เกี่ยวกับการผ่อนชำระยอดหลังจากคำพิพากษา

4 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #111687 โดย Papika
เป็นหนี้สินเชื่อ j money อยู่ประมาณ 90000 ค่ะ ไปเจรจาหน้าศาลแล้วแต่ไม่ได้ทำยอม เพราะจ่ายยอดที่ทนายแจ้งไม่ไหว

คำพิพากษาออกมาให้จ่ายยอดประมาณ 11000 ดอกร้อยละ 10 ต่อปี .. หลังจากนั้นมีพนักงานโทรมาแจ้งว่าถ้าอยากผ่อนจะให้ผ่อนเดือนละประมาณ 10000 / 12 เดือน เราจ่ายไม่ไหวเลยตอบปฏิเสธ

ล่าสุดวันนี้ โทรหาให้เราจ่ายเข้าไปเท่าไหร่ก็ได้ เพื่อตัดยอดไปก่อน เจ้าหน้าที่แจ้งว่ายอดนี้จะไปตัดต้นและดอก เราเลยบอกว่าให้คุณทำหนังสือมาได้ไหม (เราจะจ่ายเข้าไปที่ 3000) เค้าบอกว่าออกหนังสือให้ไม่ได้ เค้าบอกว่าแค่ยืดเวลาอายัติเงินเดือน

แบบนี้เราควรจ่ายเข้าไปไหมคะ และถ้าจ่ายแล้วจะไปตัดต้นและดอกจริงหรือเปล่า

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #111710 โดย nongprim
คล้ายกับของผมเป็นของธนชาต ผมเป็นหนี้ประมาณเกือบ1แสนบาท ศาลพิพากษาไปแล้ว ผมจ่ายได้เดือนละ 1 พันบาทผมก็จ่ายเข้าไปแรกๆเป็นแต่ดอกเบี้ย พอเริ่มจ่ายได้มากขึื้นก็เริ่มหักเงินต้นได้แต่ก็รวมถึงดอกเบี้ยในแต่ละเดือนด้วย ถ้าของคุณจ่ายได้เดือนละ 3000 ลองดูครับว่าเงินต้นลดลงหรือปล่าว แต่โดยส่วนใหญ่ที่เราจ่ายไปเค้าจะตัดที่ดอกเบี้ยค้างชำระก่อน เมื่อดอกเบี้ยค้างชำระหมดค่อยมาตัดต้นต่อครับ ถ้าเราจ่ายได้มากขึ้นค่อยจ่ายเพิ่มครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.307 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena