนางว่าโดนฟ้อง พอมาคราวนี่คืออะไร ที่ผ่านมาไม่ได้โทรหา สักเท่าไหร่

เราเลยโทรไปคอมเพลนที่ คอลเซ็นเตอร์ แบงก์มัน มันก็ได้แต่ครับๆๆๆ เราบอกว่าไม่งั้นก็เปลี่ยนสำนักงานทวงนะ ถ้าจะทำแบบนี้อีก เรื่องถึงธนาคารแห่งประเทศไทยแน่นอน

จัดมันไปเลยค่ะ แค่เตือนมัน พวกนี้มันไม่รู้สึก ต้องจัดมัน สักรอบ แล้วมันจะมารยาทดีขึ้นเยอะค่ะ พวกนิสัยแบบนี้ ต้องโดนสะบ้างค่ะ แต่กับ คนทวงที่นิสัยดีๆ พูดจาดีๆ ก้มีเยอะนะค่ะ คนทวงที่พูดจาดีๆ เรก้ดีด้วยค่ะ คุยกันง่ายเรา มีตัง เรา ก็จ่าย เนอะ สู้ๆ นะค่ะ เป็นกำลังใจให้ตลอดน่ะค่ะ

:สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: (o_O) (o_O) (o_O)

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82677 โดย AAEYAEY

IndyGirL เขียน: 27/02/16
ขอบคุณทุกกำลังใจคะ ติดตามกระทู้ของเพื่อน ๆ อยู่เช่นกันนะคะ
K. Phatth
K. Rainny2016
K. Kimhee
K. Jomsoon12
K. Tip p

วันนี้ข่าวดีมาก ๆ หลังจากสติแตกไป 2 วัน เงื่อนไขปิดของกสิกรได้มาอยู่ในมือแล้ว ส่วนลดสวยงามเลยทีเดียว ยอดหยุด 108,000 ปัจจุบัน 140,500 จบที่ 57,000 ลดเกือบ ๆ 60% เลย ยอดนี้จริง ๆ แล้วเกือบไม่ไหว เพราะเค้าเสนอมาที่ 59,000 เงินไม่พอจริง ขอไปที่ 50,000 ก้อแอบคิดนะคะ ว่าไม่น่าได้ แล้วก็ไม่ได้จริงๆ เจ้าหน้าที่แจ้งว่าแบงก์ให้เต้มที่แค่ 57,000 เราเลยพยายามหาเงินมาเพิ่ม ก็เลยสรุปจบกันได้ ตามเอกสาร
แต่มีข้อสงสัยเกี่ยวกับเงื่อนไข ชำระ เพราะเราทำปิด 3 ใบ แต่เ้าให้ชำระเข้าบัตร 2 ใบ แบ่งยอดกัน เดี๋ยวไว้วันจันทร์จะโทรเช็คกับทางกสิกรอีกที

รบกวนสอบถามนะค่ะ

คือว่ากสิกร คุยยาก ฟ้องเร็วมัยค่ะ
เพราะว่าทาง จนท. สนง. กม. เค้าบอกว่า ถ้าไม่รับเงื่อนไขภายในเดือน มี.ค 59 นี้ จะถูกฟ้องแล้ว
AAEY หยุดประมาณ เดือน พ.ค. 58 ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

และขอเป็นกำลังใจให้คุณ Indy Girl ด้วยนะค่ะ

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82696 โดย IndyGirL

AAEYAEY เขียน:

IndyGirL เขียน: 27/02/16
ขอบคุณทุกกำลังใจคะ ติดตามกระทู้ของเพื่อน ๆ อยู่เช่นกันนะคะ
K. Phatth
K. Rainny2016
K. Kimhee
K. Jomsoon12
K. Tip p

วันนี้ข่าวดีมาก ๆ หลังจากสติแตกไป 2 วัน เงื่อนไขปิดของกสิกรได้มาอยู่ในมือแล้ว ส่วนลดสวยงามเลยทีเดียว ยอดหยุด 108,000 ปัจจุบัน 140,500 จบที่ 57,000 ลดเกือบ ๆ 60% เลย ยอดนี้จริง ๆ แล้วเกือบไม่ไหว เพราะเค้าเสนอมาที่ 59,000 เงินไม่พอจริง ขอไปที่ 50,000 ก้อแอบคิดนะคะ ว่าไม่น่าได้ แล้วก็ไม่ได้จริงๆ เจ้าหน้าที่แจ้งว่าแบงก์ให้เต้มที่แค่ 57,000 เราเลยพยายามหาเงินมาเพิ่ม ก็เลยสรุปจบกันได้ ตามเอกสาร
แต่มีข้อสงสัยเกี่ยวกับเงื่อนไข ชำระ เพราะเราทำปิด 3 ใบ แต่เ้าให้ชำระเข้าบัตร 2 ใบ แบ่งยอดกัน เดี๋ยวไว้วันจันทร์จะโทรเช็คกับทางกสิกรอีกที

รบกวนสอบถามนะค่ะ

คือว่ากสิกร คุยยาก ฟ้องเร็วมัยค่ะ
เพราะว่าทาง จนท. สนง. กม. เค้าบอกว่า ถ้าไม่รับเงื่อนไขภายในเดือน มี.ค 59 นี้ จะถูกฟ้องแล้ว
AAEY หยุดประมาณ เดือน พ.ค. 58 ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

และขอเป็นกำลังใจให้คุณ Indy Girl ด้วยนะค่ะ

ขอบคุณสำหรับกำลังใจนะคะ
กสิกรของเราไม่เคยถึงขั้นขู่ฟ้องนะคะ จนถึงที่ปิดได้ตอนที่เค้าเสนอแล้วเราไม่รับตอนแรกเค้าก็ไม่ได้บอกว่าจะส่งฟ้อง เราหยุดมา 1ปี 3 เดือนแล้วคะตอนปิด เราว่ากสิกรเค้าไม่น่าจะฟ้องก่อน 1ปีนะคะ ได้อ่านมาว่าส่วนมากฟ้อง 1 ปีเป็นต้นไป เคยเห็นเพื่อนบางคนได้ปิดลดเยอะกว่าเราอีกนะคะ แต่ก็ขึ้นอยู่กับเงินในมือ พร้อมที่ยอดไหน ไม่พร้อมก็ต้องปล่อยแหละคะ หรือไม่งั้นพร้อมที่เท่าไหร่แจ้งไปเลยคะ เค้าให้ไม่ให้ก็แล้วแต่ บอกมีพร้อมปิดแค่นี้ เอามั้ยน้อง :upset: :upset:

ของเรา สำนักงานชื่อ ACS เสียงคนที่โทรมาเด็ก ๆ อยู่เลยค่ะ

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82709 โดย AAEYAEY
ขอบคุณค่ะ สำหรับคำแนะนำ

ยังพอมีเวลาอีกนิดหน่อยในการเก็บตังส์และต่อรองกับทาง กสิกร

เค้าแจ้งส่วนลดมาให้ 2 ครั้งแล้วค่ะ ครั้งนี้เป็นครั้งที่ 3 เลยหวั่นว่าเค้าอาจจะรีบฟ้องรึเปล่า นะค่ะ

เพราะตอนนี้ซ็อตจริง ค่าเทอมลูก 2 ที่ ลูกเปลี่ยนโรงเรียนจากเอกชนเข้ารัฐบาล ค่าโอนบ้านเคหะ เรียกว่าประดังเข้ามาพร้อม ๆ กัน เหนื่อยเลยค่ะ ต้องเลือก ลูก กับบ้านไว้ก่อน กสิกรก็เลยต้องปล่อยไป เผื่อจะมีข้อเสนอเข้ามาอีกสักครั้ง คราวนี้ไม่พลาดแน่ค่ะ

:pray: :pray: :pray: :pray: :pray:

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82820 โดย IndyGirL
ช่วงนี้เจ้าหนี้หลาย ๆ เจ้าเงียบไป แต่ที่เงียบไปนานที่สุดคือ สินเชื่อกรุงศรี กับ สินเชื่อของทหารไทย หายไปเป็นเดือนเงียบตั้งแต่ปีที่แล้วแต่มีจดหมายมาทวงเป็นระยะ ๆ ก็ดีค่ะ สบายหูดีเหมือนกัน :No: :No:

First choice อยู่ระหว่างผ่อนที่ทำยอม จ่ายไป 1 งวด ไม่ทันไรโทรมาเสนอส่วนลดแล้วคะ เราก็ถามลดเท่าไหร่ เค้าก็คำนวน ก็อก ๆ แก็ก ๆ ลดจากยอดฟ้อง 55,500 ผ่อนแล้ว 2,000 ลดเหลือ 40,000 หรือ 44,000 นี่แหละคะจำตัวเลขไม่แม่น เพราะเจ้าหน้าทีดูงง ๆ งวย ๆ ทวงเองงงเอง พอดีไม่มีเงินด้วยเลยไม่ได้สนใจเท่าไหร่นัก แอบดีใจนิด ๆ ตรงที่ว่าขนาด ทำยอมเค้ายังมีเสนอ H/C ให้เรา แต่ถึงขั้นนี้แล้วเรามองว่าผ่อนต่อไป เอาเงินก้อนไปปิดที่เหลือก่อนจะดีกว่า :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82893 โดย parbsupa
เป็นหนี้ CIMB เหมือนกันค่ะ คนทวงหนี้ไม่มีมารยาท ทวงแบบหยาบคายไม่มีมารยาทเหมือนกัน โทรเข้ามือถือ โชว์เบอร์เป็นธนาคาร CIMB แต่คนที่ทวงเหมือนเป็นสำนักงานทวงหนี้ ผู้หญิงพูดจาไม่ดี ไม่ฟังที่เราพูด พูดแทรกตลอด ข่มขู่ท่าเดียว นี่ก็เกือบ 10 เดือนแล้วค่ะ ขอส่วนลดก็ให้นิดเดียว ยังไม่มีเงินปิด สู้ๆๆ ต่อไปค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #83085 โดย Jomsoon12

เหมือนกันเลยคะคุณ indygirl แต่ของ jomsoon เป็นของ SCB แต่โชคดีรับทันไม่งั้นก็คงไม่ต่างกัน jomsoonเองก็ทำงานที่สถาบันการเงิน แต่ของjomsoon ได้บอกกับเพื่อนร่วมงานไว้เลยไม่มีปัญหาเรื่องนี้ ถ้าเราไม่อยากรับก็บอกพี่เค้าว่าให้บอกว่าเราไปประชุม อิอิ สู้ๆนะ ใกล้ถึงเป้าหมายแล้ว o_)

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #83283 โดย IndyGirL
25/03/16

สินเชื่อแสตนดาร์ด ตอนนี้ไปอยู่ที่ สำนักงานกรัณฑ์ พูดสุภาพ แต่ไม่เสนอลดและแจ้งว่าให้ชำระขั้นต่ำเข้าไปเพราะตอนนี้ดอกเบี้ยมันหยุดเดินแล้ว

บัตรเครดิตแสตนดาร์ด คนละสำนักงานกับสินเชื่อ เสนอลดมาแค่ 40% เองคะ หรือไม่ก็ผ่อนมาเดือนละ 2000 เราเลยถามว่าแล้วดอกเบี้ยละคิดยังไง เพราะเราคิดว่าชวนประนอมหนี้ แต่เจ้าหน้าที่แจ้งว่าดอกเบี้ยหยุดเดือนแล้วก็เอยอดหนี้มาผ่อนได้เลย มีเงินก้อนค่อยปิด ดอกเบี้ยของเจ้านี้เราเคยสงสัยมาทีนึงแล้วาว่าเหมือนพอส่งสำนักงานนอก ดอกเบี้ยจากแบงก์เองจะหยุดวิ่งทันที ยอดที่ลองคำนวนเองมากว่ากับที่เค้าทวงมาซะอีก แต่ยังไงก็ยังไม่มีเงินปิดอยู่ดี
:เฮ้อ: :เฮ้อ: :เฮ้อ:

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #83302 โดย Tann
ดอกเบี้ยหยุดเดินจริงเหรอครับ เพราะเข้าใจมาตลอดว่าจะหยุดคิดดอกเบี้ยก็ต่อเมื่อธนาคารขายหนี้ไปแล้ว หรือเป็นเฉพาะธนาคารนี้

IndyGirL เขียน: 25/03/16

สินเชื่อแสตนดาร์ด ตอนนี้ไปอยู่ที่ สำนักงานกรัณฑ์ พูดสุภาพ แต่ไม่เสนอลดและแจ้งว่าให้ชำระขั้นต่ำเข้าไปเพราะตอนนี้ดอกเบี้ยมันหยุดเดินแล้ว

บัตรเครดิตแสตนดาร์ด คนละสำนักงานกับสินเชื่อ เสนอลดมาแค่ 40% เองคะ หรือไม่ก็ผ่อนมาเดือนละ 2000 เราเลยถามว่าแล้วดอกเบี้ยละคิดยังไง เพราะเราคิดว่าชวนประนอมหนี้ แต่เจ้าหน้าที่แจ้งว่าดอกเบี้ยหยุดเดือนแล้วก็เอยอดหนี้มาผ่อนได้เลย มีเงินก้อนค่อยปิด ดอกเบี้ยของเจ้านี้เราเคยสงสัยมาทีนึงแล้วาว่าเหมือนพอส่งสำนักงานนอก ดอกเบี้ยจากแบงก์เองจะหยุดวิ่งทันที ยอดที่ลองคำนวนเองมากว่ากับที่เค้าทวงมาซะอีก แต่ยังไงก็ยังไม่มีเงินปิดอยู่ดี

8 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83306 โดย IndyGirL

Tann เขียน: ดอกเบี้ยหยุดเดินจริงเหรอครับ เพราะเข้าใจมาตลอดว่าจะหยุดคิดดอกเบี้ยก็ต่อเมื่อธนาคารขายหนี้ไปแล้ว หรือเป็นเฉพาะธนาคารนี้

IndyGirL เขียน: 25/03/16

ที่เราคิดว่าดอกเบี้ยหยุดเดินเพราะทุกครั้งที่เค้าทวงก็จะยอดประมาณเดิม ๆ ตลอดหลายเดือนที่ผ่านมา ต่างจากแบงก์อื่น ๆ ที่ยอดทวงจะเพิ่มขึ้นตลอด และยอดที่เราคำนวนเองนับตั้งแต่วันปิดมันมากกว่ายอดที่เค้าทวงซะอีกอ่ะคะ เลยเดา ๆ เอาว่าดอกเบี้ยหยุดเดืนหรือป่าว แล้วพอดีกับทางคนทวงล่าสุดเค้าก็บอกว่าดอกเบี้ยพี่มันหยุดเดินนานแล้วประมาณนี้
ปล.ข้อมูลทั้งหมดมาจากการคาดการณ์ของเราเองนะคะ :shy: :shy:

8 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83311 โดย Tann
น่าจะเหมือนของผมอันนึงคือสินเชื่อธนชาต หยุดจ่ายมาปีกว่าครับแต่ยอดหนี้ไม่เพิ่มตั้งแต่ปลายปีที่แล้ว เวลาทวงก็จะทวงยอดเดิมเลยไปเช็คบูโรมา มันเป็นสถานะขายหนี้ไรทำนองนี้นน่ะ ลองเช็คดูก็ดีนะครับ

8 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83370 โดย น้าชู
ขอสอบถามหน่อยครับ ทาง citi adv.โทรมาขอเอกสารภาระหนี้ เพื่อเพิ่มส่วนลด จากให้30 %
สมควรส่งให้เค้าไหมครับ
ขอบคุณครับ

8 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา - 8 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83390 โดย IndyGirL

น้าชู เขียน: ขอสอบถามหน่อยครับ ทาง citi adv.โทรมาขอเอกสารภาระหนี้ เพื่อเพิ่มส่วนลด จากให้30 %
ขอบคุณครับ

ไม่ทราบหยุดชำระนานรึยังค่ะ เพราะกลัวว่าถ้าหยุดมานานเป็นปีแล้วกลัวจะกลายเป็นแบไต๋ให้เจ้าหนี้รู้รึป่าวว่าหนี้เยอะ เป็นการเร่งให้ฟ้องไปซะอีก

ส่วนของอินดี้เองส่งค่ะน้าชู หยุดมา 5 เดือน แต่ว่าเค้าเสนอลดมาก็ 50% แล้วและท่าทางคือน่าจะได้ลดตามที่ขอลดเพิ่มไปเป็น 54% เลยเสี่ยงส่งไปค่ะ ขีดคร่อมระบุให้ละเอียดก่อนส่งไปก็ดีคะ ขอให้ได้ส่วนลดงาม ๆ นะคะ :สู้ๆ: :สู้ๆ:

8 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83406 โดย น้าชู

IndyGirL เขียน:

น้าชู เขียน: ขอสอบถามหน่อยครับ ทาง citi adv.โทรมาขอเอกสารภาระหนี้ เพื่อเพิ่มส่วนลด จากให้30 %
ขอบคุณครับ

ไม่ทราบหยุดชำระนานรึยังค่ะ เพราะกลัวว่าถ้าหยุดมานานเป็นปีแล้วกลัวจะกลายเป็นแบไต๋ให้เจ้าหนี้รู้รึป่าวว่าหนี้เยอะ เป็นการเร่งให้ฟ้องไปซะอีก

ส่วนของอินดี้เองส่งค่ะน้าชู หยุดมา 5 เดือน แต่ว่าเค้าเสนอลดมาก็ 50% แล้วและท่าทางคือน่าจะได้ลดตามที่ขอลดเพิ่มไปเป็น 54% เลยเสี่ยงส่งไปค่ะ ขีดคร่อมระบุให้ละเอียดก่อนส่งไปก็ดีคะ ขอให้ได้ส่วนลดงาม ๆ นะคะ :สู้ๆ: :สู้ๆ:

ขอบคุณครับคุณIndyGirL
จริงๆเพิ่งเข้าเดือนที่ 4 ครับ งัยผมลองส่งดูครับ ไม่มีอะไรจะเสียแล้วตอนนี้ครับ

8 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83586 โดย IndyGirL
สิ้นเดือนที่ผ่านมา กำเงินไปจ่าย ctb + ready + uob งวดท้าย ๆ แล้วใกล้จะจบจริง ๆ กับ 3 รายการนี้

แสตนดาร์ดสินเชื่อ เปลี่ยนมาเป็น ผู้ชาย น้ำเสียงดุดัน แข็งกร้าว พูดสั้นเสนอลด 50% แต่ต้องจ่ายภายในวันนี้เท่านั้น หรือให้จ่ายขั้นต่ำ :sweat: :sweat: คงเป็นไปไม่ได้หรอกจ้ะน้องจ้า เงินไม่ได้เสกได้นิค่ะ

จริง ๆ แล้วแสตนดาร์ดให้ส่วนลดดีมาตลอด 40-50% ติดที่ว่าไม่มีเงินก้อนจริง ๆ เลยต้องทำใจปล่อยผ่าน

8 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา - 8 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83971 โดย IndyGirL
18/04/59

ก่อนหยุดยาวสงกรานต์ UOB โทรมาสอบถามแนวทางการชำระหนี้ โดยลดจาก ยอดฟ้อง 191000 เหลือ 140,000 น้ำตาจะไหล นางบอกลดตั้ง 50,000 เลยนะคะ เราไม่มี นางก็กล่อมนั่น พูดนี่ จนเรามึน เลยถามถึงการทำยอมหน้าศาลว่าปกติเงื่อนไขยังไง เค้าเลยบอกของ UOB คือ 12 เดือนต้องจบ ดอกเบี้ย 15% :sweat: :sweat: โหด จริง ๆ กับเจ้านี้ เราเลยบอกอ้องั้นรับทราบแต่ยังไม่ตกลงนะคะ นางทำน้ำเสียงหงุดหงิดทันที พยายามถามให้ได้ว่าจะจ่ายยังไงได้บ้าง เราบอกก็รับฟังข้อเสนอไว้ก่อน แต่ยังไม่ตกลงอะไรทั้งนั้น ค่อยคุยกันที่ศาลนะคะ

แสตนดาร์ด สินเชื่อโทรมากล่อมให้ทำผ่อนกับเค้าโดยหยุดดอกเบี้ย ผ่อนจากยอดปัจจุบัน เดือนละ 2000 ก็ได้ โดยเค้าบอกว่าถ้าพี่อยากได้เอกสาร ใบแจ้งหนี้ สำนักงานเค้าออกให้ได้เป็นแบบ แจ้งยอดคงเหลือ เพราะแบงก์ไม่ออกใบแจ้งยอดให้แล้ว สำนักงานเค้าเป็นคนดูแลโดยตรง จริง ๆ เราก็อยากจะผ่อนนะ ถ้าเค้าจะมีเอกสารให้เราว่าเงื่อนไขหยดดอกเบี้ยจริง ๆ แต่ดูทรงแล้วคงหลอกให้เราจ่ายหยอดมากกว่า ใจร้ายจังพูดก็เพราะไม่น่ามาหลอกกันเลย

เจ้าหนี้อื่น ๆ เงียบกรี้บบบบบบบบ

ปล. ได้เอกสารใบปิดยอดจากกสิกรมาแล้วเรียบร้อย ก็ถือว่าเร็วแค่ 1 เดือนก็ได้แล้ว ไม่ต้องให้ทวงถามปลื้มกับกสิกร ทวงก็น่ารัก ส่วนลดก็ดี :laughing: :laughing: :laughing:

8 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83978 โดย Audsri
UOB 3 บัญชี. จะฟ้องแล้ว ลดก็น้อย
คุยยากมาก รอรับหมายศาลทำยอมดีกว่า
เก็บเงินไว้ปิดเจ้าที่ลดเยอะๆดีไหมคะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.855 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena