หนี้บัตร 8 ใบ สี่แสน++ ขอคำแนะนำ ชี้แนะ ด้วยนะคะ

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92184 โดย Mujee
สวัสดีเพื่อนๆสมาชิกคะ

ตอนนี้ได้เอกสารแฮร์คัทของธนาคารกรุงศรีมาแล้ว 1 ใบคะ แต่ไม่มั่นใจว่าของจริงมั้ยรบกวนเพื่อนๆช่วยชี้แนะด้วยคะ (o_O)
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92638 โดย Mujee
ตอนนี้ปิดบัตรกรุงศรีไปแล้ว 1 ใบคะ เมื่อวันที่ 31 มกราคม 2560 ที่ผ่านมา ก็ถือว่าลดไปเกินคาด รอเอกสารปลดภาระหนี้อยู่คะ ไม่รู้ว่านานเท่าไหร่กว่าจะส่งมา เพราะนี่ผ่านไปประมาณ 16 วันแล้วคะ เลยขอถามเพื่อนๆที่เคยปิดของกรุงศรีดูคะ

แล้วตอนนี้ก็มีของซิตี้แบงค์อีกเจ้าคะ โทรมาบ่อยทุกอาทิตย์เลย จะให้จ่าย 1000 บาทให้ได้ ไอ้เราก็บอกแล้วว่าไม่มีถ้าจะเอาต้องคอยหน่อยไม่มีงาน ต้องเก็บเงินเราจะปิดบัญชีเลย วันนี้ (16.02.60) โทรมาแต่เช้าเลย โทรมาถามเมื่อวานไม่ชำระยอด 1000 เข้ามาหรอคะ

เราก็ว่า: ไม่ได้ชำระคะ ไม่มีเงิน งานไม่มีหากินยังลำบาก เราเข้าใจคะว่าเราต้องจ่าย
พนักงาน: นางสวนมาทันควันเลย เข้าใจก็น่าจะคุยกันง่ายนะ แล้วนี่ยังไม่จ่าย ไม่มีเงิน ไม่มีมาครึ่งปีแล้วนะคะ ยอดก็เยอะ ยังไงช่วยหามาจ่ายหน่อยคะ
เราก็ว่า: คะรู้ว่าต้องจ่าย ถ้ามีก็จ่ายไปนานแล้ว ไม่ทนให้มาเหน็บแนม ถวงทุกอาทิตย์แบบนี้หรอก
พนักงาน: พูดยืดยาวน่ารำคาญ

เราก็ งงๆ เบลอๆ เพราะเป็นไข้ โอ้ยยย ขี้เกียจเถียง ยืนมึนอย่างเดียว แล้วก็วางสายอย่างสงบ

(ในใจนีอยากจะบอกเลยรีบๆฟ้องแล้วมายึดทรัพย์ไปเลยไป๊ เศรษฐกิจก็ไม่ดี หาเงินก็ยาก อยากได้มายึดไปเลยยยย)

อีกไม่นานนาคงโทรมาใหม่ แล้วจะมาอัพเดท เล่าสู่กันฟังอีกคะ :bye:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92640 โดย Hippocrite

Mujee เขียน: ตอนนี้ปิดบัตรกรุงศรีไปแล้ว 1 ใบคะ เมื่อวันที่ 31 มกราคม 2560 ที่ผ่านมา ก็ถือว่าลดไปเกินคาด รอเอกสารปลดภาระหนี้อยู่คะ ไม่รู้ว่านานเท่าไหร่กว่าจะส่งมา เพราะนี่ผ่านไปประมาณ 16 วันแล้วคะ เลยขอถามเพื่อนๆที่เคยปิดของกรุงศรีดูคะ

แล้วตอนนี้ก็มีของซิตี้แบงค์อีกเจ้าคะ โทรมาบ่อยทุกอาทิตย์เลย จะให้จ่าย 1000 บาทให้ได้ ไอ้เราก็บอกแล้วว่าไม่มีถ้าจะเอาต้องคอยหน่อยไม่มีงาน ต้องเก็บเงินเราจะปิดบัญชีเลย วันนี้ (16.02.60) โทรมาแต่เช้าเลย โทรมาถามเมื่อวานไม่ชำระยอด 1000 เข้ามาหรอคะ

เราก็ว่า: ไม่ได้ชำระคะ ไม่มีเงิน งานไม่มีหากินยังลำบาก เราเข้าใจคะว่าเราต้องจ่าย
พนักงาน: นางสวนมาทันควันเลย เข้าใจก็น่าจะคุยกันง่ายนะ แล้วนี่ยังไม่จ่าย ไม่มีเงิน ไม่มีมาครึ่งปีแล้วนะคะ ยอดก็เยอะ ยังไงช่วยหามาจ่ายหน่อยคะ
เราก็ว่า: คะรู้ว่าต้องจ่าย ถ้ามีก็จ่ายไปนานแล้ว ไม่ทนให้มาเหน็บแนม ถวงทุกอาทิตย์แบบนี้หรอก
พนักงาน: พูดยืดยาวน่ารำคาญ

เราก็ งงๆ เบลอๆ เพราะเป็นไข้ โอ้ยยย ขี้เกียจเถียง ยืนมึนอย่างเดียว แล้วก็วางสายอย่างสงบ

(ในใจนีอยากจะบอกเลยรีบๆฟ้องแล้วมายึดทรัพย์ไปเลยไป๊ เศรษฐกิจก็ไม่ดี หาเงินก็ยาก อยากได้มายึดไปเลยยยย)

อีกไม่นานนาคงโทรมาใหม่ แล้วจะมาอัพเดท เล่าสู่กันฟังอีกคะ :bye:

ยินดี​ด้วยนะครับ​ ที่ปิดได้ โดยเฉพาะ BAY ของผมยังคาราคาซังอยู่เลย

จากประสบการณ์หนังสือหมดภาระหนี้จะได้มาช้ามาก หลายเดือน หรือบางเจ้าไม่ได้รับเลย
ดังนั้นเก็บหนังสือยืนยันยอดการชำระเพื่อปิดบัญชี(เอกสาร H/C) จากเจ้าหนี้ และหลักฐานการชำระเงินที่จำนวนเป็นไปตามหนังสือ H/C ไว้ให้ดี ห้ามหายเด็ดขาด เพื่อเอาไว้ยืนยันกับเจ้าหนี้ หากเกิดกรณีภายหลังครับ

ยินดีด้วยอีกครั้งนะครับ สำหรับที่เหลือก็สู้ๆ ต่อไป (^o^)

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92762 โดย Mujee

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #93327 โดย Mujee
แทบจะเก็บขึ้นหิ้งเลยคะ คุณ Hippocrite 555 โทรไปเช็คกับทางธนาคารเค้าก็ว่าส่งมาตั้งแต่ 15 กุมภาพันธ์ 60 แต่ถึงวันนี้ก็ยังไม่ได้อยู่ดีคะ แต่ทางเจ้าหน้าที่ธนาคารยืนยันว่าหมดภาระหนี้กันแล้วเรียบร้อย แต่ก็ยังคาใจนิดๆ

ตอนนี้ก็กำลังเจรจาจะปิดของ Citi อีกใบหนึ่ง แต่ยอดยังไม่เป็นที่น่าพอใจ เลยไม่รู้ว่าจะยังไง แต่เจ้าหน้าที่โทรหนักมาก ทุกวัน วันละ 2 - 3 คน

ไม่รู้ของ Citi ใกล้ฟ้องยังคะ เดือนเมษาก็น่าจะเข้าเดือนที่ 9 ใครรู้ช่วยชี้แนะหน่อยคะ เกี่ยวกับ Citi

ขอบคุณคร้าบบบ (o_O)

7 ปี 2 วัน ที่ผ่านมา #93929 โดย Mujee
อัพเดทคะ

ตอนนี้ Citi โทรทุกวัน วันละ 2-3 สาย โทรมาแล้วก็โทรมาอีก
รับมั้ง ไม่ได้รับมั้ง โน้มน้าวจะให้จ่ายเดือนละพัน จ่ายปิดเงินเก็บยังไม่พอ

ส่วนเจ้าอื่นโทรมาเดือนละครั้ง มีของอิออนแจ้งว่า อีกสามเดือนจะฟ้อง
ของเฟิร์สช้อยท์ก็กำลังฟ้อง

งานก็เร่งทำเพื่อเก็บเงินให้ได้มากๆ

ยังไงก็ต้องสู้ต่อไปจนกว่าจะหมดหนี้ละคะ

:สู้ๆ: :สู้ๆ:

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94115 โดย Mujee
อิออน ส่งหมายศาลมาแล้วคะ วันที่ 29.04.60 ขึ้นศาล 20.06.60 เวลา 09.00 น. เราหยุดชำระวันที่ 02.07.59 ตอนนั้นยอดอยู่ที่ 73,971.94 บาท แต่ยอดตอนนี้เดินไปถึงเท่าไหร่แล้วก็ไม่ทราบคะ ยังไม่เห็นรายละเอียดในหมายศาลคะญาติโทรมาบอก

เลยยังไม่รู้จะเตรียมการอย่างไรดีคะ :shy:

ต้องพูดอะไรในศาลบ้าง :shy:

หรือถ้าเราสามารถปิดได้ก่อนวันขึ้นศาลเราต้องทำอย่างไรต่อคะ (พอดีมีเจ้าหน้าที่ติดต่อให้ปิดอยู่คะแต่ยังสรุปยอดเงินไม่ได้ เลยไม่แน่ใจว่าจะสามารถปิดได้ก่อนที่จะถึงกำหนดขึ้นศาลหรือเปล่า) :sweat:

แล้วเรื่องดอกเบี้ย ค่าธรรมเนียมต่างๆ เราสามารถแจ้งในศาลให้ลดหย่อนได้หรือเปล่าคะ :shy:

ใครมีประสบการณ์ ช่วยชี้แนะด้วยคะ :cry2:

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94116 โดย Noey2556

Mujee เขียน: อิออน ส่งหมายศาลมาแล้วคะ วันที่ 29.04.60 ขึ้นศาล 20.06.60 เวลา 09.00 น. เราหยุดชำระวันที่ 02.07.59 ตอนนั้นยอดอยู่ที่ 73,971.94 บาท แต่ยอดตอนนี้เดินไปถึงเท่าไหร่แล้วก็ไม่ทราบคะ ยังไม่เห็นรายละเอียดในหมายศาลคะญาติโทรมาบอก

เลยยังไม่รู้จะเตรียมการอย่างไรดีคะ :shy:

ต้องพูดอะไรในศาลบ้าง :shy:

หรือถ้าเราสามารถปิดได้ก่อนวันขึ้นศาลเราต้องทำอย่างไรต่อคะ (พอดีมีเจ้าหน้าที่ติดต่อให้ปิดอยู่คะแต่ยังสรุปยอดเงินไม่ได้ เลยไม่แน่ใจว่าจะสามารถปิดได้ก่อนที่จะถึงกำหนดขึ้นศาลหรือเปล่า) :sweat:

แล้วเรื่องดอกเบี้ย ค่าธรรมเนียมต่างๆ เราสามารถแจ้งในศาลให้ลดหย่อนได้หรือเปล่าคะ :shy:

ใครมีประสบการณ์ ช่วยชี้แนะด้วยคะ :cry2:

อิออน ก่อนฟ้องมีติดต่อส่วนลดมาบ้างไหมคะ. รวมแล้วกี่เดือนถึงฟ้องคะ ยอดพอๆ
กันพึ่งเริ่มหยุดเดือน เมย 60 คะ

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94119 โดย Mujee
คุณ Noey2556 มีเจ้าหน้าที่ติดต่อมาคะแต่ส่วนลดที่เค้าให้ยังไม่สามารถปิดได้ ซึ่งก็มีเจ้าหน้าที่ติดต่อให้ส่วนลดอยู่เรื่อยๆคะ ซึ้งคาดจะขอปิดที่ 50% แต่ไม่แน่ใจจะสามารถทำได้มั้ยนะคะ รวมๆจนถึงวันที่หมายศาลมาที่หน้าบ้านก็ประมาณ 9 เดือนคะ

บอกตรงๆว่าแอบคิดในใจว่าจะเป็นบัตรที่ฟ้องเจ้าสุดท้าย แต่มาก่อนใบแรกเลยคะ :เฮ้อ:

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94120 โดย Noey2556

Mujee เขียน: คุณ Noey2556 มีเจ้าหน้าที่ติดต่อมาคะแต่ส่วนลดที่เค้าให้ยังไม่สามารถปิดได้ ซึ่งก็มีเจ้าหน้าที่ติดต่อให้ส่วนลดอยู่เรื่อยๆคะ ซึ้งคาดจะขอปิดที่ 50% แต่ไม่แน่ใจจะสามารถทำได้มั้ยนะคะ รวมๆจนถึงวันที่หมายศาลมาที่หน้าบ้านก็ประมาณ 9 เดือนคะ

บอกตรงๆว่าแอบคิดในใจว่าจะเป็นบัตรที่ฟ้องเจ้าสุดท้าย แต่มาก่อนใบแรกเลยคะ :เฮ้อ:

ฟ้องไวจังคะอ่านๆ บางกะทู้ฟ้องช้า จะเก็บทันไหมนร้า

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94125 โดย Tann
ของคุณMujee น่าจะเป็นคนที่ได้รับหมายศาลอิออนไวที่สุดเท่าที่ผมอ่าเจอเลยครับ สู้ๆครับ อิออนลดน้อยครับ ของผมยอด 110,000 ให้ปิดที่ 69,000 หยุดไปปีกว่า

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94238 โดย Mujee

Tann เขียน: ของคุณMujee น่าจะเป็นคนที่ได้รับหมายศาลอิออนไวที่สุดเท่าที่ผมอ่าเจอเลยครับ สู้ๆครับ อิออนลดน้อยครับ ของผมยอด 110,000 ให้ปิดที่ 69,000 หยุดไปปีกว่า

ใช้คะ อ่านจากในชมรมก็ดูว่ามีแนวโน้มเกินปี บางท่านหมดอายุความแล้วก็มี แต่ยังไงมันก็ต้องเจอภาวนาแค่ไม่โดนทนายหลอก ปลดหนี้ได้ก็เป็นพอคะ เพราะตอนนี้มีเงินเก็บอยู่ก้อนนึงแต่จะปิดหนี้ได้หรือเปล่ารอผลเจราจาคะ ตั้งแต่มีหมายศาลมาเจ้าหนี้ไม่โทรมาเลย แอบกลุ้มนิดนึงคะ :เฮ้อ:

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94240 โดย Mujee

Noey2556 เขียน:

Mujee เขียน: คุณ Noey2556 มีเจ้าหน้าที่ติดต่อมาคะแต่ส่วนลดที่เค้าให้ยังไม่สามารถปิดได้ ซึ่งก็มีเจ้าหน้าที่ติดต่อให้ส่วนลดอยู่เรื่อยๆคะ ซึ้งคาดจะขอปิดที่ 50% แต่ไม่แน่ใจจะสามารถทำได้มั้ยนะคะ รวมๆจนถึงวันที่หมายศาลมาที่หน้าบ้านก็ประมาณ 9 เดือนคะ

ฟ้องไวจังคะอ่านๆ บางกะทู้ฟ้องช้า จะเก็บทันไหมนร้า

สู้ๆคะ ยังไงต้องมีหนทางให้เราสักทาง o_)

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94265 โดย dwata
สวัสดีค่ะ คุณ Mujee เริ่มหยุดพอๆกันเลยค่ะ ดิฉันหยุดตั้งแต่เดือน พ.ย.59 ค่ะ ตอนนี้ปิดของกรุงศรีฯไปได้ทั้งหมดแล้ว เหลือ Citibank, กสิกร และ UOB ค่ะ ช่วงนี้ มีแต่ Citibank ที่โทรมาค่ะ ขอให้ผ่อนเดือนละพันกว่าไปก่อน ลดเปอร์เซ็นต์เหลือ 6%ต่อปี หลังจากนี้จะขอส่วนลดก็ได้ ไม่ทราบเป็นแบบนี้เหมือนกันรึเปล่าคะ

ส่วน กสิกร, UOB เงียบไปเลย ก็เลยหวั่นๆค่ะ เลยเข้ามาอ่าน..เพื่อเอากำลังใจค่ะ ^__^

เอาใจช่วย และจะคอยติดตามคุณ Mujee เรื่อยๆนะคะ

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94322 โดย Mujee

dwata เขียน: สวัสดีค่ะ คุณ Mujee เริ่มหยุดพอๆกันเลยค่ะ ดิฉันหยุดตั้งแต่เดือน พ.ย.59 ค่ะ ตอนนี้ปิดของกรุงศรีฯไปได้ทั้งหมดแล้ว เหลือ Citibank, กสิกร และ UOB ค่ะ ช่วงนี้ มีแต่ Citibank ที่โทรมาค่ะ ขอให้ผ่อนเดือนละพันกว่าไปก่อน ลดเปอร์เซ็นต์เหลือ 6%ต่อปี หลังจากนี้จะขอส่วนลดก็ได้ ไม่ทราบเป็นแบบนี้เหมือนกันรึเปล่าคะ

ส่วน กสิกร, UOB เงียบไปเลย ก็เลยหวั่นๆค่ะ เลยเข้ามาอ่าน..เพื่อเอากำลังใจค่ะ ^__^

เอาใจช่วย และจะคอยติดตามคุณ Mujee เรื่อยๆนะคะ

ของ citibank เหมือนกันคะโทรมาทุกวันวันละไม่รู้กี่รอบ พอไม่มีก็จะให้จ่าย 1000 พอจะเจรจาปิด เจ้าหน้าที่ที่ดิวไว้ก็หาย เปลี่ยนคนใหม่มาคุย ไม่รู้จะกี่รอบแล้วคะ เหนื่อยมากกับเจ้านี้คะ

เอาใจช่วยเช่นกันนะคะ ยังไงต้องปลดหนี้ให้ได้ในเร็ววันนี้คะ :สู้ๆ: :สู้ๆ:

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94421 โดย Mujee
จากข้อมูลที่เคยอัพเดทไปนะคะว่า อิออนมีหมายศาลมาแล้ว ขึ้นศาล 20 มิถุนายน 2560 คะ

แต่ตอนนี้เจรจาปิดที่ยอดลด 50% จากยอดฟ้อง เหลือ ประมาณ 46,000 บาท

แต่ทางนั้นเค้าจะขอให้ส่งเอกสารบัตรประชาชนและเขียนข้อมูลเจรจาปิดหนี้ พร้อมที่อยู่ที่ส่งเอกสาร เลยไม่มั่นใจว่าส่งไปได้มั้ย :shy:

แล้วเอกสารแฮร์คัท ที่อิออนส่งมามีหน้าตาแบบไหนคะ ใครพอมีตัวอย่างให้ดูบ้างคะ แถมเค้าให้เวลาในการจ่ายแค่อาทิตย์เดียวเอง ชำระภายใน 19.05.60 นี้เท่านั้นคะ

แล้วทางเค้ายังบอกอีกว่า ถ้าชำระเรียบร้อยแล้วก็จะถอนฟ้อง ไม่ต้องไปขึ้นศาลคะ ไม่รู้จะโดนหลอกเปล่า (แต่ก็ตั้งใจจะไปศาลคะ) :shy:

ยังไงรบกวนผู้มีประสบการณ์ชี้แนะด้วยนะคะ ขอบคุณคะ
:bye:

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94471 โดย jackaew
ยอดอิอน ดอกเบี้ยเดินไปที่เท่าไหร่ค่ะที่ฟ้อง พอดียอดหยุดพอๆกันเลย
อิออนโทรมาเสนอส่วนลด ลดได้แค่ 30% เอง ขอเท่าไหร่ก็ไม่ให้ ทำงัยงัยถึงได้ 50% ค่ะ บอกว่าจะส่งเรื่องฟ้องแล้วค่ะ

สู้ๆนะคะ

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94510 โดย Mujee

jackaew เขียน: ยอดอิอน ดอกเบี้ยเดินไปที่เท่าไหร่ค่ะที่ฟ้อง พอดียอดหยุดพอๆกันเลย
อิออนโทรมาเสนอส่วนลด ลดได้แค่ 30% เอง ขอเท่าไหร่ก็ไม่ให้ ทำงัยงัยถึงได้ 50% ค่ะ บอกว่าจะส่งเรื่องฟ้องแล้วค่ะ

สู้ๆนะคะ

ทางเจ้าหนี้เป็นคนเจรจามาเองคะ แต่ตอนนี้ทางเจ้าหนี้แจ้งว่าเหมือนจะมีปัญหาลดได้ไม่ถึง 50% แล้วเหมือนกันคะ

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94546 โดย Mujee
สวัสดีคะ

มาอัพเดทข้อมูลคะ ตอนนี้เจรจาปิดเพิ่มอีก 2 ใบ ของเรดี้ เครดิต ซิตี้แบงค์ กับ กรุงศรี เฟิสช้อยท์ คะ

ซึ่งทั้งคู่เรื่องเยอะบอกจะให้จ่ายมาเลย ทำส่วนลดให้เรียบร้อยแล้ว แต่เรายังไม่ได้เอกสารเงื่อนไขการชำระหนี้

(H/C) ไม่อยากจ่ายโดยไม่มีหลักฐานใดๆ เลยโทรไปสอบถามทางเจ้าหนี้ว่าขอดูเงื่อนไขการชำระเงินก่อน

ทางเจ้าหนี้ก็ได้คะ ได้คะ งั้นส่งสำเนาเอกสารบัตรประชาชนมานะคะ เขียนข้อมูลค่อมมาให้เรียบร้อย ทางเราก็

เหนื่อยแระอยากจะปิดจบให้มันหมดปัญหาไป เลยส่งสำเนาไปซะจะได้รู้เรื่องกันสักที :เฮ้อ:

แต่ใจก็ยังหวั่นๆ เลยมาถามผู้รู้ ว่าส่งเอกสารไปแบบนี้แล้ว มีโอกาสที่ทางเจ้าหนี้จะตุกติกอะไรมั้ยคะ :pray:

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำล่วงหน้าเลยคะ :ลั่ลล้า:

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94549 โดย jackTs

Mujee เขียน: มาอัพเดทข้อมูลคะ ตอนนี้เจรจาปิดเพิ่มอีก 2 ใบ ของเรดี้ เครดิต ซิตี้แบงค์ กับ กรุงศรี เฟิสช้อยท์ คะ

ซึ่งทั้งคู่เรื่องเยอะบอกจะให้จ่ายมาเลย ทำส่วนลดให้เรียบร้อยแล้ว แต่เรายังไม่ได้เอกสารเงื่อนไขการชำระหนี้

(H/C) ไม่อยากจ่ายโดยไม่มีหลักฐานใดๆ เลยโทรไปสอบถามทางเจ้าหนี้ว่าขอดูเงื่อนไขการชำระเงินก่อน

ทางเจ้าหนี้ก็ได้คะ ได้คะ งั้นส่งสำเนาเอกสารบัตรประชาชนมานะคะ เขียนข้อมูลค่อมมาให้เรียบร้อย ทางเราก็

เหนื่อยแระอยากจะปิดจบให้มันหมดปัญหาไป เลยส่งสำเนาไปซะจะได้รู้เรื่องกันสักที

แต่ใจก็ยังหวั่นๆ เลยมาถามผู้รู้ ว่าส่งเอกสารไปแบบนี้แล้ว มีโอกาสที่ทางเจ้าหนี้จะตุกติกอะไรมั้ยคะ

คำตอบอยู่ในนี้ (อยู่ในด้านล่างสุดของกระทู้)

ใครที่ยังไม่เข้าใจว่า Hair-cut คืออะไร?...กรุณาเข้ามาอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=749&Itemid=64#40212

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.759 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena