แล้ววันที่หยุดจ่ายก็มาถึง

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94906 โดย consai

gogocrayfish เขียน: สุดยอดครับ โชคดีมากๆ

ผมมาตามอ่านของ FC ครับ อยากรู้ว่าจะฟ้องช้าเร็วแค่ไหน

เนื่องจากเป็นหนี้ก้อนใหญ่ที่สุดของผม ยอดกู้ 91K

ยินดีด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ เอาใจช่วยนะครับ

FC ผมหยุดจ่ายมาประมาณ 5 เดือนเศษ มีเสนอส่วนลดปิดบัญชีเข้ามาเรื่อยๆ แต่ยังปิดไม่ไหว

ล่าสุด FC เพิ่งโทรมาเช้าวันนี้ (6/6/60) สอบถามว่าจ่ายรักษาบัญชี 2500 บาท ได้หรือไม่

ผมยืนยันไปว่าต้องการปิดบัญชี พนักงานเลยแจ้งว่ายอดปิดบัญชีที่ 29000 บาท

จากยอด 58xxx บาท ลดประมาณ 49% ต้องจ่ายปิดบัญชีภายในวันที่ 12 มิ.ย. 60

ผมเลยแจ้งไปว่า ผมมีเงินไม่ถึง 29000 ถ้าจะปิดบัญชีก็ต้องหามาเพิ่มอีก

พรุ่งนี้จะให้คำตอบว่าจะปิดบัญชีได้หรือไม่

เจ้าหน้าที่เลยบอกว่า ถ้ายังไม่พร้อม จ่ายเข้ามาเดินบัญชีก่อน 2500 เพื่อเดินบัญชี

เดือนหน้าจะได้ขอส่วนลด ถ้าไม่จ่ายเข้าไป เดือนหน้าจะต้องจ่ายยอดหนี้ทั้งหมด ไม่มีส่วนลดใดๆ

ผมเลยบอกไปว่า พรุ่งนี้ก่อนเที่ยงให้โทรมาอีกที จะแจ้งว่าจะปิดหรือไม่ปิด

ปล. FC ผมเป็นลูกค้ามาหลายปีมาก น่าจะตั้งแต่ปี 52 เคยจ่ายปิดบัญชีไปรอบหนึง

แต่ไม่ได้ปิดบัตร หลังจากนั้นก็กดมาใช้อีก จนยอดพุ่งไป 58xxx คงต้องปิดบัตรถาวร 555+

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94908 โดย Maiza
เข้ามาติดตามอ่านตลอดค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะ กำลังเริ่มหยุดเดือนแรก ยูเมะตามจิกหนักจริงๆ วันนี้รอบที่4แล้ว แต่พยายามอดทนเหมือนเจ้าของกระทู้ค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #95064 โดย consai
อัพเดท 14/6/60

FC ยอด 57598.75 ปิดจบที่ยอด 29000 คิดเป็นส่วนลด 49% ค้างจ่าย 160 วัน จบไปอีก 1 ราย

ล่าสุดพาวเวอร์บาย ส่งเอกสารเงื่อนไขปิดบัญชีมาให้ทางไปรษณีย์แล้ว

ส่วนเทสโก้ กำลังคิดถึงอยู่พอดี วันนี้โทรมาเหมือนจะรู้ว่า เราคิดถึง เสนอยอดปิดบัญชี

ผมเลยบอกว่า ขอปรึกษาครอบครัวก่อนนะครับ เนื่องจากเพิ่งปิด FC ไปเมื่อช่วงสิ้นเดือน

อาจจะมีเงินไม่ถึงเท่าที่เสนอมา พนักงานก็บอกว่า วันที่ 20 จ่ายเข้ามาก่อน

และจ่ายให้หมดภายในสิ้นเดือน

ใกล้จะเป็นไทแล้วครับ อีกนิดเดีย.....ว

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #95065 โดย consai

Maiza เขียน: เข้ามาติดตามอ่านตลอดค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะ กำลังเริ่มหยุดเดือนแรก ยูเมะตามจิกหนักจริงๆ วันนี้รอบที่4แล้ว แต่พยายามอดทนเหมือนเจ้าของกระทู้ค่ะ

ผ่านช่วงแรกไปได้ก็สบายแล้วล่ะครับ สู้ๆ

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #95187 โดย consai
อัพเดท 19/6/60

1. ได้รับเอกสารยืนยันการชำระหนี้และไม่มีหนี้คงค้างจาก FC เรียบร้อย

2. ปิดบัญชีของพาวเวอร์บายจากยอด 35739.11 ปิดจบที่ 18000 บาท คิดเป็นส่วนลด 49%

3. เทสโก้ แจ้งยอดปิดจบที่ 18000 จากยอด 39525.11 เคลียร์ยอดภายใน 20/6/60

ใกล้จะเป็นไทแล้วครับท่านผู้ชมมมมมมมม
:ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95226 โดย Maiza
สุดยอดเลยค่ะคุณ Consai ปรบมือให้ดังๆเลยค่ะ ต่อไปเราต้องใช้จ่ายคิดเยอะๆแล้ว จะได้ไม่มีหนี้แบบนี้อีก
ดิฉันจะอดทนๆ ให้ได้แบบคุณค่ะ

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95293 โดย daybearing
สอบถามครับ ของผม fc กับโลตัส เข้ารอบที่5 เเล้วยังเงียบอยู่เลยครับไม่โทรไม่มีข้อเสนอเลยผมเริ่มกังวนเเล้วขอคำเเนะนำหน่อยครับ

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95410 โดย consai

Maiza เขียน: สุดยอดเลยค่ะคุณ Consai ปรบมือให้ดังๆเลยค่ะ ต่อไปเราต้องใช้จ่ายคิดเยอะๆแล้ว จะได้ไม่มีหนี้แบบนี้อีก
ดิฉันจะอดทนๆ ให้ได้แบบคุณค่ะ

สู้ๆครับ เป็นกำลังใจให้ นอกจากประหยัดและอดทนเก็บเงินแล้ว

ควรต้องหารายได้เสริมด้วย เพิ่มโอกาสในการปิดบัญชีได้เร็วขึ้นนะครับ

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95411 โดย consai

daybearing เขียน: สอบถามครับ ของผม fc กับโลตัส เข้ารอบที่5 เเล้วยังเงียบอยู่เลยครับไม่โทรไม่มีข้อเสนอเลยผมเริ่มกังวนเเล้วขอคำเเนะนำหน่อยครับ

ก่อนหน้านี้ได้มีการเจรจาหรือว่าเสนอส่วนลดปิดบัญชีบ้างหรือไม่ครับ ของผมมีเสนอมาเรื่อยๆ

รออีกนิดเดือนที่ 6-7 จะเป็นช่วงที่ส่วนลดดีที่สุด (ตามในกลุ่ม) ถ้าพอจ่ายไหว

ไม่อยากให้ปล่อยผ่านนะครับ อาจจะเจรจาขอจ่ายเป็นงวดๆ เพื่อแบ่งเบาภาระ

แต่ต้องเป็นแบ่งจ่ายเพื่อปิดบัญชีนะครับ ไม่ใช่ทำสัญญาประนอมนี้

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95421 โดย AlexanderErk
เทสโก้ลดไม่เยอะหรอกครับ และรอนานมากจะฟ้องเรา ให้ดอกวิ่ง ของผมจาก 7 หมื่นนิดๆหายไปสองปี กลับมาอีกที ดอกซัดไปแสนกว่าๆ ขึ้นศาลๆก็ไม่ช่วยลดดอกที่เกินมาเลย แต่ให้จ่ายดอกใหม่ที่ 15 % แต่ถ้าทำประนอมหนี้ทางธนาคารให้ 12 % ดีกว่าศาลอีก แต่ผมรอปิดทีเดียว เพราะต้องเก็บเงิน ไม่มีงานทำ

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95474 โดย consai

AlexanderErk เขียน: เทสโก้ลดไม่เยอะหรอกครับ และรอนานมากจะฟ้องเรา ให้ดอกวิ่ง ของผมจาก 7 หมื่นนิดๆหายไปสองปี กลับมาอีกที ดอกซัดไปแสนกว่าๆ ขึ้นศาลๆก็ไม่ช่วยลดดอกที่เกินมาเลย แต่ให้จ่ายดอกใหม่ที่ 15 % แต่ถ้าทำประนอมหนี้ทางธนาคารให้ 12 % ดีกว่าศาลอีก แต่ผมรอปิดทีเดียว เพราะต้องเก็บเงิน ไม่มีงานทำ

ไม่ฟ้องเหรอครับ รู้งี้ไม่น่ารีบจ่ายปิดบัญชีเลย 555+ ล้อเล่นน่ะครับ

ขอให้ปิดบัญชีได้เร็วๆนะครับ สู้ๆ

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95562 โดย spyrich
ยูเมกฟ้องผมที่ 8 เดือน ยอด 38000 ฟ้องพร้อมวันและเวลาเดียวกันกับ เฟริชช๊อย ยอด 44000

ยังคิดอยู่ว่าจะทำไงดี ต้องขึ้นศาล เดือน สิงหานี้ละ ฟ้องใบเดียวยังพอว่า นี่ฟ้อง 2 ใบ วันและเวลาเดียวกันอีก ... ตายแปป :cry2:

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95723 โดย consai
เข้าไปอ่านกระทู้เกี่ยวกับการไปศาล น่าจะมีคำตอบครับ เอาใจช่วยครับ

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97320 โดย atcharos
สอบถามหน่อยนะคะ ของเรายูเมะค้างจ่าย 3 งวด เสนอส่วนลดปิดจากยอด 83,000 ลดเหลืออยู่ที่ 38,000 โดยแบ่งจ่ายชำระ 12 งวด งวดแรก 7,500 บาท เจ้าหน้าที่บอกว่าลดได้แค่นี้และแค่เดือนนี้เท่านั้นคือเดือนกันยายน 60 ถ้าเลยเดือนนี้ไปแล้วจะไม่มีส่วนลดอีก เราเห็นว่ายอดมันยังสูงอ่ะค่ะสำหรับงวดแรกที่ต้องจ่าย 7,500 ซึ่งตอนนี้ยังไม่มีเงินเก็บเลย ถ้าเรารอไปอีกหน่อย จะมีส่วนลดอีกมั้ยคะ

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97323 โดย Akung2528

atcharos เขียน: สอบถามหน่อยนะคะ ของเรายูเมะค้างจ่าย 3 งวด เสนอส่วนลดปิดจากยอด 83,000 ลดเหลืออยู่ที่ 38,000 โดยแบ่งจ่ายชำระ 12 งวด งวดแรก 7,500 บาท เจ้าหน้าที่บอกว่าลดได้แค่นี้และแค่เดือนนี้เท่านั้นคือเดือนกันยายน 60 ถ้าเลยเดือนนี้ไปแล้วจะไม่มีส่วนลดอีก เราเห็นว่ายอดมันยังสูงอ่ะค่ะสำหรับงวดแรกที่ต้องจ่าย 7,500 ซึ่งตอนนี้ยังไม่มีเงินเก็บเลย ถ้าเรารอไปอีกหน่อย จะมีส่วนลดอีกมั้ยคะ

ได้38000เท่าผมเลยครับจากยอดหยุด 75000 เสนอมาวันนี้เหมือนกันท่าไม่รีบรอสัก6เดือนครับส่วนลดงามแน่ๆ

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97326 โดย atcharos

Akung2528 เขียน:

atcharos เขียน: สอบถามหน่อยนะคะ ของเรายูเมะค้างจ่าย 3 งวด เสนอส่วนลดปิดจากยอด 83,000 ลดเหลืออยู่ที่ 38,000 โดยแบ่งจ่ายชำระ 12 งวด งวดแรก 7,500 บาท เจ้าหน้าที่บอกว่าลดได้แค่นี้และแค่เดือนนี้เท่านั้นคือเดือนกันยายน 60 ถ้าเลยเดือนนี้ไปแล้วจะไม่มีส่วนลดอีก เราเห็นว่ายอดมันยังสูงอ่ะค่ะสำหรับงวดแรกที่ต้องจ่าย 7,500 ซึ่งตอนนี้ยังไม่มีเงินเก็บเลย ถ้าเรารอไปอีกหน่อย จะมีส่วนลดอีกมั้ยคะ

ได้38000เท่าผมเลยครับจากยอดหยุด 75000 เสนอมาวันนี้เหมือนกันท่าไม่รีบรอสัก6เดือนครับส่วนลดงามแน่ๆ

ขอบคุณค่ะ อยากให้ลดลงอีกซักหน่อย เพราะตอนนี้ยังเก็บเงินไม่ได้เลย

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.624 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena