ขอคำปรึกษาเรื่องสัญญาประนีประนอม

4 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #112068 โดย wwithaks
รบกวนครับ

พอดีผมได้ทำสัญญาประนีประนอมไว้กับธนาคารทหารไทย ตามภาพที่แนบมานี้ ตอนนี้ผมชำระตามสัญญาเดือนละ 3,100 บาทมา 2 ปีแล้ว เลยสงสัยว่าธนาคารคิดดอกเบี้ยยังไง ตารางผ่อนชำระแบบไหน มันถึงจะหมดครบตามที่ผมไปทำสัญญาไว้ หรือถ้าผมจ่ายไปแบบนี้แล้วจนครบ 48 งวด มันจะหมดรึป่าว เห็นว่าดอกเบี้ยมันก็จะคิดไปเรื่อย ๆ ไม่อยากให้บานปลายไปนาน รบกวนทีมงานหน่อยครับ ถ้าช่วยสรุปเป็นตารางให้ผมได้ จะดีมากเลยครับ จะได้บริหารเงินได้ถูก

ขอบคุณครับ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #112070 โดย Badman
ถ้าจ่าย 3,100x48=148,800.-  คิดดอกเบี้ย 12% ต่อปีตั้งแต่วันที่ฟ้อง เมื่อ 2 ปีที่แล้ว
งวดที่ 48 งวดสุดท้ายคุณต้องปิดหนี้รวมดอกเบี้ยส่วนที่เหลือทั้งหมดครับ ถ้าให้งวดสุดท้ายจ่ายลดลง ควรจ่ายมากกว่า 3100.- ครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.309 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena