ได้หมายศาลค่ะ

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3184 โดย phudinun1976
ได้หมายศาลค่ะ was created by phudinun1976
เป็นหนี้. อีซี่บาย จำนวน 45,000 ตั้งแต่ กันยายน. 2544 ค่ะ ผ่อนชำระได้ 3งวด ก็หยุุดส่งเพราะตกงาน แต่ก็มีจดหมายมาทวงถาม เราก็ไม่ได้ติดต่อไป จนกระทั่ง วันที่ 21มกราคม 2555 ได้มีหมายศาลมาปิด ให้ไปศาลวันที่ 6 มีนาคม 2555 อยากเรียนถามว่า เราต้องทำยังไงบ้าง ต้องจ้างทนายหรือเปล่าค่ะ แต่ทุกวันนี้ดิฉันก็ยังตกงานอยู่ค่ะ ไม่ได้ทำงานมาตลอดระยะเวลา 10. ปีีได้ไม่มีรายได้เป็นหลักแหล่ง ประกันสังก็ไม่ได้ทำ ดิฉันอ่านรายละเอียดทางอีซี่บาย ได้ส่งฟ้องวันที่ 12 มกราคม 2555 ถ้าเป็นลักษณะนี้ทำไมอายุความยังไม่หมดค่ะ. รบกวนผู้รู้ แนะนำด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3187 โดย WEERAPON
ได้อ่านตำราแก้หนี้หรือยังครับ Easy Buy บัตรกดเงินสด อายุความ 2 ปี ถ้ามีเงินเก็บก็ ทำ H/C รอให้เค้าเสนอมาก็กดราคาได้เต็มที่เลยครับ ลองอ่านอันนี้ดูนะครับ

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=179&Itemid=29

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3197 โดย Pych
ถึงหมดอายุความ ไม่ได้แปลว่า ห้ามฟ้องนะครับ แต่ที่สำคัญ คือ คุณต้องเขียนคำให้การต่อสู้คดี เรื่องอายุความ ศาลท่านถึงจะพิจารณายกฟ้องให้

คุณเอาหมายศาลไปปรึกษาคุณอาที่มพบ.วันอาทิตย์ที่ 29 ม.ค. นี้ ดีกว่าครับ เพื่อจะได้ให้คุณอาดูว่า หมดอายุความจริงหรือยัง หรือว่ามีผีแอบจ่ายหยอดให้คุณ

แต่ถ้าคุณจะไปอาทิตย์อื่นก็ไปพบคุณอาได้ที่สวนลุมนะครับ ปรึกษาฟรีครับ

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=720&Itemid=29

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3202 โดย phudinun1976
ขอบคุณมากเลยค่ะ แต่อยากไปอาทิตย์มาก แต่ไม่ทราบว่าลงทะเบียนอบรบแล้วได้เข้าร่วมหรือเปล่า

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3282 โดย Skynine

kaitunza เขียน: ขอบคุณมากเลยค่ะ แต่อยากไปอาทิตย์มาก แต่ไม่ทราบว่าลงทะเบียนอบรบแล้วได้เข้าร่วมหรือเปล่า

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=2076&limit=50&limitstart=100&Itemid=29
รีบสมัครด่วน ช้าอด รับจำนวนจำกัด

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.395 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena