ช่วยบอกวิธีหยุดจ่ายบัตรเครดิต และบัตรกดเงินสดด้วยค่ะ

8 ปี 3 วัน ที่ผ่านมา #84199 โดย phatth
สอบถามค่ะ กสิกรนี่จะฟ้องหลังจากหยุดหนึ่งปีใช่ไหมคะ แล้วมีใครที่หยุดนานกว่านั้นแล้วยังไม่ฟ้องบ้างไหมคะเพราะตอนนี้กสิกรเงียบมากจริงๆ :wake:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 2 วัน ที่ผ่านมา - 8 ปี 2 วัน ที่ผ่านมา #84218 โดย jackTs

phatth เขียน: สอบถามค่ะ กสิกรนี่จะฟ้องหลังจากหยุดหนึ่งปีใช่ไหมคะ แล้วมีใครที่หยุดนานกว่านั้นแล้วยังไม่ฟ้องบ้างไหมคะเพราะตอนนี้กสิกรเงียบมากจริงๆ

กสิกร ฟ้องประมาณ 1ปีครึ่งครับ

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 2 วัน ที่ผ่านมา #84230 โดย phatth

นกกระจอกเทศ เขียน:

phatth เขียน: สอบถามค่ะ กสิกรนี่จะฟ้องหลังจากหยุดหนึ่งปีใช่ไหมคะ แล้วมีใครที่หยุดนานกว่านั้นแล้วยังไม่ฟ้องบ้างไหมคะเพราะตอนนี้กสิกรเงียบมากจริงๆ

ขอบคุณค่ะพี่นกกระจอกเทศ :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:

8 ปี 2 วัน ที่ผ่านมา #84231 โดย phatth

phatth เขียน:

นกกระจอกเทศ เขียน:

ขอบคุณค่ะพี่นกกระจอกเทศ :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :สู้ๆ:

ดีใจจนวางผิดวางถูก ขอบคุณค่ะคุณนกกระจอกเทศ :ลั่ลล้า:

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #85048 โดย phatth
กสิกรหยุดมา11เดือน เจ้าหนี้ห่างหายไปเกือบ2เดือน วันนี้มีโทรมานึกว่าจะเสนอส่วนลดดีๆมาให้ แต่เสนอยอดมา9หมื่นห้า หึหึ ก็รอกันไป :wake:

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #85151 โดย gaara

น้าชู เขียน:

phatth เขียน: เจรจากับFC อยู่นาน ขอปิดที่33000จากยอด98500 แต่ทางสนง.ใหญ่ไม่อนุมัติ ตกลงกันได้ที่ยอด34500 เลยตัดใจปิดไปเนื่องจากยอดหนี้เกือบแสน
ก็น่าจะลดไป60กว่าเปอร์เซนต์ เงินก็หมดพอดี
สรุปรับปีใหม่ปิดไป2บัตร
Power buy 24500ปิด10000
FC 98500 ปิด 34500
ขอบคุณแนวทางของชมรม และเพื่อนสมาชิกที่ช่วยแชร์ประสบการณ์ :สู้ๆ: :สู้ๆ:

สุดยอดเลยครับคุณphatth
เก่งมากๆๆครับ คุยกับ fc อย่างไรครับ ขอแนวทางหน่อยครับ
ขอบคุณครับ

กรณีบัตร FC ที่ใช้ผ่อนของ เค้าจะลดให้แบบนี้มั้ยคะ

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #85162 โดย phatth

gaara เขียน:

น้าชู เขียน:

phatth เขียน: เจรจากับFC อยู่นาน ขอปิดที่33000จากยอด98500 แต่ทางสนง.ใหญ่ไม่อนุมัติ ตกลงกันได้ที่ยอด34500 เลยตัดใจปิดไปเนื่องจากยอดหนี้เกือบแสน
ก็น่าจะลดไป60กว่าเปอร์เซนต์ เงินก็หมดพอดี
สรุปรับปีใหม่ปิดไป2บัตร
Power buy 24500ปิด10000
FC 98500 ปิด 34500
ขอบคุณแนวทางของชมรม และเพื่อนสมาชิกที่ช่วยแชร์ประสบการณ์ :สู้ๆ: :สู้ๆ:

สุดยอดเลยครับคุณphatth
เก่งมากๆๆครับ คุยกับ fc อย่างไรครับ ขอแนวทางหน่อยครับ
ขอบคุณครับ

กรณีบัตร FC ที่ใช้ผ่อนของ เค้าจะลดให้แบบนี้มั้ยคะ

แบบนี้ต้องให้คุณนกกระจอกเทศหรือผู้รูท้านอื่นมาช่วยตอบแล้วล่ะเรื่องบัตรผ่อนสินค้า :shy:

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85791 โดย kichanchai

phatth เขียน: Hc อีกตัวแล้วรับปีใหม่ Central Card ยอด 34xxx ได้Hcที่13800 ลดไปราวๆ 60เปอร์เซนต์ :สู้ๆ:

หยุดกี่เดือนครับถึงได้ 60% ตอนนี้ผมหยุดไป 6 เดือนเสนอมา 45% เองครับ รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85816 โดย phatth

kichanchai เขียน:

phatth เขียน: Hc อีกตัวแล้วรับปีใหม่ Central Card ยอด 34xxx ได้Hcที่13800 ลดไปราวๆ 60เปอร์เซนต์ :สู้ๆ:

หยุดกี่เดือนครับถึงได้ 60% ตอนนี้ผมหยุดไป 6 เดือนเสนอมา 45% เองครับ รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ

Central card หยุดไปประมาณ 6 ค่ะ เครือกรุงศรีให้ส่วนลดดีคะ ส่วนใหญ่ลดมากกว่า50 เปอร์เซนต์
คุณต้องรออีกหน่อยค่ะ และที่phatth ได้ลดเยอะ เพราะยอมจ่ายงวดเดียวค่ะ เวลาคุยกับcentral card ก็จะแจ้งไปเลยค่ะว่าที่ทำงานไม่ให้โอที เงินที่จะมาHC นี่ก็เงินแทบจะก้อนสุดท้ายแล้ว อดทนรอค่ะ :สู้ๆ:

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86377 โดย phatth
มาupdate KBANKค่ะ หยุดมากนึ่งปีพอดี ยอดหนี้วิ่งไป190,000++ ขอhc ยอดไม่เกิน85000 ถ้าได้ก็จะเท่ากับได้ส่วนลดถึง55%
ทางK bank บอกให้ไปส่งเอกสารเพื่อขออนุมัติ

1.ข้อมูลบูโรเครดิต
2.เอกสารที่สถาบันการเงินที่โดนฟ้องขึ้นศาล

ควรส่งเอกสารเหล่านี้ให้ดีไหมหนอ แล้วถ้าที่เราHC ไปของเจ้าอื่นๆมันจะขึ้นในเครดิตบูโรรึยังว่าปิดหนี้ไปแล้ว

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86380 โดย jackTs

phatth เขียน: มาupdate KBANKค่ะ หยุดมากนึ่งปีพอดี ยอดหนี้วิ่งไป190,000++ ขอhc ยอดไม่เกิน85000 ถ้าได้ก็จะเท่ากับได้ส่วนลดถึง55%
ทางK bank บอกให้ไปส่งเอกสารเพื่อขออนุมัติ

1.ข้อมูลบูโรเครดิต
2.เอกสารที่สถาบันการเงินที่โดนฟ้องขึ้นศาล

ควรส่งเอกสารเหล่านี้ให้ดีไหมหนอ แล้วถ้าที่เราHC ไปของเจ้าอื่นๆมันจะขึ้นในเครดิตบูโรรึยังว่าปิดหนี้ไปแล้ว

ควรส่งเอกสารไปนะครับ ถ้าหากว่ามันสามารถให้ส่วนลดได้จริงๆ
ส่วนข้อมูลของเครดิตบูโร ไม่ต้องส่งไปให้มันหรอกครับ เพราะถ้ามันอยากรู้จริงๆ มันเองก็สามารถตรวจข้อมูลในเครดิตบูโรของลูกหนี้ได้ทุกคนอยู่แล้ว

.

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86389 โดย Khunaey5714
คุณ Phaatth สอบถามคะ Uob หยุดไปกี่เดือนคะ ส่วนลดดีมากเลยคะ ทางธนาคารเสนอส่วนลดให้เอง หรือเราบอกเค้าคะ ว่ามีส่วนลดไหมถ้าปิดบัญชี

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86391 โดย phatth

Khunaey5714 เขียน: คุณ Phaatth สอบถามคะ Uob หยุดไปกี่เดือนคะ ส่วนลดดีมากเลยคะ ทางธนาคารเสนอส่วนลดให้เอง หรือเราบอกเค้าคะ ว่ามีส่วนลดไหมถ้าปิดบัญชี

1.หยุดเข้าเดือนที่5ค่ะ
2.ทางธนาคารไม่ได้เสนอค่ะมีแต่ชวนปรับโครงสร้าง เราก็แกล้งบอกไปว่าทางเจ้าอื่นเขามีส่วนลดปิดบัญชี แล้วuob มีหรือไม่ uob ก็ตอบ ว่ามีแต่ลดแค่15-20%
phatth ก็เลยบอกไปว่าถ้าลดแค่นั้นคงยังไม่มีเงิน ตอนนี้มีเงินแค่70000 ขอให้ทางUOBดูให้หน่อย เพราะนี่คือก้อนสุดท้ายแล้ว ไม่รู้เมื่อไหร่จะหาเงินได้อีก ก็คุยกันยืดเยื้อหลายครั้งอยู่ สุดท้ายก็รีบปิดไป ได้ลดประมาณ38%ก็ไม่มากเท่าไหร่ แต่ไม่กล้าเสี่ยงรอ50% เพราะเจ้านี้เคี่ยวฟ้องเร็ว ลดน้อย เลยถ้าพอจบได้ก็จบ

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86569 โดย phatth
:ลั่ลล้า: อัพเดทกสิกรหน่อยค่ะ ยอด 2 บัตร หยุด 1ปี เต็มยอดวิ่งไป195xxx หลังจากต่อรองกันหลายรอบ ตกลงได้ปิดที่ยอด 85000 คิดเป็น56% จ่ายภายใน 30มิย นี้
ขอบคุณแนวทางชมรม ที่ทำให้หมดหนี้ไปอีกตัว
น้ำตาจิไหล
:laughing: :bye:

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #93333 โดย phatth
สอบถามค่ะ ว่าผ่อนรถกับธนชาติอยู่ และยังไม่ได้ปิดบัตรกดเงินสด ซึ่งหยุุดจ่ายมา 1ปี 10 เดือน
ถ้าเราผ่อนรถหมดตอนโอนรถ ธนชาตจะเรียกเก็บเงินที่ค้างของบัตรกดเงินสดด้วยได้ไหมคะ หรือคนละส่วนกัน

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #93334 โดย jackTs

phatth เขียน: สอบถามค่ะ ว่าผ่อนรถกับธนชาติอยู่ และยังไม่ได้ปิดบัตรกดเงินสด ซึ่งหยุุดจ่ายมา 1ปี 10 เดือน
ถ้าเราผ่อนรถหมดตอนโอนรถ ธนชาตจะเรียกเก็บเงินที่ค้างของบัตรกดเงินสดด้วยได้ไหมคะ หรือคนละส่วนกัน

เคยพิมพ์อธิบายไว้มานานแล้วครับ (อยู่ในด้านล่างสุดของกระทู้)

กฏเกณฑ์ การอายัด(ยึด)ทรัพย์สิน ภายในบ้านของจำเลย(ลูกหนี้)
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=2194&Itemid=64#57746

.

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #93340 โดย golfvi
มาเป็นกำลังใจให้กันครับผม สู้ๆๆ

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #93371 โดย phatth

golfvi เขียน: มาเป็นกำลังใจให้กันครับผม สู้ๆๆ

ขอบคุณค่ะ :สู้ๆ: :ลั่ลล้า:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.650 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena