ค้างชำระหนี้มาประมาณ 4-5 ปี แล้วค่ะ

4 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #111539 โดย Atitaya_9
สอบถามค่ะ มีท่านอื่นที่ค้างชำระมานานถึง 4-5ปีมั้ยคะ ตอนนี้ล่าสุด 2 เดือนที่แล้วเพิ่งมีหมายศาลมา เป็นของธ.กสิกร บัตรเครดิต 30,000 กับ บัตรกดเงินสด 30,000 ค่ะ แต่ยอดรวมดอกเบี้ยแล้ว 132,530฿ เห็นดอกเบี้ยแล้วแทบเป็นลม แต่โจทย์เป็นบริษัททวงหนี้นะคะ แต่เราไม่ได้ไปค่ะ เอาตรงๆคือกลัวค่ะเลยไม่กล้า ผ่านมาประมาณ2เดือน ล่าสุดวันนี้มีกระดาษมาแปะหน้าบ้าน มุมซ้ายมือบนเขียนว่าคำบังคับใช้ แบบนี้คือคำสั่งศาลแล้วหรือเปล่าคะ ตอนนี้เลยเครียดมากเลยค่ะ ไม่รู้จะเริ่มตรงไหน ที่ปล่อยมา 4-5ปี เพราะว่าต้องจ่ายของออมสินค่ะ เลยต้องยอมทิ้งเลิกจ่ายของบัตรอื่น ตอนนี้เพิ่งจะตั้งตัวได้ค่ะ ทรัพย์สินไม่มีอะไรที่เป็นชื่อตัวเองค่ะ เงินเดือนประมาณ 17,000 แบบนี้โจทย์จะอายัดเงินเดือนได้มั้ยคะ ถ้าถึงขั้นคำสั่งศาลแล้ว เราสามารถโทรไปคุยกับเค้าเพื่อขอลดได้มั้ยคะ หรือรอให้เค้าอายัดเงินเดือนเลย ที่เล่ามาคือเจ้าเดียวนะคะ ยังเหลืออีกหลายเจ้าเลยค่ะ ที่ต้องคอยรับมือ รบกวนผู้รู้ช่วยชี้แนะทีนะคะ ???

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #111542 โดย aew12345
จากที่อ่านๆในกระทู้มา บัตรเคดิตมีอายุความ 2ปี ถ้าหยุดจ่ายจริงมา4-5ปี ผมว่าคงหมดอายุความไปแล้วแหละครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #111547 โดย Badman
น่าเสียดายมากที่คุณไม่สู้คดีที่หมดอายุความกับบริษัทรับซื้อหนี้ที่ ส่วนบังคับคดีเงินเดือนไม่ถึง 2 หมื่นบาทอายัดไม่ได้แต่เขาจะมาสืบทรัพย์อย่างอื่นๆแทนเช่นบัญชีเงินฝากได้ครับ

4 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #111558 โดย Atitaya_9
ใช่ค่ะ เสียดายจริงๆ รู้เท่าไม่ถึงการ์ณด้วย แต่บัญชีเงินฝากก็ไม่มีเช่นกันค่ะ จะมีแต่บัญชีเงินเดือนแค่นั้นค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.386 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena