เย้ๆ เป็นไทแล้วค่ะ บัตร 9 ใบยอดหนี้ 3 แสนกว่า ในเวลา 11 เดือน

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #76925 โดย yaipeemai
กำลังจะหยุดจ่ายเดือนนี้เดือนแรก กันยายน 58
เริ่มกันที่....
ยูเมะ 40,000 บาท
KTC 40,000 บาท
UOB 2 ใบ 50,000 บาท
เฟิสช้อยส์ 70,000 บาท
กรุงศรี 25,000 บาท
Citibank 15,000 บาท
กสิกร 30,000 บาท
central 35,000 บาท

คร่าวๆประมาณนี้ค่ะ..... :cry2:

บัญชีเงินเดือนหักค่าเช่าห้อง ค่ากิน ค่าเดินทางไปทำงาน คาดว่าจะเก็บเงินได้ประมาณเดือน 4,000 บาทค่ะ :wake:

///ขอบคุณสำหรับทุกกำลังใจ และทุกๆคอมเม้นต์ด้วยนะคะ
//กราบเบญจางคประดิษฐ์ งามๆค่ะ :) :)

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #76930 โดย jinnyja
เอากำลังใจมาฝากค่ะ

:สู้ๆ::สู้ๆ::สู้ๆ::สู้ๆ::สู้ๆ::สู้ๆ::สู้ๆ::สู้ๆ::สู้ๆ::สู้ๆ::สู้ๆ::สู้ๆ:

ส่วนกระทู้นี้เอามาฝากค่ะ

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=179&Itemid=64

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #76940 โดย apple2527
เราก็วางแผนไว้เดือนนี้เหมือนกัน เดือนแรก
เฟริ์สช้อย 40000 บาท
ยูเมะพลัส 75000 บาท มีสองตัวนี้หละ
วันนี้อีซี่บาย(ยูเมะพลัส) โทรมาละรอบแรก ใจคอไม่ค่อยดี รู้สึกหวั่นๆๆ คงเพราะยังไม่เคย แต่ก็จะผ่านจุดนี้ไปให้ได้ค่ะ

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #76943 โดย LonelyGirl
เป็นกำลังใจให้นะค่ะ สู้ไปด้วยกัน อ่านกระทู้เยอะๆ

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #77345 โดย yaipeemai
ขอบคุณสำหรับกำลังใจมากๆค่ะ^^

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #77346 โดย yaipeemai

apple2527 เขียน: เราก็วางแผนไว้เดือนนี้เหมือนกัน เดือนแรก
เฟริ์สช้อย 40000 บาท
ยูเมะพลัส 75000 บาท มีสองตัวนี้หละ
วันนี้อีซี่บาย(ยูเมะพลัส) โทรมาละรอบแรก ใจคอไม่ค่อยดี รู้สึกหวั่นๆๆ คงเพราะยังไม่เคย แต่ก็จะผ่านจุดนี้ไปให้ได้ค่ะ

สู้ๆค่ะ ได้เรื่องยังไง มาเล่าสู่กันฟังบ้างนะคะ^^

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #77747 โดย yaipeemai
ตอนนี้มีบางใบที่กำลังหยุดจ่ายรอบบิลแรก และมีบางใบที่กำลังเข้าสู่รอบบิลที่ 2 ค่ะ

Umay+ ค่ะที่มีโทรเข้ามาทุกวัน บางทีไม่ทันรับสาย นางโทรเข้ามาที่ทำงานทันทีเลยค่ะ..- - *
โทรมาทวง ขอให้จ่าย พอบอกว่าไม่มี เค้าก็ใส่เป็นชุด หาว่าเราไม่พยายามที่จะจ่าย
..แถมพูดขู่แกมบังคับให้เราเข้าไปจ่ายให้ได้..

ตอนนี้เปิดเครื่องรอรับสายทุกวัน รับบ้าง ไม่ทันรับบ้าง เพราะยังไม่ชิน มือใหม่จริงๆค่ะ
เบอร์ไหนที่รับสายแล้ว รู้ว่าเป็นเจ้าหนี้แบงค์ไหนก็เมมชื่อไว้ค่ะ ครั้งหน้าโทรมาจะได้เตรียมคำพูดรับมือถูก^^
ช่วงนี้มีแต่เบอร์เจ้าหนี้ค่ะ...
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #78068 โดย yaipeemai
อัพเดตสถานการณ์ค่ะ
Umay+ โทรติดตามทวงทุกวันค่ะ บางทีไม่ได้รับสาย เค้าก็โทรเข้าที่ทำงาน 55++
ช่วงแรกๆ จนท.พูดไม่ค่อยดีเลยค่ะ หรือเฉพาะคนนี้ก็ไม่รู้ ช่วงหลังๆ จนท.พูดเพราะมากค่ะ

ล่าสุดเมื่อวานโทรมา 2 รอบ รอบเย็นต่อสายให้คุยกับหัวหน้าเลย คุยไปได้นิดหน่อยยังไม่ถึงไหน สัญญาณตัดขาดหายไป...แอบเสียดาย หัวหน้าเป็น ผญ. น้ำเสียงเหน่อนิดๆ พูดจาดีมากๆเลยค่ะ แอบชื่นชม อิอิ

วันนี้ Umay+ ยังไม่โทรมาเลย แอบคิดถึงเบาๆ...

UOB กับ Citibank โทรมาทวงถามแต่เช้าประมาณ 8 โมงค่ะ คุยไม่ถึงนาทีกันทั้งคู่

ส่วนเจ้าอื่นยังไม่มีโทรเข้ามาค่ะ....

แต่ก่อนยังไม่หยุดจ่ายเครียดมาก กลัว จนท.โทรหา เพราะไม่รู้จะปฏิเสธยังไง
พอมารู้จักชมรมนี้ รับสายชิวมากเลยค่ะ
พยายามพูดกับ จนท.ที่เค้าโทรมาให้ไพเราะเสนาะหูเข้าไว้ เค้าจะได้ไม่เหวี่ยงเราค่ะ.....ฮึบๆเริ่มเข้าเดือนที่ 2 แล้วค่ะ :laughing:

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #78080 โดย Tom9449
ผมก็มีcitiกับUOB โทรกระหน่ำช่วง 3 เดือนแรกโทรวันละ 3 เวลา พอเข้าเดือนที่ 4 หายไปเลยทั้ง 2 เจ้า นานๆจะโทรมาที จนแอบกลัว

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #78434 โดย yaipeemai
ช่วงนี้ Umay+ เว้นระยะค่ะ 2 วันโทรมาทีนึง แต่โอนสายให้คุยกับหัวหน้างานที่น้ำเสียงเหน่อๆตลอด
ขู่แกมบังคับว่าคุณต้องจ่ายนะ แล้วกดเงินออกไป เราก็ยืนกรานกระต่ายขาเดียวค่ะ ว่าไม่มีจริงๆค่ะ

สรุปคือ ให้เวลาเรา 2 วันให้ไปหาสำรองมาจ่าย แล้วจะโทรมาใหม่. รอรับสายต่อไปในอีก 2 วันข้างหน้า^^

ส่วนเจ้าอื่นๆ มีโทรมาวันละครั้งค่ะ พอเราบอก จนท.ว่าไม่มีค่ะ ยังไม่สะดวกค่ะ เค้าก็บอกเราว่า แล้วจะติดต่อมาตามระบบ จบข่าว วางสาย :)

แต่ถ้าเราไม่ได้รับสาย รับรองว่าเจ้านั้นๆจะกระหน่ำโทรมาทั้งวันค่ะ ทางที่ดีถ้าเราสะดวก รับสายไปเถอะค่ะ
สู้ๆ สแตนบายด์ รับสายกันต่อไป :สู้ๆ:

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #78436 โดย Na99
citibank ผมก็โทรวันละครั้งนะ ทวง 3 บัตรเลยครั้งเดียว แต่ละเจ้าไม่เคยโทรเกิน 1 ครั้งต่อวัน :ลั่ลล้า:

ตอนนี้เงียบไปละ แอบเสียว :เฮ้อ:

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #78682 โดย yaipeemai
เมื่อวานนี้ Umay+ โทรมาบอกว่า คุณไม่มีความประสงค์ที่จะจ่ายหนี้เลย วันนี้เป็นวันสุดท้ายที่จะสามารถจ่ายยอดขั้นต่ำแล้ว ยังไงจะส่งข้อมูลเราไปยังอีกหน่วยงานหนึ่งแล้วนะคะ

เราก็ตอบว่า : ค่ะ (ไม่รู้ว่าส่งให้กองไหนต่อ วันนี้ยังไม่มีโทรมาค่ะ)

*ส่วนเจ้าอื่นๆโทรมาปกติ ถามว่าจะจ่ายได้เมื่อไหร่ ซึ่งเราก็ตอบไปว่า ยังไม่สะดวกค่ะ ทาง จนท.ก็บอกว่าแล้วจะติดต่อมาตามระบบค่ะ

แข็งใจเก็บเงินไว้รอ HC ค่ะ ถึงแม้จะเก็บได้เดือนละไม่มาก ก็พยายามเต็มที่แล้วค่ะ

รอต่อไป^^

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #78927 โดย yaipeemai
update....ค่าาาา

วันนี้Umay+ โทรมายื่นเงื่อนไขส่วนลดให้ค่ะ จากยอดหนี้ของของเรา 44.000 บาท พุ่งทะยานไป 48.xxx.บาท ณ วันนี้ แจ้งส่วนลดให้เหลือ 34.000 ผ่อนชำระ 6 เดือน แต่เรายังไม่ตกลงค่ะ

เค้าเลยยื่่นส่วนลดให้อีก เหลือ 24.000 บาท โดยให้เราผ่อนได้ 4 เดือนค่ะ เรายังไม่ตกลง แต่ก็คิดว่ายอดนี้น่าจะลดสูงสุดแล้ว โดยอีก 2 วัน จนท.จะโทรมาคอนเฟิร์ม และเราคิดว่าน่าจะหยุดที่ยอดนี้ค่ะ
สิ้นเดือนนี้คาดว่าน่าจะไปจ่ายงวดแรกเพื่อปิดบัตรได้ค่ะ

ส่วนเจ้าอื่นๆยังไม่มีใครเสนอมาค่ะ...

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #81893 โดย yaipeemai
อับเดต 17/2/59
หลังจากที่เริ่มหยุดจ่ายตั้งแต่เดือน กันยายน ปี 58

ตอนนี้ปิด ยูเมะ ไปได้ 1 ใบ แล้วค่ะ อดทน ใจเย็นๆ เดี๋ยวก็คงหมด :)

ยูเมะ 40,000 บาทแจ้งมารวมดอกเบี้ย 52,344.42 บาทลดเหลือ 24,000 บาท ผ่อนชำระ 4 เดือนค่ะ
KTC 40,000 บาท ยังเงียบอยู่.....
UOB 2 ใบ 50,000 บาท ยังเงียบอยู่
เฟิสช้อยส์ 70,000 บาท เสนอส่วนลดมา 30% /รอตัดสินใจ
กรุงศรี 25,000 บาท ยังเงียบอยู่...
Citibank 15,000 บาท รบเร้าให้จ่ายแต่ขั้นต่ำ ไม่ยอมเสนอส่วนลด โทรมาบ่อยมากๆ
กสิกร 30,000 บาท แจ้งรวมดอกเบี้ยมา 33,xxx บาท เสนอส่วนลดมา 26,000 บาท/ รอตัดสินใจ
central 35,000 บาท เสนอส่วนลด 21,000 บาท 1 งวด ปิดจบ!!! /กำลังเล็งใบนี้เป็นใบที่ 2 ค่ะ

:say: :say:

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #81911 โดย yaipeemai
อับเดตรอบบ่าย 17/2/59

บ่ายแก่ๆวันนี้ UOB โทรมาหลังจากที่เงียบหายไปนานมากก

จนท.ที่ติดต่อมา คือคุยดีมาก ทำให้รู้สึกดี.... ใจนี่อยากจะมีเงินไปจ่ายเลย 555+++

บัตร UOB 50000 นั้น แบ่งเป็น 3 ใบค่ะ
1.บัตรกดเงินสด 23.000 รวมดอกเบี้ยแล้ว 26.500 เสนอส่วนลดแล้ว 21.000 บาท
2.บัตรวีซ่าและมาสเตอร์การ์ด 2 ใบ รวมกัน 24.000 รวมดอกเบี้ยแล้ว 27.600 เสนอส่วนลด 21.600 บาท

ทาง จนท.บอกว่า นโยบาย UOB ลดให้ได้มากสุด คือ 20% และให้สิทธิ์พิเศษผ่อนชำระได้ 2 งวด ไม่รู้จริงรึป่าวหรือหลอกเราหว่า???

ตอนนี้กำลังเล็งๆไว้ว่าจะจ่ายที่ไหนก่อนดี? แต่เราก็ได้บอกไปว่า ขอแบ่งจ่ายทีละ 1 ใบ และยังไม่ใช่ตอนนี้ จนท.เลยบอกว่าถ้าอย่างนั้นเดือนหน้าจะติดต่อกลับมาใหม่ค่ะ

ข้อเสนอยังไม่โดนเท่าไหร่ ลดให้น้อยไปหน่อย ถ้าไม่ถามถึงส่วนลดก็ไม่บอกด้วยนะคะ จะให้ปรับโครงสร้างหนี้อย่างเดียวเลย ..... :เฮ้อ: :เฮ้อ:

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #81990 โดย cherryme
ขอถามหน่อยนะคะ ยูเมะหยุดกี่เดือนคะ ของเราก็ยอด 52,000 เหมือนกัน เสนอลดให้เหลือ 33,500 ให้แบ่ง 5 งวด เรายังปฎิเสธอยู่ จนท.เขาเสนอมาเองหรือเสนอจนท.เองคะ ยอด 24,000 ของเรามีแต่ยืนยันยอดเดิมค่ะ อยากได้ประมาณ 24,000-25,000 เหมือนกันคิดแล้วเศร้า อยากปิดบ้างจัง :sweat:

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #81992 โดย pfs
ต้องหยุด 5-6 เดือนเสนอส่วนลด 50-68% อดทนค่ะ (ยิ่งหยุดนานส่วนลดยิ่งเยอะ)

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #81994 โดย cherryme

pfs เขียน: ต้องหยุด 5-6 เดือนเสนอส่วนลด 50-68% อดทนค่ะ (ยิ่งหยุดนานส่วนลดยิ่งเยอะ)

ขอบคุณมากคะ

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #81997 โดย yaipeemai

cherryme เขียน: ขอถามหน่อยนะคะ ยูเมะหยุดกี่เดือนคะ ของเราก็ยอด 52,000 เหมือนกัน เสนอลดให้เหลือ 33,500 ให้แบ่ง 5 งวด เรายังปฎิเสธอยู่ จนท.เขาเสนอมาเองหรือเสนอจนท.เองคะ ยอด 24,000 ของเรามีแต่ยืนยันยอดเดิมค่ะ อยากได้ประมาณ 24,000-25,000 เหมือนกันคิดแล้วเศร้า อยากปิดบ้างจัง :sweat:

ของเราหยุดมาตั้งแต่เดือนกันยายน ปี 58 ค่ะ ได้ส่วนลดประมาณปลาย พ.ย. 58 ค่ะ และเริ่มจ่ายงวดแรกเดือนธันวาคมค่ะ เดือนนี้เดือนสุดท้ายปิดจบ แล้วค่ะ :)

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #81998 โดย yaipeemai
หนังสือแจ้งยอดหนี้ให้ชำระของยูเมะตามลิ้งค์นี้เลยค่ะ :)ลิ้งค์
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.660 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena