หนังสือเเจ้งยืนยังเงื่อนไขประนอมหนี้จาก JMT ควรจ่ายหรือไม่ครับ

4 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #111707 โดย yut2019
สวัสดีครับ ผมสมาชิกใหม่เเต่ เป้นหนี้ อิออน เเละหยุดจ่ายเกิน 8ปีเเล้ว
ผมได้รับใบทวงหนี้จาก JMT เเละ อยากจะทำการขอส่วนลดเพื่อปิดบัญชี
ปารกฎว่าทาง JMT ได้ปรับยอดหนี้จาก 21625 เป็น 11625บาท เเต่ผมขอปิด2รอบภายใน1เดือน เลยจบที่ 10,000 บาทถ้าน

เเต่ผมค้นหาข้อมูลเกี่ยวกับการปิดหนี้กับ JMT ส่วนมากจะเจอปัญหาปิดเเล้วออกเอกสารปิดหนี้ช้า ขึ้นมาเต็มเลย เลยเกิดความไม่เเน่ใจว่าควรจะจ่ายหรือไม่จ่าย

รบกวนผู้รู้ อาจารย์ เพทื่อนๆ พี่ๆ ที่เคยปิดหนี้กับ บริษัท JMT มาเเล้วด้วยครับ
1) ผมได้ขอให้ทาง JMT ออกหนังสือมาก่อนจ่าย เเเละได้รับ "หนังสือเเจ้งยืนยันเงื่อนไขประนอมหนี้" เเละมีการปรัยตัวเลข เป้นยอด 10,000บาท
2) หากผมจ่ายไปเเล้วจะเเน่ใจได้ยังไงว่าไม่มีหนี้ค้างกับทางอิออน หรือ อิออนจะรับรุ้หรือไม่
3)เจ้าหน้าที่ที่ติดต่อก็เป็นเพียงการยืนยังว่าทำปิดมาหลายเคสเเล้ว เเต่ก่อนปิดกลัวติดต่อง่าย แต่หลังปิดกลัวโดนลอยเเพ

รบกวนช่วยเเนะนำด้วยครับ

กำหนดจ่ายงวดเเรก อาทิตนี้ 9-13 กย 62
งวดต่อๆไป ต้องปิดหรือจ่ายให้ครบ ก่อนสิ้นเดือน กันยา 62 ถึงจะเริ่มออกหลังสือ ตามหลัง 45วัน.

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.303 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena