เป็นหนี้บัตรกดเงินสด และ สินเชื่อบุคคล หลายใบ หยุดจ่ายเดือนแรก พ.ย.58

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90958 โดย Tom9449

rainy2016 เขียน: update 14/11/59
หนี้เคทีซี หักคอจ่ายไป เป็นงวดที่ 3 ...วันศุกร์ มีเจ้าหน้าที่เคทีซี โทรติดมา ถ้าจะปิด ลดดอกเบี้ยให้ 70% ถ้าไม่มีเงินก้อน แบ่งจ่าย 12 งวด ตกเดือนละ 9xxx ไม่มีกินพอดี ... คงหลับหู หลับตา หักคอไปก่อน ถ้าเจ้าหนี้จะอายัดเงินเดือน ก็สุดแท้ :vomit:

คุณrainy2016หักคอจ่ายเดือนละเท่าไหร่ครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90968 โดย rainy2016

Tom9449 เขียน:

rainy2016 เขียน: update 14/11/59
หนี้เคทีซี หักคอจ่ายไป เป็นงวดที่ 3 ...วันศุกร์ มีเจ้าหน้าที่เคทีซี โทรติดมา ถ้าจะปิด ลดดอกเบี้ยให้ 70% ถ้าไม่มีเงินก้อน แบ่งจ่าย 12 งวด ตกเดือนละ 9xxx ไม่มีกินพอดี ... คงหลับหู หลับตา หักคอไปก่อน ถ้าเจ้าหนี้จะอายัดเงินเดือน ก็สุดแท้ :vomit:

คุณrainy2016หักคอจ่ายเดือนละเท่าไหร่ครับ

จ่ายเดือนละ 2,000 บาท ถ้าเทียบกับยอดฟ้องถือว่ายังน้อย
แต่เริ่มปี 60 จะจ่ายเพิ่มเป็น 3,000 บาท เพราะหมดหนี้ CIMB แล้ว (สิ้นเดือนนี้)
วัตถุประสงค์ ที่หักคอ คือ
1.ตอนนี้ไม่มีเงินก้อน
ใช้ปิดตัวอื่นๆ ก็มากโข ถาโถม มาทุกตัว หายใจแทบไม่ทัน ถือว่าตัวเองโชคดีที่ปิดได้หลายตัว ถ้าทุกรายต้องผ่อนจ่าย ตายอีกรอบ
2.ซื้อเวลา
เผื่อเจ้าหนี้เห็นใจว่า เราก็ไม่ได้หนีหนี้ มีความตั้งใจจะจ่าย แต่ยอดที่หักคอจ่ายไปถ้าเจ้าหนี้เห็นว่าน้อยไป อยากได้เยอะกว่านี้ ก็สุดแท้..จากที่คุยทางโทรศัพท์ จ่ายไปตอนนี้ ก็ไปลดแต่ดอกเบี้ย เราก็บอกตอนนี้ยังไม่มีเงินก้อนเพื่อปิดหมด ถึงจะได้ลดดอกเบี้ย70% ยอดก็ยัง 11x,xxx (เป็นลม) และผ่อน 12 งวด ยอดจ่ายเดือนละ 9xxx เราก็ไม่ไหว...เขาก็เลยบอกว่า ถ้ามีโทรหาเขาแล้วกัน (คิดในใจ มีเงินพอชำระ คงไม่ให้ยืดเยื้อขนาดนี้)
*สมคำร่ำลือ แบงค์นี้ไม่ลดเงินต้น* แต่ก่อนฟ้องและหลังฟ้อง ก็ยังมีส่วนลดให้อยู่นะ(ลดดอกเบี้ยไง) ใจดีจริงจริ๊ง* :เฮ้อ:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90969 โดย sarinyaphorn
สวัสดีค่ะ คุณrainy2016
จะรบกวนสอบถามเกี่ยวกับ cimb ค่ะ ยอดเงินที่กู้มา 60,000 บาท ตอนนี้หยุดจ่ายแล้ว 3 เดือนค่ะ แต่เจ้าหน้าที่ก็ยังโทรมาตามให้จ่ายขั้นต่ำเพื่อเดินบัญชีตอนนี้ไม่อยากจ่ายแล้วค่ะเพราะจะเก็บเงินแล้วไปปิดเลย ไม่ทราบว่าหยุดจ่ายกี่เดือนคะธนาคารถึงจะฟ้อง แล้วธนาคารจะมีข้อเสนอลดให้มั้ยคะ รบกวนด้วยค่ะ ขอบคุณมากๆนะคะ

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90991 โดย rainy2016

sarinyaphorn เขียน: สวัสดีค่ะ คุณrainy2016
จะรบกวนสอบถามเกี่ยวกับ cimb ค่ะ ยอดเงินที่กู้มา 60,000 บาท ตอนนี้หยุดจ่ายแล้ว 3 เดือนค่ะ แต่เจ้าหน้าที่ก็ยังโทรมาตามให้จ่ายขั้นต่ำเพื่อเดินบัญชีตอนนี้ไม่อยากจ่ายแล้วค่ะเพราะจะเก็บเงินแล้วไปปิดเลย ไม่ทราบว่าหยุดจ่ายกี่เดือนคะธนาคารถึงจะฟ้อง แล้วธนาคารจะมีข้อเสนอลดให้มั้ยคะ รบกวนด้วยค่ะ ขอบคุณมากๆนะคะ

หยุด งวดแรก พ.ย.58 ตกลง h/c มิ.ย.59 ระยะเวลา 8 เดือน ได้ผ่อน 6 เดือน เริ่ม มิ.ย.59 ส่วนลดเกิน 50%

...ส่วนเรื่องฟ้อง แบงค์นี้ฟ้องช้า จากที่อ่านของเพื่อนๆ บางคนเป็นปี หรือปีกว่า ยังไม่ฟ้อง

ไงก็สู้ๆ ค่ะ ขอให้ได้ส่วนลดที่จ่ายไหว เจอเจ้าหน้าที่ดีๆ

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90993 โดย sarinyaphorn
ขอบคุณมากๆนะคะ เก็บเงินรอต่อไปค่ะ

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #91056 โดย tha
สู้ๆๆนะคะ เราก้ไม่ได้เข้ามานานเหมือนกัน เป็นกำลังใจให้คะ

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #91088 โดย rainy2016

tha เขียน: สู้ๆๆนะคะ เราก้ไม่ได้เข้ามานานเหมือนกัน เป็นกำลังใจให้คะ

ขอบคุณค่่ะ สิิ้นเดือน พ.ย.59 เราตั้งใจปิด ซีไอเอ็มบี จะได้ จบกันไป...ต่อไปจะเหลือ เคทีซี 1 ตัว ไม่มีเงินก้อนเพื่อปิด ถ้าลดบ้าง ไรบ้าง สัก 40-50% แบบชาวบ้านเขา ก็จะอาจมีแรงฮึดปิด ไม่รู้จะงกไปทำไม ใช้มา 10 ปี ดอกเบี้ย คุ้ม เกิน คุ้ม ปิดได้เจ้าหนี้จะได้ลดเคส ลดคดี ลดคนทำงาน บ่นๆๆๆ ไปตามเรื่อง เมื่อเจอเจ้าหนี้ขี้งก....
สถานการณ์ คุณ tha เป็นยังไงบ้าง เคลียร์จบยังค่ะ หากระทู้คุณ tha ไม่เจอ

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #91095 โดย jchopyai8
รบกวนขอคำแนะนำหน่อยค่ะ
หยุดจ่าย สินเชื่อ UOB มา 6 เดือน ยอด ตอนหยุด 99,000 จากยอดกู้ 100,00 จ่ายไปได้แค่ เดือนก็ต้องหยุดเพราะหนี้รุมเร้ามาก

เมื่อวาน UOB โทรมาแจ้งว่ายื่นเรื่องส่งฟ้องแล้ว รอรับหมายศาลได้เลย
เราก็พยายามต่อรองว่าอยากปิดนะคะ แต่ไม่มีเงินก้อนขอผ่อน หรือขอส่วนลดบ้างได้ไหมเขาบอกไม่ได้เลย เขาบอกต้องปิดยอดเต็ม 110,000 อย่างเดียว ถ้ารีบปิดภายในสิ้นเดือนนี้เขาจะระงับการส่งฟ้องให้

สิ่งที่อยากรู้คือ
1. นานแค่ไหนที่หมายศาลจะถึงบ้านเรา
2. ขั้นตอนเตรียมตัวไปศาลควรทำอย่างไรบ้าง
3. แล้วถ้าไปไกล่เกลี่ยที่ศาลเราจะได้สว่นลดหรือ ขอผ่อนจ่ายได้หรือไม่

รบกวนขอคำแนะนำหรือแชร์ประสบการ์ด้วยค่ะ

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #91103 โดย rainy2016

jchopyai8 เขียน: รบกวนขอคำแนะนำหน่อยค่ะ
หยุดจ่าย สินเชื่อ UOB มา 6 เดือน ยอด ตอนหยุด 99,000 จากยอดกู้ 100,00 จ่ายไปได้แค่ เดือนก็ต้องหยุดเพราะหนี้รุมเร้ามาก

เมื่อวาน UOB โทรมาแจ้งว่ายื่นเรื่องส่งฟ้องแล้ว รอรับหมายศาลได้เลย
เราก็พยายามต่อรองว่าอยากปิดนะคะ แต่ไม่มีเงินก้อนขอผ่อน หรือขอส่วนลดบ้างได้ไหมเขาบอกไม่ได้เลย เขาบอกต้องปิดยอดเต็ม 110,000 อย่างเดียว ถ้ารีบปิดภายในสิ้นเดือนนี้เขาจะระงับการส่งฟ้องให้

สิ่งที่อยากรู้คือ
1. นานแค่ไหนที่หมายศาลจะถึงบ้านเรา
2. ขั้นตอนเตรียมตัวไปศาลควรทำอย่างไรบ้าง
3. แล้วถ้าไปไกล่เกลี่ยที่ศาลเราจะได้สว่นลดหรือ ขอผ่อนจ่ายได้หรือไม่

รบกวนขอคำแนะนำหรือแชร์ประสบการ์ด้วยค่ะ

แบงค์นี้ก็เป็น 1 ในธนาคารที่ขึ้นชื่อว่าฟ้องเร็ว ส่วนลดน้อย แต่ก็มีลดบ้างคุยยาก
ของเราบัตรกดเงินสด หยุดจ่ายงวดแรก พ.ย.58 --> 19 ก.ค.59(หยุดได้ 9 เดือน) รับหมายศาล -->ขึ้นศาล 9 ส.ค.59
ช่วงก่อนฟ้อง ประมาณ พ.ค.,มิ.ย.59 จะมี จนท.ฝ่าย กม. โทรมาให้ส่วนลดเพื่อปิดหนี้่ จากยอดในใบแจ้งหนี้ที่หยุดจ่าย 88xxx ให้ปิดที่ 70000 เราบอกไม่ไหว
*หลังรับหมายศาล ก่อนขึ้นศาล จะมี จนท.โทรมา ชวนปิดหนี้ก่อนขึ้นศาล ให้ปิดที่ 68000 เราไม่ไหว หาเงินไม่ทัน ต่อรองจนปากเปียก โทรมาวันละหลายสาย เหนื่อยๆๆๆ (เหมือนธนาคารตั้งโปรแกรมตั้งตัวเลขไว้แล้ว ว่าหนี้ของเราต้องปิดที่ยอดนี้ เพราะตอนปิดเราก็ได้ยอดนี้ (ส่วนยอดคนอื่นไม่รู้เหมือนกันว่าคิดอย่างไร)... ตัดสินใจปิดหนี้ วันที่ไปไกล่เกลี่ยที่ศาลค่ะ สรุปจ่าย 68000 จากยอดในหมายฟ้อง 103000 (ลดไป 34%) ได้จบๆ กันไป เบื่อมารยูมาก)

เตรียมตัววันขึ้นศาล ธนาคารนี้ ทนายแค่มาทำหน้าที่ด้าน กม. อำนาจการตัดสินใจ อยู่ที่ธนาคาร เราไปศาลก็ให้ตั้งธงไว้ ว่าเราไหวอย่างไร
1. ยอมความ .. ธนาคารให้ผ่อนเงินต้นที่ฟ้อง 10 งวด + ดอกเบี้ยไม่เกิน 15%(เริ่มจากวันหยุดชำระ) อาจได้เงื่อนไข จ่ายงวด 1-9 เดือนละ 3000,3500 เดือนสุดท้าย โปะ (แต่มีหลายคนต่อรองได้มากกว่า ได้ 12 เดือน ,18 เดือน 24 เดือนฯลฯ) คร่าวๆ ตามที่อ่าน และฟังมาค่ะ...
2. ขอเลื่อน เพื่อไปตกลงกับเจ้าหนี้เพื่อปิดบัญชี อีกครั้ง (ดึงเวลาการชำระออกไป)
3. ให้ศาลตัดสินเลย โดยให้ท่านช่วยดูเรื่องดอกเบี้ย และค่าใช้จ่าย (ค่าทนาย ค่าฤชาธรรมเนียมศาล)

*มีอีกข้อ สู้คดี เรื่องดอกเบี้ยไม่เป็นธรรม
(ความคิดเห็นส่วนตัว : ข้อนี้ยาก เหมือนศาลไม่เข้าข้างเรา คล้ายๆ ว่า ตอนสมัครบัตรเครดิต สมัครสินเชื่อ เรารู้เรื่องเงื่อนไข อัตราดอกเบี้ยอยู่แล้วว่าธนาคารคิดเท่านี้ อยู่ที่คุณ jchopyai8 พิจารณานะคะ หรือจะปรึกษาทนายของชมรม หลังได้หมายศาลก็ได้คะ ท่านจะได้ชี้ทางให้)

คุณ jchopyai8 สู้ๆ นะคะ ... ขึ้นศาลไม่น่ากลัว อ่านกระทู้เยอะๆ ทางออกมีเสมอ

7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #91231 โดย rainy2016
update 2.12.59
สิ้นเดือน พ.ย.59 ปิดหนี้ สินเชื่อ ซีไอเอ็มบี หนี้ตัวที่ 5 เรียบร้อย โล่งไปอีกบัตร สบายกระเป๋า
หยุดเดือนแรก พ.ย.58 ยอด 63xxx ตกลงปิด มิย.59 ยอดวิ่งไป 72000-73000 ตกลงปิดที่ 32000 ผ่อน 6 เดือน เริ่ม มิย.59-พย.59 (เดือนที่ 1-5 จ่าย 2000 เดือนที่ 6 สุดท้าย จ่าย 22000) o_)

เหลือ 1 เจ้า บัตรเคทีซี ขึ้นศาลแล้ว ตัดสินแล้ว... เดือนนี้ จะหักคอเป็นเดือนที่ 4
โอกาส มีเงินแสนไปปิดทีเดียว ยากแล้ว ก้มหน้าก้มตา หักคอไปเรื่อยๆ

ขอบคุณชมรม ที่ทำให้ชีวิต อยู่สบายๆขึ้น อดีตกินไม่อิ่ม นอนไม่หลับ ตอนนี้สบายๆ หมดหนี้เมื่อไร คงโล่งมาก

7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #91233 โดย kcp
ขอแสดงความยินดีด้วยนะคะ ปิดได้อีกเจ้าแล้ว

7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #91239 โดย rainy2016

kcp เขียน: ขอแสดงความยินดีด้วยนะคะ ปิดได้อีกเจ้าแล้ว

ขอบคุณค่ะ ขอให้ลูกหนี้ที่มีปัญหาทุกคน โชคดี ได้ยอดลดที่จ่ายไหว ปิดหนี้ไวๆ จะได้มีความสุขกับชีวิตที่ผ่านการเป็นหนี้มาอย่างแสนสาหัส

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91562 โดย rainy2016
27.12.59
บัตรกดKTC หักคอจ่าย ไป 4 เดือน (ภายในวันที่ 9 ของทุกเดือน) ...หลังหักคอ เจ้าหนี้ โทรมา 1 ครั้ง ชวนปิดหนี้แบบ ลดดอกเบี้ย 70% งวดเดียว หรือ ผ่อน 10 งวด ก็ยังไม่โทรมาอีก...อยากให้ KTC มีนโยบาย ปิดหนี้แบบมีส่วนลดบ้าง 40-50% เผื่อจะมีแรงฮึดปิดหนี้เงินก้อน T_T

ขอให้เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ที่ยังอยู่ในช่วงถูกทวงหนักๆ ผ่านพ้นความเครียด ช่วงนี้ไปให้ได้ แล้วต่อไปจะคลี่คลาย ออกเรื่อยๆ ...

เจ้าหนี้ ก็คงเห็นสภาพเศรษฐกิจตอนนี้ มันแย่มาก ธุรกิจอสังหาฯ ซบเซาขนาดหนัก เพลาๆ การทวงบ้างเน้อ ลดได้ก็ลด แบบทวงจี้ 3 เวลาหลังอาหาร ยิ่งทำให้ลูกหนี้เครียดหนัก...
ลูกหนี้ 99.99% ที่ไม่มีเงินจ่ายหนี้ เพราะชีวิตมีปัญหาเรื่องจริงๆ ไม่งั้นใครจะยอมสุ่มเสี่ยงกับการต้องมีกระดาษหนามาแขวนหน้าบ้าน ให้อายชาวบ้านเขา...

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92663 โดย toon1988
รบกวนสอบถามค่ะ ถ้ายอดฟ้องประมาณ 30,000 นิดๆ แล้วถ้าเราอยากจะให้ศาลพิพากษาไปเลยแล้วมาหักคอจ่าย เราควรจะจ่ายเท่าไหร่ดีคะ ถึงจะไม่น่าเกลียด

รบกวนด้วยค่ะ

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92724 โดย mara
สวัสดีคะ เป็นกำลังใจให้คะ เป็นเหมือนกัน ช่วงหยุดจ่าย แรก ๆ คะ จิตตกเหมือนกัน กลัวที่สุด คือขึ้นศาลคะ
แต่ทุกอย่างผ่านไปด้วยดีคะ เพยายามรับโทรศัพท์ นะคะ

รับบ้างไม่รับบ้างคะ หยุดจ่ายมาตั้งแต่ ส.ค ปี 59 คะ

7 เดือน เต็ม แล้วคะ มี

Citi 120,000 หยุดจ่าย 7 เดือน ได้รับเอกสารปิดยอดมา 60,000 คะ ปิด วันศุกร์ นี้ หมดหนี้ไป 1 ตัว
UOB 42,000 หยุดจ่าย มา 5 เดือน สรุป ปิดยอด ที่ 33,400 ทำเรื่องผ่อน 5 งวด เดือน ละ 6,680 จ่ายไปแล้ว 1 งวด คะ เหลือ อีก 4 งวดคะ
เหลือ เทสโก้ ยอด อยู่ที่ 40,000 รอสรุปปิด ยอด ขอไป ที่ 15,000 รอสรุปปิด

สู้ๆนะคะ

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94252 โดย rainy2016

toon1988 เขียน: รบกวนสอบถามค่ะ ถ้ายอดฟ้องประมาณ 30,000 นิดๆ แล้วถ้าเราอยากจะให้ศาลพิพากษาไปเลยแล้วมาหักคอจ่าย เราควรจะจ่ายเท่าไหร่ดีคะ ถึงจะไม่น่าเกลียด

รบกวนด้วยค่ะ

ขอโทษด้วยค่ะ คุณ toon1988 ที่ตอบช้า ไม่ทราบว่าเรื่องไปถึงไหนแล้วค่ะ ..การหักคอจ่าย ก็ไม่ได้การันตี ว่าเจ้าหนี้จะไม่อายัดเงินเดือน หรือ ทรัพย์ เหมือนวัดดวง วัดใจกันไป

-บางคนหักคอ ไปจนหมดหนี้โดยเจ้าหนี้ไม่ยื่นเรื่องอายัด
-บางคน หักคอ แต่เจ้าหนี้อายัด
นานาเจ้าหนี้มั้งค่ะ

คหสต. หนี้ 30,000 บาท หักคอจ่ายเท่าไร ถึงจะสมน้ำสมเนื้อ ตอบยาก ลองจ่าย 1000-1500 รอเจ้าหนี้จะติดต่อมาไหม? ถ้าติดต่อ ก็ชี้แจงไป อย่างน้อย ให้เจ้าหนี้เห็นเจตนาว่าเราจ่าย แต่เรายังไม่มีมากกว่านี้ี้ ส่วนผลจะออกรูปไหน ถามใจเจ้าหนี้ดู?
สู้ๆ นะ

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94253 โดย rainy2016
อัพเดท 4/5/60

ไม่ได้ อัพเดทเสียนาน แต่เข้ามาอ่านข้อมูล เพื่อนๆ ในเวบบ่อยๆ สมาชิกใหม่เยอะมาก ที่เข้ามาเพื่อหากำลังใจ หาทางออกเพื่อปลดดหนี้ ขอให้หมดหนี้กันในเร็ววัน สาธุ... เศรษฐกิจก็ไม่ดี ทำมาหากินยากมาก เงินแต่ละบาท หายากขึ้นทุกวัน (เจ้าหนี้มาอ่าน ก็ลดเยอะๆ หน่อย)...
....
หนี้ตัวเอง เหลือ KTC หักคอจ่าย เข้างวดที่ 9 (จ่ายต้นเดือน พ.ค.60)...กับผ่อนบ้าน(หนี้ดี แต่เป็นภาระค่าใช้จ่าย)
ตั้งแต่เริ่มหักคอ เจ้าหนี้โทรมาครั้งเดียว ก็ไม่โทรอีกเลย แอบหวั่นอายัดเหมือนกัน..

คำพิพากษา ก็ยังไม่ได้ ...

รบกวนสอบถาม ใครไปคดี KTC ศาลธน คำพิพากษา(เลขแดง) เขาให้ไปคัดหรือ เจ้าหน้าที่ส่งมาให้? ของตัวเองไม่ได้ไปศาล เลยไม่รู้ เงื่อนไข...ถ้าไปคัดเอง ค่าใช้จ่ายในการคัด แพงไหมค่ะ

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94560 โดย rainy2016
อยากให้ธนาคารลดดอกเบี้ยผ่อนบ้านลง ทำไงได้บ้าง ?

ผ่อนแต่ละเดือน เป็นดอกบานสะพรั่ง ลดต้นนิดเดียว ยังกะเช่าบ้านอยู่ จ่ายหาย จ่ายหาย

จะ Re-finance ไปธ.อื่น ก็ไม่ได้ เครดิตเสีย

คลีนิคแก้หนี้ น่าจะช่วยประชาชนในส่วนนี้บ้างนะ ลดอัตราดอกเบี้ย 50% สำหรับลูกหนี้ที่ผ่อนสม่ำเสมอ...

ซื้อบ้านกับธ.สีส้ม ไม่มีเงื่อนไข ลดดอกเบี้ยเลย โหด..

เศรษฐกิจ ตอนนี้ คนรายได้น้อย กำลังแย่ :vomit:

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94562 โดย jackTs

rainy2016 เขียน: อยากให้ธนาคารลดดอกเบี้ยผ่อนบ้านลง ทำไงได้บ้าง ?

ผ่อนแต่ละเดือน เป็นดอกบานสะพรั่ง ลดต้นนิดเดียว ยังกะเช่าบ้านอยู่ จ่ายหาย จ่ายหาย

จะ Re-finance ไปธ.อื่น ก็ไม่ได้ เครดิตเสีย

คลีนิคแก้หนี้ น่าจะช่วยประชาชนในส่วนนี้บ้างนะ ลดอัตราดอกเบี้ย 50% สำหรับลูกหนี้ที่ผ่อนสม่ำเสมอ...

ซื้อบ้านกับธ.สีส้ม ไม่มีเงื่อนไข ลดดอกเบี้ยเลย โหด..

เศรษฐกิจ ตอนนี้ คนรายได้น้อย กำลังแย่

คลินิกแก้หนี้ เป็นโครงการที่ช่วยเหลือเกี่ยวกับ หนี้จำพวกบัตรต่างๆ และหนี้สินเชื่อบุคคลรายย่อยเท่านั้นครับ

ไม่มีนโบายช่วยเหลือเกี่ยวกับเรื่อง หนี้บ้าน และหนี้ผ่อนรถยนต์

เปิดแล้วคลีนิกแก้หนี้ เริ่ม 1 มิ.ย. 2560 นี้
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=45293&Itemid=64

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94599 โดย rainy2016
ขอบคุณค่ะ ท่านประธาน... ได้อ่านรายละเอียดเรื่องคลีนิคแก้หนี้ บ้างแล้ว ..ไม่ได้ช่วยในเรื่องสินเชื่อบ้านและรถ...
แค่หวัง อยากให้รัฐบาล ช่วยเหลือตรงนี้บ้างค่ะ หนี้จะได้หมดเร็วๆ ..

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.760 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena