"fighting" 780,000 เราต้องจบกันแล้วนะ..ลาก่อน (Kbang,TMB,Citi,Firstchoice,GrungSri,Smile Cash)

9 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 9 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #61488 โดย superrich

tuckza เขียน: Firstchoice มาแล้วส่วนลดงามแงะ
จากเคยต่อรองเดือนก่อน ยอดรวม 76600 ขอไป 7500*6 = 45,000 ไม่อนุมัติจ้า
มาเดือนนี้พูดดีเวอร์ จัดมาเลย ยอดรวม 79000 ยังไม่ได้ต่อ ให้มาเลย 5000*8 = 40,000 จัดไป 49%

**อยาก Confirm ว่าเครือ GE ส่วนลดเยอะจริงรัยจริง อดใจรอให้พ้น 6 เดือนนะค่ะทุกคน อย่ารีบร้อน ส่วนลดเกือบ 50 % จ้า

รอลุ้นเจ้านี้ว่าจะให้ได้เท่าไหร่ ของเรายอดหยุดอยู่ที่ 41,831 บาท (แต่ไม่รู้จะโดนดอกไปอีกเท่าไหร่) เริ่มหยุดวันที่ 15/12/57 โทรมา 2 ครั้งยังพูดดีอยู่ค่ะ แต่จะตั้งใจรอให้ถึง 6 เดือนคร่าาาา

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #61687 โดย tuckza
ตะกี้ TMB โทรมายอด 197,000
ลดให้เหลือ 100,000 เกือบ 50%
เสียดายโอกาส แต่ยังไม่พร้อม
แจ้ง สนง.กม. ไปว่าเดือนมีนาเด่วจ่ายปิด

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #61700 โดย nattatip

9 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #61926 โดย tuckza

nattatip เขียน: Tmbหยุดกี่เดือนคะ

ทุกบัตรจ่ายงวดสุดท้ายเมษาค่ะ
เริ่มหยุดจริงจัง พ.ค. 57 ค่ะ
ก็ประมาณ 8 เดือนค่ะ

9 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #62258 โดย tuckza
มาอีกแล้ว ส่วนลด เดือนที่ 9
citi Advance เสนอส่วนลดมา 50% จากยอดปัจจุบัน 250,000 ลดเหลือ 130,000 (แปลกมาก ยอดเยอะ รอฟ้องไม่ยอมฟ้องสักที )
smile cash เสนอมาน้อยที่สุดเท่าที่คุยกับทุกที่ ยอดปัจจุบัน 97,000 ลดเหลือ 80,000 (สงสัยจะปิดเป็นเจ้าสุดท้าย)

แต่โทษทีค่ะเจ้าหนี้ทั้งหลาย เงินหมดแล้ว ต่อรองมีนา จ้า

9 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #62544 โดย tuckza
วันนี้ สนง.AR&N ของ TMB แจ้งว่า กำหนดยื่นฟ้อง 28 กพ. 58 (10 เดือน)
ให้คุณจ่ายเข้ามาสักงวดเพื่อยืดระยะเวลาฟ้อง เพราะคุณแจ้งปิดบัญชีมามีนาคม

เก็บตังค์ไว้กินหนมดีก่า ก็จะปิดมีนา ไม่อยากให้ปิดก็ฟ้องไปเลยจะได้ปิดที่อื่นก่อน

9 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #62556 โดย Samsan

tuckza เขียน: วันนี้ สนง.AR&N ของ TMB แจ้งว่า กำหนดยื่นฟ้อง 28 กพ. 58 (10 เดือน)
ให้คุณจ่ายเข้ามาสักงวดเพื่อยืดระยะเวลาฟ้อง เพราะคุณแจ้งปิดบัญชีมามีนาคม

เก็บตังค์ไว้กินหนมดีก่า ก็จะปิดมีนา ไม่อยากให้ปิดก็ฟ้องไปเลยจะได้ปิดที่อื่นก่อน

เข้ามาติดตามครับ
Tmb ผมกู้มาประมาณ 160,000 จ่ายไป 4 งวด ตอนนี้หยุดเข้าเดือนที่ 2 กว่าแล้วครับ มีข้อความ และโทรมาบ้าง ผมกะรอเป็นเจ้าสุดท้ายที่จะชำระ เพราะยอดเยอะมาก ผมเข้ามาอ่านกระทู้ของคุณ มีกำลังใจขึ้นมาก นักจากเดือนนี้ ถ้าเหมือนของคุณประมาณ 10 เดือน ขึ้นศาล ขอเลื่อนนัด 2 เดือน ก้อได้โบนัสมาปิดพอดี แต่ก้อคิดว่าโบนัสจะเคลี่ยร์ได้หมดรึป่าวก้อไม่รู้ครับ

จะเข้ามาเป็นกำลังใจ และติดตามต่อไปครับ

9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #62909 โดย Tukta_cs

tuckza เขียน: ตะกี้ Citi Advance เจ้าที่ขึ้นชื่อว่าฟ้องเร็วมาก(ปัจจุบันเข้าเดือนที่ 9 ไม่ฟ้อง แปลกใจอยู่) ก็โทรมา
เสนอปิดที่ 179,000 จากยอดปัจจุบัน 249,000 ลดไป 70,000
คืออยากบอกว่าอยากปิดเจ้านี้นะ เพราะเค้าลดไปมากกว่าเงินที่เราเอาของเค้ามา
เพราะเรากู้มา 216,000
เพิ่งผ่อนไป 3/48 งวด งวดละ 7,000 เป็นเงิน 21,000 เราก็ไม่ไหวชีวิตเลยหยุด
แสดงว่ายอดที่เค้าเสนอมาคือไม่ได้ดอกเบี้ยจากเราเลย แถมขาดทุนลดให้เราอีก
แต่ก็ไม่รุ้ทำงัย ไม่มีจริงๆอ่า แถมเพิ่งตกลง Ready Cradit ไปสดๆร้อนๆ
ถ้าเจ้านี้จะฟ้อง เราบอกเลยว่ายอมจริงๆ

ขอถามประสบการณ์การทวงหนี้ของ citi adv หน่อยค่ะ
ว่าเจออะไรบ้าง มีส่งคนมาพบที่ทำงาน/ที่บ้านบ้างรึป่าวคะ

9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #62960 โดย tuckza
ขอถามประสบการณ์การทวงหนี้ของ citi adv หน่อยค่ะ
ว่าเจออะไรบ้าง มีส่งคนมาพบที่ทำงาน/ที่บ้านบ้างรึป่าวคะ[/quote]

เดือนแรกๆ ที่เริ่มจ่ายล่าช้า จะให้คนมารับใบเสร็จกับมือเราที่หน้าบริษัทค่ะ (ตอนนั้นไม่รู้จักเว็บนี้ ก็หามาจ่าย)
พอไม่ไหวจะจ่ายจริงๆ ก็มีโทรมาข่มขู่ว่าจะมาที่ทำงาน ก็เลยสวนกลับว่าถ้าผ่าน รปภ.มาได้ก็เชิญเข้ามาได้เลย
ส่วนไปที่บ้าน เนื่องจากเราอยู่อพาร์ตเม้นต์ เลยไม่รู้จะมาทวงงัยมากกว่า ถ้าเป็นบ้านคงตามถึงที่

อย่าได้กลัวค่ะ กวนทีนมาก็กวนตอบ ขู่มาเราก็ขู่ตอบว่าเรื่องนี้ถึงแบงค์ชาติแน่ แค่นี้จบค่ะ
หลัง 4 เดือนไปแล้วก็จะรบกวนประสาทเราน้อยแล้วค่ะ อยู่ที่ว่าเราจะซวยถูกฟ้องเร็วรึป่าวแค่นั้นเอง

9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #62972 โดย tukky_jang
สวัสดีค่ะ บัตรกรุงศรี ส่งฟ้องแล้ว ขอแอร์คัทปิดได้ป่าวค่ะ จนท.แจ้งว่า ตอนนี้ส่งฟ้องแล้ว ถ้าจะปิด ต้องงวดเดี่ยว และที่เคยให้ส่วนลดเมื่อเดือนที่แล้ว 50% ไม่ได้ล่ะ เต็มที่ 30 % งวดเดียว เพราะฟ้องแล้ว ถ้าเรายืนยันต่อขอปิดที่ยอดเท่าเดิม จะได้ป่าวค่ะ

9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #62984 โดย tuckza

tukky_jang เขียน: สวัสดีค่ะ บัตรกรุงศรี ส่งฟ้องแล้ว ขอแอร์คัทปิดได้ป่าวค่ะ จนท.แจ้งว่า ตอนนี้ส่งฟ้องแล้ว ถ้าจะปิด ต้องงวดเดี่ยว และที่เคยให้ส่วนลดเมื่อเดือนที่แล้ว 50% ไม่ได้ล่ะ เต็มที่ 30 % งวดเดียว เพราะฟ้องแล้ว ถ้าเรายืนยันต่อขอปิดที่ยอดเท่าเดิม จะได้ป่าวค่ะ

การแฮร์คัท สามารถทำได้ตลอดเมื่อเราพร้อมนะค่ะ
ก่อนฟ้อง
ส่งฟ้องแล้ว ระหว่างรอขึ้นศาล
หรือแม้แต่ศาลตัดสินไปแล้ว
บอก สนง.ไปเลยค่ะว่ามีจ่ายเท่านี้จริง ไม่อยากยุ่งยากไปศาล ช่วยหน่อยได้มั้ย ใช้มารยาหญิงเยอะๆค่ะ
สุดท้ายเด่วก็ยอม

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #79358 โดย BP11
มาแล้วหมายศาลที่รอ...บ้านแทบแตกกว่าจะอธิบายกันรู้เรื่อง ยอดหยุด 220,000 ยอดฟ้อง 280,000
Citi Ad หยุด พ.ค. 57 ส่งฟ้อง 24 พ.ย. 58 >> หยุดไป 1 ปี 7 เดือน
ต้องไปศาล 1 กพ. 59 (ประสบการณ์มีจาก TMB แล้ว ชิวๆ)
ทีแรกโทรไปขอส่วนลดกะปิดโบนัสออก จะขอปิด 150,000 แต่ สนง.กม. บอกต้องจ่าย 180,000 ภายใน พ.ย. เท่านั้น
เลยขอบาย ไปยอมความหน้าศาลจ่าย 24 เดือนก็ได้ว่ะ

เหลืออีกตัว กสิกร ผ่านไป 1 ปี 7 เดือน กลัวจะฟ้องโทรไปถามบอก กำลังจัดหา สนง.กม. ใหม่ที่จะมาดูแลบัญชีให้อยู่ค่ะ เด่วทางโน้นจะติดต่อไปนะคะ

สู้ต่อไป

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.591 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena