เดี๋ยวนี้ใช้ตำรวจทวงหนี้กันแล้วหรือ

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3163 โดย Linly2536
เรื่องมีอยู่ว่าน้องสาวของผมเป็นหนี้บัตรเครดิตของอีซี่บาย พอเมื่อวานได้มีโทรศัพท์ไปที่บ้านผู้ใหญ่บ้านบอกว่าเป็นตำรวจยศผู้กอง อยู่ สน.ทุ่งมหาเมฆ ให้ช่วยไปบอกน้องสาวว่าถูกดำเนินคดีฉ้อโกง ถ้าไม่อยากถูกจับให้โทรกลับไปหาด่วน แต่ดีที่ผู้ใหญ่บ้านกับผมรู้จักกันเลยโทรบอกผมก่อน ผมเลยสอบถามน้องว่าเรื่องอะไร เค้าบอกว่าน่าจะเป็นหนี้บัตรเครดิตนี้เหละ ผมเลยโทรกลับไปที่เบอร์ที่ให้ไปที่ให้มา เค้าก็บอกว่าเค้าเป็นตำรวจ มีผู้มาแจ้งว่าความคดีฉ้อโกงถ้าไม่อยากถูกออกหมายจับให้รีบเครียกับตัวเจ้าหนี้และให้เบอร์โทรมา ตอนนั้นผมก็ยังงงๆอยู่ก็ตอบรับไม่ได้โต้แย้งอะไร แต่พอมานั่งนึกสักพักว่าหนี้บัตรฯมันเป็นคดีแพ่งจะถูกจับได้อย่างไรและเริ่มสงสัยว่าเป็นตำรวจจริงหรือเปล่า สักพักเลยโทรกลับไปอีกครั้ง ครั้งนี้ผมเลยถามว่าหนี้นี้เป็นหนี้บัตรแล้วมันจะผิดคดีอาญาอย่างไร เค้าก็บอกว่าหนี้นี้มีการโอนไปให้บุคคลอื่นแล้วจึงเป็นหนี้ระหว่างบุคคลต่อบุคคลจึงมีความผิด??????อระไรทำนองนี้ ผมก็เลยสอบถามผู้กองชื่ออะไรอยู่สน.ไหน เค้าก็ไม่ยอมบอกถามว่าอยากรู้ไปทำไม ผมเลยบอกว่าก็จะน้องไปมอบตัวไม่ต้องออกหมายจับไง เค้าก็ไม่ยอมบอก บอกว่าอยู่ที่เกิดเหตุรถชนกำลังยุ่งอยู่แล้วก็ตัดสายทิ้งไปซะ ผมก็นึกว่าเป็นกลวิธีการทวงหนี้คงไม่ไช่ตำรวจจริงแน่ แต่เรื่องมันไม่จบแค่นี้ พอรุ่งขึ้นมีผู้ชายอ้างว่าเป็นตำรวจในอำเภอบ้านผมมาหาน้องสาวบอกว่าได้รับการประสานจาก สน.ทุ่งมหาเมฆ เรื่องคดีนี้เหละและให้เบอร์ทิ้งไว้ก็เป็นเบอร์ผู้กองคนเดิมอีกนั่นเหละ บอกว่าให้รีบเครียซะถ้าไม่อยากถูกจับ ผมเลยอยากถามว่าตำรวจสามารถดำเนินคดีในข้อหาฉ้อโกงได้หรือเปล่า แล้วถ้าไม่ใช่ตำรวจจริงผมจะเอาเรื่องกับคนที่อ้างว่าเป็นตำรวจและบริษัททวงหนี้ที่ทำได้หรือเปล่าครับ ขอบคุณมากครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3170 โดย Ly89
ฝากให้อ่านครับ......

รู้ทันนักทวงหนี้ เตรียมรับมือการทวงหนี้โหด
www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=27240

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3175 โดย Linly2536
ขอบคุณมากครับ ตอนนี้กำลังจะตามจับผู้กองกำมะลออยู่

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.439 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena