ช่วยบอกวิธีหยุดจ่ายบัตรเครดิต และบัตรกดเงินสดด้วยค่ะ

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76678 โดย jackTs

phatth เขียน: สอบถามเรื่องมหกรรมKTC นี่เราจะถามได้ที่ไหนคะ

สอบถามเรื่องงานมหกรรมของ KTC
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41957&Itemid=64#58905

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76702 โดย phatth
โทรถามประชาสัมพันธ์ศาลตลิ่งชันและสอบถามกับKTC แล้ว เขาบอกที่ตลิ่งชันไม่มีมหกรรมศาลของKTC เลย
พอดีกำลังย้ายทะเบียนบ้านไปสามพราน นครปฐม ไม่รู้จะมีมหกรรมKTC ไหม หรือถ้าย้ายระหว่างนี้จะเป็นอะไรรึเปล่า

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76783 โดย phatth
วันนี้Umay เสนอยอดปิดให้52xxx จากยอด89xxx
ผ่อนได้5 เดือน ยังไม่รับข้อเสนอคะ เงินไม่ถึง
แถมเครือกรุงศรีเสนอบอกจะอนุมัติบัตรวีซ่าแพลตตินัมให้เราอีกทั้งๆที่เราค้างชำระFC กับcentral card อยู่เลยไม่รู้จะมาไม้ไหน บอกถ้าสนใจจะให้Massenger มารับเอกสารสำเนาบัตรประชาชนกับstatement บอกให้เขียนกำกับว่า"สำหรับบัตรกรุงศรีเท่านั้น"
อย่างนี้เขาจะแอบเอาเอกสารเราไปทำสัญญาปรับโครงสร้างหนี้รึเปล่า หรือว่าจะมีการอนุมัติบัตรใบใหม่ให้จริง งงๆนะนี่ แล้วถ้าแอบเอาไปปรับโครงสร้างหนี้จริง ถือว่า
ผิดกฏหมายไหมคะ เพราะตอนคุยกันเรามีอัดเสียงสนทนาไว้

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76950 โดย phatth
สอบถามค่ะ สนง.ลีดเดอร์นี่เป็นไงบ้าง คุยเรื่องส่วนลดง่ายหรือยากคะ พอดีเจ้าหนี้ทั้งกสิกรไทยกับธนชาติส่งเรื่องให้ลีดเดอร์ทั้งคู่เลย ใครมีประสบการณ์ช่วยแชร์ด้วยค่ะ

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76951 โดย jackTs

phatth เขียน: สอบถามค่ะ สนง.ลีดเดอร์นี่เป็นไงบ้าง คุยเรื่องส่วนลดง่ายหรือยากคะ พอดีเจ้าหนี้ทั้งกสิกรไทยกับธนชาติส่งเรื่องให้ลีดเดอร์ทั้งคู่เลย ใครมีประสบการณ์ช่วยแชร์ด้วยค่ะ

ไปคลิ๊กที่ช่อง "สืบค้น"

พิมพ์คำว่า "ลีดเดอร์"...เสร็จแล้วไปคลิ๊กที่ช่อง สืบค้น

.

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76953 โดย phatth

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #77891 โดย phatth
Hc เจ้าแรกไปแล้วค่ะ UOB เลยยอดรวม2บัตร129xxx
hc ไป80000ลดประมาณ37%
จากการศึกษามาUOB ค่อนข้างลดยาก เสนอมาเลยรีบปิดจบ ถือว่าได้ลดน้อย แต่ก็ปิดจบไป
เงินหมดพอดี เก็บเงินกันใหม่ :ลั่ลล้า:

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #79597 โดย phatth
พรุ่งนี้14ธ ค ไปขึ้นศาลKTC ยอดฟ้อง170xxxสอบถามหน่อยค่ะ
1.ถ้าขอเลื่อนศาลดอกเบี้ยคราวหน้าเขาจะยังให้ตามเงื่อนไขที่ฟ้องรอบแรกไหมคะ ควรเลื่อนหรือเปล่า
2.ยอมความหน้าศาลคือเราต้องเข้าพบศาลเพื่อยอมความหน้าบัลลังค์ใช่ไหมคะ

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #79632 โดย phatth
ไปทำยอมKTC หน้าศาลแล้ว ผ่อนขั้นบันไดดอกเบี้ย10%36งวด
ดีค่ะไม่น่ากลัว เขาให้เราเลือกจำนวนที่ต้องการผ่อนชำระในแต่ละปีเอง ก็เลือกยอดน้อยๆไปก่อนปีแรก หวังใจจะได้เก็บเงินHCตัวอื่น สู้ๆกันต่อไป :สู้ๆ:

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80236 โดย phatth
Hc อีกตัวแล้วรับปีใหม่ Central Card ยอด 34xxx ได้Hcที่13800 ลดไปราวๆ 60เปอร์เซนต์ :สู้ๆ:

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80238 โดย jackTs

phatth เขียน: Hc อีกตัวแล้วรับปีใหม่ Central Card ยอด 34xxx ได้Hcที่13800 ลดไปราวๆ 60เปอร์เซนต์

.

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80248 โดย Na99
สุดยอดได้ลดเยอะจังครับ :psy: เข้ามาดูแนวทาง ktc กับ uob ครับ

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80689 โดย phatth
กำลังจะปิดFirst Choice ยอดตอนหยุด86000หยุดมา7เดือน วิ่งไป98xxx ต่อรองขอจ่าย33000งวดเดียว
สู้สู้เลย o_)

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80692 โดย น้าชู

phatth เขียน: กำลังจะปิดFirst Choice ยอดตอนหยุด86000หยุดมา7เดือน วิ่งไป98xxx ต่อรองขอจ่าย33000งวดเดียว

ดีใจด้วยครับ
ขอให้ได้ยอดปิดตามที่ตั้งใจไว้ครับ

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80706 โดย phatth

น้าชู เขียน:

phatth เขียน: กำลังจะปิดFirst Choice ยอดตอนหยุด86000หยุดมา7เดือน วิ่งไป98xxx ต่อรองขอจ่าย33000งวดเดียว

ดีใจด้วยครับ
ขอให้ได้ยอดปิดตามที่ตั้งใจไว้ครับ

ขอบคุณค่ะ ต้องประหยัด อดออมอย่างมากเลยกว่าจะได้เงินสามหมื่นมา

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #80896 โดย phatth
FC ยอดปิด33000 บอกสนง.ใหญ่ไม่อนุมัติ ให้ปิดที่34400 เลยรอก่อน
Power Buy ยอดวิ่งไป24xxx ขอปิด10000 งวดเดียวเลยตกลงปิด ได้ลดไปเกือบ70% :ลั่ลล้า: หมดหนี้เป็นรายที่3
เดือนหน้าถ้าFC ให้ปิดที่33000ก็จะรีบปิดเลย :sweat:

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #80897 โดย phatth
ช่วยแชร์หน่อยค่ะมีใครโดนUmay ฟ้องบ้างคะ

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #80939 โดย ktc
หยุดจ่าย เก็บเงินไว้รอ hair cut ตามคำแนะนำชมรมฯ

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81154 โดย phatth
เจรจากับFC อยู่นาน ขอปิดที่33000จากยอด98500 แต่ทางสนง.ใหญ่ไม่อนุมัติ ตกลงกันได้ที่ยอด34500 เลยตัดใจปิดไปเนื่องจากยอดหนี้เกือบแสน
ก็น่าจะลดไป60กว่าเปอร์เซนต์ เงินก็หมดพอดี
สรุปรับปีใหม่ปิดไป2บัตร
Power buy 24500ปิด10000
FC 98500 ปิด 34500
ขอบคุณแนวทางของชมรม และเพื่อนสมาชิกที่ช่วยแชร์ประสบการณ์ :สู้ๆ: :สู้ๆ:

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81157 โดย IndyGirL

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.688 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena