ขอคำแนะนำหน่อยคะ

4 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #111957 โดย Public21
เป็นหนี้ยูแมะคะ ตอนนี้หยุดจ่ายไปแล้ว จะเข้าเดือนที่3 ตอนแรกเป็นอยู่ 75000 ตอนนี้ยอดพุ่งไป80000แล้ว มีมีส่วนลดมาให้ 51000 แต่ส่ง6งวด เลยต่อรองเขา เขาบอกไม่ได้ และมาเมื่อกี้โทรมาอีกรอบ ถามเราว่าจะรับเงื่อนไขนี้ไหม เราบอกยอดยังสูงไป ยูแมะเลยบอกว่า จะยกเลิกสัญญาแล้วให้คุณเตรียมจ่ายเป็นก้อน คือเราอยากรู้อ่ะ ว่าถ้าเขายกเลิกสัญญาแล้วเราต้องจ่ายเป็นก้อนเลยหรอคะ คือเงินเดือนไม่ได้สูงมาก กังวลตรงนี้อ่ะคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #111959 โดย kengza
ปัญหาคือเราไม่มีเงิน ด้วยเหตุผล 108
1. หยุด 3 เดือน เขาเสนอส่วนลดเพื่อจะได้ไม่เป็นหนี้เน่า ส่วนลดประมาณ 36% จากตัวเลข
2. หยุด 6 เดือนขึ้นไปถึง 1 ปี ผมว่าหน้าจะได้สัก 50% นะครับ แล้วแต่นะโยบาย แต่ดอกเบี้ยก็วิ่งไปอีก
บางครั้ง วิ่งไป 70% ก็ยังมี ปัญหาอยู่ที่คุณสามารถเก็บเงินก้อนได้หรือไม้
3. ยื่นฟ้องศาล อันนี้อาจจะผ่านช่วงนาทีทองไปแล้วส่วนลดจะน้องลง ระยะเวลาอีกประมาณ 1 ปี
4. ศาลตัดสิน ส่งหมายมาบ้านประมาณ 6-12 เดือน
5. ยังไม่จ่ายก็กรมบังคับคดี อายัดเงินเดือนกรณีเกิน 20,000 บ. กรณีมีทรัพย์สิน
6. หากไม่ถึงไม่มีทรัพย์สิน ก็อาจจะมีแฮร์คัทเสนอมาอีก
ผมแนะนำนะจะอยู่ในขั้นตอนไหนก็แล้วนะ หน้าที่ของคุณคือเก็บเงินก้อนให้ได้ยากที่สุด เพื่อแฮร์คัทพอ ตั้งเป้าไว้ 50% จะเริ่มเสียงดัง
บอกเขาได้ว่า มีเงินเท่านี้จะเอาไหม ถ้าไม่เอาก็รอก่อนทำตามขั้นตอนไปจบครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #111976 โดย Public21
ขอบคุณมากเลยคะ จะได้หาวิธีกันต่อไป

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.313 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena