หยุดจ่าย scb speedy cash 10 เดือน เพิ่งกล้าคุยกับบ.ทวงหนี้วันนี้ค่ะ ทำไงต่อดีล่ะคะเนี่ย

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #74630 โดย Anny_Ann
สู้ๆค่ะเปนกำลังใจให้ และขอติดตามเพื่อเปนข้อมูลนะคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #74891 โดย Pawich
จนป่านนี้ก็ยังเงียบค่ะ ... ไม่มีทั้งโทร ทั้งหมายศาล ทุกอย่างเลย

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #75199 โดย Pawich
เงียบไปเลย
คือ.. ถ้าไม่มีส่วนลดให้ก็อยากให้ฟ้องศาลไปเลยน้า

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76278 โดย Pawich
จนป่านนี้ก็ยังไม่มีใึครติดต่อมาเลยค่ะ หมายศาลก็ไม่มีมา เงียบกริบ

????

เข้าไปดูยอดหนี้ในอีซี่เน็ตมา เห็นลงวันกำหนดชำระไว้ที่ 10/09/2558 ยอดหนี้ 81,000 นิดๆละ ต้องจ่ายที้งหมด ไม่สามารถแบ่งจ่ายขั้นต่ำได้แล้ว

2 เดือนก่อน ยอดอยู่ที่ 78,000 จ่ายขั้นต่ำที่ 23,000 ค่ะ

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76279 โดย ching100
ผมก็ติดของ SCB อยู่เหมือนกันครับ แต่เป็นบัตรเครดิต วันนี้เพิ่งโทรมาสอบถาม บอกไปว่าไม่มีจ่าย ถ้ามีค่อยชำระเข้าไป รอลุ้นอย่างเดียวเหมือนกันครับ

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76307 โดย dah
ไทยพาณิชย์ยังใจดีกับคุณนะคะ แต่กับเรา หยุดจ่าย ก.พ. พอปลาย ก.ค. ก็มีคนเอาหมายมาส่งให้กับมือ

เลย วันจันทร์นี้จะขึ้นศาลละคะ ยอดคงสูงมั้งเลยมาเร็ว

แล้วจะมาเล่าสู่กันฟังนะคะ

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76308 โดย ultramanm78
ของผมโทรมาเมื่อกี๊เลยครับ Speedy Cash

ยอด 18000
หยุดประมาณ 4-5 เดือน เสนอมา 22900 ผ่อน เดือนละ 1000 23งวด
บอกลดเท่าเงินต้นได้ไหม บอกไม่ได้ ได้บัตรมา ผมผ่อนไปแค่ 2 งวดแล้วหยุดเลย เขาบอกไม่เข้าค่ายลดหนี้ให้ได้ แต่หยุดได้แค่ดอกเบี้ย ให้เวลา 2 วัน ว่าจะทำไม เลยมาปรึกษาพี่น้อง ชมรมเช่นกันครับ

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76879 โดย Pawich
เงียบกริบเลยค่ะ

โทรไปที่ธ.ดีมั้ยคะ ว่าเรื่องถึงไหนแล้ว

มันเงียบเกินไป ใจไม่ดีเลยค่ะ

โดนส่งฟ้องโเยไม่รุตัวแล้วรึป่าวเนี่ย????

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #77108 โดย Hawaiian
ขอตามเคส speedy cash ด้วยคนค่ะ
เมื่อกี้เจ้าหน้าที่โทรเข้ามา แจ้งว่าดอกเบี้ยเดินรายวัน ไม่มีส่วนลดปิดบัญชี ต้องจ่ายเต็มเท่านั้น
ก็เลยบอกเจ้าหน้าที่ให้ทำตามระบบ เพราะไม่พร้อมจ่าย :เฮ้อ: :เฮ้อ: :เฮ้อ:
งานนี้คงต้องรออย่างเดียว

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #77110 โดย ab-hong
ขอตาม speedy cash ด้วยคนครับ หยุดได้ 3 รอบบิลแล้วครับ ยอดประมาณ 2 แสน น่าจะไปเจรจาที่ศาล
:sweat:

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #77113 โดย dah
ไปศาล ของ สปีดี้มาแล้วค่ะ รายละเอียดอยู่ในกระทู้ของ dah นะคะ สำหรับสมาชิกที่อยากทราบ

รายละเอียด และบรรยากาศที่ศาล (สืบค้น ใส่ชื่อ dah น่าจะหาเจอค่ะ)

คร่าวๆ คือ ไปทำยอมค่ะ ซื้อเวลานิดนึง ระหว่างรอขายบ้าน ถ้าโชคดีจะได้เอาเงินไปจ่ายเค้า

ข้อตกลง จ่ายน้อยๆ พอไหว ให้จบใน 24 งวด

แต่ก็ได้รับหมายที่ 2 แล้ว ของ KTC ถ้าเป็นได้ จะไปขอเลื่อนสักนัดนึง รอโบนัสปลายปีก่อนค่ะ

ขอให้โชคดีค่ะ

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #77933 โดย Pawich
วันนี้มีเรื่องสงสัยอีกละ
บ/ชเงินเดือนใช้ของ scb ค่ะ(คนละบ/ชกะตอนทำบัตรนะคะ) ทุกทีเงินเดือนออกตอนเช้าๆจะรีบโอนไปบ/ชธ.อื่นไว้ก่อน แต่วันนี้ลืมค่ะ
มารุ้ตัวอีกทีก็เย็นๆแล้ว แต่เงินไม่ยักกะถูกดูดไปนะคะ
เมื่อ เดือนสิงหา เคยถูดดูดเงิน 800 บาทในบ/ชที่ใช้ทำบัตรไปแล้ว 1 ครั้งค่ะ
เค้าเริ่มนับรอบหยุดจ่ายเราใหม่ใช่มั้ยคะ ถ้าเป็นงั้นจริง เท่ากับตอนนี้ หยุดจ่ายมา 2 เดือนสินะ :sweat:

แต่แปลกใจที่ยังไม่ดูดเงินในบ/ชใหม่เราไป ทั้งที่ในอีซี่เน็ตนี่ มีครบทุกบ/ชทั้งเก่า+ใหม่เลย

แบบนี้.. เมื่อไหร่จะมีจนท.มาติดต่อทวงหนี้หรือส่งฟ้องซะทีล่ะเนี่ย เซ็งกะสถานะตัวเองเหลือเกิน :upset:

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78374 โดย Pawich
จนวันนี้ ก็ยังไม่มีใครโทรมาทวงหนี้เลย อะไรกันนี่
โทรถามที่บ้าน เค้าก็ว่าไม่มีจม.อะไรส่งไปที่นั่น (สงสัยจะส่งไปที่ทำงานเก่าล่ะมั้งเนี่ย)

เช็คยอดในเน็ตตอนนี้ยอดวิ่งไป 84,000 นิดๆ(เงินต้นเพียวๆ 65,000) จากเมื่อเดือน 9 อยู่ 81,000 นิดๆ

เจ้าหนี้จ๋า ลูกหนี้รอการติดต่ออยู่นาค้าาาาาา

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78380 โดย Phuwadin
มีหนี้กับ scb speedy cash เหมือนกันคะยอดยู่ที่ 35000 บาท หยุดไปประมาน7เดือนแล้วก้อมีโทรมาทวงเรื่อยๆนะคะ ที่เจอมากับตัวคือให้ส่วนลอยากมากคะสอบถามเรื่องส่วนลดก้อให้ได้แค่ตัดในส่วนที่เป็นดอกเบี้ยออกไป ตอนนั้นมีเฟิร์สช้อยมาเสนอส่วนลดให้ก่อนเลยตัดสินใจจ่ายเฟิร์สช้อยไปก่อน แอบกังวลเรื่องโดนฟ้องเหมือนกันคะ เพราะว่าจะจ่ายเฟิร์สช้อยหมดก้อเดือน ก.พ59 กลัวจะฟ้องก่อนกพ.นี่แย่เลย
หาเงินไม่ทันแน่ๆ

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78410 โดย astone
วันนี้ SCB Speedy โทรมาแต่เปลี่ยนบริษัทกฎหมาย หยุดมา 1 ปี เต็ม เงินต้น 33,000 ยอดอยู่ที่41,000
ถามว่าต้องการจะปิดมั้ย เลยบอกว่ายังไม่มีตัง เพราะเดือนนี้จะปิด City ต้องรออีกทีเดือน มกราคมปีหน้า
จนท.เลยถามว่าหรือต้องการจ่าย 10 เดือน เดือนละ 4พันกว่าบาม ก็เท่ากับว่ามันไม่ลดอะไรให้เราเลยหรอ SCB ยิ่งปล่อยนานเหมือนดอกเดินแถมไม่คุยเรื่องส่วนลด

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78419 โดย ดอกไม้สีขาว
อดทนอีกนิด
ยังไงก็มีส่วนลดค่ะ ขึ้นอยู่กับสนง. ที่ดูแลมากกว่า
เราก็เคยเจอแบบนี้ื ยืนยันด้วยนะว่าทำงานนี้มายี่สิบกว่าปี SCB ไม่เคยมีนโยบายให้ส่วนลด
หาว่าเรามั่ว เพราะมายืนยันว่าญาติเราได้ส่วนลด เยอะด้วย
แต่สุดท้ายเราก็ได้ปิดที่ส่วนลดประมาณ 50%
family plus // speedy cash เราได้ประมาณ 50%
speedy loan ได้ประมาณ 75%
มีส่วนลดทั้งนั้น ขึ้นอยู่กับสนง. กฎหมายแต่ละแห่งว่าโหดร้ายแค่ไหน
และวิธีการพูดของเราก็มีส่วนค่ะ

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78425 โดย Pawich
ใช่ค่ะ ยิ่งปล่อยนาน ดอกยิ่ง้พิ่ม และไม่ยอมให้ส่วนลดเลย
ตั้งใจจะปล่อยให้ฟ้องค่ะ แล้วค่อยผ่อนจ่ายกันไป หรือถ้าได้ส่วนลด 30% ผ่อนจ่าย 12 งวดก็โอเคค่ะ (จะได้มั้ยเนี่ย :shy: )

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78458 โดย ying001
จะมาเล่ากับ SCB นี่แหละค่ะ

บัตร speedy cash ขาดชำระ 1 ปีพอดี บริษัททวงหนี้ (บริษัท บี แอนด์ บี) โทรมาวันที่ 29/10/58 เสนอลดยอดให้ จากยอดปัจจุบัน 70,800 บาท ลดเหลือ 44,000 บาท แต่ต้องจ่ายภายในวันที่ 30/10/58 ให้เวลาวันเดียวค่ะ เราก็ปฏิเสธไป เพราะให้ไม่ทันจริงๆค่ะ แค่วันเดียว

วันนี้โทรมาอีก บอกว่าจะให้ชำระปิดยอด ให้โอกาสถึงวันที่ 20/11/58 แต่ยอดปิดเพิ่มขึ้นค่ะ เป็น 49,000 บาท เค้าบอกว่าถ้าปิดไม่ได้ จะส่งเรื่องเราไปตามระบบเลย คือ งง..ยอด H/C เพิ่มขึ้นอีกตั้ง 5,000 บาทค่ะ เราเลยปฏิเสธไปค่ะ ไม่รู้จากนี้จะเป็นยังไงต่อค่ะ ใครมีประสบการแบบนี้บ้างคะ

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78462 โดย pfs
ขึ้นอยู่กับความพร้อมของเงินในมือค่ะ ถ้าพร้อมก็ต่อรองขอส่วนลด 50% ไปเลย

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78468 โดย Phuwadin

ying001 เขียน: จะมาเล่ากับ SCB นี่แหละค่ะ

บัตร speedy cash ขาดชำระ 1 ปีพอดี บริษัททวงหนี้ (บริษัท บี แอนด์ บี) โทรมาวันที่ 29/10/58 เสนอลดยอดให้ จากยอดปัจจุบัน 70,800 บาท ลดเหลือ 44,000 บาท แต่ต้องจ่ายภายในวันที่ 30/10/58 ให้เวลาวันเดียวค่ะ เราก็ปฏิเสธไป เพราะให้ไม่ทันจริงๆค่ะ แค่วันเดียว

วันนี้โทรมาอีก บอกว่าจะให้ชำระปิดยอด ให้โอกาสถึงวันที่ 20/11/58 แต่ยอดปิดเพิ่มขึ้นค่ะ เป็น 49,000 บาท เค้าบอกว่าถ้าปิดไม่ได้ จะส่งเรื่องเราไปตามระบบเลย คือ งง..ยอด H/C เพิ่มขึ้นอีกตั้ง 5,000 บาทค่ะ เราเลยปฏิเสธไปค่ะ ไม่รู้จากนี้จะเป็นยังไงต่อค่ะ ใครมีประสบการแบบนี้บ้างคะ

ไม่มีเสนอว่าให้แบ่งชำระเป็นงวดเลยหรอคะ โหดมากอ่ะแค่วันเดียวใครจะทัน

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.619 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena