หยุดจ่าย scb speedy cash 10 เดือน เพิ่งกล้าคุยกับบ.ทวงหนี้วันนี้ค่ะ ทำไงต่อดีล่ะคะเนี่ย

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78481 โดย Pawich
โห นานๆโทรมาทีนี่อย่างโหดอ่ะ
แบบนี้ ของเราคงต้องรอเค้าโทรมาอีกหลายเดือนแน่ๆ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78496 โดย astone

ดอกไม้สีขาว เขียน: อดทนอีกนิด
ยังไงก็มีส่วนลดค่ะ ขึ้นอยู่กับสนง. ที่ดูแลมากกว่า
เราก็เคยเจอแบบนี้ื ยืนยันด้วยนะว่าทำงานนี้มายี่สิบกว่าปี SCB ไม่เคยมีนโยบายให้ส่วนลด
หาว่าเรามั่ว เพราะมายืนยันว่าญาติเราได้ส่วนลด เยอะด้วย
แต่สุดท้ายเราก็ได้ปิดที่ส่วนลดประมาณ 50%
family plus // speedy cash เราได้ประมาณ 50%
speedy loan ได้ประมาณ 75%
มีส่วนลดทั้งนั้น ขึ้นอยู่กับสนง. กฎหมายแต่ละแห่งว่าโหดร้ายแค่ไหน
และวิธีการพูดของเราก็มีส่วนค่ะ

ถ้าเป็นแบบที่คุณ ดอกไม้สีขาวพูดก็อพอมีกำลังใจขึ้นมาหน่อย เพราะเดือนนี้เราปิด city เดือนหน้าจะเริ่มปิด KTC

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #79567 โดย ying001
ไม่มีให้ผ่อนเลยค่ะ ให้จ่ายเป็นก้อนทีเดียวเลยค่ะ

ยอดแฮร์คัทก็เพิ่ม เลยไม่ได้จ่ายไป ทาง สนง.บอกว่าจะส่งเรื่องฟ้องศาล แล้วนี่ก็เงียบหายไปเลยค่ะ ไม่ติดต่อกัลบมาอีกเลยค่ะ

สงสัยคงจะส่งฟ้องจริงละ เพราะว่าค้างชำระ SCB ตั้งแต่ ก.ย.ปีที่แล้วอ่ะค่ะ

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #79612 โดย Pawich

ying001 เขียน: ไม่มีให้ผ่อนเลยค่ะ ให้จ่ายเป็นก้อนทีเดียวเลยค่ะ

ยอดแฮร์คัทก็เพิ่ม เลยไม่ได้จ่ายไป ทาง สนง.บอกว่าจะส่งเรื่องฟ้องศาล แล้วนี่ก็เงียบหายไปเลยค่ะ ไม่ติดต่อกัลบมาอีกเลยค่ะ

สงสัยคงจะส่งฟ้องจริงละ เพราะว่าค้างชำระ SCB ตั้งแต่ ก.ย.ปีที่แล้วอ่ะค่ะ

สู้ๆนะคะ นี่ก็ไม่โทรมาเลยค่ะ
ล่าสุดเช็คยอดดู เห็นมียอดจ่ายขั้นต่ำ พันหกกว่าๆโผล่มาอีกละ

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80105 โดย chalempt
สอบถามคุณ pfs เงินเดือนผมเข้า SCB ถ้าหยุดจ่ายบัตรเครดิต+บัตรกดเงินสด ธนาคารจะดูดเงินเราไหมคับ(ตั้งดูดอัตโนมัติ) ถ้าเรารู้ว่าเงินเข้าก็รีบโอนออกไปแบงอื่นเลย..... พอเป็นไปได้ไหมคับ

pfs เขียน: ช่วงก่อนเจรจาผ่อนจ่ายก็ใช้วิธีตั้งนาฬิกาปลุกช่วงที่เงินเดือนจะโอนเข้าประมาณตีสี่ทุกๆวันสิ้นเดือน โดยใช้โอนทางอินเตอร์เน็ตไปไว้แบงค์อื่นที่ไม่ได้มีหนี้บัตร ก็ทำแบบนี้มา 8-9 เดือนแต่ก็โชคดีที่รอดมาได้ไม่โดนยึดเงินเดือนค่ะ

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80118 โดย Pawich

chalempt เขียน: สอบถามคุณ pfs เงินเดือนผมเข้า SCB ถ้าหยุดจ่ายบัตรเครดิต+บัตรกดเงินสด ธนาคารจะดูดเงินเราไหมคับ(ตั้งดูดอัตโนมัติ) ถ้าเรารู้ว่าเงินเข้าก็รีบโอนออกไปแบงอื่นเลย..... พอเป็นไปได้ไหมคับ

pfs เขียน: ช่วงก่อนเจรจาผ่อนจ่ายก็ใช้วิธีตั้งนาฬิกาปลุกช่วงที่เงินเดือนจะโอนเข้าประมาณตีสี่ทุกๆวันสิ้นเดือน โดยใช้โอนทางอินเตอร์เน็ตไปไว้แบงค์อื่นที่ไม่ได้มีหนี้บัตร ก็ทำแบบนี้มา 8-9 เดือนแต่ก็โชคดีที่รอดมาได้ไม่โดนยึดเงินเดือนค่ะ

เราก็เหมือนกันค่ะ แถมโดนดูดตังโดยไม่รู้ตัวด้วย
เงินเดือนเข้าตรงเวลาค่ะ เข้าปุ๊บเราก็โอนไปอีกแบงค์นึง แต่ที่โดนดูดไปเป็นเงินที่คนอื่นโอนมาให้ไม่รู้ตัวค่ะ

ตอนนี้ได้รับจม.ทวงจากบ.รับจ้างแล้วค่ะ ส่งมาที่ทำงานใหม่ แต่ก้ยังไม่เคยมีโทรใดๆมาเลยนะคะ เงียบกริบตลอดเลย

ทำไงต่อดีคะ หลังปีใหม่ควรโทรไปหาหรือว่ารอให้เขาติดต่อมาเองดีคะ?

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80149 โดย ampaisri
ติดตามด้วยคนค่ะ
ของเรา หยุดจ่าย 2/6/58 ค้างจ่ายรอบบิลที่ 7 ยังเป็นสนง.กฏหมายกรัณ โทรมาสอบถามยอดจ่าย ยังคงยุให้จ่ายขั้นต่ำ หรือจ่ายแบบหยุดดอกเบี้ย เช่นเคย เราก็บอกปล่อยตามระบบไปก่อน 7 เดือนละยังไม่เปลี่ยน สนง.กฏหมายสักที รอบนี้ขู่ ว่าจะส่งเรื่องฟ้อง :ไม่ยอม: :ไม่ยอม:

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80396 โดย ampaisri
ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ scb speedy cash
สนง. กฏหมาย เสนอให้จ่ายแบบหยุดดอกเบี้ย 1800 เดือน ถ้าไม่จ่าย ก็ส่งเรื่องฟ้อง
ค้างรอบบิลที่ 8 ยอดหยุด 57000+ ยอดปัจจุบัน 67000+
กำลังตัดสินใจค่ะ ว่าจะจ่ายหยุดดอกเบี้ย รึปล่อย ฟ้องดี

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80399 โดย pfs
ปล่อยให้ฟ้องเจ้าเจรจาผ่อนจ่ายที่ศาลได้ 24 เดือน ไม่มีดอกเบี้ยค่ะ อย่าตกลงนอกศาลเสียเปรียบค่ะ ไปศาลไม่น่ากลัวหรอกค่ะ

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80402 โดย ampaisri

pfs เขียน: ปล่อยให้ฟ้องเจ้าเจรจาผ่อนจ่ายที่ศาลได้ 24 เดือน ไม่มีดอกเบี้ยค่ะ อย่าตกลงนอกศาลเสียเปรียบค่ะ ไปศาลไม่น่ากลัวหรอกค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ คุณ pfs. (o_O) (o_O)
กำลังเครียดเลยค่ะ ว่าจะเลือกทางไหนดี

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80411 โดย tb1
ขอติดตามด้วยคนค่ะ.

มียอดspeedy cash 80000
เครดิต family plus 100000

หยุดจ่าย1เดือนแล้ว โทรมาน้อยมาก

พอบอกไม่มีเงิน ก็ไม่ได้ว่าอะไร บอกแค่แล้วจะติดต่อมาใหม่

อย่างนี้น่ากลัวนะเนี่ย

#แม่ลูกอ่อน ไม่มีรายได้ แต่ก็สู้ค่ะ ไม่มี ไม่หนี ไม่จ่าย มีเมื่อไหร่จ่ายเมื่อนั้น หุหุ

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80418 โดย leadglass
ในฐานะที่ดิฉันขึ้นศาลมาแล้ว 2-3 รอบ
ขอบอกเลยค่ะว่า ไม่ต้องกลัวการขึ้นศาล
คุยที่ศาล คุยง่ายและคุยดีกว่าคุยกะพวกทวงทางโทรศัพท์เยอะเลยค่ะ บางทียังไม่ทันคุยเลยทนายก็ยื่นข้อเสนอที่ดีมาให้เราก่อนละ

ถ้าตกลงกันไม่ได้ก็ไปขอศาลท่านเลื่อนนัดแล้วระหว่างนี้ก็เก็บเงินให้เร็วๆ คอยเจรจาขอ H/C ให้ได้ หรือไม่ก็ตัดสินใจว่าจะยื่นสู้หรือไม่ (แต่ถ้าไม่คิดจะสู้ก็ไม่ควรขอศาลท่านเลื่อนพร่ำพรื่อนะคะ เป็นการโหลดงานท่าน อีกหน่อยท่านอาจจะไม่ใจดีให้กับลูกหนี้อย่างเราๆ แล้วก็ได้)

ส่วนตัวดิฉันไม่แคร์เรื่องส่งฟ้องละค่ะ ตอนนี้กำลังโดน SCB ไล่บี้อยู่ ตัว Speedy loan ขู่ฟ้องละ บอกให้รอรับหมายศาลเลย (จ๊ะ ส่งมาสิ จะรอเซ็นรับกับมือเลย)
ส่วน Speedy cash บัตร visa กับบัตร master card นานๆ ทวงทีแต่ให้ส่วนลดน้อยยยยยยย มาก (คือลดไม่เกิน 15% ทั้งๆ ที่หยุดมาเกือบปีละ)

ถ้าไม่ลดก็ไม่คุย ไม่จ่ายแหละ ก็เงินไม่พอจะจ่ายนี่นา ไม่งั้นไม่ลากยาวมาขนาดนี้หรอกนิ

สิ่งสำคัญคือ ระหว่างที่เค้าไม่ทวง ไม่ติดต่อมา คุณต้องรีบหา รีบเก็บเงินให้ได้เยอะๆ ไวๆ ที่สุด ค่ะ
แทนที่จะเอาเวลามานั่งวิตกจริตว่า จะฟ้องรึยัง ๆๆๆ

มีเงินในมือก็มีอำนาจต่อรองจ๊ะ อย่าปล่อยเวลาให้เปล่าประโยชน์

สู้ๆ ค่า

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80420 โดย ampaisri

leadglass เขียน: ในฐานะที่ดิฉันขึ้นศาลมาแล้ว 2-3 รอบ
ขอบอกเลยค่ะว่า ไม่ต้องกลัวการขึ้นศาล
คุยที่ศาล คุยง่ายและคุยดีกว่าคุยกะพวกทวงทางโทรศัพท์เยอะเลยค่ะ บางทียังไม่ทันคุยเลยทนายก็ยื่นข้อเสนอที่ดีมาให้เราก่อนละ

ถ้าตกลงกันไม่ได้ก็ไปขอศาลท่านเลื่อนนัดแล้วระหว่างนี้ก็เก็บเงินให้เร็วๆ คอยเจรจาขอ H/C ให้ได้ หรือไม่ก็ตัดสินใจว่าจะยื่นสู้หรือไม่ (แต่ถ้าไม่คิดจะสู้ก็ไม่ควรขอศาลท่านเลื่อนพร่ำพรื่อนะคะ เป็นการโหลดงานท่าน อีกหน่อยท่านอาจจะไม่ใจดีให้กับลูกหนี้อย่างเราๆ แล้วก็ได้)

ส่วนตัวดิฉันไม่แคร์เรื่องส่งฟ้องละค่ะ ตอนนี้กำลังโดน SCB ไล่บี้อยู่ ตัว Speedy loan ขู่ฟ้องละ บอกให้รอรับหมายศาลเลย (จ๊ะ ส่งมาสิ จะรอเซ็นรับกับมือเลย)
ส่วน Speedy cash บัตร visa กับบัตร master card นานๆ ทวงทีแต่ให้ส่วนลดน้อยยยยยยย มาก (คือลดไม่เกิน 15% ทั้งๆ ที่หยุดมาเกือบปีละ)

ถ้าไม่ลดก็ไม่คุย ไม่จ่ายแหละ ก็เงินไม่พอจะจ่ายนี่นา ไม่งั้นไม่ลากยาวมาขนาดนี้หรอกนิ

สิ่งสำคัญคือ ระหว่างที่เค้าไม่ทวง ไม่ติดต่อมา คุณต้องรีบหา รีบเก็บเงินให้ได้เยอะๆ ไวๆ ที่สุด ค่ะ
แทนที่จะเอาเวลามานั่งวิตกจริตว่า จะฟ้องรึยัง ๆๆๆ

มีเงินในมือก็มีอำนาจต่อรองจ๊ะ อย่าปล่อยเวลาให้เปล่าประโยชน์

สู้ๆ ค่า

ขอบคุณ ค่ะ คุณ leadglass :love:

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80449 โดย Pawich
เมื่อวันจันทร์โทรไปหาเองเลยค่ะ ตามเบอร์ในจม.น่ะแหล่ะ
จนท.ให้ส่วนลดมา 57k จากยอดหนี้ 87k แต่เราขอจ่ายเดือนหน้าหรือไม่ก็แบ่งจ่าย 2 เดือน
จนท.ก็รับเรื่องไว้
เมื่อวานโทรมาว่าถ้าจ่ายเดือนนี้จะลดเหลือ 53 แต่จ่ายเดือนหน้าคือ 57 ตามที่เราขอ
เห็นว่าถ้าตกลงให้แฟกบัตรปชชแล้วเขียนภาระหนี้ + คชจ.ต่างๆลงไปแล้วเขียนยอดที่จะจ่ายพร้อมวันที่จะจ่ายไปให้เค้า
นี่ยังไม่รับปากเค้านะคะ
เพราะถ้าจ่ายเดือนนี้ คำนวณแล้วคงมีให้ซัก 47-48 เองล่ะค่ะ
ว่าจะโทรไปขออยู่นี่

จะได้ป่าวว้าาาา

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80450 โดย pfs
มีกำลังเท่าไหร่ที่มั่นใจว่าจ่ายได้ก็ต่อรองดูบอกไปเลย (สมมุติว่าลดไป 50%) ก็บอไปว่ายอดนี้ยังต้องไปกู้เขามาเพิ่ม ถ้าไม่ได้ก็จะได้เลือกเจ้าอื่นที่ให้ส่วนลดมากกว่า ต้องพยามต่อส่วนลดให้ได้สุดๆ แล้วค่อยต่อรองแบ่งจ่ายค่ะ

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80624 โดย Pawich
วันนี้ตกลงทำ h/c กันที่ยอดปิด 53,000 จ่ายสิ้นเดือนค่ะ

ส่งไฟล์สแกน บัตรปชช.ที่เขียนระบุยอดนี้พร้อมวันที่จะจ่าย เซ็นต์ชื่อเรียบร้อยให้ทางอีเมล์ของพนง.ไปละค่ะ รอแต่เอกสารจากทางบ.ตอบรับมาล่ะค่ะ แล้วค่อยนำเอกสารตัวนั้นไปจ่ายที่แบงค์

ส่วนตัวพอใจกับยอดนี้แล้วค่ะ เพราะมีหนี้แค่ยอดนี้ยอดเดียว ปิดได้ก็เป็นไทแก่ตัว สบายใจเสียที

ลาที บัตรเงินสด + เครดิตทั้งหลาย... คุณไม่เหมาะกับเราแล้ว~~ :ลั่ลล้า:

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82907 โดย astone
สอบถามหน่อยค่ะ เราติด Speedy cash ยอด 33,000 ตอนนี้รวมดอกอยู่ที่ 45,000 ตอนสิ้นปีมีบริษัทกฎหมาย โทรมาเสนอให้ปิด 25,000 รอดเดียวจบ หน้าเลยปี 58 ธนาคารไม่มีนโยบายลด เลยปฏิเสธ เพราะกำลังไม่พอ ตอนนี้สำนักกฎหมายไม่รู้ว่าที่เดียวกันรึเปล่าส่งเอกสารไปบ้าน แม่โทรมาบอกแม่ตกใจมาก แต่ก้ออธิบายให้แม่ฟัง ผ่านมา ปีกว่าแล้วอยากรู้ว่า SCB จะแฮร์คัตให้เราไหม ถ้าแฮร์คัตแล้วเราผ่อนได้ก้อโอเค
เหมือนฟังๆว่าเขาไม่มีนโยบายลด ลึกก็กลัวฟ้องเหมือนกัน

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82912 โดย น้าชู

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #83048 โดย ดอกไม้สีขาว
เช็คยอด SCB ในเน็ต เช็คยังไงคะ
อยากเช็คบ้าง
ตอนนี้ค้างจ่ายบัตร SCB Family Plus

8 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83699 โดย pinya
รบกวน ขอถาม คุณ pfs ถ้าไปเจรจาที่ศาล สามารถผ่อนสูงสุดได้กี่เดือนค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.611 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena