อิออน ยูเมะ เฟิสช้อย พรอมิส เอมันนี่

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #100079 โดย annja15
:love: สวัสดีค่ะเพื่อน ๆ พี่ ๆ สมาชิกทุกคน สมาชิกใหม่ค่ะ
อ่านมาได้ 2-3 เดือนแล้ว เลยอยากมาแบ่งปันประสบการณ์หนี้ตัวเองบ้าง อยากเป็นไทซักที แต่คงอีกหลายเดือนเพราะพึ่งเริ่มหยุดงวดแรก

หนี้ที่มี
พรอมิส 50,000 บาท หยุดจ่าย 31/1/61 ฟ้องเรียบร้อยแล้วไม่เคยได้รับหมายศาล ฟ้องภายใน 4 ด ฟ้องเมื่อ พ.ค.61
อิออน 42,000 บาท หยุดจ่าย 2/2/61 เปลี่ยนสำนักงานทวงยังทวงอยู่ขอลดให้ได้สุด ๆ 38,000 เท่ายอดที่ใช้ไปจริง ๆ ไม่มีผ่อน
เฟิร์สช้อยส์ 40,000 บาท หยุดจ่าย 2/4/61 ฟ้องแล้ว มี.ค 62 ไม่มีส่วนลดใด ๆ เลย
ยูเมะ 35,000 บาท หยุดจ่าย 2/2/61 ยังไม่มีความคืบหน้า
เอมันนี่ 35,000 บาท หยุดจ่าย 2/2/61 มีหมายศาลมานัด ต.ค.61ยอดฟ้อง 40,800 ติดต่อได้ตลอดเลยฟ้องเร็วมาก ๆ มั้ง 555 H/C 20,000 จ่ายแล้วรอใบปิดบัญชี 30-45 วัน [/color]

ตอนนี้ที่ถึงดิวแล้วหยุดจ่ายก็มีพรอมิสค่ะ วันนี้ 1/2/61 ส่งมาแค่ข้อความยังไม่มีการโทรตาม ส่วนที่เหลือก็คงมาวันจันทร์นี้ เตรียมตัวเตรียมใจ :say:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100081 โดย FrozenHeart
สู้สู้คะ อ่านเยอะเยอะ มาส่งกำลังใจให้คร่า :สู้ๆ:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100082 โดย annja15
ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ :ลั่ลล้า:

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100083 โดย Ice23
สู้ๆ ครับ เป็นกำลังใจให้อีกคนที่จะสู้ไปด้วยกัน

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100100 โดย annja15
ขอบคุณค่ะ
วันนี้พรอมิสโทรมาแล้ว ยังพูดจาดีพรุ่งนี้ให้ชำระเข้าไป :laughing:

Ice23 เขียน: สู้ๆ ครับ เป็นกำลังใจให้อีกคนที่จะสู้ไปด้วยกัน

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100278 โดย annja15
8/2/18 อัพเดตกันหน่อย

หลังจากหยุดจ่ายไม่ถึง อาทิตย์ พี่ยูครองแชมป์ได้โล่ รับบ้างไม่รับบ้างเพราะโทรมาเยอะรับไม่ทัน โทรหาแม่หาที่ทำงานครบ แต่ไม่มีปัญหาโทรมาเถอะ เจ้าอื่น ๆ คนละรอบ /วันบางวันไม่โทร สงสัยช่วงนี้พึ่งหยุดเลยยังไม่จิก ส่งข้อความมามีพรอมิสกับเอมันนี่ เราบอกไม่มีเขาก็ดูเหมือนจะเข้าใจ ขอติดต่อเป็นระยะ ๆ สิ้นเดือนนี้รอบบิลที่ 2 เจ้าอื่นคงไม่อยู่เฉยแน่ :laughing: กว่าจะผ่านไปแต่ละวัน :say: :say:

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100280 โดย FrozenHeart

annja15 เขียน: 8/2/18 อัพเดตกันหน่อย

หลังจากหยุดจ่ายไม่ถึง อาทิตย์ พี่ยูครองแชมป์ได้โล่ รับบ้างไม่รับบ้างเพราะโทรมาเยอะรับไม่ทัน โทรหาแม่หาที่ทำงานครบ แต่ไม่มีปัญหาโทรมาเถอะ เจ้าอื่น ๆ คนละรอบ /วันบางวันไม่โทร สงสัยช่วงนี้พึ่งหยุดเลยยังไม่จิก ส่งข้อความมามีพรอมิสกับเอมันนี่ เราบอกไม่มีเขาก็ดูเหมือนจะเข้าใจ ขอติดต่อเป็นระยะ ๆ สิ้นเดือนนี้รอบบิลที่ 2 เจ้าอื่นคงไม่อยู่เฉยแน่ :laughing: กว่าจะผ่านไปแต่ละวัน :say: :say:

แวะมาส่งกำลังใจให้นะคะ แต่ละที่ของคุณ annja15 ก็ทวงเก่งไม่ใช่เล่นนะคะ (เท่าที่อ่านกระทู้มา) สู้สู้คะ

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100283 โดย annja15

FrozenHeart เขียน:

annja15 เขียน: 8/2/18 อัพเดตกันหน่อย

แวะมาส่งกำลังใจให้นะคะ แต่ละที่ของคุณ annja15 ก็ทวงเก่งไม่ใช่เล่นนะคะ (เท่าที่อ่านกระทู้มา) สู้สู้คะ

ขอบคุณสำหรับกำลังใจค่ะ เจ้าอื่นคงต้องกังวลรอบบิลที่ 2 อิออนนี่โหดร้ายพอ ๆ กะยูเลย แต่ถ้าเราผ่านยูไปได้ก็ต้องผ่านไปให้ได้ทุกเจ้าค่ะ :laughing: :ไม่ยอม: ให้กำลังใจตัวเอง

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100284 โดย Peemaibio
มาให้กำลังใจน่ะคะ ต่อไปแชมการโทรจะเปลี่ยนเป็น อีซี่บายน่ะคะ แต่ก็สู้ไปด้วยกันค่ะ

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100325 โดย annja15

Peemaibio เขียน: มาให้กำลังใจน่ะคะ ต่อไปแชมการโทรจะเปลี่ยนเป็น อีซี่บายน่ะคะ แต่ก็สู้ไปด้วยกันค่ะ

ขอบคุณค่ะ
อัพเดต พึ่งชมอยู่แหมบ ๆ ว่าเหมือนจะเข้าใจ กลับไม่เข้าใจซะงั้น 555 คนไม่มีก็จะให้จ่ายอยู่นั่น พี่ยูนี่กวนมากโทรเข้าออฟฟิศอีกแล้ว บอกว่าไม่สะดวกคุย ๆ ก็จะถามอยู่นั่นจ่ายหรือยัง พอบอกว่ายังก็จะโอนเรื่องให้ใครก็ไม่รู้ ฟังไม่รู้เรื่อง ตามสบายจร้า :upset:
เอมันนี่ที่รักแจ้งยอดบอกให้หามาจ่าย เราก็ค่ะ ๆ จะพยายาม
พรอมิสถามเยอะมากเอาเงินไปใช้อะไรติดปัญหาอะไรบอกไปสุดท้ายให้จ่ายเข้าไปอยู่ดี แล้วจะถามเพื่อ ?
เฟิสกับอิออนโทรมาครั้งเดียวตั้งแต่หยุดจ่ายไป นี่พึ่งเริ่มต้นซินะ :wake:

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100429 โดย annja15
14/2/18

วันแห่งความรัก จะมาอัพเดตหนี้จร้า
ยูเมะเจ้าเดิมเจ้าประจำโทรทุกวันเช้าเที่ยงเย็น
เจ้าอื่น ๆ วันเว้นวัน จากที่อ่านของท่านอื่น ๆ มา สเตปเดียวกันหมดเลยค่ะ รู้สึกเบื่อหน่ายมากกก แต่ก็พยายามรับสาย และตอบคำเดิม ๆ ฟังคำเดิม ๆ ไม่รับมือถือก็โทรเข้าบริษัท คนทวงหนี้นี่ไม่รู้ว่าเรามีงานต้องทำเหมือนกันหรอ บอกสะดวกรับเที่ยงเย็น ไม่โทร โทรเวลาทำงานจร้าา
เดี๋ยวตกงานขึ้นมาก็ไม่ได้กันซักสลึงเลย 555 :laughing:

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100514 โดย annja15
20/2/18

เหนื่อยกับการทวงหนี้เหลือเกิน 555 เข้ามาหากำลังใจค่ะ ผ่านมา 20 วัน
เหมือนผ่านมาเป็นปี :laughing:
อิออนโทรทวงไม่บ่อยแต่โทรทีคือต้องได้เงินนะ วันนี้เป็นวันปิดบัญชีของอิออนต้องจ่ายนะคะ พูดอะไรก็ไม่ฟังก็เลยค่ะ ๆ ไปถึงยอมวาง
ยูเมะเมื่อวานจัดให้ไปหนึ่งดอก โทรเข้าที่ทำงานอยู่นั่น เช้านี้เลยเงียบ
เอมันนี่โทรทวงปกติวันละครั้ง บอกยังไม่มีเขาก็ลงระบบให้และขอตามเป็นระยะ
พรอมิสตั้งแต่วันศุกร์บอกว่ารอดูสิ้นเดือนอีกที ตอนนี้ก็ไม่โทรมาแล้ว
เฟิสโทรมาแจ้งยอด 2 รอบบิล ถามว่าชำระได้เมื่อไหร่ ก็บอกเขาไปว่ารอสิ้นเดือน
สิ้นเดือนนี้คงกระหน่ำ ฮือ ๆ จะสู้เขาไหวไหมเนี่ย ก็ได้แต่พยายามอดทนและอ่านของทุกท่านมาก ๆๆๆๆๆ :say: :say: :say: หากำลังใจก่อ

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100515 โดย number

annja15 เขียน: 20/2/18

เหนื่อยกับการทวงหนี้เหลือเกิน 555 เข้ามาหากำลังใจค่ะ ผ่านมา 20 วัน
อิออนโทรทวงไม่บ่อยแต่โทรทีคือต้องได้เงินนะ วันนี้เป็นวันปิดบัญชีของอิออนต้องจ่ายนะคะ พูดอะไรก็ไม่ฟังก็เลยค่ะ ๆ ไปถึงยอมวาง
ยูเมะเมื่อวานจัดให้ไปหนึ่งดอก โทรเข้าที่ทำงานอยู่นั่น เช้านี้เลยเงียบ
เอมันนี่โทรทวงปกติวันละครั้ง บอกยังไม่มีเขาก็ลงระบบให้และขอตามเป็นระยะ
พรอมิสตั้งแต่วันศุกร์บอกว่ารอดูสิ้นเดือนอีกที ตอนนี้ก็ไม่โทรมาแล้ว
เฟิสโทรมาแจ้งยอด 2 รอบบิล ถามว่าชำระได้เมื่อไหร่ ก็บอกเขาไปว่ารอสิ้นเดือน
สิ้นเดือนนี้คงกระหน่ำ ฮือ ๆ จะสู้เขาไหวไหมเนี่ย ก็ได้แต่พยายามอดทนและอ่านของทุกท่านมาก ๆๆๆๆๆ :say: :say: :say: หากำลังใจก่อ

สู้ๆค่ะ ดิฉันเข้ารอบบิลที่2 ยูเมะ โทรทุกวัน แต่ตอนนี้มีวันเว้นวันบ้างแล้ว
รอแฮร์คัทอยู่ค่ะ :สู้ๆ:

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100516 โดย annja15

number เขียน:

annja15 เขียน: 20/2/18

สู้ๆค่ะ ดิฉันเข้ารอบบิลที่2 ยูเมะ โทรทุกวัน แต่ตอนนี้มีวันเว้นวันบ้างแล้ว
รอแฮร์คัทอยู่ค่ะ :สู้ๆ:

ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ จะสู้ให้สุดเพื่อ H/C ❤❤

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100527 โดย Sabb
ผ่านสี่เดือนแห่งการทวงได้แล้วความเคยชินจะเกิด จะรู้วิธีเฉพาะตนเองนะครับ
ว่ามาแบบนี้จะต้องทำอย่างไร เก็บเงินไม่ต้องสนอะไรมีเงินเมื่อไรค่อยคุยดีสุด การสนทนาก็ไม่ควรยืดยาวไม่งั่นเสียอารมณ์

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100530 โดย แหวนดอกไม้
สู้ๆ นะคะ เราก็สู้มาตั้งแต่ ธันวา ตอนนี้โดน Aeon หนักหน่วงมากค่ะ เกิดความรำคาญ รับบาง ไม่รับบาง

เป็นกำลังใจค่ะ สู้ไปด้วยกันนะคะ :สู้ๆ:

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100540 โดย annja15

Titan เขียน: ผ่านสี่เดือนแห่งการทวงได้แล้วความเคยชินจะเกิด จะรู้วิธีเฉพาะตนเองนะครับ
ว่ามาแบบนี้จะต้องทำอย่างไร เก็บเงินไม่ต้องสนอะไรมีเงินเมื่อไรค่อยคุยดีสุด การสนทนาก็ไม่ควรยืดยาวไม่งั่นเสียอารมณ์

ขอบคุณค่ะ จะพยายามให้มากที่สุดค่ะ

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100541 โดย annja15

แหวนดอกไม้ เขียน: สู้ๆ นะคะ เราก็สู้มาตั้งแต่ ธันวา ตอนนี้โดน Aeon หนักหน่วงมากค่ะ เกิดความรำคาญ รับบาง ไม่รับบาง

เป็นกำลังใจค่ะ สู้ไปด้วยกันนะคะ :สู้ๆ:

อิออนของคุณแหวนดอกไม้ ตอนนี้หยุดประมาณ 3 เดือนแล้วก็ยังหนักหน่วงใช่ไหมคะ ของเราเพิ่งรอบบิลแรกเขาไม่โทรทุกวันแต่โทรทีคือแบบเขาพูดจุกอ่ะ ไม่เวิ้นเว้อเหมือนยูเมะ คาดว่าพอถึงสิ้นเดือนนี้แล้วยังไม่จ่ายก็คงจะถี่ขึ้นแน่นอนค่ะ

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100547 โดย Oreo_
วันนี้ยูเมะโทรมา 8.40ให้จ่ายนะคับผุ้ชายคุย
11โมงโทรมายิง
บ่ายโมงเป็นผู้หญิง โทรมาถามจ่ายยัง บอกยัง งั้นรบกวนให้คุยกับท่านผู้จัดการ รอสักครู่นะคะ
เรา : เราเลยแบบ ท่านเลยหรอคะ ไม่สะดวกคุยค่ะ บ่ายโมงทำงานแล้วค่ะ
ยูเมะ : งั้นจะให้คุยกี่โมงคะ
เรา : หลัง5.30นะคะ
อะไร จำเป็นไหมต้องอธิบายว่ารายละเอียดยังไง ทำไมยังไม่จ่าย งง ค่ะคุณณณ ใครเจอเคสนี้บ้างคะ นี่กำลังเข้ารอบบิลที่2 ค่ะ (ตัดยอด 15กพ)

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100548 โดย number

Oreo_ เขียน: วันนี้ยูเมะโทรมา 8.40ให้จ่ายนะคับผุ้ชายคุย
11โมงโทรมายิง
บ่ายโมงเป็นผู้หญิง โทรมาถามจ่ายยัง บอกยัง งั้นรบกวนให้คุยกับท่านผู้จัดการ รอสักครู่นะคะ
เรา : เราเลยแบบ ท่านเลยหรอคะ ไม่สะดวกคุยค่ะ บ่ายโมงทำงานแล้วค่ะ
ยูเมะ : งั้นจะให้คุยกี่โมงคะ
เรา : หลัง5.30นะคะ
อะไร จำเป็นไหมต้องอธิบายว่ารายละเอียดยังไง ทำไมยังไม่จ่าย งง ค่ะคุณณณ ใครเจอเคสนี้บ้างคะ นี่กำลังเข้ารอบบิลที่2 ค่ะ (ตัดยอด 15กพ)

ถ้าเขาให้คุยก็คุยเลยค่าาา ดิฉันก็ได้คุยกับ ผจก ก็บอกไม่มี
เขาก็ยกเหตุผล ทุกอย่างมาบอกเรา เราก็เข้าใจนะคะ แต่มันไม่มีจิงๆ
ดิฉันตัดรอบบิลที่2 เมื่อ 15 กุมภาที่ผ่านมานี้ค่ะ เดวพอสิ้นเดือน คงโดนทวง
หนักหน่อย :wake:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.780 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena