บันทึกการปลดหนี้บัตรเครดิต 5 บัตร

เพิ่มเติม
4 สัปดาห์ 23 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #111554 โดย Shutravi
กสิกร, อิออน, ยูเมะ, ธนชาติ, KTC

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

เพิ่มเติม
4 สัปดาห์ 23 ชั่วโมง ที่ผ่านมา - 4 วัน 22 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #111555 โดย Shutravi
สวัสดีครับ ผมอายุ 36 ปี ปัจจุบันรับราชการอยู่ท้องถิ่น เงินเดือน+ค่าเช่าบ้าน ประมาณ 23,000 บาท
มีภาระต่อเดือนดังนี้
1 ค่าเช่าบ้าน+สินเชื่อ ของออมสิน จำนวน 7,000 บาท
2 สินเชื่อส่วนบุคคลกรุงไทย จำนวน 10,500 บาท
3 ธกส จำนวน 5,700 บาท
4 ค่ารถ จำนวน 8,900 บาท
5 กยศ จำนวน 1,500 บาท
รวมหนี้ต่อเดือน 33,600 (ยังไม่รวมหนี้บัตรเครดิตที่เคยส่งมาตลอด คร่าว ๆ เดือนละ 10,000+)

ช่วง 5-6 ปีที่ผ่านมาได้มีการรูดบัตร และกดเงินจากบัตรเครดิตมาหมุนใช้ จนวันนี้ไม่สามารถหมุนเวียนการชำระได้
ได้แต่จ่ายขั้นต่ำมาตลอด พอ 2-3 เดือนก็กดมาใช้อีก วนแบบนี้ไปเรื่อย ๆ จนวงเงินเต็ม
และไม่สามารถจ่ายขั้นต่ำได้แล้วครับ เพราะมันไม่ไหวจริง ๆ
ตอนนี้ผมต้องการที่จะทำให้หนี้บัตรเครดิตทั้งหลายมันหายไปจากชีวิตผม เพื่อที่จะสามารถดำเนินชีวิตต่อไปได้ครับ

รายละเอียดบัตรเครดิตมีดังนี้ครับ
1. บัตรเครดิตกสิกร - ยอดก่อนหยุด 48,000 บาท - ส่งงวดสุดท้ายวันที่ 12 สิงหาคม 2562
2. อิออน - ยอดก่อนหยุด 38,000 บาท - ส่งงวดสุดท้ายวันที่ 1 สิงหาคม 2562
3. ยูเมะ - ยอดก่อนหยุด 29,000 บาท - ส่งงวดสุดท้ายวันที่ 27 กรกฎาคม 2562
4. บัตรเครดิตธนชาติ - ยอดก่อนหยุด 34,000 บาท - หยุดจ่ายวันที่ 21 สิงหาคม 2562
5. บัตรKTC - ยอดก่อนหยุด 18,000 บาท - ส่งงวดสุดท้ายวันที่ 12 กรกฎาคม 2562
รวมยอดหนี้ทั้งหมด จำนวน 167,000 บาท
ผมได้เข้ามาศึกษาอ่านกระทู้จากพี่ๆน้องๆในชมรมนี้สักพักละครับ จึงตัดสินใจหยุดเพื่อโอกาสในการพักหนี้
และการขอส่วนลด H/C จึงขอความกรุณาช่วยแนะนำผมด้วยนะครับ และผมจะมาอัพเดตข่าวคราว
การทวงนี้ในนี้เป็นประจำ เพื่อเป็นประโยชน์ และเป็นข้อมูลให้ทุกคนต่อไปครับ
Last edit: 4 วัน 22 ชั่วโมง ที่ผ่านมา by Shutravi. เหตุผล: อัพเดตข้อมูล

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

เพิ่มเติม
3 สัปดาห์ 2 ชั่วโมง ที่ผ่านมา - 3 สัปดาห์ 1 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #111622 โดย Shutravi
อัพเดต วันที่ 28 สิงหาคม 2562

ธนชาติ หยุดจ่ายวันที่ 21 สิงหาคม 2562
วันที่ 22 ส.ค. 2562 โทรมาทวงยอดขั้นต่ำ เลยบอกไปว่าขอเวลาอีกสัก 2-3 วัน เจ้าหน้าที่ก็ให้เวลาถึงวันที่ 25 ส.ค.2562 คุยปกติ
วันที่ 26 ส.ค. 2562 แจ้งถามยอดขั้นต่ำจ่ายเข้ามารึยัง ก็บอกไปว่ายัง เจ้าหน้าที่ก็ให้ไปจ่าย พร้อมแจ้งค่าปรับซึ่งจะรวมเก็บในรอบบิลถัดไป น้ำเสียงยังไพเราะเสนาะหู
วันที่ 28 สิงหาคม 2562 ยังไม่โทรมาเลย

ยูเมะ หยุดจ่ายวันที่ 27 สิงหาคม 2562
ใบนี้หักจ่ายผ่านบัญชีเงินเดือน แต่ผมก็รีบกดออกมาก่อน
วันที่ 28 สิงหาคม 2562 โทรมาแจ้งยอดขั้นต่ำให้รีบไปจ่ายภายในวันนี้ พูดเร็วปรี๊ดดด ขนาดชื่อยังฟังไม่ทัน แล้วก็ถามมีไรสอบถามเพิ่มเติมอีกมั้ย ผมก็บอกว่าไม่มี เป็นอันเสร็จพิธี

ส่วนบัตรใบที่เหลือยังไม่ถึงรอบครับ
Last edit: 3 สัปดาห์ 1 ชั่วโมง ที่ผ่านมา by Shutravi. เหตุผล: แก้ไขคำผิด
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: ประเสริฐ

เพิ่มเติม
3 สัปดาห์ 9 นาที ที่ผ่านมา #111623 โดย ประเสริฐ
รอติดตามครับ สถานนะเหมือนกันเลย

เพิ่มเติม
2 สัปดาห์ 3 วัน ที่ผ่านมา #111645 โดย Shutravi
อัพเดต วันที่ 29 - 31 สิงหาคม 2562

ยูเมะ โทรมาบ่อยมาก ๆ 4-5 สายต่อวัน บอกให้รีบไปชำระ เพื่อรักษาประวัติ กับหลีกเลี่ยงค่าติดตาม
ถามเราว่าติดขัดอะไรรึปล่าว ปกติจ่ายทันตลอด ก็บอกไปว่ามีปัญหาการเงิน รายได้รายจ่ายติดลบ จนท เลยบอกลดค่างวดให้จาก 1000 เหลือ 850 บาท ให้รีบจ่าย
เริ่มถามหาเบอร์คนอ้างอิง และถามว่ายังทำงานอยู่ที่เดิมรึปล่าว
4 โมงครึ่งก็โทร ทุ่มนึงก็ตาม ไม่จ่ายยอดมาแค่สองวัน เหมือนสองเดือน เค้าโทรกระหน่ำมาก ๆ ครับ เราก็อธิบายชี้แจงไป แต่ก็คงไม่สน ก่อนวางสายเริ่มมีเหน็บแนมนิด ๆ ว่า คุณทำงาน คุณมีเงินเดือน ไม่ใช่เหรอ ควรจ่ายมาจะดีกว่านะคะ เชื่อดิฉัน จ่ายมาก่อน ผมก็บอกไปว่ายังไม่มี
วันที่ 31 สิงหาคม 2562 สายแรกของวัน ยูเมะเปลี่ยนคนโทรมา แจ้งให้จ่ายตามยอด ก็เหมือนใหม่ ๆ อะไรก็ดี เค้าก็พูดจาดี ถามผมว่าปกติเห็นหักผ่านบัญชีธนาคาร ผมก็บอกไปว่าหลายเดือนมาแล้ว กยศ เค้าทำเรื่องหักเงินเดือนไปทุกเดือน เลยไม่เหลือให้ยูเมะหักได้อีก เค้าก็บอกให้พยายามหายืมเพื่อน ญาติ พ่อแม่พี่น้อง Y_Y ผมก็เลยบอกช่วงกลางวันไปหายืมมาละ แต่ไม่มีใครให้ยืมเลย ก็ยังบอกรอวันจันทร์ให้ไปยืมเพื่อนที่ทำงาน *O*

ธนชาติ
วันที่ 28 สิงหาคม 2562 โทรมาถามสะดวกชำระได้วันไหน เลยบอกไปว่าขอดูช่วงสิ้นเดือนอีกที จนท.ก็วางสายไป
วันที่ 31 สิงหาคม 2562 ถามว่ายังไม่มียอดชำระเข้ามา กำหนดให้เค้าหน่อยได้มั้ยว่าจะจ่ายวันไหน ผมก็บอกว่าไม่สามารถกำหนดได้ เพราะตอนนี้มีปัญหาการเงิน จนท.เลยบอกงั้นขอกำหนดเป็นวันจันทร์ จะโทรมาตามอีกที

เพิ่มเติม
1 สัปดาห์ 1 ชั่วโมง ที่ผ่านมา - 4 วัน 22 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #111731 โดย Shutravi
อัพเดต วันที่ 1 - 11 กันยายน 2562

ธนชาติ
6 กันยายน 2562 15.00 น. ถามยอดว่าวันจันทร์จะสะดวกไหม ก็ตอบไปว่าจะพยายามครับ
9 กันยายน 2562 ผู้ชายโทรมาถามว่าจ่ายค่ายอดเข้ามารึยัง ก็บอกไปว่ายัง จนท.ก็ถามผมว่ายังไม่สะดวกจ่ายใช่ไหม งั้นเดียวขอติดต่อมาใหม่

ktc
9 กันยายน 2562 โทรมาครั้งแรก แจ้งยอด ถามว่าจ่ายเข้ามารึยัง ก็บอกว่ายังไม่สะดวก งั้นขอให้จ่ายไม่เกินวันที่ 11 นะ

AEON
2 กันยายน 2562 โทรมาแจ้งยอดแล้วก็วางสายไป
3 กันยายน 2562 โทรมา 4 โมงกว่า สอบถามการชำระ เลยบอกไปว่ารายได้ไม่พอรายจ่ายเงินเดือนที่ได้มามันหมดไปแล้ว ทางอิออนก็ห้าาา หัวเราะนิดนึง แล้วก็บอกเบา ๆ ว่าต้องเก็บไว้จ่ายของอิออนด้วยนะคะ ให้หามาจ่ายเลยก่อน 5 โมงเย็นนี้ ผมก็ ครับตามระบบ
5 กันยายน 2562 โทรมาถามยอด ถ้าไม่มีให้จ่ายมาครึ่งนึงก่อนก็ได้ ผมก็บอกไปว่าจะพยายามหามาจ่ายให้ครับ
9 กันยายน 2562 เจ้าหน้าที่โทรมารอบนี้พูดภาษาท้องถิ่นเลยทีเดียว (สำเนียงเป็นคนเชียงใหม่) บอกสะดวกจะจ่ายวันไหน เมื่อไหร่ ผมก็บอกรอดูสิ้นเดือนเลย เพราะผมไม่มีรายรับอีกแล้วนอกจากเงินเดือน เขาก็บอกไม่ได้ๆๆๆๆ ไม่งั้นมันจะทบยอดจ่ายเป็น 2 งวด ลูกค้าจะลำบาก(ห่วงใยกันเหลือเกิน จ่ายดอกให้คุณเกือบสองปี จ่ายขั้นต่ำมาจากยอดเงินต้น 30,000 บาท จ่ายมาตลอดไม่เคยกด ล่าสุดยอดคงเหลือ 38,000 งงสุด ๆ ทีแรกนึกว่าใครกดไปใช้ซะอีก)แค้น ๆ ๆ ๆ บอกให้เราไปปรึกษาญาติพี่น้อง ขอเป็นวันที่ 10 นะเพราะอิออนจะตัดยอด เราก็ครับ

มาถึงพระเอกของเรา ยูเมะ ทวงพลัส+ เก็บไว้พิมพ์ตัวสุดท้ายเลย
2 กันยายน 2562 เปลี่ยนคนโทรมา ถามก่อนเลยว่าคุณได้พยายามหาเงินมาจ่ายให้เรามั้ย ก็บอกไปเรียบ ๆ ว่าพยายาม แต่ยังไม่สามารถจ่ายได้ ช่วงบ่ายจะโทรมาอีก
3 กันยายน 2562 โทรแจ้งให้ชำระ ไม่งั้นบัตรจะโดนปิด บ่าย 4 โมงจะโทรมาอีก
4 กันยายน 2562 โทรเข้ามือถือรับไม่ทัน โทรเข้าที่ทำงานอย่างไว พอรับก็ทวงเลย ผมก็บอกว่ายังไม่มี จนท.ก็พูดเหมือนเดิมคุณมีเงินเดือน มีรายได้ ติดหนี้ก็ต้องรับผิดชอบ ผมก็บอกว่าติดปัญหา ไม่จ่ายมาแค่ 6 วัน ทวงอย่างกะติดมา 6 เดือน ทวง ๆ ๆ อยู่นั่นแหละ ผมจ่ายแน่ แต่แค่ตอนนี้ยังไม่มี จะให้แจงรายละเอียดไหมว่าเงินเดือนที่ผมบอกว่าไม่พอรายจ่ายนั้นมันโดนหักอะไรบ้าง จนท.ก็บอกว่านั่นมันเป็นเรื่องของคุณ ผมก็เลยบอกคุณจะปิดบัตร จะหัก จะปรับอะไรก็ทำตามระบบคุณได้เลย วาง
5 กันยายน 2562 ไม่รับสายทั้งวัน น่าจะประมาณ 4 รอบ เพราะผมจัดโครงการอบรม
6 กันยายน 2562 8 โมงเช้าโทรมาให่จ่าย 14.00 โทรมาให้จ่าย 16.30 ได้รับจดหมายทวงหนี้ฉบับแรก
7 กันยายน 2562 โทรมารอบเดียว ผมไม่รับเพราะเป็นวันเสาร์ เหมือนจะรู้ ทั้งวันก็ไม่โทรมาอีกเลย
9 กันยายน 2562 โทรมาให้รีบไปจ่าย ให้ไปยืมญาติพี่น้องเพื่อนฝูงมา วันนี้ปิดยอดวันสุดท้ายแล้วนะ
10 กันยายน 2562 10.50 น. บัญชีของคุณลูกค้าตอนนี้ต้องจ่าย 2 บิลแล้วนะ แต่บริษัทจะช่วยให้จ่ายเพียงรอบบิลเดียวก่อนเที่ยง ให้ไปจ่ายที่เซเว่นเท่านั้นเพราะมันจะตัดยอดทันที แล้วบอกว่าคุณผิดนัดมาสองอาทิตย์แล้ว พอตกเที่ยง โทรหาแต่รับไม่ทัน โทรเข้าที่ทำงานเหมือนเป็นระบบออโต้ไปแล้ว ผมไม่อยู่เลยฝากเบอร์ให้ติดต่อกลับทันที ผมก็เลยโทรไปสิ บอกไปว่าคุณ ... ให้โทรกลับ เค้าก็ถามชื่อ สกุล วันเกิดผม ก็บอกไป กลายเป็นว่าโดน Call Center ทวงซะงั้น (ทำงานแทนกันได้ทุกตำแหน่งจริง ๆ ) บอกให้จ่ายก่อน 4 โมง แล้วเจ้าหน้าที่ที่รับผิดชอบบัญชีคุณจะโทรไป ให้รับด้วย ผมก็ครับ แล้วก็วางไป พอ 5 โมงกว่า จนท. โทรมา ผมก็ไม่รับซะเลย กวนๆไปบ้าง
11 กันยายน 2562 โทรมา 8.30 น. ผมยังไม่รับเพราะมันเช้าไป พอ 9.50 โทรมาอีกก็รับไป ถามยอด ก็บอกไปเหมือนเคย ๆ ว่ายังไม่มี เขาก็ถามว่าแล้วอย่างนี้จะจ่ายได้เมื่อไหร่ เพราะลูกค้ามีปัญหา ถ้าบอกว่ารอสิ้นเดือนก็จ่ายไม่ได้อยู่ดี เพราะรายละเอียดรายจ่ายคุณไม่พอ มีหักบัญชีหลายที่ทั้งกรุงไทย ธกส ออมสิน กยศ (อุ้ย จำได้ด้วยยย) ผมก็บอกไปว่าต้องรอรายได้พิเศษเข้ามาอย่างเดียวคงเป็นเดือนตุลาเผื่อได้โบนัส เขาก็อ้าวว ที่ทำงานคุณฯให้โบนัสด้วยเหรอ ผมอึ้งไป 3 วิ แล้วเขาก็บอกให้เก็บไว้ใช้ในครัวเรือนเถอะค่ะ ทางยูเมะไม่มีนโยบายรับเงินเป็นก้อน คุณไปสำรองจ่ายมาดีกว่า 850 ตอนนี้ หรือถ้าไม่มีจริง ๆ (เริ่มลด) จ่ายเรามา 200 500 ก่อนก็ได้ ให้เวลาถึงวันศุกร์ (ตกใจ ทวงรอบนี้ให้เวลายาวนานที่สุดตั้งแต่ทวงมา) ปกติให้แค่ 3-4 ชั่วโมง ผมก็ครับๆๆๆ เขาก็พูดจาดีอยู่ครับ แต่จะชอบพูดซ้ำ ๆ วนไปมาว่าเราเป็นลูกค้าชั้นดีคนหนึ่งของบริษัทเลยนะคะ 55

Kbank
ยังไม่มีการติดต่อมาเลย

พิมมาตั้งนาน ขออัพเดตเรื่องราวของผมไว้แค่นี้ก่อน ไว้อาทิตย์หน้าจะเข้ามาเล่าให้ฟังอีกนะครับ
Last edit: 4 วัน 22 ชั่วโมง ที่ผ่านมา by Shutravi.

เพิ่มเติม
6 วัน 4 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #111741 โดย Public21
สู้ๆนะ เราก็หยุดจ่ายมา2เดือนแล้ว

เพิ่มเติม
6 วัน 2 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #111743 โดย Shutravi
ขอบคุณมากครับผม การทวงหนี้ช่วง 2 เดือน เป็นไงบ้างครับ

เพิ่มเติม
4 วัน 23 ชั่วโมง ที่ผ่านมา - 4 วัน 22 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #111758 โดย Shutravi
อัพเดต
UMAY+ หลังจากที่ให้เวลามาสองวัน วันนี้เค้าก็โทรมาตอนสาย ๆ ของวันที่ 13 กันยายน 2562 รอบนี้ร่ายยาวเลยทีเดียวครับ ก็มาแบบเดิม ๆ ทำไมยังไม่จ่ายเข้าไป ต้องรับผิดชอบ ผิดนัด อะไรที่เราเคยบอก เคยอ้างไปก็เอามาพูดหมด แล้วก็ถามว่าจะจ่ายได้เมื่อไหร่ คุณมีเจตนาอะไรกันแน่(แฮร์คัทครับ) คุณไม่แสดงเจตนาว่าจะจ่ายเลย ผมก็บอกไปว่า ผมมีเจตนาสิ ถ้าผมมีเจตนาจะไม่จ่ายผมไม่ทนรับโทรศัพท์ทวงหนี้ของคุณอย่างนี้ทุกวัน ๆ หรอก วันละสามสี่รอบ ตอนนี้เงินที่มีอยู่ก็พอแค่ใช้ในชีวิตประจำวัน ซื้ออาหาร เงินให้ลูกไปโรงเรียน ไม่สามารถจ่ายหนี้ให้ใครได้ ถ้าจะมีจริง ๆ ก็ต้องเป็นรายได้พิเศษที่อาจจะเข้ามาช่วงเดือนตุลาคม จนท.ก็พูดสวนมาเลยว่าอย่างนั้นไม่ได้
ทีเด็ดของ จนท ก็เริ่มปล่อยออกมา แล้วคุณไม่มีจ่ายแบบนี้ เงินเดือนติดลบแบบนี้ ทำไมคุณไม่บอกบริษัทตั้งแต่แรกละ ทางบริษัทจะได้ไม่อนุมัติบัตรเครดิตให้ ผมก็เออ คุณให้พนักงานคุณมาขอร้องให้ทำบัตรถึงที่ทำงานผมนะ ผมไม่ว่างก็ยังมาขอพูด อธิบาย ตื้อให้ทำ แล้วผมก็ไม่ได้ผ่อนค่างวดให้คุณแค่ 2- 3 เดือนแล้วหยุด นี่ผมผ่อนมาตั้ง 19 งวด จ่ายขั้นต่ำ เป็นลูกหนี้ชั้นดีอย่างที่คุณพูดมาตลอด
สุดท้าย จนท ก็เริ่มลดอารมณ์ลง แล้วบอกผมว่าถ้าคุณบอกว่าจะจ่ายได้เดือนตุลา อย่างนั้นบริษัทจะบอกเลยว่าไม่ได้ ทำไมคุณไม่บอกมาว่ารอดูช่วงสิ้นเดือนก่อน หรือระหว่างวันนี้ถึงช่วงสิ้นเดือนถ้ามีจะทะยอยเอาไปจ่ายให้ แบบนี้บริษัทก็พอจะรับฟังได้
ผมก็คิดในใจ เออ สงสัยเราจะข้ามช๊อตเกินไป แล้วผมก็เลยพูดอย่างที่ จนท. บอกอีกครั้ง แล้วเค้าเลยยอมวางไป
ปิดด้วยวลีอัตโนมัติ "คุณมีอะไรสอบถามเพิ่มเติมอีกมั้ย" บอกเลย ม่ายยยย

ถ้าผ่านการทวงของยูเมะได้ ผมว่าน่าจะทำให้เรามีประสบการณ์การถูกทวงหนี้มากขึ้น
เจ้าอื่นอย่าพึ่งทวงนะ รอผมฝึกวิชากับยูเมะให้-สำเร็จก่อนน้าาาา

Aeon 14.00 น.
อิออน เป็นไงคะคุณลูกค้า ค่ายอด
ผม ยังไม่ได้จ่ายเลยครับ เดือดร้อนจริง ๆ
อิออน ไม่ได้นะคะ คือค้างมาหลายวันแล้ว ช่วยอิออนด้วย ขอคนละครึ่งทาง จ่ายมาทีละ 200 ก็ได้ 2 สองวันก็ 400 ตามยอดที่เรียกเก็บแล้ว
ผม ไม่มีจริง ๆ ครับ ตอนนี้ค่าโทรศัพท์ผมก็ยังไม่มีไปจ่ายเลย
อิออน ขอเป็นวันจันทร์นะคะ พยายามหน่อย ถ้าไม่ได้ก็ไปยืมมาจ่ายหน่อยได้มั้ย
ผม ยืมใครไม่ได้เลยครับ
อิออน เห็นมั้ย คุณเห็นรึยัง ว่าตอนที่คุณเดือนร้อน ต้องการความช่วยเหลือ คุณไปขอยืมใคร ๆ ก็ไม่มีให้เลย คุณคิดสิ อิออนคือที่พึ่งของคุณ สามารถช่วยเหลือการเงินคุณมาก่อนในยามที่เดือดร้อน ตอนนี้ช่วยอิออนบ้างนะคะ ช่วยจ่ายยอดขั้นต่ำมาด้วย
ผม ยืนนิ่งกับถ้อยคำไปสามวินาที แต่พอนึกถึงดอกเบี้ยนางแล้วไม่ไหว กลับมาโหมดเดิมทันที

แล้ววันจันทร์จะบอกว่าไงอีกดีเนี่ย Y_Y
Last edit: 4 วัน 22 ชั่วโมง ที่ผ่านมา by Shutravi.

เพิ่มเติม
3 ชั่วโมง 26 นาที ที่ผ่านมา - 3 ชั่วโมง 23 นาที ที่ผ่านมา #111784 โดย Shutravi
อัพเดต

16 กันยายน 2562
อิออน
โทรมาช่วงเช้าแต่รับสายไม่ทัน (แล้วก็ไม่โทรมาอีกเลยทั้งวัน)
ธนชาติ
โทรแจ้งยอด ให้จ่าย 2 งวดแล้วนะ แล้วจะติดต่อมาใหม่

17 กันยายน 2562
Umay
ยูเมะ โทรสอบถามค่างวด เป็นไงบ้างคะช่วงนี้พอจะจ่ายได้บ้างมั้ย
ผม ก็บอกไปว่าเมื่อ 2 วันก่อนได้คุยแล้วบอก จนท.ไปว่าขอดูเป็นเป็นช่วงสิ้นเดือน และระหว่างนี้ถ้ามีก็จะพยายามชำระไปก่อนครับ
ยูเมะ ถามว่าเงินเดือนคุณออกก่อนสิ้นเดือน 3 วันทำการใช่มั้ยคะ
ผม อันนี้ก็ไม่ทราบครับ ต้องถามการเงินอีกที (คิดว่าคงจะรีบมาหักบัญชี)
ยูเมะ ตอนนี้ทางเราไม่อยากจะโทรทวงหนี้คุณบ่อย ๆ เพราะกล้วว่าคุณจะเครียดและกดดัน (หืม) มีอะไรสอบถามเพิ่มเติมอีกมั้ยคะ
ผม ไม่มีครับ
Last edit: 3 ชั่วโมง 23 นาที ที่ผ่านมา by Shutravi.

เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.434 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena

เข้าสู่ระบบ