ในที่สุดก็เป็นไทยแล้ว เหนื่อยมา 1 ปี 18 เดือน หลุดพ้นจนได้

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86625 โดย Rasitayee
ตอนนี้เบื่อ สแตนดาร์ชมาก โทรทุกวัน ถามแต่จ่ายยัง ๆ บอกว่ายัง
นางถามว่าติดปัญหาตรงไหน เราก็บอกว่าติดเรื่องเงินค่ะ เงินไม่มี
นางก็ว่า แล้วมีแนวทางไหม เราก็บอกว่ามี แต่จ่ายไม่ได้ตอนนี้
โทรมาทุกวัน เย็นโทรมา เช้าตามอีก ใครเบื่อแบบเราบ้าง เฮ้อ เซ็ง

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86658 โดย Aoijai

Rasitayee เขียน: ตอนนี้เบื่อ สแตนดาร์ชมาก โทรทุกวัน ถามแต่จ่ายยัง ๆ บอกว่ายัง
นางถามว่าติดปัญหาตรงไหน เราก็บอกว่าติดเรื่องเงินค่ะ เงินไม่มี
นางก็ว่า แล้วมีแนวทางไหม เราก็บอกว่ามี แต่จ่ายไม่ได้ตอนนี้
โทรมาทุกวัน เย็นโทรมา เช้าตามอีก ใครเบื่อแบบเราบ้าง เฮ้อ เซ็ง

เจอแบบนี้เบื่อกันทุกคนค่ะ ยังไงก็สู้ๆๆนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ (ของเราถ้าโทรมาบ่อยๆก็ไม่รับสายเลยค่ะ)
:สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86773 โดย Rasitayee
วันนี้จ่ายไทยพาณิชย์งวดแรก เหลืออีก 2 งวด อดทนไว้ บอกตัวเองตลอด
ตอนนี้รอคำตอบ CIMB อยู่เรื่องส่วนลด
สแตนดาร์ช น่าเบื่อที่สุด โทรจิกมาก
โลตัส กะ กสิกรเงียบเลยช่วงนี้ น่าจะกำลังส่งออกสำนักงานกฏหมาย ส่งออกเมื่อไหร่ส่วนลดคงมา

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86805 โดย Rasitayee
ขอสอบถามผู้รู้หน่อยค่ะ วันนี้เทสโก้โทรมา คือของเทสโก ดิฉันจ่ายแค่รอบเดียว แล้วหยุดเลย คือจ่ายเต็มจำนวนทีเรียกเก็บรอบแรก หลังจากนั้นหยุดเลย แบบนี้สามารถ H/C ได้หรือเปล่า วันนี้โทรมาจิกอ้างโน้นนี้
บังคับให้ระบุวันจ่ายให้ได้ ทั้งหัวหน้าและลูกน้อง จิตตกกับเจ้านี้อีกแล้ว รบกวนผู้รู้หน่อยค่ะ

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86807 โดย Aoijai

Rasitayee เขียน: ขอสอบถามผู้รู้หน่อยค่ะ วันนี้เทสโก้โทรมา คือของเทสโก ดิฉันจ่ายแค่รอบเดียว แล้วหยุดเลย คือจ่ายเต็มจำนวนทีเรียกเก็บรอบแรก หลังจากนั้นหยุดเลย แบบนี้สามารถ H/C ได้หรือเปล่า วันนี้โทรมาจิกอ้างโน้นนี้
บังคับให้ระบุวันจ่ายให้ได้ ทั้งหัวหน้าและลูกน้อง จิตตกกับเจ้านี้อีกแล้ว รบกวนผู้รู้หน่อยค่ะ

มาให้กำลังใจค่ะ พอดีเราไม่เจ้าหนี้รายนี้ค่ะ แต่ว่าน่าจะ H/C ได้นะคะ รอผู้รู้ท่านอื่นมาตอบนะคะ ยังไงก็สู้ๆๆนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86809 โดย Rasitayee

Aoijai เขียน:

Rasitayee เขียน: ขอสอบถามผู้รู้หน่อยค่ะ วันนี้เทสโก้โทรมา คือของเทสโก ดิฉันจ่ายแค่รอบเดียว แล้วหยุดเลย คือจ่ายเต็มจำนวนทีเรียกเก็บรอบแรก หลังจากนั้นหยุดเลย แบบนี้สามารถ H/C ได้หรือเปล่า วันนี้โทรมาจิกอ้างโน้นนี้

มาให้กำลังใจค่ะ พอดีเราไม่เจ้าหนี้รายนี้ค่ะ แต่ว่าน่าจะ H/C ได้นะคะ รอผู้รู้ท่านอื่นมาตอบนะคะ ยังไงก็สู้ๆๆนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

ขอบคุณมากค่ะ ยังไงก็สู้ค่ะ

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86816 โดย rabbit06
สู้ๆครับ ผมได้ความรู้จากคุณเยอะมากๆครับ

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86818 โดย Rasitayee

rabbit06 เขียน: สู้ๆครับ ผมได้ความรู้จากคุณเยอะมากๆครับ

ขอบคุณค่ะ แต่แค่จิตตก ยังไงก็สู้ค่ะ ปิดงวดต่อไปจะต้องมา

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86857 โดย Rasitayee
วันนี้เงิียบมากทุกเจ้า มีสแตนดาร์ชโทรมายอด โลตัสตั้งแต่โทรมาวันนั้น เราปล่อยให้พูดคนเดียว ประมาณ 5 นาที แอบแกล้งซะงั้น มันน่าเบื่อนะค่ะ บ่นเราทุกช็อต แต่ก็ดีวันนี้เงียบจะได้มีเวลาทำงาน

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86881 โดย 39022
สู้ๆๆนะคะ แวะมาเติมกำลังใจให้ค่ะ

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86927 โดย Rasitayee
อัพเดทค่ะ ตั้งหน้าตั้งตารอ ระหว่างกสิกรไทย กะ โลตัส ว่าใครจะโทรมาก่อน มีเงิน 15000 ว่าจะขอปิด

ผลมาออกที่โลตัส โทรมาเราก็บอกเลยว่า 20 นี้จะมีเงินปันผลของแฟนออก 15000 ให้ปิดได้หรือเปล่า
ไม่ยอมค่ะ บอกของเราไม่อนุมัติเนื่องจากจ่ายมาแค่ 2 งวด ยังไงก็ไม่ได้ ให้เราไปหาเพิ่มมา ยอดรวม 20346 บาท เราบอกหาไม่ได้หรอก ปิดกับไทยพาณิชย์อยู่ แต่นี้คือจะได้มาก่อนหนึ่ง ถ้าปิดได้จะปิดให้เลย แต่ถ้าไม่ได้ก็ขอผ่าน ไม่ยอมท่าเดียว ไม่ยอมก็รอต่อไป เล่นตัวจังเลย แต่ไม่ยอมแพ้หรอกยังมีที่อื่นให้เราคุยอีก

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86930 โดย manon
สวัสดีครับคุณ Rasitayee
มาเป็นกำลังใจให้ครับ ผมหยุดจ่ายมา 3 รอบบิลแล้วรับโทรศัพย์ไม่หวาดไม่ไหว โดยเฉพาะเจ้ยู โทรมาทุกวัน :เฮ้อ: เจ้าอื่นยังปกติโทรมาบ้างแต่ก็รับตลอด รอวันที่เป็นไท (จากหนี้ทั้งหลาย)

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86931 โดย racha
เป็นกำลังใจให้ค่ะตอนนี้เบื่อยูเมะพลัสมาก โทรมาวันนึงตั้งหลายรอบรับทุกครั้งแต่คุยแบบไม่ยอมวางอีกค่ะเฮ้อ

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86975 โดย Rasitayee
วันนี้ CIMB โทรมาเปลี่ยนคนทวง พูดดีมาก ก็เลยเนียนเรื่องส่วนลดไปที่ขอไป 50000 ได้คำตอบหรือยัง

ยังไงก็ไม่ให้ ได้ที่ 93000 เราก็บอกว่าไม่ไหว ถ้าได้ 50000 ค่อนโทรมาแล้วกัน เพราะยังไงก็ไม่ไหว

กสิกร นี่เงียบจริง ๆ

ขออีกสักใบเถอะ จะได้มีกำลังใจขึ้นหน่อย

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #87077 โดย Rasitayee
อัพเดทวันนี้ สำนักงานกฏหมายของกสิกรไทย โทรมา สมที่รอคอย

เจ้าหน้าที่ถามเราตรงๆ เลยว่าพอจะมีเงินก้อนสักครึ่งของยอดหรือเปล่า จะให้ส่วนลดปิดเลย เราตอบทันที่ว่าวันที่ 20 นี้แฟนได้ปันผล 15000 บาทถ้าจะให้ปิดก็สามารถปิดได้
เจ้าหน้าที่บอกว่าให้ได้ ที่ 16000 ให้ส่งภาระหนี้ไป และสำเนาบัตรประชาชน ขีดคร่อมระบุใช้ประอบการในการขอส่วนลดปิดบัญชี และจะส่งคำร้องกลับมาให้กรอก รอผลอนุมัติ จะได้เอาฤกษ์อีกใบ

เป็นบัญชีเงินเดือนด้วย ทุกวันนี้เงินเข้าปุ๊บ โอนออกปั๊บ กลัวโดนดูด คงได้จบไปอีก 1 ใบ

5 เดือน ปิดได้ 2 ที่ สู้กันต่อไป

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #87165 โดย Rasitayee
วันนี้ โลตัส โทรเข้ามา เปลี่ยนคนโทร เป็นเสียงผู้ชาย พูดจาดี
โลตัส สวัสดีครับ ผม...จาก..... จะแจ้งเรื่องบัตรของพี่ครับ

เรา แย่งซีนตัดหน้าพูดเลย เออ โลตัสหรอกค่ะ วันก่อนที่ทางน้องผู้หญิงแนะนำให้พี่นำเงิน 15000
ไปปิดกสิกรก่อน พี่ตกลงกับเขาไปแล้วค่ะ ถ้าจะทวงนี้ต้องรอรอบต่อไปค่ะ เพราะมีเงินอยู่แค่นี้

โลตัส เอ่อ นิดหนึ่ง เขาแนะนำแบบนั้นเหรอครับ

เรา ค่ะ พี่ขอจ่ายจบที่ 15000 มีเท่านี้ แต่ไม่ได้ พี่บอกมียอด กสิกร พอ ๆกัน แต่ถ้าให้จะปิดเลย
แต่น้องผู้หญิงปฎิเสธพี่

โลตัส ครับ ผมเข้าใจครับ ว่าเงินมีจำกัด ต้องปิดเจ้าที่ให้ก่อน แต่ขอแจ้งยอดนะครับ พูดๆ ไปจนจบ
ว่าเราจ่ายไปแค่ ยอดเดียวยังไงก็ลดไม่ได้

เรา ค่ะ ลดไม่ได้ก็ไม่ได้ แต่รอเก็บเงินก่อนนะ ต้องรอเป็นรอบ ๆ ค่ะ เพราะจ่ายได้ที่ละเจ้า เดือนร้อนอยู่

ก็วางสายไป ถามผู้รู้หน่อยเถอะค่ะ จ่ายแค่งวดเดียวนี้ ไม่สามารถลดส่วนลดได้จริงหรือ

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #87318 โดย Rasitayee
หลังจากหยุดเข้าพรรษามา เมื่อวันวาน 20-7-59 มีแต่สแตนดาร์ชโทรมา เราขี้เกียจรับสายว่าจะปล่อยไปสัก
2-3 วันก่อน คุยน่าเบื่อ ตอนนี้รอใบยืนยันยอด กสิกรไทย บอก 21 หรือ 22 จะส่งมาให้

สอบถามค่ะ ว่าของ สแตนดาร์ชนี้ใครมีประการณ์เจ้านีบ้าง ประมาณกี่เดือนออกสำนักงานกฏหมาย ตอนนี้รอบบิลที่ 5 แล้วยังไม่ออกเลย บอกให้จ่ายหยอดเพื่อรักษาบัญชี

CIMB เจ้านี้ก็จะดูส่วนลดให้ ก็หายเงียบไปเลย ชักหวั่นใจแล้ว

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #87330 โดย PiggyF
สอบถามหน่อยค่า ตอนนี้ได้หมายศาลบ้างรึยังคะ คือตอนนี้จะเริ่มทำการหยุดจ่ายแล้วเหมือนกันค่ะ แต่กังวลเรื่องหมายศาลจะส่งมาที่บ้าน ไม่อยากให้คนที่บ้านทราบเลยค่ะ รบกวนช่วยตอบหน่อยนะคะ เป็นหนี้กับ cimb เหมือนกันค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #87335 โดย Rasitayee

PiggyF เขียน: สอบถามหน่อยค่า ตอนนี้ได้หมายศาลบ้างรึยังคะ คือตอนนี้จะเริ่มทำการหยุดจ่ายแล้วเหมือนกันค่ะ แต่กังวลเรื่องหมายศาลจะส่งมาที่บ้าน ไม่อยากให้คนที่บ้านทราบเลยค่ะ รบกวนช่วยตอบหน่อยนะคะ เป็นหนี้กับ cimb เหมือนกันค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

ยังไม่มีค่ะ อยู่ระหว่างการเจรจาส่วนลดค่ะ ตอนนี้จัดการไป 2 ที่ค่ะ กสิกรไทย กะ ไทยพาณิชย์ สิ้นเดือนนี้จ่ายหมดค่ะ

ส่วน สแตนดาร์ช ยังรับส่วนลดที่ให้มาไม่ได้ น้อยเกินไป

CIMB เสนอส่วนลด 2ครั้งแล้ว แต่ยังไม่รับค่ะ

โลตัส เจ้าหนี้ยอดไม่เยอะ เลยไม่หนักใจ เอาไว้ท้าย ปิด ตัวใหญ่ก่อนค่ะ

ยังไงก็อดทนนะค่ะ พยายามรับสายเราจะได้รู้ว่าเขากำลังทำอะไร จะได้รับมือถูก แต่ถ้าเบื่อแบบเราก็ทิ้งระยะสัก 2 - 3 วัน แล้วค่อยรับใหม่

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87472 โดย Rasitayee
อัพเดทค่ะ

เมื่อวาน 26-7-59 จ่ายไทยพาณิชย์งวดที่ 2 ไป 30000 กระเป่าเบาเลย พรุ่งนี้กสิกร 16000

ต่อจากนี้ก็รอว่าที่ไหนจะให้ส่วนลดอีก

เหลือ CIMB,SCBT, โลตัส

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.741 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena