บันทึกการปลดหนี้บัตรเครดิต 5 บัตร

2 สัปดาห์ 6 วัน ที่ผ่านมา - 2 สัปดาห์ 6 วัน ที่ผ่านมา #112165 โดย Shutravi
COM_KUNENA_MESSAGE_REPLIED_NEW
28 ตุลาคม 2562

กสิกร
จนท. - โทรมาสอบถามยอดชำระว่าสะดวกจ่ายวันไหน
ผม - น่าจะสิ้นเดือนครับ
จนท. - รบกวนด้วยนะครับ ถ้ายังไงจ่ายมาที่ยอดเดียวก่อนก็ได้ครับ 5000+ บาท
ผม - ได้ครับ 
จนท. ยังคุยดี เพราะเจ้านี้พึ่งโทรมาทวงแค่ 2-3 รอบเองครับ

ยูเมะ
จนท. - สอบถามเรื่องส่วนลดที่จะปิด 22,000 บาท .
ผม - ขอลดไป 15,000 ได้มั้ยครับ
จนท. - เป็นไปไม่ได้เลยครับ ที่มีส่วนลดให้ บริษัทและลูกค้าต้องไม่ได้เปรียบเสียเปรียบกันจนเกินไป
ยอดนี้สามารถผ่อนแบบไม่มีดอกเบี้ยได้ 11 งวด โดยงวดแรกจ่าย 3,500 ก่อน และเหลือ 10 งวดก็เฉลี่ยไป
ผม - ถ้ายอด 22,000 ผมยังไม่ตกลงครับ เพราะตังไม่พอ และถ้าตกลงไปแล้ว ไม่สามารถผ่อนจ่ายไหวก็จะไปกันใหญ่
จนท. - ถ้าอยากจะปิดจริง ๆ ทางบริษัทลดให้สุด ๆ จริง ๆ ได้ที่ 19,000 ครับ (ความเป็นไปได้เริ่มมาละ )
ผม - ขอ 15,000 ผ่อน 11 งวดแบบไม่มีดอกได้มั้ยครับ ถ้าได้ผมตกลง ส่งเอกสารปิดมาเลย
จนท. - ไม่ได้ครับ งั้นอีกข้อเสนอปรับโครงสร้างหนี้มั้ยครับ จะเอายอดเงินต้นมาคิดใหม่ให้ โดยไม่เอาดอกมา
ผม - ไม่เอาครับ ผมมีหลายที่ที่เป็นหนี้อยู่ ตอนนี้ไม่มีความสามารถจ่ายรายเดือนได้อีกแล้วครับ นอกจากจะปิดแบบส่วนลด
จนท. - ฝากไว้พิจารณานะครับ แล้วจะโทรมาใหม่
ผม - ครับผม ขอบคุณครับ 

ธนชาติ
จนท. - โทรจากสำนักงานกฎหมาย ... (เร็วจนฟังไม่ทัน) เป็นไงบ้างครับ ยอดชำระ จะดำเนินการยังไง เห็นคุยกับทางธนาคารว่ายังไม่มีจ่าย
ตอนนี้เรื่องถึงสำนักงานกฎหมายแล้วนะครับ เข้าเดือนที่ 3 แล้ว ถ้ายังไม่จ่ายก็คงต้องดำเนินการส่งเรื่องฟ้องร้องกันต่อไป จะปล่อยไปมั้ยครับ
ผม - ตอนนี้ยังไม่มีเงินเลยครับ ก็คงต้องขอปล่อย
จนท. - ครับ ขอบันทึกไว้เพื่อดำเนินการตามขั้นตอนต่อไป

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

1 สัปดาห์ 6 วัน ที่ผ่านมา - 1 สัปดาห์ 6 วัน ที่ผ่านมา #112272 โดย Shutravi
COM_KUNENA_MESSAGE_REPLIED_NEW
อัพเดต 4 พฤศจิกายน 2562

ช่วงนี้บางเจ้าจะเข้า 4 เดือนกันแล้ว
อิออน น้ำเสียงเริ่มดังเวลาทวง ทำให้ผมต้องวางสายไปทันที แต่ จนท ก็โทรกลับมาทันทีเหมือนกัน บอกว่ายังพูดไม่จบ
ทำไมวางไป ผมก็บอกถ้าคุยแบบนี้ผมไม่คุย เค้าก็บอกเป็นคนเชียงใหม่(เจ้าเดิม)เวลาพูดเค้าจะพูดเร็ว 
(พูดเร็วกับขึ้นเสียง ใครก็ฟังออกนะ) เลยถามชื่อไป เค้าก็บอกเสียงดังฟังชัด ชื่อณัฐพร บุญเติม บอกไปแล้วตั้งแต่แรก
ผมก็ถามเค้าว่าอัดเสียงไว้มั้ย เค้าก็บอกว่าอัด และที่จำชื่อไม่ได้ เพราะไม่ได้ใส่ใจ แต่ตอนนี้เริ่มสนใจละ 
ที่เค้าเริ่มขึ้นเสียงใส่ผมเพราะเค้าว่าผมได้นัดจ่ายยอดกับเค้าไว้แล้ว ผมก็บอกว่าผมไม่เคยนัดใคร ทุกครั้งที่ทวงมาผมจะบอกตลอด
ว่าเดี่ยวดูให้ ดูเงินเข้ามาก่อน จะพยายามหามาจ่ายให้ ประมาณนี้ หลังจากนั้นนางก็พูดแทรกขึ้นเสียงใส่เราเลยทีเดียว
ผมเลยโทรไปร้องเรียนอิออน จนท เค้าก็ถามชื่อ เบอร์โทร ที่อยู่ จนท ที่โทรหาเรา เวลาที่โทร แล้วเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นคร่าว  ๆ
ผมก็บอกผมเป็นลูกหนี้คุณมา 12 ปี ตอนนี้มีปัญหาไม่จ่ายมาสองสามเดือน จนท คุณมาใช้อารมณ์ ทวงหนี้ผมด้วยน้ำเสียงแบบนี้ได้เหรอ
เค้าก็ขอโทษ และจะดำเนินการตรวจสอบให้ ผมก็วางไป แต่ก็ไม่มีสายจาก จนท คนนั้นโทรติดต่อมาเลย

ส่วนเจ้าอื่นก็โทรทวงตามปกติ ครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

1 สัปดาห์ 2 วัน ที่ผ่านมา - 1 สัปดาห์ 2 วัน ที่ผ่านมา #112392 โดย Shutravi
กสิกรไทย
โทรมาเสนอปรับโครงสร้างหนี้แล้ว
ยอดก่อนหยุด 42,000 บาท (หยุดประมาณ 3 รอบบิล)
มีให้เลือก 2 ทาง
1. ปรับโครงการสร้างหนี้ เดือนละ 1000+ ประมาณ 5 ปี
2. ต้องจ่ายทั้งหมด
ถ้าไม่เลือกอันใดเลย จะขอดำเนินการตามระบบต่อไป

อิออน 
คอลเซนเตอร์โทรมาขอโทษแทนพนักงานที่ขึ้นเสียงใส่เรา 
เพราะได้ไปฟังบันทึกการสนทนาเรียบร้อยแล้ว
หลังจากนั้นก็เปลี่ยนคนโทรมา คุยดี ให้จ่ายขั้นต่ำ ทะยอยจ่าย เหมือนเดิม

1 สัปดาห์ 2 วัน ที่ผ่านมา #112398 โดย Paifar
🙄🙄

1 สัปดาห์ 2 วัน ที่ผ่านมา #112399 โดย Paifar
, 😂😂😂

1 สัปดาห์ 2 วัน ที่ผ่านมา #112400 โดย Paifar
เพิ่งหยุด ยูเมะพลัส กระมากคร้า
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Shutravi

5 วัน 4 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #112450 โดย Shutravi

Paifar เขียน: เพิ่งหยุด ยูเมะพลัส กระมากคร้า

แรก ๆ นี้สุดยอดจริง ๆ ครับ
พอสามสี่รอบบิล ขอส่วนลดได้ แล้วต่อรองราคาลง
นางก็หายเงียบไปเลย

4 วัน 19 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #112467 โดย pond_wara
เหมือนกันเลยค่ะ วันนี้ขอเบอร์บุคคลอ้าง ต้องอัพเดทข้อมูลมีชื่อนี้ กับชื่อนี้ใช่ไหมคะ ทวงได้ทวงดี

3 วัน 5 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #112496 โดย Shutravi
ผ่านมาจะ 3 เดือนแล้ว
เจ้าหนี้ทั้งหลายก็เริ่มทะยอยหายไป
ไม่โทรมาบ่อยเหมือนที่เคยเป็น
มีกสิกรที่โทรมาเรื่องปรับโครงสร้าง ผมก็ปฏิเสธไป
ให้เหตุผลไปว่ากลัวจ่ายไม่ไหว ถึงแม้จะเดือนละ 1,000 แต่เจ้าหนี้ผมมีหลายที่
เค้าก็บอกว่างั้นก็ขอทำตามระบบต่อไป
อิออน โทรมาจากศูนย์รับร้องเรียน ขอประเมินผลความพึงพอใจหลังดำเนินการ
ผมก็ตอบไป มีประมาณ 3-4 ข้อ แต่พวกทวงหนี้ไม่โทรมาเลย
ยูเมะ ธนชาติ KTC ก็หายไปเหมือนกัน
ตอนนี้เก็บเงินก็ยังไม่ได้ แต่พอมีหวังเรื่องไปทำเรื่องขอพักชำระหนี้กับกรุงไทย 3 เดือน
ถ้าผ่านผมก็จะมีเงินเก็บประมาณ 3 หมื่นกว่าบาท
ลุ้น และสู้กันต่อไปครับ

3 วัน 3 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #112499 โดย DK
เมื่อกี้มีคนรู้จักบอกว่่า KTC  ไม่จ่าย 3 เดือน เค้าโดนส่งฟ้องเลยค่า  เราสามารถททำเรื่่องพักชำระะหนี้ได้ด้วยเหรอคะ เพราะโทรติดต่อขอทำปรับโครงสร้างหนี้ เค้าบอกว่า ไม่มีนโยบายค่ะ

4 ชั่วโมง 8 นาที ที่ผ่านมา #112531 โดย Shutravi

DK เขียน: เมื่อกี้มีคนรู้จักบอกว่่า KTC  ไม่จ่าย 3 เดือน เค้าโดนส่งฟ้องเลยค่า  เราสามารถททำเรื่่องพักชำระะหนี้ได้ด้วยเหรอคะ เพราะโทรติดต่อขอทำปรับโครงสร้างหนี้ เค้าบอกว่า ไม่มีนโยบายค่ะ

กรุงไทยที่ผมจะไปขอพักชำระหนี้เป็นสินเชื่อส่วนบุคคลของธนาคารครับ ไม่ใช่บัตรเครดิต KTC

ผู้ดูแล: Badmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.475 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena