หยุดจ่ายหนี้

4 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #112351 โดย drew
สวัสดีครับ ผมมีเรื่องสอบถาม เรื่องหยุดจ่ายหนี้ โดยมีหนี้ที่ต้องจายคือ พรอมิส วงเงิน 32000 ผ่อนชำระ คงเหลือ ณ ปัจจุบัน 28765 บัตรกดเงินสดยูเมะพลัสวงเงิน 44000 ยอดคงเหลือ 46765 คือส่ิ่งที่ผมอยากปรึกษาคือ ทุกวันนี้ผมต้องจ่ายหนี้ 2 ก้อนนี้ในราคา 2500++ ต่อเดือน ผมอยากหยุดส่งแล้วเก็บเงินที่ต้องจายหนี้ 2 ก้อนนี้ไว้เพื่อรอจ่ายรอบเดียว คือถ้าหยุดพร้อมกันทั้ง 2 ใบนี้จะได้ไหมครับ หรือว่าควรหยุดที่ละใบ เพื่อจะได้เก็บเงินไว้ได้ รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #112354 โดย windebt
Replied by windebt on topic หยุดจ่ายหนี้
หยุดพร้อมกันเลยค่ะ หลักเบื้องต้นเลย   แล้วก็เก็บเงินจ่ายทีละใบได้ 
แต่ต้องอดทนรับโทรศัพท์หน่อยนะคะ อย่าได้ใจอ่อนถ้าเค๊าขอให้จ่ายบางส่วน  จำไว้ใจอ่อน จ่ายน้อยจ่าย ไม่เต็ม
สุดท้ายจะไปรวมเป็นดอกเบี้ยที่เราต้องจ่ายเพิ่มเองโดยธนาคารไม่ได้ช่วยอะไรเลย
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: drew

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #112356 โดย drew
Replied by drew on topic หยุดจ่ายหนี้
ขอบคุณมากนะครับ

4 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #112363 โดย Chayaphon
Replied by Chayaphon on topic หยุดจ่ายหนี้
สบายๆ ครับ หนี้ 2ตัว กับยอดเบาๆ อดทนเก็บเงิน รอให้ได้ HC เยอะๆ นะครับ

เอาใจช่วยครับ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: drew

4 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #112365 โดย drew
Replied by drew on topic หยุดจ่ายหนี้
ขอบคุณมากๆนะครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.348 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena