ช่วยบอกวิธีหยุดจ่ายบัตรเครดิต และบัตรกดเงินสดด้วยค่ะ

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #71871 โดย phatth
ขอถามหน่อยค่ะ การรับโทรศัพท์ทวงหนี้ เราสามารถบอกไปเลยได้ไหมคะว่าตอนนี้ไม่จ่ายรอเก็บเงินปิดบัตรอย่างเดียว หรือว่าควรจะบอกยังไง มีใครแนะนำไหมคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #71872 โดย IndyGirL
:สู้ๆ: :สู้ๆ:

ระยะ 1-3 เดือนแรกของการหยุดจ่ายเราเองจะไม่เคยพูดกับเจ้าหนี้สักรายว่าจะรอทำ H/C เพราะเดี๋ยวเค้าจะว่าเราหัวหมอ มีเงินไม่ยอมจ่าย เราก็อ้างนู้น อ้างนี่ ไปเรื่อยเปื่อย

ระยะ 4-6 เดือนหลังส่วนมากเสนอประนอมหนี้ ตื้อเราอยู่สัก 1-2 อาทิตย์ เรายืนยันไม่ประนอมหนี้ เค้าก็จะเริ่มเสนอส่วนลดมาเองคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #71873 โดย phatth

IndyGirL เขียน: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

ระยะ 1-3 เดือนแรกของการหยุดจ่ายเราเองจะไม่เคยพูดกับเจ้าหนี้สักรายว่าจะรอทำ H/C เพราะเดี๋ยวเค้าจะว่าเราหัวหมอ มีเงินไม่ยอมจ่าย เราก็อ้างนู้น อ้างนี่ ไปเรื่อยเปื่อย
ขอบคุณมากค่ะ

ระยะ 4-6 เดือนหลังส่วนมากเสนอประนอมหนี้ ตื้อเราอยู่สัก 1-2 อาทิตย์ เรายืนยันไม่ประนอมหนี้ เค้าก็จะเริ่มเสนอส่วนลดมาเองคะ

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72239 โดย phatth
สอบถามหน่อยค่ะว่ามีเจ้าหนี้รายไหนบ้างที่ส่งคนไปทวงเราถึงที่ทำงานหรือที่บ้าน ที่อ่านเจอมีอิออน แล้วใครเคยเจอว่ามีเจ้าอื่นๆบ้างไหม

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72267 โดย อ้อย

phatth เขียน: สอบถามหน่อยค่ะว่ามีเจ้าหนี้รายไหนบ้างที่ส่งคนไปทวงเราถึงที่ทำงานหรือที่บ้าน ที่อ่านเจอมีอิออน แล้วใครเคยเจอว่ามีเจ้าอื่นๆบ้างไหม

อย่าไปกังวลเรื่องนั้นเลยครับ ผมก็เจอเมื่อวานนี้ของอิออน
ส่งคนมาเยี่ยมถึงบ้านและปริ้นสลิปทวงหนี้ให้แผ่นนึง
ความเห็นผมๆว่าทุกเจ้าหนี้เขามีสิทธิ์ส่งคนไปหาเราครับ
แต่ก็แค่แมสเซนเจอร์ธรรมดาๆเท่านั้น เราก็แค่รับเอกสารไม่ต้องเซ็นต์อะไรทั้งนั้น
และที่สำคัญเราไม่ให้เข้าบ้าน เขาก็ไม่มีสิทธิ์เข้านะครับ
สู้ๆครับ

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72304 โดย phatth

อ้อย เขียน:

phatth เขียน: สอบถามหน่อยค่ะว่ามีเจ้าหนี้รายไหนบ้างที่ส่งคนไปทวงเราถึงที่ทำงานหรือที่บ้าน ที่อ่านเจอมีอิออน แล้วใครเคยเจอว่ามีเจ้าอื่นๆบ้างไหม

อย่าไปกังวลเรื่องนั้นเลยครับ ผมก็เจอเมื่อวานนี้ของอิออน
ส่งคนมาเยี่ยมถึงบ้านและปริ้นสลิปทวงหนี้ให้แผ่นนึง
ความเห็นผมๆว่าทุกเจ้าหนี้เขามีสิทธิ์ส่งคนไปหาเราครับ
แต่ก็แค่แมสเซนเจอร์ธรรมดาๆเท่านั้น เราก็แค่รับเอกสารไม่ต้องเซ็นต์อะไรทั้งนั้น
และที่สำคัญเราไม่ให้เข้าบ้าน เขาก็ไม่มีสิทธิ์เข้านะครับ
สู้ๆครับ

ขอบคุณค่ะพอดีกลัวว่าคนของเจ้าหนี้จะไปเสียงดังที่ทำงานน่ะค่ะ พอดีทำงานโรงพยาบาล แต่ถ้ามาจริงก็ต้องเรียกยาม ไม่ก็โทรแจ้งตำรวจข้อข้อหาบุกรุกเลย ต้องสู้แล้วล่ะค่ะ :upset:

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72312 โดย j.namsommut

phatth เขียน:

อ้อย เขียน:

สู้ๆครับ

ขอบคุณค่ะพอดีกลัวว่าคนของเจ้าหนี้จะไปเสียงดังที่ทำงานน่ะค่ะ พอดีทำงานโรงพยาบาล แต่ถ้ามาจริงก็ต้องเรียกยาม ไม่ก็โทรแจ้งตำรวจข้อข้อหาบุกรุกเลย ต้องสู้แล้วล่ะค่ะ :upset:

ผมคิดไว้แล้ว ถ้ามีการขู่ว่าจะมาหาที่่บ้านหรือที่ทำงาน ผมก็จะบอกว่ามาเลย จะได้ถ่ายรูปประจาน ว่าคนหน้าตาแบบนี้แหละ คือคนชอบหากินบ่นหลังคน ชอบข่มขู่คน เพื่อจะได้ค่าติตตามทวงหนี้มาประทั้งชีวิต ไม่มีปัญญาทำมาหากินอย่างอื่น ...

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72370 โดย IndyGirL
มาทวงถึงที่นี่เราเองยังไม่เคยเจอนะคะ แต่ที่บ้านไม่แน่ใจเพราะส่วนใหญ่ทำงานกลับดึก แต่โทรเข้าที่ทำงานนี่เยอะคะ ช่วงแรก ๆ เพราะบางครั้งระบโทรศัพท์ไม่ทันจริง ๆ เราเองก็เคยกลัวนะคะว่าเค้าจะมาทวงที่ทำงานมั้ย เราหลบไม่ได้ด้วยซิคะ ทำงานธนาคารอ่ะคะ อยู่สาขา แต่ที่ผ่านมาหนุด 8 เดือนไม่เคยเจอคะ
ปล เท่าที่อ่านมาทวงที่บ้าน น่าจะเป็น อิออน citi ส่วนมากแบงก์อื่นยังอ่านไม่เจอ อิอิ

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72371 โดย phatth

IndyGirL เขียน: มาทวงถึงที่นี่เราเองยังไม่เคยเจอนะคะ แต่ที่บ้านไม่แน่ใจเพราะส่วนใหญ่ทำงานกลับดึก แต่โทรเข้าที่ทำงานนี่เยอะคะ ช่วงแรก ๆ เพราะบางครั้งระบโทรศัพท์ไม่ทันจริง ๆ เราเองก็เคยกลัวนะคะว่าเค้าจะมาทวงที่ทำงานมั้ย เราหลบไม่ได้ด้วยซิคะ ทำงานธนาคารอ่ะคะ อยู่สาขา แต่ที่ผ่านมาหนุด 8 เดือนไม่เคยเจอคะ

ปล เท่าที่อ่านมาทวงที่บ้าน น่าจะเป็น อิออน citi ส่วนมากแบงก์อื่นยังอ่านไม่เจอ อิอิ

ขอบคุณค่ะเริ่มสบายใจ เพราะหนี้ของเราไม่มีทั้งอิออน และciti แต่มีที่ฟ้องเร็วทั้งktc กับuob ไม่ทวงที่ทำงานแต่ฟ้องเร็ว ก็ว่ากันไป เราเลือกทางนี้แล้ว สู้ๆรอปลดหนี้

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #76260 โดย phatth
update ค่ะ ตอนนี้มีเสนอhc มาแล้วค่ะหลังจากหยุดไป3_4 เดือน
power buy ยอด22000 เสนอhc12000 ยังไม่มีเงิน
มีแค่10000 รอต่อรอง
central credit card ยอด31000 เสนอ19000 จนท.พูดจาวกวน ออกแนวข่มขู่ ขอต่อรองเหลือ15000บอกยังไงก็ไม่ให้ คงรอไปอีกยาวๆ

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #76269 โดย phatth
ใครมีประสบการณ์ฟ้องของUOB มั่งคะ ถ้ามีบัตร2ใบเขาฟ้องรวมไหม
แล้วเคยอ่านเจอว่าให้จ่ายคืนสูงสุดไม่เกิน12เดือน มียอดบัตรเครดิตรวมกับบัตรกดเงิน120700บาท เกรงว่าจะจ่ายภายใน12เดือนไม่ไหว
และช่วงนี่ได้รับข้อความชวนปรับโครงสร้างหนี้ให้ผ่อนได้สูงสุด60เดืิอน ใครมีประสบการ์ช่วยแชร์ด้วย

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #76271 โดย อ้อย

phatth เขียน: ใครมีประสบการณ์ฟ้องของUOB มั่งคะ ถ้ามีบัตร2ใบเขาฟ้องรวมไหม
แล้วเคยอ่านเจอว่าให้จ่ายคืนสูงสุดไม่เกิน12เดือน มียอดบัตรเครดิตรวมกับบัตรกดเงิน120700บาท เกรงว่าจะจ่ายภายใน12เดือนไม่ไหว
และช่วงนี่ได้รับข้อความชวนปรับโครงสร้างหนี้ให้ผ่อนได้สูงสุด60เดืิอน ใครมีประสบการ์ช่วยแชร์ด้วย

ลองอ่านข้อมูลของคุณpfsดูนะครับมีเคสของUOB

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=40430&Itemid=64&limitstart=100

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #76276 โดย phatth

อ้อย เขียน:

phatth เขียน: ใครมีประสบการณ์ฟ้องของUOB มั่งคะ ถ้ามีบัตร2ใบเขาฟ้องรวมไหม

ลองอ่านข้อมูลของคุณpfsดูนะครับมีเคสของUOB

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=40430&Itemid=64&limitstart=100

ขอบคุณมากค่ะ

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76520 โดย phatth
UOB เสนอส่วนลดมาให้20% ยอดรวม2 บัตร 120700 เหลือ96000
ยังสู้ไม่ไหวหรอก รอก่อนนะคนดี ใครมีประสบการณ์UOB ช่วยแชร์ ด้วยนะคะ จะมีโอกาสไหมหนอที่จะได้ส่วนลดที่40-50% เพราะยอดสูงลดมา20%บอกเลยจ่ายไม่ได้จริงๆ
:sweat: :shy:

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76522 โดย jackTs

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76523 โดย phatth

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76573 โดย phatth
KTC ฟ้องแล้วค่ะ หยุดจ่าย20/6/58 ฟ้อง21/10/58
เร็วยิ่งกว่าคำร่ำลือ สองบัตรรวมกันยอดประมาณ200000
ใครมีอะไรแนะนำบอกได้นะคะ ขึ้นศาลตลิ่งชัน ที่นี่มีมหกรรมลดอะไรบ้างไหมคะ ใครรู้บ้าง
ตอนนี้เตรียมใจอย่างเดียวค่ะ

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76574 โดย อ้อย

phatth เขียน: KTC ฟ้องแล้วค่ะ หยุดจ่าย20/6/58 ฟ้อง21/10/58
เร็วยิ่งกว่าคำร่ำลือ สองบัตรรวมกันยอดประมาณ200000
ใครมีอะไรแนะนำบอกได้นะคะ ขึ้นศาลตลิ่งชัน ที่นี่มีมหกรรมลดอะไรบ้างไหมคะ ใครรู้บ้าง

ลองโทรสอบถามดูนะครับ ว่าKTCจัดงานมหกรรมฯที่ศาลวันไหน
ของเดือนตค. ผมก็มีของKTC รอหมายศาลเช่นกันครับ
เตรียมข้อมูลแนวทางดีกว่าเตรียมใจนะครับ
เช่น ไปขอเลื่อนนัดแรก หรือ ไปงานที่เขาจัดขอผ่อนยาวๆดอก7.5%
หรือหลังจากเลื่อน นัดต่อไปก็ขอผ่อนยาวๆอีก ดอกเบี้ยอาจจะ10-15%
ขึ้นอยู่กับระยะเวลาที่เราเลือกผ่อน มีข้อมูลในนี้เยอะแยะครับเคสKTC
สู้ๆครับ

กระทู้นี้มีคำแนะนำของท่่านประธานฯครับเกี่ยวกับหนี้ของKTC

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=43730&Itemid=64

ศาลจังหวัดตลิ่งชัน
อาคารศาลจังหวัดตลิ่งชัน ถนน ทุ่งมังกร
แขวงฉิมพลี เขตตลิ่งชัน 10170
โทร. 02-4488355-64

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76576 โดย phatth

อ้อย เขียน:

phatth เขียน: KTC ฟ้องแล้วค่ะ หยุดจ่าย20/6/58 ฟ้อง21/10/58

ลองโทรสอบถามดูนะครับ ว่าKTCจัดงานมหกรรมฯที่ศาลวันไหน
ของเดือนตค. ผมก็มีของKTC รอหมายศาลเช่นกันครับ
เตรียมข้อมูลแนวทางดีกว่าเตรียมใจนะครับ
เช่น ไปขอเลื่อนัดแรก หรือ ไปงานที่เขาจัดขอผ่อนยาวๆดอก7.5%
หรือหลังจากเลื่อน นัดต่อไปก็ขอผ่อนยาวๆอีก ดอกเบี้ยอาจจะ10-15%
ขึ้นอยู่กับระยะเวลาที่เราเลือกผ่อน มีข้อมูลในนี้เยอะแยะครับเคสKTC
สู้ๆครับ

ศาลจังหวัดตลิ่งชัน
อาคารศาลจังหวัดตลิ่งชัน ถนน ทุ่งมังกร
แขวงฉิมพลี เขตตลิ่งชัน 10170
โทร. 02-4488355-64

ขอบคุณมากๆค่ะ

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76653 โดย phatth
สอบถามเรื่องมหกรรมKTC นี่เราจะถามได้ที่ไหนคะ ถามกับKTCเลยหรือเปล่าคะ แล้วถ้าเราเลื่อนศาลไป 1นัด KTC ก็ยังให้ผ่อน36 เดือนอยู่ใช่ไหมคะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.638 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena