ลากันทีกับหนี้ 1.3 ล้าน บทเรียนชีวิตที่ยิ่งใหญ่!!!!!

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89170 โดย IndyGirL

yaowa3455 เขียน: สอบถามคะ เค้าเปนหนีเฟิสช้อย 68,000 เมื่อ 10 สิงหาที่ผ่าน ผ่านเข้าเดือนที่ 5 ได้ตอบตกลงจ่ายโอเคกับส่วนลดที่เค้าลดให้ จาก 68000 เหลือ 46,000 ทางเจ้าหน้าที่ออกเอกสารส่งมาตามที่อยู่ให้พร้อม และบอกว่า ส่วนลดสามารถขอได้แค่ครั้งเดียวเท่านั้น และวันนั้น พอดีกับธนาคารกรุงไทย โทรมาให้ไปเคลียหนี้ เบยไม่ได้ไปจ่ายของ เฟิสช้อย แล้ว วันนี้ 7/9/59 เข้าเดือนที่ 6 ทางบริษัทลีดเดอร์ได้ โทมาบอก ให้ชำระเข้าไปก่อน 12/9 สัก 3,400 บาท เพื่อที่ทางบริษัทลีดเดอร จะยืดเรื่องให้ แล้วค่อยมาตกลงกันอีกทีว่าจะชำระคืนยังงัย เค้าเลยถามไปว่า ถ้างั้นขอเปนส่วนลดปิดบัต ผ่อนเปนงวดได้ไหม ทาง บริษัทลีดเดอบอกว่าไม่ได้ เพราะเคยขอไปแล้วแล้วผิดนัดชำระ ต้องจ่ายไปสัก 5-6 เดือนก่อนแล้วจึงขอส่วนลดปิดบัญชีได้อีกครั้ง มันจริงเหรอคะ ที่เราจะขอไม่ได้แล้ว เครียดมากเลยคะตอนนี้

ที่ผ่านไปแล้วอย่าไปเก็บมาเครียดเลยคะ :สู้ๆ: :สู้ๆ: ไม่ต้องไปจ่ายหยอดเข้าไปหรอกคะจ่ายไปก็ไปตัดแต่ดอกเบี้ยทั้งนั้น
ส่วนลดอินดี้คิดว่าคงมีมาเรื่อย ๆ อีกนะคะ แต่ระวังตอนนี้เหมือนเฟิสช้อยจะฟ้องเร็วนะคะประมาณ 1 ปีก็มีเพื่อน ๆ โดนฟ้องไปแล้ว ส่วนเราเองโดนฟ้องตอนประมาณเดือนที่ 9 ทำยอมหน้าศาลผ่อนชำระต่อไปคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89177 โดย somza
แล้ว พอจะรู้ว่าของ scb เครดิต ต้องทำยังงัยบ้าง รับมือยังไง
วันนี้ ktc โทมาทวง ถ้าหากเราจะผ่อน ktc เงินสดและ ktc เครดิต แต่เงินสด ยอด 96000 เราผ่อนไม่ไหว เดือน 3000 จะเสนอยังงัยดีให้ผ่อนน้อยกว่านี้

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89204 โดย chai202519
สอบถามนิดนึงครับพอดีตั้งกระทู้แต่ไม่มีใครเข้ามาตอบ พอจะรู้มั้ยครับการคิดดอกเบี้ยของธนาคารเค้าคิดอย่างไรเมื่อเราเริ่มหยุดจ่าย พอดีโดนหมายศาลของซิตี้ วงเงินบัตร217000 ยอดหยุด170000บวกยอดค้างสินเชื่อโทรสั่งได้รวมๆก็เต็มวงเงินบัตรพอดี ในหมายศาลที่ฟ้องยอดฟ้องปาไป310000โดยธนาคารอ้างว่าสามารถคิดดอกเบี้ยบวกค่าทวงถามรวม28%ได้ อันนี้เราสามารถแย้งได้มั้ยว่าธนาคารคิดดอกเบี้ยเกิน แต่ที่ยังดีมีเวลาอีก5เดือนกว่าจะขึ้นศาลมีเวลาหายใจหายคอหน่อย รบกวนหน่อยครับ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89210 โดย rainy2016

chai202519 เขียน: สอบถามนิดนึงครับพอดีตั้งกระทู้แต่ไม่มีใครเข้ามาตอบ พอจะรู้มั้ยครับการคิดดอกเบี้ยของธนาคารเค้าคิดอย่างไรเมื่อเราเริ่มหยุดจ่าย พอดีโดนหมายศาลของซิตี้ วงเงินบัตร217000 ยอดหยุด170000บวกยอดค้างสินเชื่อโทรสั่งได้รวมๆก็เต็มวงเงินบัตรพอดี ในหมายศาลที่ฟ้องยอดฟ้องปาไป310000โดยธนาคารอ้างว่าสามารถคิดดอกเบี้ยบวกค่าทวงถามรวม28%ได้ อันนี้เราสามารถแย้งได้มั้ยว่าธนาคารคิดดอกเบี้ยเกิน แต่ที่ยังดีมีเวลาอีก5เดือนกว่าจะขึ้นศาลมีเวลาหายใจหายคอหน่อย รบกวนหน่อยครับ

คุณ chai ในหมายศาล ของเราใส่มาเหมือนกัน ดอก 28% แต่ในหมายจะมียอด เงินต้นตอนหยุดเท่าไร อัตราดอกเบี้ย 28% ระยะเวลาจากหยุดถึงฟ้องกี่วัน คิดดอกเบี้ยเป็นเงินเท่าไร รวมค่าทวงถาม เป็นมูลหนี้ ณ วันฟ้องเท่าไร..
แต่เมื่อศาลตัดสิน ท่านจะตัดสินตามยอดเงินต้นที่หยุดจ่าย + ดอกเบี้ยไม่เกิน 15%ตาม กม.กำหนด นับจากวันหยุดจ่ายค่ะ (อันนี้เราดูจากเคส ของเราที่ตัดสินแล้ว) ส่วนค่าทนาย จะยกให้หรือไม่ยก ก็แล้วแต่ ศาลพิจารณาค่ะ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89213 โดย IndyGirL

somza เขียน: แล้ว พอจะรู้ว่าของ scb เครดิต ต้องทำยังงัยบ้าง รับมือยังไง
วันนี้ ktc โทมาทวง ถ้าหากเราจะผ่อน ktc เงินสดและ ktc เครดิต แต่เงินสด ยอด 96000 เราผ่อนไม่ไหว เดือน 3000 จะเสนอยังงัยดีให้ผ่อนน้อยกว่านี้

ไม่ทราบโดนฟ้องแล้วใช่มั้ยคะ งงคำถามนิดหน่อย ถ้าโดนฟ้องแล้วคงต้องไปต่อรองยอดผ่อนชำระกับทางเจ้าหน้าที่ที่มาวันไกล่เกลี่ย

ส่วน SCB เราไม่มีเจ้าหนี้นี้คะ :sweat: :sweat:

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89215 โดย IndyGirL

chai202519 เขียน: สอบถามนิดนึงครับพอดีตั้งกระทู้แต่ไม่มีใครเข้ามาตอบ พอจะรู้มั้ยครับการคิดดอกเบี้ยของธนาคารเค้าคิดอย่างไรเมื่อเราเริ่มหยุดจ่าย พอดีโดนหมายศาลของซิตี้ วงเงินบัตร217000 ยอดหยุด170000บวกยอดค้างสินเชื่อโทรสั่งได้รวมๆก็เต็มวงเงินบัตรพอดี ในหมายศาลที่ฟ้องยอดฟ้องปาไป310000โดยธนาคารอ้างว่าสามารถคิดดอกเบี้ยบวกค่าทวงถามรวม28%ได้ อันนี้เราสามารถแย้งได้มั้ยว่าธนาคารคิดดอกเบี้ยเกิน แต่ที่ยังดีมีเวลาอีก5เดือนกว่าจะขึ้นศาลมีเวลาหายใจหายคอหน่อย รบกวนหน่อยครับ

อินดี้เดานะคะ ว่าเป็นไปได้มั้ยว่าตอนกู้มาเจ้าหนี้คิดดอกเบี้ยเรทพิเศษ เช่น 20% ซึ่งพอเราผิดนัดชำระดอกเบี้ยจะเด้งมาเป็นเรทสูงสุดคือ 28% แล้วมันจะคิดย้อนหลังไปด้วยคะ

เราเคยเจอเคสดอกเบี้ยหลังหยุดจ่ายแบบพุ่งเพิ่มขึ้นผิดปกติบ้าง อย่างของ CIMB กับตอนนั้นต้องการปิดยอดสินเชื่อกรุงศรีก่อนครบกำหนด เค้าก็คิดดอกเบี้ยย้อนหลัง ยอดเพิ่มจากที่คำนวนเองเยอะเลย ก็เลยไม่ปิด

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89216 โดย Witsusu
เป็นกำลังใจให้นะครับ สู้ๆ นะครับ อยากสอบถามครับพี่
เฟริสช้อยไม่ให้ส่วนลดเลยหรือครับ พอดี wit หยุดมาเข้ารอบที่ 2 เสนอปรับโครงสร้าง (ไม่แน่ใจไวไปไหม) ยอด 50000 จ่าย 60 งวด 1250 บาท แต่บอกปัดไปไม่พร้อม
แล้วทางกรุงศรี สินเชื่อ ไม่ลดเลยหรือครับ แล้วหยุดจ่ายนานเท่าไรครับถึงฟ้อง ยอด 43000
ส่วน TMB ของwit ก็เงียบๆ ไป โทรมาน้อยมาก แล้วส่งข้อความมา 1 ครั้ง

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89243 โดย chai202519

rainy2016 เขียน:

คุณ chai ในหมายศาล ของเราใส่มาเหมือนกัน ดอก 28% แต่ในหมายจะมียอด เงินต้นตอนหยุดเท่าไร อัตราดอกเบี้ย 28% ระยะเวลาจากหยุดถึงฟ้องกี่วัน คิดดอกเบี้ยเป็นเงินเท่าไร รวมค่าทวงถาม เป็นมูลหนี้ ณ วันฟ้องเท่าไร..
แต่เมื่อศาลตัดสิน ท่านจะตัดสินตามยอดเงินต้นที่หยุดจ่าย + ดอกเบี้ยไม่เกิน 15%ตาม กม.กำหนด นับจากวันหยุดจ่ายค่ะ (อันนี้เราดูจากเคส ของเราที่ตัดสินแล้ว) ส่วนค่าทนาย จะยกให้หรือไม่ยก ก็แล้วแต่ ศาลพิจารณาค่ะ

ขอบคุณครับ นั่นก็แปลว่าคงขึ้นอยู่กับศาลแล้วสิครับว่าจะคิดยอดให้เราอย่างไร อันนี้ถ้าเดาไม่ผิดคงเป็นกรณีให้ศาลตัดสินเลยใช่มั้ยครับ พอดีผมกะไปทำยอมเพราะเหลือตัวสุดท้ายคงอยู่ที่คารมตัวเองแล้วหละว่าจะคุยจะต่อรองกะทนายได้แค่ไหน ขอบคุณมากครับ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89249 โดย IndyGirL

Witsusu เขียน: เป็นกำลังใจให้นะครับ สู้ๆ นะครับ อยากสอบถามครับพี่
เฟริสช้อยไม่ให้ส่วนลดเลยหรือครับ พอดี wit หยุดมาเข้ารอบที่ 2 เสนอปรับโครงสร้าง (ไม่แน่ใจไวไปไหม) ยอด 50000 จ่าย 60 งวด 1250 บาท แต่บอกปัดไปไม่พร้อม
แล้วทางกรุงศรี สินเชื่อ ไม่ลดเลยหรือครับ แล้วหยุดจ่ายนานเท่าไรครับถึงฟ้อง ยอด 43000
ส่วน TMB ของwit ก็เงียบๆ ไป โทรมาน้อยมาก แล้วส่งข้อความมา 1 ครั้ง

เฟิสช้อย ส่วนลดมาเรื่อย ๆ คะ 30-50% เริ่มเสนอลดตั้งแต่ช่วง 5 เดือนคะ เค้าจะลดให้สุด ๆ ก่อนฟ้อง เราพลาดมาแล้ว ช่วงนั้นไม่มีเงินจริง ๆ เค้าลดให้เยอะมาก ๆ แต่ต้องปิดทีเดียว หรือพอแบ่งจ่ายยอดจะสูงขึ้น พอเราไม่ได้ตกลง ต่อมาอีก 1-2 เดือนก็ฟ้องเลยคะ

สินเชื่อกรุงศรี และสินเชื่อ ทหารไทยที่เหลืออยู่ของอินดี้ แทบไม่ลดเลยคะตอนนี้ เต็มที่ก็ลดดอกเบี้ยที่ค้างอยู่จ่ายเท่าเงินต้น ซึ่งยอดแสนกว่าทั้ง 2 เจ้า ไม่ไหวจริง ๆ คะ :wake: :wake:

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89250 โดย Witsusu

IndyGirL เขียน:

Witsusu เขียน: เป็นกำลังใจให้นะครับ สู้ๆ นะครับ อยากสอบถามครับพี่

เฟิสช้อย ส่วนลดมาเรื่อย ๆ คะ 30-50% เริ่มเสนอลดตั้งแต่ช่วง 5 เดือนคะ เค้าจะลดให้สุด ๆ ก่อนฟ้อง เราพลาดมาแล้ว ช่วงนั้นไม่มีเงินจริง ๆ เค้าลดให้เยอะมาก ๆ แต่ต้องปิดทีเดียว หรือพอแบ่งจ่ายยอดจะสูงขึ้น พอเราไม่ได้ตกลง ต่อมาอีก 1-2 เดือนก็ฟ้องเลยคะ

สินเชื่อกรุงศรี และสินเชื่อ ทหารไทยที่เหลืออยู่ของอินดี้ แทบไม่ลดเลยคะตอนนี้ เต็มที่ก็ลดดอกเบี้ยที่ค้างอยู่จ่ายเท่าเงินต้น ซึ่งยอดแสนกว่าทั้ง 2 เจ้า ไม่ไหวจริง ๆ คะ :wake: :wake:

ขอบคุณมากครับพี่อินดี้ ตอนนร้ก็จะมุ่งมั่นเก็บเงินให้ได้เยอะเพื่อปิดยอดของ FC ส่วน กรุงศรี กับ TMB คงต้องรอไปก่อน สู้ ๆ นะครับ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #89753 โดย IndyGirL
23/09/59

ช่วงวันสองวันก่อน สินเชื่อกรุงศรีโทรติดต่อมา เสนอให้ผ่อนจากยอดรวมดอกเบี้ยแล้ว 10เดือน หรือจ่ายจบทีเดียวที่ยอด 142,000 คือเกินต้นไปอี้กกกก บ้าไปแล้วลดให้ แถมให้ผ่อนยังไม่รอดเลยตอนนี้

TMB หลังจากป้าแก่ทวงมาล่าสุด เราก็บอกตรงๆว่าไม่ไหว เค้าบอกไม่เป็นไรคะก็ฟ้องไปตามระบบ ตอนนี้ลุ้นว่าหมายศาลจะมาเสียบหน้าบ้านเมื่อไหร่ กลัวๆเหมือนกันเพิ่งจะรอดจาก. UOB. มาสดๆ รอบนี้ไม่รู้จะหันหน้าไปพึ่งใครได้แล้ว

:cry2: (o_O)

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #89754 โดย Him

IndyGirL เขียน: 23/09/59

ช่วงวันสองวันก่อน สินเชื่อกรุงศรีโทรติดต่อมา เสนอให้ผ่อนจากยอดรวมดอกเบี้ยแล้ว 10เดือน หรือจ่ายจบทีเดียวที่ยอด 142,000 คือเกินต้นไปอี้กกกก บ้าไปแล้วลดให้ แถมให้ผ่อนยังไม่รอดเลยตอนนี้

TMB หลังจากป้าแก่ทวงมาล่าสุด เราก็บอกตรงๆว่าไม่ไหว เค้าบอกไม่เป็นไรคะก็ฟ้องไปตามระบบ ตอนนี้ลุ้นว่าหมายศาลจะมาเสียบหน้าบ้านเมื่อไหร่ กลัวๆเหมือนกันเพิ่งจะรอดจาก. UOB. มาสดๆ รอบนี้ไม่รู้จะหันหน้าไปพึ่งใครได้แล้ว

:cry2: (o_O)

แวะมาส่งกำลังใจค่ะ สู้ต่อไปด้วยกันค่ะ
นี่ก็รอหมายศาลของ KTC แล้วเช่นกันค่ะ แอบเครียดเหมือนกันค่ะ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #89773 โดย vitadada

Mayong01 เขียน:

อีกนิดนะ เขียน: KTC บัตรเครดิตของเรายอด 28,000 หยุดจ่าย 7/56 หมายศาลมาถึงบ้านแล้วคะ
เห็นเงียบๆ เทอฟ้องเรียบนะจ๊ะ นัด 9/03/58 นี้ สู้ๆไปด้วยกันคะ

แปลกใจมากค่ะ ทำไมฟ้องเร็วจังทั้งๆ ที่ยอดหนี้ก็ไม่ได้สูงมากนัก เราเองก็มีหนี้ของเจ้าตัวนี้อยู่เหมือนกันค่ะ ยอดเกือบแสนค่ะ หยุดจ่ายมา 4 เดือนแล้วค่ะ แต่ก็มีโทรมาบ้าง แต่ไม่บ่อยค่ะ แอบลุ้นต่อว่าจะโดนแบบนี้หรือเปล่า ... แต่ก็.... สู้เว้ย !!!! 555

สู้ สู้ ไปด้วยกันนะพวกเรา

เหมือนกันเลย หนี้เจ้าเดียวกันน้อยกว่าเราอีก เราหยุดตั้งแต่54 น้ำท่วม จนปัจจุบันยังไม่ฟ้องเลย ต่อรองกันอยู่เรื่องดอกเบี้ย

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #89774 โดย jackTs

vitadada เขียน: เหมือนกันเลย หนี้เจ้าเดียวกันน้อยกว่าเราอีก เราหยุดตั้งแต่54 น้ำท่วม จนปัจจุบันยังไม่ฟ้องเลย ต่อรองกันอยู่เรื่องดอกเบี้ย

หยุดจ่ายตั้งแต่ปี 54...ยังไม่โดนฟ้อง!!!

ไม่ต้องเสียเวลาไปต่อรองเรื่องดอกเบี้ยอีกแล้วครับ ไปอ่านเรื่อง"อายุความในการฟ้อง"ก่อนเลย

อายุความในการฟ้องร้อง คดีแพ่ง (หนี้เงิน)
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=813&Itemid=64

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #89776 โดย vitadada
ได้ลองเข้าไปอ่านแล้วแต่ไม่แน่ใจว่าเข้าใจถูกต้องไหมคะ
สรุปคือ 1.ถ้าไม่ฟ้องก็ยังสามารถทวงได้อยู่
2.ถ้าฟอ้งเราก็ยืนคำให้การต่อสู้เรื่องคดีขาดอายุความ โดยให้ทนายเขียนคำร้องให้ใช่ไหมคะ
ข้อสงสัยคะ กรณีชนะคดีขาดอายุควาวเมื่อเราเช็คสถานะเครดิตจะขึ้นว่าอย่างไรคะ
ขอบคุณคุณนกกระจอกเทศมากคะ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #89789 โดย jackTs

vitadada เขียน: 1.ถ้าไม่ฟ้องก็ยังสามารถทวงได้อยู่

ถูกต้องครับ

vitadada เขียน: 2.ถ้าฟอ้งเราก็ยืนคำให้การต่อสู้เรื่องคดีขาดอายุความ โดยให้ทนายเขียนคำร้องให้ใช่ไหมคะ

ใช่ครับ

vitadada เขียน: กรณีชนะคดีขาดอายุควาวเมื่อเราเช็คสถานะเครดิตจะขึ้นว่าอย่างไรคะ

ในเครดิตบูโรจะขึ้นว่า "ตัดบัญีชีเนื่องจากเป็นหนี้สูญ"...แล้วหลังจากนั้น ข้อมูลที่คุณเคยมีประวัติหนี้เสีย (NPL) กับเจ้าหนี้รายนี้ ก็จะถูกลบออกไปจากเครดิตบูโร ภายใน 3ปี ...ตามที่กฏหมายฉบับใหม่ได้บัญัติเอาไว้

ผมเคยตอบอธิบายในเรื่องแบบนี้มาหลายครั้งแล้วครับ

ตัวอย่าง
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44824&Itemid=64&limitstart=0#88562

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #89817 โดย yaowa3455
สอบถามคุณ Indygirl คะ ธนาคาร Cimb เมื่อเราได้รับส่วนลดปิดบัญชีแล้ว กรณีการจ่ายเงิน จำเป็นต้องจ่ายที่ธนาคาร Cimb เลยไหมคะ เพราะว่าส่วนตัวตอนนี้กลับบ้านต่างจังหวัด แล้วจังหวัด ตรังนี้ ไม่มีธนาคาร Cimb เลยคะ อยากจะสอบถามว่า นอกจากธนาคาร เราสามารถจ่าย เค้าเตอเซอวิส ได้ไหม

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #89828 โดย somza
ยังค่ะ พึ่งหยุดจ่าย ได้ ื1 เดือนค่ะ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #89830 โดย rainy2016

yaowa3455 เขียน: สอบถามคุณ Indygirl คะ ธนาคาร Cimb เมื่อเราได้รับส่วนลดปิดบัญชีแล้ว กรณีการจ่ายเงิน จำเป็นต้องจ่ายที่ธนาคาร Cimb เลยไหมคะ เพราะว่าส่วนตัวตอนนี้กลับบ้านต่างจังหวัด แล้วจังหวัด ตรังนี้ ไม่มีธนาคาร Cimb เลยคะ อยากจะสอบถามว่า นอกจากธนาคาร เราสามารถจ่าย เค้าเตอเซอวิส ได้ไหม

เรา ก็กำลังผ่อนเจ้านี้อยู่ จ่ายเคาเตอร์เซอร์วิสได้แต่ต้องจ่ายก่อนวันสุดท้ายที่นัด เช่น นัดชำระ 30/9/59 ถ้าไม่สะดวก จ่ายที่ธนาคาร..จ่ายที่ เซเว่น หรือ โลตัส แต่ต้องจ่ายก่อน 1 วัน คือ 29/9/59 เราอยู่ กทม. จ้า...
..แต่ถ้าเป็น ตจว. เอาให้ชัวร์ โทรหาเจ้าหน้าที่ ที่ตกลงปิดหนี้กัน กันผิดพลาดค่ะ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #89890 โดย IndyGirL

yaowa3455 เขียน: สอบถามคุณ Indygirl คะ ธนาคาร Cimb เมื่อเราได้รับส่วนลดปิดบัญชีแล้ว กรณีการจ่ายเงิน จำเป็นต้องจ่ายที่ธนาคาร Cimb เลยไหมคะ เพราะว่าส่วนตัวตอนนี้กลับบ้านต่างจังหวัด แล้วจังหวัด ตรังนี้ ไม่มีธนาคาร Cimb เลยคะ อยากจะสอบถามว่า นอกจากธนาคาร เราสามารถจ่าย เค้าเตอเซอวิส ได้ไหม

ถ้าไม่ได้ชำระที่ธนาคารโดยตรง เราว่าควรจ่ายก่อนถึงนัดสัก 2-3 วันนะคะ เพื่อความปลอดภัยเพราะต่างธนาคารยอดไม่ออนไลน์นะคะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.870 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena