สอบถามค่ะ มีหนี้กับกสิกรที่ผ่านบัญชีเงินเดือนแต่จ่ายเพื่อเลี้ยงไว้ไม่ไหวทำยังไงดีค่ะ

11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #30889 โดย มีตะวัน
:-( เรียนพี่ๆทุกท่านค่ะ
เพิ่งเป็นสมาชิกใหม่ค่ะผิดพลาดประการใดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยน่ะค่ะ
เพิ่งเริ่มหยุดจ่ายไปเมื่อเดือนมกราคม 2556 แต่มีข้อสงสัยเกี่ยวกับธนาคารกสิกรที่มีเงินเดือนผ่านบัญชีี อย่างนี้ถ้าเราหยุดจ่ายทางธนาคารจะสูบเงินเดือนเราไปหมดหรือเปล่าค่ะ แล้วถ้าเล่มเกมส์กดจะเป็นการเสี่ยงไปหรือเปล่าแล้วอีกอย่างจ่ายขั้นตำ่ไม่ไหวแล้วด้วยค่ะ จึงอยากจะรบกวนขอความรู้จากพี่ๆทุกท่านค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #30898 โดย Rider V1
ถ้าปล่อยไว้สูบแน่ครับ
แนวทางแก้ไข
1.สอบถามฝ่ายบุคคล เปลี่ยนเป็น ธนาคารอื่นได้หรือไม่(ต้องเป็นแบงค์ที่เราไม่มีปัญหานะครับ)
2.เล่นเกมส์กด ต้องรู้ว่าเงินเดือนจะเข้าเมื่อไหร่(ปัจจุบันมีบริการ SMS คงตรวจสอบได้ไม่ยาก) แล้วไปกดในเช้าวันนั้นทั้งหมดที่มีในบัญชีครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #30899 โดย Rider V1

11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #30916 โดย น้ำมนต์
เห็นคุณ อนาคิน เคยแนะนำให้สมัคร Internet banking เพราะสามารถทำรายการได้ตลอดเวลา...

เพราะถ้าหากว่าต้องรอไปทำที่หน้าตู้ เอทีเอ็ม...เกรงว่าจะไม่ทันการค่ะ...และไม่สะดวกค่ะ...

ขอให้โชคดีค่ะ..

11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #30925 โดย Pych

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #30929 โดย มีตะวัน
ขอบคุณทุกท่านน่ะค่ะ และขอบคุณ คุณอนาคิน ที่ย้ายห้องให้ด้วยค่ะ จะทำตามคำแนะนำที่จะสมัคร internet banging ไว้น่ะค่ะ เพราะถ้าเปลี่ยนเป็นธนาคารอื่นทางบริษัททำไม่ได้ค่ะ ถ้ามีอะไรคืบหน้าเดี๋ยวจะมาเล่าสู่กันฟังอีกครั้งน่ะค่ะ ขอบคุณค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.375 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena