มือใหม่มากๆๆๆ ขอคำแนะนำ เกี่ยวกับ ยูเมะ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90435 โดย Kritthanat
ช่วงแรกโทรบ่อยมากๆๆๆๆๆค่ะ เช้า กลาง เย็นเลย
รับบ้าง ไม่รับบ้าง แต่จะพยายามรับทุกครั้งค่ะ ยืนยันคำเดียวเลยค่ะ ยังไม่มี ยังไม่พร้อม
มีโทรเข้าออฟฟิตเก่าด้วยค่ะ โทรหาแม่ด้วยค่ะ ก็มีอารมกลับไปบ้าง แต่พอดีออกงานมาแล้วค่ะ เลยพอเปนข้ออ้างไปได้ว่าตกงานอยู่

เข้าเดือนที่3 ก็เงียบๆไปไม่ค่อยโทร

จนเดือน4-5 เริ่มโทรมาให้ส่วดลด จาก35 เปน 30 เปน 20 จนได้ 15,000 ค่ะ

โชคดีมาก. เลยรีบเจรจาขอเอกสารปิดบัญชีทันทีค่ะ

สู้สู้ค่ะ

ของเราเหลือ เฟริสช้อย กับ กรุงศรี ยอดไม่เยอะเท่าไหร่ สู้ค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90459 โดย bermuda
ผมหยุดจ่ายเข้าเดือนที่ 2 แล้วครับ
โทรตามทุกวัน ล่าสุดเมื่อเช้า โทรมาทำเสียงโมโหใส่ผมอีก
ผมเลยเสียงแข็งใส่บ้างครับ เวลาเสียงแข็งกลับไป เค้าก็นิ่งครับ แล้วอ่อนลงเอง
เข้าใจนะครับว่าเค้าทำตามหน้าที่ แต่เรื่องน้ำเสียงนี่คงไม่ใช่หรือป่าวครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90520 โดย assadong2558

Thungok เขียน: ยูเมะ โทร ทุกวัน ให้ จ่าย หยอด ตลอด ...
อดทนใจแข็ง ทนรับสาย รอ H/C

ยูเมะเดี๋ยวก็ชวนปรับ ของผมเร็วมากครับ รอบบิลสองก็ชวนปรับแล้ว ผมแจ้งเจตนาไปตรงๆเลย อยากปิดไม่ขอปรับ ไม่จ่ายที่ละเล็กละน้อย จะเข้ารอบสามก็ มีส่วนลดเสนอมาตลอดครับ แต่ละครั้ง จะลดลงเรื่อยๆ แต่จะลงท้ายด้วยถ้าไม่พร้อมปิดก็ให้จ่ายมาก่อน 500 อย่าหลงกลนะครับ สู้ๆ อดทนๆครับ

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90800 โดย Thungok
ช่วงนี้งานยุ่งมากๆๆๆ ไม่มีเวลามาอ่านเลยคะ
วันนี้มาอัพเดท สถานการณ์ คร้า.......วันนี้เฟริสโทมาให้ส่วนลดคร้า ยอด ณ ปัจจุบัน 46,000บาท ลดให้ เหลือ 30,000บาท แต่ยังตอบปฏิเสธไปก่อน รออีกสักหน่อย คิดว่าหน้าจะได้ลดมากกว่านี้ ใช้เวลานี้รวบรวมเงินไปด้วยคร้า
รู้สึกใกล้เป็นไทยแล้วคร้า......

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90801 โดย Thungok
ยูเมะ เริ่ม โทรมาน้อยลงค่ะ พยายามบังคับให้เราจ่ายหยอด
อดทนรอวันนั้นของเรา ....
คงอีกไม่นาน

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90802 โดย Thungok
ยอดปิด 15,0000 หยุดจ่ายแค่ 4-5 บิล อยากทราบว่า ๆด้ส่วนลด เท่าไหร่คะ
แอบอิจฮาคร้า ได้ยอดปิดตามที่หวังไว้ ของเรา ก็คงต้องรอ เวลา

Kritthanat เขียน: หยุดจ่ายมา5รอบบิลแล้วค่ะ

เจรจาต่อรองมาเรื่อยๆ แต่ยืนยันยังก็ไม่ขอปรับโครงสร้างหนี้ ไม่จ่ายหยอด ตามที่มีคนแนะนำค่ะ

ตอนแรกได้ยอดปิดอยู่ที่ 20,000 แต่ก็มีเจ้าหน้าที่โทรมาให้ส่วนลดพิเศษอีกจหลือ 15,000

ดีใจมากค่ะ อาจจะเป็นเพราะใช้บัตรมา 5-6 ปี จ่ายตรงตลอดทุกงวด เกี่ยวมั้ยคะ จนกระทั่งไม่ไหวแล้วเพราะจ่ายหลายใบ

ดีใจที่กำลังจะปิดได้1 ใบค่ะ

สู้กันต่อไปค่ะ :สู้ๆ:

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90803 โดย Thungok
เหมือนกัน เลย คะ พยายามพูดหั้ยเรารวบรวมเงินจากคนรอบข้่ง ให้ไปชำระ 1,400บาท แต่ ก็อดทนและรับสายทุกครั้งที่ โทมา

assadong2558 เขียน:

Thungok เขียน: ยูเมะ โทร ทุกวัน ให้ จ่าย หยอด ตลอด ...
อดทนใจแข็ง ทนรับสาย รอ H/C

ยูเมะเดี๋ยวก็ชวนปรับ ของผมเร็วมากครับ รอบบิลสองก็ชวนปรับแล้ว ผมแจ้งเจตนาไปตรงๆเลย อยากปิดไม่ขอปรับ ไม่จ่ายที่ละเล็กละน้อย จะเข้ารอบสามก็ มีส่วนลดเสนอมาตลอดครับ แต่ละครั้ง จะลดลงเรื่อยๆ แต่จะลงท้ายด้วยถ้าไม่พร้อมปิดก็ให้จ่ายมาก่อน 500 อย่าหลงกลนะครับ สู้ๆ อดทนๆครับ

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90847 โดย ชีวิตต้องสู้
ตอนนี้สถานะการณ์เป็นอย่างไรบ้างคะ อย่าลืมมาอัพเดทให้ฟังบ้างนะคะ

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91833 โดย Thungok

ชีวิตต้องสู้ เขียน: ตอนนี้สถานะการณ์เป็นอย่างไรบ้างคะ อย่าลืมมาอัพเดทให้ฟังบ้างนะคะ

สถานการณ์ ตอนนี้
ยูเมะ เงียบ มี แต่ จดหมาย มาทวงยอด ไม่โทรตามเลย
เฟิส โทมาให้ขอเสนอ จ่ายปิดยอดที่ 25,000 แต่ยังไม่ตกลงคะ

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91834 โดย Thungok
อีออน ทวง โหดและหน้ากลัวมากๆๆ วันนี้ เพื่อนที่ทำงาน โดนอีออนมาตามถึงที่ทำงาน ค้างส่ง 2 งวด บุก ถึงที่เลย

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91857 โดย Thungok
ยอดอีซี ตอนหยุดจ่าย 57,000 ยอด ณ ปัจจุบัน 63,558.16

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91879 โดย jackTs
.
ลุ้นช่วยกัน...หยุดจ่าย Umay+
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=6&id=43901&Itemid=64&limitstart=0

ผมจะสู้ Umay+
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=42232&Itemid=64&limitstart=0

ใครเป็นหนี้ยูเทะบ้างค่ะ เค้าตะฟ้องเร็วไหม
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=43057&Itemid=64&limitstart=0

ขอคำปรึกษา เรื่อง หนี้บัตรยูมะพลัสค่ะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44227&Itemid=64

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91905 โดย mmmmmm
การไม่มีหนี้เป็นลาภอันประเสริฐคะ วันนี้โดนยูเมะโทรตามทั้งวันเลยคะ เหนื่อย จนท้อ แต่ก็จะพยายามคะ โทรเข้าที่ทำงาน 3 รอบ คะ วันนี้ สู้ๆๆๆๆคะ ส่วนดิฉันก็จะสู้คะ

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91916 โดย เหมียวยิ้มสู้

mmmmmm เขียน: การไม่มีหนี้เป็นลาภอันประเสริฐคะ วันนี้โดนยูเมะโทรตามทั้งวันเลยคะ เหนื่อย จนท้อ แต่ก็จะพยายามคะ โทรเข้าที่ทำงาน 3 รอบ คะ วันนี้ สู้ๆๆๆๆคะ ส่วนดิฉันก็จะสู้คะ

ของเราวันนี้ช่วงค่ำๆ ไม่ได้รับโทรเข้ามือถือพ่อเลยค่ะ แบบนี้มากไปหรือป่าว แต่ก็สู้ๆต่อค่ะ

7 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93664 โดย Thungok
มันทวงโหด ไป บางทีรับสายมัน อยากพุดไปว่า อยากฟ้อง ฟ้องเลยคะ เจอกันที่ศาล 555+

7 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93671 โดย knd

Kritthanat เขียน: หยุดจ่ายมา5รอบบิลแล้วค่ะ

เจรจาต่อรองมาเรื่อยๆ แต่ยืนยันยังก็ไม่ขอปรับโครงสร้างหนี้ ไม่จ่ายหยอด ตามที่มีคนแนะนำค่ะ

ตอนแรกได้ยอดปิดอยู่ที่ 20,000 แต่ก็มีเจ้าหน้าที่โทรมาให้ส่วนลดพิเศษอีกจหลือ 15,000

ดีใจมากค่ะ อาจจะเป็นเพราะใช้บัตรมา 5-6 ปี จ่ายตรงตลอดทุกงวด เกี่ยวมั้ยคะ จนกระทั่งไม่ไหวแล้วเพราะจ่ายหลายใบ

ดีใจที่กำลังจะปิดได้1 ใบค่ะ

สู้กันต่อไปค่ะ :สู้ๆ:

เป็นบัตรกดเงินสดหรือเปล่าคะ ก่อนที่จะหยุดจ่าย เวลาจ่ายๆไปแล้วกดออกมาไหมคะ

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94396 โดย Thungok
วันนี้เครียดจังเลยคะ มีหมายศาลมาที่บ้าน ไม่รุ้จะทำไงดีคะ

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94397 โดย babe

Thungok เขียน: วันนี้เครียดจังเลยคะ มีหมายศาลมาที่บ้าน ไม่รุ้จะทำไงดีคะ

ได้รับหมายศาลแล้ว ก็ยังสามารถติดต่อกับเจ้าหนี้ตามที่อยู่หน้าหมายศาลได้นะคะ สอบถามรายละเอียดเค้าได้ ว่าเค้ามีข้อเสนออะไรบ้าง แล้วทางคุณ Thungok มีเงื่อนไขอะไรในใจ มีเงินพร้อมไหม ลองเจรจาดูนะคะ ถ้ารับข้อเสนอกันได้ ก็รับค่ะ ถ้าไม่ได้ก้ไปไกล่เกลี่ยหรือเจรจาที่ศาลตามนัดค่ะ ไม่จำเป็นต้องงวดเดียวจบเสมอไปค่ะ บางทีได้หลายงวดก็มีค่ะ ลองดูนะคะ เอาใจช่วยค่ะ

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94399 โดย Thungok

babe เขียน:

Thungok เขียน: วันนี้เครียดจังเลยคะ มีหมายศาลมาที่บ้าน ไม่รุ้จะทำไงดีคะ

ได้รับหมายศาลแล้ว ก็ยังสามารถติดต่อกับเจ้าหนี้ตามที่อยู่หน้าหมายศาลได้นะคะ สอบถามรายละเอียดเค้าได้ ว่าเค้ามีข้อเสนออะไรบ้าง แล้วทางคุณ Thungok มีเงื่อนไขอะไรในใจ มีเงินพร้อมไหม ลองเจรจาดูนะคะ ถ้ารับข้อเสนอกันได้ ก็รับค่ะ ถ้าไม่ได้ก้ไปไกล่เกลี่ยหรือเจรจาที่ศาลตามนัดค่ะ ไม่จำเป็นต้องงวดเดียวจบเสมอไปค่ะ บางทีได้หลายงวดก็มีค่ะ ลองดูนะคะ เอาใจช่วยค่ะ

ตอนนี้ ยอดอยุ่ ที่ 52690 ถ้า จ่ายปิด ยอดอยุ่ที่ 45,000 กำลังคิดและลังเล ว่า จะ หามา ปิด รึ ไป คุย ที่ ศาลดี

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94405 โดย babe

Thungok เขียน:

babe เขียน:

ตอนนี้ ยอดอยุ่ ที่ 52690 ถ้า จ่ายปิด ยอดอยุ่ที่ 45,000 กำลังคิดและลังเล ว่า จะ หามา ปิด รึ ไป คุย ที่ ศาลดี

คุณ Thungok พร้อมปิดไหวไหมคะที่ 45000 ได้ลองถามเค้าไหมคะว่าผ่อนได้กี่งวด ถ้างวดเดียวไม่ไหว เผื่อจะได้มีแนวทางให้เราตัดสินใจว่าเราจะเอายังไงดีค่ะ เพราะจริงๆ แล้วทนายที่ทำเรื่องเค้าจะรู้อยู่แล้วว่านโยบายของสถาบันการเงินที่เค้ามาฟ้องเป็นยังไง ฟังข้อเสนอเค้าดูค่ะ แล้วทางคุณ Thungok ก็ลองเสนอเค้าได้นะคะแบบที่คุณ Thungok สะดวก ถ้าเห็นชอบด้วยกันทั้งสองฝ่ายก็ดีไปค่ะ บางทีไม่ได้คุยกันรู้เรื่องในครั้งเดียว สองสามครั้งบางทีก็ตกลงเงื่อนไขกันได้อยู่ค่ะ ขอให้โชคดีได้ตามที่ปรารถนานะคะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.635 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena