ลากันทีกับหนี้ 1.3 ล้าน บทเรียนชีวิตที่ยิ่งใหญ่!!!!!

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #67561 โดย IndyGirL
28/04/58

UOB CIMB CTB ทวงทุกวันเลยช่วงนี้ สงสัยเปลี่ยนสำนักงานกฏหมายใหม่เลยฟืตเป็นพิเศษ ทุกเจ้าเราแจ้งตรง ๆ ไปเลยค่ะว่าผ่อนปิด กับทาง citi advance อยู่เพราะเค้าลดให้เยอะเลยปิดก่อน ทุกเจ้าก็มีแต่เจ้งให้ชำระขั้นต่ำเข้าไป บอกว่าจ่ายไปก่อนแล้วมาขอส่วนลดทีหลังได้ มีแบบนี้ด้วยเหรอ :shy:

กรุงศรีสินเชื่อ แจ้งว่าไม่มีส่วนลด ให้เราผ่อน citi ไปก่อนตามสบาย งงเลยสงสัยประชดเรามั้ง

First choice วันนี้เสนอยอดปิด 28,000 จากปัจจุบัน 51XXX ข้อเสนอน่าสนใจแต่เงินคงไม่มีไปอีก 2-3 เดือน เสียดายเหมือนกันคะ แต่เท่าที่อ่านส่วนลดเจ้านี้น่าจะมีมาอีกเรื่อย ๆ ปล่อยไปก่อนแล้วกัน :สู้ๆ: :สู้ๆ:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #67583 โดย windebt
สู้ๆ :สู้ๆ:

เราก็ได้กรุงศรีเสนอปิด 31000 จากยอด 60000 แต่ไม่มีเงินปิดเหมือนกัน 555

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #67630 โดย tip.P
หวัดดี ชาวล้านอัพคะ

หายไปนาน เพิ่งเคลียร์งานเสร็จวันนี้ เหนื่อยมาก อดคิดถึงเพื่อนสมาชิกไม่ได้
ก่อนอื่น ขอแสดงความยินดีด้วยคะ ปิด Citi ได้

*****กรุงศรียอดหยุด 109,XXX ส่วนลด 59% ชำระ 45,000 งวดเดียวหยุดเข้าเดือนที่ 7 เห็นว่ากำลังทำสำนวนส่งฟ้อง จัดการซะเลย พรุ่งนี้ต้องจ่ายล่ะ

เด๋วก็หมดคะ

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #67653 โดย IndyGirL
ขอบคุณ คุณwindebt กับคุณ tip p ค่ะ สู้ไปด้วยกันเนอะ ถ้าไม่เจอเวปนี้ไม่รู้เลยว่าตอนนี้ชีวิตจะเป็นยังไง คงร้อนรนไปหมด
คุณ tip p ปิดได้ส่วนเยอะมากเลยนับถือจริงๆค่ะ สงสัยเรายังเทคนิคการต่อรองยังไม่มีดีพอ :เฮ้อ:

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #68006 โดย IndyGirL
ีUPDATE หนี้สินจ้า
นอกระบบผ่อนไปเรื่อย ๆ เดือนละ 5,000
แชร์ใกล้จะหมดแล้ว คงเก็บเงินได้เพิ่มอีกเป็นเดือนละ 15,000

หนี้สินเชื่อบุคคล
1. TMB 145,500 หยุดชำระ ธค.57 นาน ๆ จะทวงสักที
2. UOB 141,500 หยุดชำระ ธค.57
3. CIMB 67,000 หยุดชำระ ธค.57
4. CIMB 47,000 หยุดชำระ ธค.57
5. แสตนดาร์ด 135,200
6. CITI AD 122,700 หยุดชำระ ธค.57 ปิดที่ 63,000 ผ่อน 3 งวดจ่ายแล้ว 1 งวด
7. กรุงศรี 132,100 หยุดชำระ ธค.57

บัตรเครดิต
8.กสิกร 54,000 ทวงไม่บ่อยเท่าไหร่ สุภาพ
9.แสตนดาร์ด 112,000 ทวงบ่อยแต่สุภาพ
10. CITIBANK 38,000 เคยลด 30,000 ตอนนี้ทวงกระหน่ำ

บัตรกดเงินสด
11. เฟริสช้อยส์ 45,000 หยุดชำระ ธค.57 ลดเหลือ 28,000 ขอผ่านผ่อน citi ad อยู่
12. พาวเวอร์บาย 38,000 หยุดชำระ ธค.57
13. กสิกร 54,000
14. UOB 37,000 หยุดชำระ ธค.57
15. Umay 44,800 ปิดแล้วจ้า
16. KTC 20,000 จ่ายต่อเดือนละ 1,000

17. Citi Ready 107,000 หยุดชำระ ธค.57
18. แสตนดาร์ด 30,000 หยุดชำระ ธค.57 เสนอ 21,000 แต่ไม่ได้ตกลง

ยอดหนี้ใกล้จะต่ำกว่าล้านแล้ว :สู้ๆ: :สู้ๆ:

ปล.หนี้นอกระบบไม่เอามานับ คงผ่อนเค้าไปอีกยาวนาน เห้อออ :vomit:

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #68222 โดย IndyGirL
07/05/58

UOB ตอนนี้แบงก์กลับมาทวงเอง เช็คจากเบอร์กับ Whocall สงสัยคงใกล้ฟ้องแล้วหยุดมา 6 เดือนเข้าเดือนที่ 7 เสนอผ่อนปลอดดอกเบี้ย 10 เดือนแต่เอาจากยอดปัจจุบันนะจ้ะ รวมดอกเบี้ยตั้งแต่หยุดมา 14XXXX พุ่งมา 158XXX ถ้าลดก้อ 122000 แต่ผ่อนได้แค่ 3 เดือน แหม่ ถ้ามีเงินขนาดนั้นจะหยุดจ่ายทำไมละจ้ะ

สินเชื่อกรุงศรี จะให้จ่ายหยอด หรือปิดแต่ไม่มีส่วนลดจ้ะ ย้ำไม่มีส่วนลดจ้ะ เห้อออออ

แบงก์อื่น ๆ เงียบไปอาจจะเพราะถึงรอบเปลี่ยนสำนักงานทวง

ตอนนี้หยุดมาเข้าเดือนที่ 6 กลัวเหมือนกันนะคะว่าวันไหนเจ้าหนี้จะฟ้อง ลำพังเงินเก็บมันก็ค่อนข้างจำกัด

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #68311 โดย tip.P
UOB ให้ระวังหมายศาล บางครั้งส่วนลดก็ไม่ได้เยอะจากยอดหยุดคะ เพราะตัวเลขดอกเบี้ยเดินตลอด มีตังเก็บ โทรมาคุยส่วนลดเลยคะ ตัวเองได้ 39% ส่วนลดจาก 2บัญชี ก็ไม่มากกว่าเพื่อนๆ ส่วนเรื่องปลอดดอกเบี้ย 10เดือน ลืมได้เลย

กรุงศรี ได้ส่วนลด 59% สนงกม ลีดเดอร์ เจ้าสุดท้ายเตรียมสำนวนฟ้อง ปิดงวดเดียว เลยต้องรีบจัดการ

ขอให้โชคดีนะคะ

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #68313 โดย IndyGirL
ยอมรับเลยค่ะ ว่ากลัว UOB จะฟ้องเร็ว ซึ่งก็คงอีกไม่นาน เรื่องจากเราเองเก็บเงินได้เพียงเดือนละ ท10,000-15,000 คงไม่เพียงพอต่อส่วนลดที่ทางแบงก์เสนอมา ก็คงต้องทำใจคะ ไม่คาดหวังว่าจะได้ลดเยอะจากเจ้านี้อยู่แล้ว เพราะที่เค้าเสนอมาก็แค่ 20% ของยอดปัจจุบันเท่านั้น
จริง ๆ ก็แอบคิดนะคะ ว่าหลาย ๆ ตัวคงต้องถึงศาลแน่ๆ ยอดสูงเยอะคงเก็บเงินไม่ทัน :cry2:

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #68317 โดย Rjumma
ของเรา uob หยุดไป10 เดือนคะ ปิดแบบฉิวเฉียดก่อนฟ้อง

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #68702 โดย kanisorn1982
เข้ามาให้กำลังใจเจ้าของกระทู้ครับ
เห็นปิดได้ 3 ตัวแล้ว ก็รู้สึกดีใจด้วยครับ

ช่วงนี้คือช่วงที่หลายๆเจ้าให้ส่วนลดมาบ้างแล้ว แต่อย่าใจร้อนครับ เอาที่เราไหว แต่อย่างว่า เห็นส่วนลดแล้วมันอดไม่ได้
ค่อยๆกำจัดศัตรูหมดไปทีละตัว เดี๋ยวก็บางครับ

เรื่องการฟ้องอย่ากังวลมากครับ ถือเป็นประสบการณ์ให้เราได้เรียนรู้ ศึกษาหาข้อมูลเตรียมรับมือไว้ครับ ไม่ได้น่ากลัวอย่างที่คิดไว้

สู้ๆครับ

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #68741 โดย IndyGirL
16/5/58
ขอบคุณเพื่อน ๆ ที่ช่วยเข้ามาให้กำลัง ช่วยเข้ามาแชร์ประสบการณ์นะคะ
ตอนนี้ UOB กับ SCBT นี่ทวงกระหน่ำ พอรับไม่ทันโทรเข้าทั้งที่ทำงาน ที่บ้าน คือคนเราไม่ได้นั่งเฝ้าโทรศัพท์นะคะ :upset:
มีทวงซ้ำด้วยนะของ UOB ปกติจะมีเจ้าหน้าที่ผู้ชาย ติดต่อเรามาได้ประมาณ 1 เดือนแล้วอยู่ดีดี ก็มีเจ้าหน้าที่ผู้หญิงโทรมาทวงอีก แค่หนี้ก็เยอะอยู่แล้วยังมาทวงซ้ำให้มึนทามมายยยยยยยยยยยยย :No:

สินเชื่อกรุงศรี แจ้งว่าไม่มีนโยบายลด ถึงลดก็ยังไม่มีปัญญาจ่ายจร้าาาาาา

cimb kbank firstchoic ยังเงียบ ๆ มีมาเป็นระยะ ๆ ไม่ถี่
powerbuy TMB หายไปร่วมเดือน

ไม่รู้ว่าแนวความคิดของเราถูกมั้ยนะคะ เราคิดว่าเราเก็บเงินได้ไม่ค่อยเยอะเดือนละ 10,000-15,000 บาท เราจะทิ้งยอดใหญ่ ๆไปเลยอ่ะคะ แบบไม่ใ่ช่ไม่จ่ายนะคะ คือถ้าลดไม่เยอะ หรือลดมาในช่วงเดียวกับยอดเล็ก เราก็กะจะปิดเล็ก ๆ ไปก่อน เพราะเราคิดว่าถึงยอดเล็กแต่ถ้าเค้าจะฟ้องก็คือฟ้อง และมันสามารถปิดจบได้ง่ายกว่า ยอดใหญ่ถ้าฟ้องก็ให้รอเข้าคิวอายัติเงินเดือนไปเลย เพราะเราไม่มีทรัพย์สินใด ๆ นอกเหนือจากเงินเดือนเท่านั้น รายได้พี่เศษอื่น ๆ ก็ไม่มี เลยคิดว่าการเก็บเงินของเรามันค่อนข้างจำกัดมาก ๆ
ยอดใหญ่ ๆ ของเราหลายตัวซะด้วย :shy:
เพือน ๆ คิดว่ายังไงกับแนวทางนี้คะ เพราะบางคนอาจจะคิดว่าปิดยอดใหญ่ ๆ ก่อนเพราะอาจจะฟ้องเร็วอะไรแบบนั้น

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #68743 โดย FFM

IndyGirL เขียน: 16/5/58
ขอบคุณเพื่อน ๆ ที่ช่วยเข้ามาให้กำลัง ช่วยเข้ามาแชร์ประสบการณ์นะคะ
ตอนนี้ UOB กับ SCBT นี่ทวงกระหน่ำ พอรับไม่ทันโทรเข้าทั้งที่ทำงาน ที่บ้าน คือคนเราไม่ได้นั่งเฝ้าโทรศัพท์นะคะ :upset:
มีทวงซ้ำด้วยนะของ UOB ปกติจะมีเจ้าหน้าที่ผู้ชาย ติดต่อเรามาได้ประมาณ 1 เดือนแล้วอยู่ดีดี ก็มีเจ้าหน้าที่ผู้หญิงโทรมาทวงอีก แค่หนี้ก็เยอะอยู่แล้วยังมาทวงซ้ำให้มึนทามมายยยยยยยยยยยยย :No:

สินเชื่อกรุงศรี แจ้งว่าไม่มีนโยบายลด ถึงลดก็ยังไม่มีปัญญาจ่ายจร้าาาาาา

cimb kbank firstchoic ยังเงียบ ๆ มีมาเป็นระยะ ๆ ไม่ถี่
powerbuy TMB หายไปร่วมเดือน

ไม่รู้ว่าแนวความคิดของเราถูกมั้ยนะคะ เราคิดว่าเราเก็บเงินได้ไม่ค่อยเยอะเดือนละ 10,000-15,000 บาท เราจะทิ้งยอดใหญ่ ๆไปเลยอ่ะคะ แบบไม่ใ่ช่ไม่จ่ายนะคะ คือถ้าลดไม่เยอะ หรือลดมาในช่วงเดียวกับยอดเล็ก เราก็กะจะปิดเล็ก ๆ ไปก่อน เพราะเราคิดว่าถึงยอดเล็กแต่ถ้าเค้าจะฟ้องก็คือฟ้อง และมันสามารถปิดจบได้ง่ายกว่า ยอดใหญ่ถ้าฟ้องก็ให้รอเข้าคิวอายัติเงินเดือนไปเลย เพราะเราไม่มีทรัพย์สินใด ๆ นอกเหนือจากเงินเดือนเท่านั้น รายได้พี่เศษอื่น ๆ ก็ไม่มี เลยคิดว่าการเก็บเงินของเรามันค่อนข้างจำกัดมาก ๆ
ยอดใหญ่ ๆ ของเราหลายตัวซะด้วย :shy:
เพือน ๆ คิดว่ายังไงกับแนวทางนี้คะ เพราะบางคนอาจจะคิดว่าปิดยอดใหญ่ ๆ ก่อนเพราะอาจจะฟ้องเร็วอะไรแบบนั้น

แนวทางคล้ายๆกันครับ ปิดยอดเล็กๆที่สามารถปิดได้ เพื่อลดจำนวนเจ้าหนี้
ยอดใหญ่ปิดไม่ทันก็ให้ฟ้อง

ตอนนี้ผมก็ได้หมายศาลของสินเชื่อกรุงศรี(ดรีมโลน) ยอดฟ้อง 3แสน ขึ้นศาลสิ้นเดือนหน้าครับ
แต่เหลือเป็นตัวสุดท้ายแล้ว เลยกะจะไปฟังข้อเสนอที่ศาล ถ้าจ่ายไหวดอกเบี้ยน้อยก็ทำยอมครับ
แต่ถ้าคุยไม่รู้เรื่อง หรือคิดดอกเยอะ ก็จะยื่นคำให้การครับ

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #68908 โดย MK245
คุณ IndyGirL คะ UOB กับ SCBT โทรเข้าที่ทำงาน คือโทรเข้าที่โต๊ะทำงานคุณเลยใช่มั๊ยคะ แล้วสรุปคุณได้บอกที่ทำงานไว้หรือเปล่าคะ

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #68912 โดย IndyGirL
เราทำงานสาขาแบงก์คะ เค้าจะโทรเข้ามือถือก่อนพอเรารับไม่ทันเพราะติดลูกค้าเค้าจะโทรเข้าที่ทำงานเบอกลางคะ ส่วนเรื่องปัญหาบัตรต่างๆ เราไม่ได้บอกที่ทำงานนะคะ แต่เราคิดว่าบางคนคงพอเดาๆ ได้ แต่ส่วนมากเค้าก็โทรแบบไม่ได้ประจานอะไร ให้ติดต่อกลับประมาณนี้
เราคิดว่าถ้าต่อไปต้องมีการขึ้นศาลหรืออายัติเงินเดือนเราอาจจะต้องสอบถามไปทาง hr ก่อนว่ามีการแจ้งหัวหน้างานมั้ยถ้าปกติไม่แจ้งเราก็อาจจะๆ ไม่บอก

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #68924 โดย mhoomhoo
เรามีเจ้าหนี้เป็นตัว Top เหมือนกัน ทั้ง U และ Ci ยอด 2 ตัวก็พอๆๆ กัน เข้ามาเก็บข้อมูล และให้กำลังใจค่ะ หลุดหนี้ในเร็ววันนะค่ะ

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #68935 โดย astone
สอบถามเรื่อ เคทีซีจากผู้ประสบปัญหาจริง
วันนี้เราได้รับโทสับจากเคทีซี บอกว่าให้จ่ายเงิน
เรา เลยบอกว่าตอนนี้ยังไม่มี
จนท ให้ชำระและปิดบัญชี งวดเดียว
เรา มีส่วนลดให้ไหม
จนท ไม่มีให้จ่ายทั้งหมด (ยอดเงินต้น 20,000 รวมดอก 3,000 เป็นบัตรกดเงินสด)
เรา ไม่สะดวกค่ะ สะวดอีกทีเดือน กรกฎาคมค่ะ ( ตอนนี้ปิดยูเมะกับเฟิร์ทช้อยอยุ่เพราะได้รับยอด 50%มา)
จนท ถ้าจ่านตอนเดือน กรกฎา ก็คือให้เจ้าหน้าที่จดเป็นคนเจรจาแล้วค่ะ
***แล้วนางก็วางสายเสียงดังปั้งใส่หูเรา****
เราหยุดมา 7 เดือนแล้วค่ะ เรากลีวโดนฟ้อง เพราะเรากะว่าเดือน กค.เราหมดภาระจ่ายส่วนลดของเฟิร์ทช้อยไปเราก็จะไปทยอยจ่ายนาง พอได้ยินแบบนี้กลัวค่ะเศร้า
เราเก็บเงินได้เดือนละ 10,000 ปิดได้ทีละสองบัตรต่อเดือน บัตรแต่ละใบก็ 3 งวดจบ
เฟิร์ทช้อย จบกัน เดือน มิ.ย จ่ายงวดสุดท้าย
ยูเมะ จบกันเดือน กค.งวดสุดท้าย
ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #68950 โดย IndyGirL
ตอบคุณ astone บัตรกดเงินสด เคทีซี ของเราเลือกชำระต่อหลังจากหยุดไปประมาณ 3 เดือน เพราะว่าตัวใหญ่ๆ เราเยอะมากกกก แสนอัปนีา 6-7 รายการ เราเองผ่อนไปเดือนละ 1,000 บาท ตัดดอกซะครึ่งนึงอ่ะคะ เนื่องจากเท่าที่อ่าน เคทีซี ไม่มีนโยบายลดเงินต้นอยู่แล้ว เราคิดว่าเราพอไหวในส่วนนี้ก็ส่งไป กลัวว่าเวลาฟ้องมันจะมาพร้อมๆ กันอ่ะคะ
แต่ในส่วนของช่วงที่เค้าทวงก็ไม่มีอะไรรุนแรง ออกจะทวงน้อยกว่าที่อื่นด้วยซ้ำคะ
เราเองก็เก็บเงินได้เดือนละ 10,000-15,000 ไม่มีทางปิดหมดก่อนโดนฟ้องแน่ ๆ เราเตรียมใจไว้แล้วอ่ะคะ
แนวทางเราคือ เน้นที่ตัวเล็ก ๆ ก่อนเพราะน่าจะปิดได้ง่ายสุด หรือทีาไหนเสนอเงื่อนไขที่ดีที่รับได้และพร้อมก็ปิดไป

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #69005 โดย astone

IndyGirL เขียน: ตอบคุณ astone บัตรกดเงินสด เคทีซี ของเราเลือกชำระต่อหลังจากหยุดไปประมาณ 3 เดือน เพราะว่าตัวใหญ่ๆ เราเยอะมากกกก แสนอัปนีา 6-7 รายการ เราเองผ่อนไปเดือนละ 1,000 บาท ตัดดอกซะครึ่งนึงอ่ะคะ เนื่องจากเท่าที่อ่าน เคทีซี ไม่มีนโยบายลดเงินต้นอยู่แล้ว เราคิดว่าเราพอไหวในส่วนนี้ก็ส่งไป กลัวว่าเวลาฟ้องมันจะมาพร้อมๆ กันอ่ะคะ
แต่ในส่วนของช่วงที่เค้าทวงก็ไม่มีอะไรรุนแรง ออกจะทวงน้อยกว่าที่อื่นด้วยซ้ำคะ
เราเองก็เก็บเงินได้เดือนละ 10,000-15,000 ไม่มีทางปิดหมดก่อนโดนฟ้องแน่ ๆ เราเตรียมใจไว้แล้วอ่ะคะ
แนวทางเราคือ เน้นที่ตัวเล็ก ๆ ก่อนเพราะน่าจะปิดได้ง่ายสุด หรือทีาไหนเสนอเงื่อนไขที่ดีที่รับได้และพร้อมก็ปิดไป

บอบคุณค่ะ IndyGirL เราก็คิดว่าจะจ่ายเดือนละ พัน แต่เขาบอกว่าจะให้เราจ่ายทั้งหมด นี่สิ

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #69008 โดย IndyGirL

astone เขียน:

IndyGirL เขียน: ตอบคุณ astone บัตรกดเงินสด เคทีซี ของเราเลือกชำระต่อหลังจากหยุดไปประมาณ 3 เดือน เพราะว่าตัวใหญ่ๆ เราเยอะมากกกก แสนอัปนีา 6-7 รายการ เราเองผ่อนไปเดือนละ 1,000 บาท ตัดดอกซะครึ่งนึงอ่ะคะ เนื่องจากเท่าที่อ่าน เคทีซี ไม่มีนโยบายลดเงินต้นอยู่แล้ว เราคิดว่าเราพอไหวในส่วนนี้ก็ส่งไป กลัวว่าเวลาฟ้องมันจะมาพร้อมๆ กันอ่ะคะ

บอบคุณค่ะ IndyGirL เราก็คิดว่าจะจ่ายเดือนละ พัน แต่เขาบอกว่าจะให้เราจ่ายทั้งหมด นี่สิ

เท่าที่ดูคุณ astone หยุดมานาน 7 เดือนแล้ว ถ้าเลือกกลับมาชำระมันจะต้องจ่ายกลบดอกเบี้ยค้างทั้งหมดใช่มั้ยคะ สถ่านะบัญชีจึงกลับมาเป็นปกติ แล้วค่อยทำการจ่ายต่อเดือนต่อไป

***อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะคะ กรณีถ้าเราเป็นคุณคงจะหยุดชำระต่อไปคะ ถ้าฟ้องก็ค่อยเลือกผ่อนชำระขั้นบันไดเหมือนสมาชิกท่านอื่น ๆ เคยไกล่เกลี่ยมา ระหวางนั้นกว่าจะฟ้อง อาจจะเก็บเงินไว้ปิดได้แล้วก็ได้นะคะ เคทีซี อาจจะไม่ลดเงินต้นแต่เท่าที่อ่านเค้ามีมหกรรมไกล่เกลี่ยตลอด น่าจะคุยง่ายกว่า ตอนนี้มันเหมือนกับทางคุณ กลับตัวไม่ได้ ไปต่อก็ไปไม่ถูก ยังไงลองคิดดี ดี ก่อนตัดสินใจใด ใด นะคะ ยังไง เพราะสุดท้ายมันก็ขึ้นอยู่กับการตัดสินใจของเราเอง

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #69018 โดย nun111
รบกวนคุณ indygirl ค่ะ

เนื่องจากเหนว่าปิดตัวciti ad ไปแล้ว
เลยเข้ามาขอคำแนะนำค่ะ

เรามี ยอดหนี้ citi 192,000บาท
จ่ายไป 10 งวด รวม 50,000 บาท
หยุดจ่ายไป 6เดือน
มีเจ้าหน้าที่โทรมาบอกว่า ให้แฮคัท เหลือ 90,000บาท 3งวด

เราพยายามอ่านกระทู้เก่าๆเยอะๆๆๆ แล้วแต่ยังไม่เข้าใจอยู่ดีว่า ยอดหนี้นี้คิดเป็นส่วนลดกี่เปอเซน

เจ้าหน้าที่บอกว่ามีดอกเบี้ย 28% และค่าติดตามทวงถามทำให้ยอดหนี้ตอนนี้อยู่ที่ 190,000 บาท เท่าเดิม

เรางง ว่า ทำไมแจ้งยอดหนี้เท่าเดิมเลยอย่างนี้ ที่เคยจ่ายไป50,000บาท คือศูนย์เปล่าหรือคะ

ของเพื่อนๆ แฮคัท เปนอย่างนี้หรือเปล่าคะ

ช่วยตอบเราหน่อยเถอะ เรางงจิงๆ ว่าเราโง่ก้อยอม

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.783 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena