กิจกรรมอบรมการแก้ไขปัญหาหนี้(ฟ​รี)ประจำเดือนกรกฏาคม 2555

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17833 โดย wachara

dd4u เขียน: :cry2: ผมจะขึ้นศาลวันที่ 31 ก.ค. 55 อดซะแล้ว

ถึงแม้คุณเข้าอบรมไม่ได้ แต่คุณสามารถเอาหมายศาลไปปรึกษา ทนายที่ปรึกษาของชมรมได้นะคะ
กระทู้นี้โดนล็อคเรียบร้อยแล้ว!!
11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17835 โดย wachara
เนื่องจากคุณคนสยามมีธุระเร่งด่วนไม่สามารถเป็นวิทยากรและแม่งานกิจกรรมอบรมฟรีฯ ในวันอาทิตย์ที่ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 นี้ได้

ทราวิสในฐานะกรรมการชมรมฯ ได้รับการติดต่อจากคุณอาร์ชาวิน รองประธานชมรมฯ และแม่งานในครั้งนี้ ให้มาช่วยการอบรมฟรีฯ แทนคุณคนสยาม
ดังนั้นทราวิสขอแต่งตั้งตนเองเป็นแม่งานในครั้งนี้ด้วยคน... ฮ่าฮ่าฮ่า.... :laughing: :laughing:
เริ่มด้วยการอัพเดท --->>>
รายชื่อผู้เข้าร่วมอบรมการแก้ไขปัญหาหนี้(ฟรี) ในวันอาทิตย์ที่ 29 กรกฏาคม 2555
1. jackhunter
2. arthit502
3. ไข่กระทะ
4. ดาว
5. Jolie
6. pimpim1968
7. ต่อ ต่อตระกูล
8. suratlee
9. jamjuree_pr
10. dadada
11. anyway
12. noinha
13. ข้าวอบ
14. kunchay
15. Nim
16. เอี้ยก้วย
17. pandajay_18
18. Green Apple
19. thanidaa
20. ชายกลาง
21. MamyPoko
22. Zetorus
23. jibcy
24. navy_tuatoh
25. natthaya
26. bewinner
27. pomkrub
28. jj_chamon
29. w_mon1976
30. tipphawan
31. หนูทำได้
32. dna68
33. may_on_naise
34. banphar
35. KK
36. chalieaw
37. thairama2
38. Rada555
39. r_klove2012
40. TukTik
41. แอมโบรเซีย
42. papa
43. kopi OWL
44. Tewydebt
45. MillionDebt
46. nooya
47. pae_suthi
48. pamil
49. aui0218
50. ginahart
ครบ 50 ที่นั่งแล้ว

ส่วนรายชื่อต่อไปนี้จะกันสำรองไว้
หากมีใครยกเลิกหรือขยายพื้นที่ได้นะคะ
แต่หากขยายพื้นที่ไม่ได้คงต้องเป็นตั๋วยืน
1. aromto
2. dwin
3. anchaleeaim
4. hammy3737
5. niwat
6. yorn
7. wu2006t
8. nu2006t
9. Risa24
10.BlueIcing
ครบ 60 ท่าน แล้ว

หากสมาชิกด้านบนสละสิทธิ์ท่านต่อไปนี้จะถูกเลื่อนขึ้นไปแทนที่
และทั้ง 3 ท่านด้านล่างได้ตั๋วยืนเช่นเดียวกันค่ะ
1. เบียร์
2. กอล์ฟ
3. mikelamousse

ขอย้ำอีกครั้ง หากสมาชิกท่านใดที่จองที่นั่งแล้วไม่สามารถไปร่วมงานได้ขอให้ท่านรักษาสิทธิ์ของท่านโดยแจ้งให้พ่องานแม่งานทราบก่อนวันงานด้วยนะค่ะ เบอร์โทรดูได้ที่สายด่วน

ทราวิสรับ sms การสละสิทธิ์ของสมาชิกได้ภายในวันนี้เสาร์ที่ 28 กรกฎาคม 2555 ถึงเวลา 23:00 น. เท่านั้น ส่งมาที่ 084-464-7079 เพียงพิมพ์ว่า
"ยกเลิกเข้าร่วมอบรม+ลำดับที่+ชื่อสมาชิก (เช่น ยกเลิกเข้าร่วมอบรม+00+ทราวิส)

หมายเหตุ......กรณีสมาชิกท่านใดที่เข้ารับการอบรมเกิน 2 ครั้งแล้ว
เริ่มตั้งแต่ได้มีการจัดการอบรมฟรีที่ มพบ.ทุกรุ่น ไม่ว่าจะเป็นที่นั่งหลัก
ที่นั่งสำรอง หรือยืนฟัง ทุกกรณี ขอให้ท่านช่วยเสียสละให้กับสมาชิกใหม่ๆ
ที่ยังไม่ได้เข้ารับฟังการอบรม ถ้าอยากมาพบปะเจอสมาชิกอาจจะรอ
ด้านหน้าหรือด้านล่าง หรือว่าอาจจะรอมีตติ้งประจำปี ซึ่งเป็นการจัด
เพื่อให้สมาชิกได้มาพบปะเจอกัน

เนื่องจากขณะนี้พื้นที่ในห้องประชุมเต็มแล้ว
จึงขอ"งด"รับสมัครแล้วนะคะ หมายความว่า ไม่สามารถรับคนเพิ่มได้แล้วค่ะ
ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยค่ะ

สมาชิกท่านใดที่ลงทะเบียนในครั้งนี้ไม่ทัน ท่านอย่าได้เสียดายหรือเสียใจไปค่ะ
นอกจากการอบรมฟรีแล้ว ท่านยังมีช่องทางอื่นในการปรึกษาปัญหนี้อีก เช่น
ไปที่สวนลุมฯ ที่จะมีขึ้นทุกวันอาทิตย์ และยังมี hotline สายด่วน ของชมรมฯ อีกด้วย

อย่าลืมนำบัตรประจำตัวประชาชนมาด้วยนะคะ (มีบัตรมีสิทธิ)

พบกันพรุ่งนี้ค่ะ
ทราวิส
กระทู้นี้โดนล็อคเรียบร้อยแล้ว!!
11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17845 โดย wachara

pamil เขียน: ขอจอง 1 ที่นั่งครับ

ขอบคุณครับ :)

คุณ pamil กรุณาแก้ไขข้อมูลส่วนตัว(เลขที่บัตรประชาชน) ให้เรียบร้อยด้วยค่ะ
11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17846 โดย wachara

aromto เขียน: ขอไปด้วย 1 คนค่ะ

คุณ aromto กรุณาแก้ไขข้อมูลส่วนตัวด้วยค่ะ
11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17847 โดย wachara

mikelamousse เขียน: คนรอบข้างมีปัญหาเรื่องบัตรเครดิตกันมาก
จึงขอสมัครอีก 1 ที่ เป็นวิทยาทานครับ

ขอบคุณครับ

คุณ mikelamousse กรุณาแก้ไขข้อมูลส่วนตัวให้เรียบร้อยด้วยค่ะ
11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17856 โดย คิด
11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17873 โดย mikelamousse
แก้ไขแล้วครับ คุณ Travis

ขอบคุณครับ
11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17891 โดย jamjuree_pr
วันนี้ได้เข้าอบรม ได้ความรู้มากค่ะ ขอบคุณ พี่ ๆ ทุกคนนะคะ ได้แรงใจเยอะเลยค่ะ :bye:
11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17894 โดย MillionDebt
 :สู้ๆ:  เข้ามาขอบคุณพ่องาน แม่งาน ท่านประธานชมรม และพี่ๆกรรมการทุกคน ที่เสียสละเวลาส่วนตัวเพื่อมาให้ความรู้กับสมาชิกในการอบรมวันนี้ มีประโยชน์มากๆค่ะ สมาชิกที่ไปได้ทั้งความรู้ ได้เพื่อนใหม่ และได้กำลังใจกลับไปกันเพียบ ประทับใจกับความมีน้ำใจของทุกคนมากๆค่ะ  (o_O)
11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17895 โดย dwin
ขอบคุณมากครับสำหรับการอบรมวันนี้ ได้เห็นพี่ๆเพื่อน ที่มีความรู้สึกเหมือนกัน ได้ทั้งความรู้และกำลังใจที่จะนำไปแก้ไข ขอบคุณคณะทุกๆท่านครับ :cheer: :cheer:
11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17898 โดย ข้าวอบ
ขอบคุณพี่ๆทุกคนวันนี้นะค่ะ ขอบคุณที่เสียสละมาให้ความรู้และ กำลังใจ ค่ะ
:ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:
11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17906 โดย niwat
ขอบคุณมากนะครับ ในการอบรมในครั้งนี้ มีกำลังใจขึ้นมากครับ เห็นสมาชิก และคณะกรรมการหลายๆท่าน ชื่นชมมากครับ ขอบคุณจากใจจริงครับ
11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17916 โดย Nok2865
เก็บบรรยากาศงานอบรมฟรี ประจำเดือนกรกฎาคม 2555 มาฝากค่ะ
กอบัวขออนุญาต "เบลอ" หน้าสมาชิก และกรรมการบางท่าน เพราะบางท่านไม่ประสงค์จะเปิดเผยตัวตน
(หาใช่กล้องมันแก่ ตามเจ้าของไม่ ) :P

พ่องาน คุณอาร์ชาวิน
และแม่งานคุณทราวิส (แทน คุณคนสยามที่ติดธุระกะทันหันค่ะ)

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Mommyangel, cando002
11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17917 โดย Nok2865
สมาชิกมากันเต็มห้องค่ะ อบอุ่นประทับใจ

คุณเชาวเลิศ กรรมการท่านหนึ่งของเรา มาช่วยเหลือทุกๆอย่าง ขอบคุณค่ะ

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Mommyangel
11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17918 โดย Nok2865
เซอร์ไพรส์ เกือบจะวินาทีสุดท้ายของงาน
ประธานชมรมฯ "พี่นกกระจอกเทศ" มาให้ความรู้เสริมกลเม็ดเด็ดพราย ให้กับสมาชิกค่ะ

สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Mommyangel, niwat
11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17919 โดย Nok2865
ส่วนนี่..."ตัวแถม" ค่ะ :laughing:
คุณ devil_angel & น้อง Narasing

พี่ลี ของเราก็มาให้กำลังใจสมาชิก ด้วย...จุ๊บ..จุ๊บค่ะ พี่ลี

พี่อังศุยู & พี่ปุ๊ ระเบิดขวด เอ๊ย...พี่เอี้ยก๊วย ก็มาเป็นกำลังใจให้สมาชิกเช่นกัน

สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Mommyangel, niwat
11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17921 โดย Nok2865

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17922 โดย Nok2865

มาเป็นกำลังใจให้น้องทั้งสองท่าน ที่อุตส่าห์เสียสละเป็นแม่งาน พ่องานในครั้งนี้

จบงานในเวลา 17.00 (กว่าๆ) ต้องลงมาคุยกันต่อด้านล่าง เพื่อคืนห้องให้มพบ.

กรรมการทุกๆท่าน ต้องขอบพระคุณสมาชิกที่เข้าร่วมการอบรมในครั้งนี้
ขอให้เก็บเกี่ยวประสบการณ์ที่ได้ในวันนี้ เป็นเสบียงในการปลดหนี้ได้อย่างถูกต้อง ถูกวิธี
ชมรมฯ ไม่ได้หวังสิ่งใดๆ นอกจากเห็นสมาชิกทุกๆท่าน "ยิ้มสู้หนี้" มีชีวิตในขณะเป็นหนี้ได้แบบมีความสุข ชีวิตการงานปกติ ชีวิตครอบครัวก็ขอให้เข้าอกเข้าใจกัน
จับมือฝ่าฟันกันไป เพียงเท่านี้ กรรมการและชมรมฯ ก็เป็นสุขที่สุดแล้วค่ะ
สมาชิกท่านใดที่สมัครแล้ว ไม่เข้าร่วมอบรม ไม่แจ้งให้พ่องานแม่งานทราบ พ่องานแม่งานจะประกาศรายชื่อให้ทราบอีกครั้งหน้าเว็บบอร์ด เพื่อ "Black list" ท่านในการเข้าร่วมกิจกรรมทุกๆอย่างของชมรม
กราบขอบพระคุณ มูลนิธิเพื่อผู้บริโภค ที่เอื้อเฟื้อสถานที่ในการจัดอบรมในครั้งนี้(และทุกๆครั้ง)
กราบขอบพระคุณ คุณอาทั้งสองท่าน ที่คอยเป็นกำลังใจให้พวกเรา
ขอบพระคุณ กรรมการทุกๆท่าน ที่เสียสละทั้งเบื้องหน้าและเบื้องหลัง ให้การอบรมผ่านไปด้วยดี
เจอกันในงานอบรมครั้งหน้า ราวๆเดือนตุลาคม ค่ะ

สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Mommyangel, MillionDebt
11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17923 โดย MamyPoko
ขอบคุณกรรมการทุกท่านที่เสียสละเวลาส่วนตัวมาให้ความรู้และกำลังใจครับ :love:
11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17924 โดย ไข่กระทะ
ขอขอบคุณท่านวิทยากรที่ให้ความรู้ในการอบรม กรรมการทุกท่านที่มาให้กำลังใจ เพื่อนพี่น้องสมาชิกที่มาร่วม

แบ่งปันปัญหา และให้กำลังใจซึ่งกันและกัน ทำให้รู้สึกว่าเราไม่ได้ยืนอยู่บนปัญหาเพียงลำพัง

ขอบคุณมากๆค่ะ :love:
ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 2.044 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena