ในที่สุดก็เป็นไทยแล้ว เหนื่อยมา 1 ปี 18 เดือน หลุดพ้นจนได้

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82717 โดย Rasitayee
อัพเดท 09/3/59

scb โทรมาพูดๆแล้วก็บอกชำระวันนี้นะ เราบอก ไม่สะดวกยังไม่มีเงิน นางก็วางสายไป
เจ้านี้โทรทุกวันเปลี่ยน ชาย บ้าง หญิงบ้าง ผลัดกันทวง บางครั้งมีหยอด
scbt เจ้านี้โทรมาเป็นสายอัตโนมัติให้เรารอสายบอกเจ้าหน้าที่ติดลูกค้าท่านอื่นอยู่ แล้วจะโทรมาเพื่อ
วางสายซิค่ะ รอไร

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82870 โดย Rasitayee
อัพเดทค่ะ 14-3-59

สแตนดาส , ซีไอเอ็มบี โทรมาตาม ตามระบบ
ไทยพาณิชย์ ครบรอบบิลที่ 3 แล้ว ชวนประนอมหนี้ แต่เสียใจไม่ละ พูดจาดี
โลตัส เงียบมาก หรือว่ายอดน้อยไปตามยอดเยอะๆ ก่อน หึหึ
กสิกรไทย บัญชีเงินเดือนเข้า หยุดจ่ายเดือนนี้ เล่นเกมกดดูสักตั้ง แต่ติดปัญหา มีบัญชีฝากประจำกับที่นี้
ต้องทำการถอนออกมาหรือเปล่าค่ะ ถ้าจะดูดเงินมีสิทธิ์ดูดบัญชีฝากประจำหรือไม่

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82914 โดย Rasitayee
อัพเดท 15-3-59

โลตัส โทรมาตามระบบ ปกติ พูดจาดี
scb เงียบจังวันนี้
scbt นี้ยิ่งเงียบใหญ่ กลัวเจ้านี้ที่สุดเพราะยอดหยุดเยอะใครเยอะเหมือนเราบ้าง ขอคำปรึกษาหน่อยค่ะ
cimb ส่งหนังสือมาจาก CT COLL เป็นผู้รับมอบหมาย ตามหนี้ สำนักงานกฎหมายหรือเปล่าไม่รู้ ถ้าใช่
ส่งออกข้างนอกเร็วจัง รอบบิลเดียวเอง

ร้องเพลงรอค่ะ แฮคัทจัา มาเร็ว ๆนะ

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82949 โดย Rasitayee
ณ.ตอนนี้เริ่มหยุดของกสิกรแล้ว วันนี้โทรมาให้ชำระภายในวันศุกร์ ก็รับปากไป เพราะจะต้องจัดการถอนเงินฝากประจำออกมาก่อน กลัวโดนดูด แต่บัญชีเงินเดือนน่าจะพอไหวอยู่เล่นเกมกดอย่างที่หลายคนทำ เพราะเราเป็นคนกำหนดให้เงินเข้าเองว่าเวลาไหน ในแต่ละเดือนเงินเข้าไม่ตรงเวลา เข้าปุ๊บโอนออกปั๊บ สมัครแบงค์กิ้งไว้แล้ว ลองกันสักตั้ง

ส่วนที่อื่นเงียบมาก

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82952 โดย jinnyja
แวะมาเป็นกำลังใจนะค่ะ สู้ๆค่ะ

:สู้ๆ::สู้ๆ::สู้ๆ::สู้ๆ::สู้ๆ::สู้ๆ::สู้ๆ::สู้ๆ::สู้ๆ::สู้ๆ::สู้ๆ::สู้ๆ::สู้ๆ::สู้ๆ::สู้ๆ:

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82977 โดย Rasitayee
ขอบคุณกำลังใจ jinnyja ค่ะ สอบถามเพื่อน ๆ ที่หยุดของกสิกรไทย แล้วเงินเดือนเข้าบัญชีนี้ ธนาคารเขาจะตั้งระบบดูดเงินเราโดยอัตโนมัติหรือเปล่า หวั่นจริงๆ กลัวเข้าปุ้บดูดปั้ม แชร์หน่อยนะค่ะ

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82981 โดย Rasitayee
เมื่อกี้มีข้อความมาจากกสิกรว่าให้ชำระยอด ก่อนระงับการถอนเงินสด ตกใจหมด หมายถึงบัญชีออมทรัพย์เราหรือเปล่า หรือเงินสดจากบัตรเครดิต กลุ้มจัง

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #83148 โดย Rasitayee
อัพเดทวันนี้ 21-3-59

8.45 โลตัสโทรมาบอกยอดค้าง 2 รอบบิลแล้วนะ บลาๆ แต่พูดจาดี
9.03 cimb โทรมาพูดอยู่คนเดี่ยว ตกลงอยู่คนเดี่ยว บอกให้ชำระวันนี้ วันนั้น เสียงเข้มเชียว แล้วก็วางสาย
ไม่ให้เราพูดเลย
11.07 scbt 2 รอบบิลเหมือนกัน พูดจาดีมาก ขอบคุณตบท้ายด้วย อยากปิดอ่ะนะแต่เงินยังไม่พร้อม

scb นี้นานๆ โทรมา 2-3 วันครั้ง

บอกตัวเองทุกวัน ประหยัด อดทน แล้วก็ สู้ ๆๆ

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #83214 โดย jinnyja

Rasitayee เขียน: ขอบคุณกำลังใจ jinnyja ค่ะ สอบถามเพื่อน ๆ ที่หยุดของกสิกรไทย แล้วเงินเดือนเข้าบัญชีนี้ ธนาคารเขาจะตั้งระบบดูดเงินเราโดยอัตโนมัติหรือเปล่า หวั่นจริงๆ กลัวเข้าปุ้บดูดปั้ม แชร์หน่อยนะค่ะ

เราเองก็หยุดจ่าย กสิกร ค่ะ แล้วใช้วิธีกดเงินออกทันที หรือ โอนเงินเดือนออกทันทีที่เงินเดือนเข้าค่ะ แต่คุณต้องมั่นใจว่า ตอนที่คุณสมัคร พวกบัตรกสิกร ไม่ได้ระบุไว้ว่าตอนชำระค่าบัตรให้ หักเงินจากบัญชีอัตโนมัติ นะค่ะ ถ้าระบุหักเงินบัญีอัตโนมัติ มีสิทธิ์ ที่เขาจะตั้งระบบ ดูดเงินอัตโนมัติค่ะ แต่ ถ้าระบุจ่ายเป็นเงินสด ก่อนดูดเงิน ต้องใช้พนักงานธนาคาร ทำค่ะ ของเราเลือกชำระเงินสดไว้ และสมัครบริการอินเตอร์เนตแบ้งกิ้งไว้ พร้อมสอบถาม ที่ฝ่ายบุคคลบริษัท ว่าเงินเดือน เข้าบัญชีวันไหน เวลาเท่าไหร เราก็รีบโอนทันทีที่เงินเดือนเข้าค่ะ ของเรา เงินเดือน จะเข้าทุกวันที่ 24 เวลา 24:00 เราก็จะใ้วิธีตั้งปลุก ทันที แล้วรีบโอนไปบัญีแฟนก่อน (ค่อยนอนต่ออย่างสบายใจหายห่วงค่ะ)

^^ ^^ ^^ ^^:laughing: :laughing: :laughing: :laughing:

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #83237 โดย Rasitayee

jinnyja เขียน:

Rasitayee เขียน: ขอบคุณกำลังใจ jinnyja ค่ะ สอบถามเพื่อน ๆ ที่หยุดของกสิกรไทย แล้วเงินเดือนเข้าบัญชีนี้ ธนาคารเขาจะตั้งระบบดูดเงินเราโดยอัตโนมัติหรือเปล่า หวั่นจริงๆ กลัวเข้าปุ้บดูดปั้ม แชร์หน่อยนะค่ะ

เราเองก็หยุดจ่าย กสิกร ค่ะ แล้วใช้วิธีกดเงินออกทันที หรือ โอนเงินเดือนออกทันทีที่เงินเดือนเข้าค่ะ แต่คุณต้องมั่นใจว่า ตอนที่คุณสมัคร พวกบัตรกสิกร ไม่ได้ระบุไว้ว่าตอนชำระค่าบัตรให้ หักเงินจากบัญชีอัตโนมัติ นะค่ะ ถ้าระบุหักเงินบัญีอัตโนมัติ มีสิทธิ์ ที่เขาจะตั้งระบบ ดูดเงินอัตโนมัติค่ะ แต่ ถ้าระบุจ่ายเป็นเงินสด ก่อนดูดเงิน ต้องใช้พนักงานธนาคาร ทำค่ะ ของเราเลือกชำระเงินสดไว้ และสมัครบริการอินเตอร์เนตแบ้งกิ้งไว้ พร้อมสอบถาม ที่ฝ่ายบุคคลบริษัท ว่าเงินเดือน เข้าบัญชีวันไหน เวลาเท่าไหร เราก็รีบโอนทันทีที่เงินเดือนเข้าค่ะ ของเรา เงินเดือน จะเข้าทุกวันที่ 24 เวลา 24:00 เราก็จะใ้วิธีตั้งปลุก ทันที แล้วรีบโอนไปบัญีแฟนก่อน (ค่อยนอนต่ออย่างสบายใจหายห่วงค่ะ)
ขอบคุณมากค่ะ เราระบุชำระเป็นเงินสดไว้ สบายใจแล้ว จะได้หยุดจ่ายเพราะไม่ไหวจริง เก็บเงินอย่างเดียวตอนนี้ค่ะ
^^ ^^ ^^ ^^:laughing: :laughing: :laughing: :laughing:

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #83276 โดย Rasitayee
อัพเดท วันนี้ 25-3-59

ไทยพาณิชย์ บัตรเครดิต ชำระได้เปล่าค่ะ วันนี้
เรา ยังค่ะยังไม่มีเงิน
ไทยพาณิชย์ เมื่อไหร่ชำระได้
เรา รอดูสิ้นเดือนก่อนว่าเงินเหลือพอเปล่าค่ะ
ไทยพาณิชย์ สิ้นเดือนเลยเหรอ เสาร์ ทิตย์นี้ได้หรือเปล่าละ
เรา ไม่มีหรอกค่ะ ที่มีก็เก็บไว้กินข้าว ถ้าจ่ายคุณไปจะเอาอะไรกินค่ะ
ไทยพาณิชย์ จะลงระบบและจะติดต่อมาใหม่ค่ะ
เรา ค่ะ

เจ้าอื่นหายหมด cimb Lotus scbt

8 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83437 โดย Rasitayee
อัพเดทค่ะ 29/03/59

กสิกร โทรมาสองครั้งให้ชำระยอด บอกยังไม่มีเงิน
scbt โทรมายังพูดจาดี
โลตัส ทวงนิ่ม
ไทยพาณิชย์ กะ cimb เงียบ

เมื่อไหร่ส่วนลดจะมาเน้อ รอๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ใครมีตัวที่เราติดบ้างอยู่บ้างค่ะ แนะนำหน่อยว่านานแค่ไหนส่วนลดถึงมา

8 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83540 โดย Rasitayee
อัพเดทค่ะ 1-4-59
วันนี้ไทยพาณิชย์โทรมาทวง เราบอกยังไม่สะดวก นางถามว่าสนใจปรับโครงสร้างหรือเปล่า (นั้นแนะ มาแล้ว) เราบอก ถ้าปรับเดี่ยวก็มาจ่ายไม่ไหวอีก ขอคิดก่อน สเตรป ปรับโครงสร้างมา ต่อไปน่าจะเสนอส่วนลดบ้างละ แอบลุ้น

เมื่อวานวันเงินเดือน ออก ฮอตมากค่ะ รุมกันโทรจีบมากเลย แต่ไม่มีเจ้าไหนได้ไปสักเจ้า
cimb นางโทรจิกมาก บอกว่า ไม่ได้แล้วนะค่ะ ยังไงวันนี้ต้องจ่าย เราบอกไม่มีเงินจะจ่ายได้ไง นางก็พูดๆๆๆๆ เราก็วางสายไป อดทนอย่างเดียวตอนนี้

8 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83664 โดย Rasitayee
05-04-59 สแตนดาร์สชาเตอร์โทรมา

นาง สวัสดีค่ะจาก.... ชำระมาหรือยังค่ะ
เรา ยังค่ะ ยังไม่มีเงิน
นาง เห็นเงินเดือนออกแล้ว ทำไมไม่ชำระ
เรา ออกค่ะ แต่ไม่เหลือ ไม่พอจ่ายค่ะ
นาง ทำเสียงเย้ยหยั่น เรา
เรา ดิฉันเข้าใจนะวาเป็นหน้าที่ ที่ต้องโทรตาม และดิฉันก็มีหน้าที่หาเงินมาชำระ ตอนนี้กำลังคุยกับทางบ้าน
อยู่
นาง งั้นวันนี้จ่ายเลย
เรา จ่ายยังไงค่ะ บอกว่ายังไม่มีเงิน
นาง อ้าวก็ไหนบอกว่าคุยกะทางบ้านอยู่
เรา คุยค่ะ แต่ไม่ใช่ว่าจะได้เลย
นาง ก็รีบแล้วกัน
เรา ทำตามระบบได้เลยนะค่ะ เราจะพยายามค่ะ
นาง ยังไม่ทำไรหรอกค่ะ ยังไม่ถึงไม่เวลา (แนะ มีขู่)
เรา ค่ะ แล้วนางก็วางสายไป

แอบหวั่นจริงเจ้านี้ ยอดเยอะด้วย

8 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83683 โดย ccchok44
สู้ๆ ครับ
เก็บเงิน หาเงิน ครับ

8 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83727 โดย Rasitayee
อัพเดทค่ะ ต่อจากเมื่อวาน ธนาคารมาตรฐาน โทรมาแบบจิก
วันนี้นางโทรมาแต่เช้า
นาง ขอสายคุณ....
เรา กำลังพูดค่ะ
นาง พูดเรื่องค้าง นานาประการ พูดๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
เรา ยังไม่มีเงินค่ะ
นาง มีเงินก้อนเปล่าค่ะ อยากปิดป่ะค่ะ ( ใช้น้ำเสียงแข็ง ๆ เหมือนเดิม)
เรา ไม่เข้าใจค่ะ ( แกล้งโง่นิดหนีง)เพราะรอคำนี้มานาน
นาง อธิบาย เรา ว่าถ้าจะปิด จากยอด 160000 ลดให้เหลือ 130000 ค่ะ
เรา ค่ะ เดี่ยวสัก 4-5 วัน โทรมาใหม่นะค่ะ แต่เราว่ายอดลดน้อยไป
นาง วันจันทร์จะโทรมาขอคำตอบ แล้งก็วางสายไป

เราดีใจมากเลย หยุด 2 รอบบิลนางเสนอส่วนลด แต่ลดน้อยมาก ถ้าโทรมาอีก จะขอสัก 80000 ผ่อน 8 งวด ถ้าได้นี้จะเยี่ยมเลย ตัวนี้ยอดเยอะ อยากจบเร็ว ๆ ใครมีตัวนี้ และปิดแล้ว รบกวนด้วยค่ะ ว่าผ่อนได้หรือเปล่า

8 ปี 6 วัน ที่ผ่านมา #83982 โดย Rasitayee
หลังจากหยุดสงกรานต์มา เจ้าแรกโทรมาเลย สแตนดาร์ส ชาเตอร์ แต่เปลี่ยนคน เป็นผู้ชาย

พูดจาดีมาก เราเลยลองขอส่วนลดไป เขาบอกเดี่ยวจะโทรมาแจ้ง ลุ้น ๆ เจ้านี้มากอยากปิดก่อน
เพราะยอดเยอะ

8 ปี 6 วัน ที่ผ่านมา #83983 โดย Rasitayee

Rasitayee เขียน: หลังจากหยุดสงกรานต์มา เจ้าแรกโทรมาเลย สแตนดาร์ส ชาเตอร์ แต่เปลี่ยนคน เป็นผู้ชาย

พูดจาดีมาก เราเลยลองขอส่วนลดไป เขาบอกเดี่ยวจะโทรมาแจ้ง ลุ้น ๆ เจ้านี้มากอยากปิดก่อน
เพราะยอดเยอะ

สด ๆ ร้อน โทรกลับมาบอกให้ส่งสำเนาบัตรประชาชนไป เพื่อขอส่วนลด ให้ระบุภาระหนี้สินไป
เราสมควรส่งไปหรือเปล่าค่ะ ขอรบกวนผู้รู้หน่อยนะค่ะ

8 ปี 6 วัน ที่ผ่านมา #83999 โดย ืneonew
กำลังหยุดงวดแรก เป็นกำลังใจให้ครับ

8 ปี 6 วัน ที่ผ่านมา #84007 โดย Him
เข้ามาเป็นกำลังใจให้ค่ะ สู้ไปด้วยกันค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.737 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena