เมื่อวันที่หมายศาลมาถึง...

10 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 10 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #46619 โดย ทนทุก
และแล้ววันที่รอคอยก็มาถึงจริงๆ กรุงศรีเฟริส์ช้อยหลังจากที่หยุดจ่ายประมาณ 10 เดือน จากวงเงิน ได้รับ 100,000 ตอนนี้ยอดฟ้องรวมทุกอย่าง
18×××× ดอกเบี้ยร้อยละ 15 ต่อปี ศาลนัดวันที่ 12 พย.56 นี้ เมื่อใกล้ถึงวันใจก็ไม่ค่อยดีพยามเปิดอ่านตามกะทู้ต่างๆ แต่พออ่านมาเจอในกรรณีที่ลูกหนี้เป็นเจ้าบ้านก็เลยสะดุด (ตามที่แจ้งให้ทราบข้างต้นแล้วว่า ดิฉ้นไมีทะเบียนสมรส ไม่มีทรัพย์สิน เงินเดือน ทำงานอาชีพอิสระ) เนื่องจากชื่อดิฉ้นเป็นเจ้าบ้านค่ะ แต่บ้านเป็นที่ของราชพัสดุจึงไม่เอกสารใดๆ ดิฉันกลัวไปถึงอนาคตว่าหากศาลตัดสินแล้วดิฉันทำตามไม่ได้จริงๆเรื่องยึดทรัพย์นะค่ะ ดิฉันมีรายได้ไม่แน่นอนถ้าเป็นช่วงหน้าฝนรายได้น้อยมากกระทบแน่นอน ตั้งแต่หยุดจ่ายมายังเก็บเงินไม่ได้เลย มีแค่กินใช้ไปวันๆ
อีกอย่างเมื่อวันไปศาลก็ไม่รู้จะตอบตกลงยังงัยเหมือนกัน ดิฉันอาจจะเขียนสับสนไปหน่อยเพราะเจอหมายศาลครั้งแรก อ๋อยังมีอีกบัตรของโลตัสสงสัยคงอีกไม่นาน หยุดจ่ายเวลาไล่เลี่ยกัน ดิฉันจึงอยากจะขอคำแนะนำจากท่านผู้มีประสบการณ์มาเล่าสู่กันฟังค่ะ

.

ประกาศ"ยกเลิก"สถานะความเป็นสมาชิกของท่านนี้

.

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 9 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #46660 โดย jackTs
ขออ้างอิง คำร้องขอจากผมและของคุณกอบัวที่อยู่ในกระทู้นี้

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=32834&Itemid=64#32834

ทำไมไม่มีสติหึ!!! จะแก้ไขปัญหาหนี้ สติต้องมาก่อน
มีกติกาชัดเจนอยู่แล้วว่า คนละหนึ่งกระทู้ อยากเล่า อยากแชร์ อยากถามอะไร ใส่ได้เลยเต็มที่
เพื่อนๆจะได้รู้ที่ไปที่มาของปัญหาคุณ รู้ว่า มีหนี้อะไรบ้าง พัฒนาตัวเองไปถึงไหนแล้ว
คุณพึ่งหยุดจ่ายได้สองเดือน เข้าเดือนที่สาม มันเป็นช่วง "ลงแดง" เลยคุณเอ๊ย...
ยิ่งเจ้าหนี้คุณ แต่ละตัว "ชิงนรกมาเกิด" ทั้งนั้น
ทวงเชี้ยะ ทวงถ่อย ได้ใจพระเดชพระคุณท่าน ทั่้งอิอ้อนตรีน ทั้งเฟิสถ่อย
ถ้าคุณไม่ขยันอ่านวิธีรับมือทวงหนี้มากๆ คุณจะเป๋ เอาได้ง่ายๆ
ไปอ่านวิธีทวงหนี้ก่อน อ่านเยอะๆ ในปักหมุด กับห้องรู้ทันกฎหมายหนี้ ไม่งั้นคุณต้องร้องไห้ขี้มูกย้อย เครียดจนอยากตายวันละสามเวลา
แต่ถ้าอ่านแล้ว คุณจะรู้เลยว่า ชมรมให้หยุดจ่าย ไม่ใช่ให้หนีหนี้ แต่ให้ตั้งหลัก เก็บเงินให้ได้ เอาตัวเองให้รอดก่อน พอตั้งหลักได้ ค่อยใช้หนี้คืน
ป้าดโถ...หาเงินจ่ายเฟิสถ่อยเดือนตั้งหมื่น แต่ค่าเทอมลูก ไม่จ่ายซ่ะง้าน...
ครอบครัวต้องมาก่อน มันอยากทวง ทวงไป ตั้งรับดีๆ ดีมาดีไป แรงมา แรงไป หน้าตาไม่เหมือนพ่อแม่เก็บไว้ทำเหี้ยกอะไร สู้เพื่อลูก จำไว้
ไปจ่ายค่าเทอมลูกซ่ะ กินข้าวให้อิ่ม อ่านกระทู้มากๆ แล้วตะโกนดังๆว่า "สู้เว้ย"

ผมรวมกระทู้ ที่คุณตั้งคำถามใหม่ไปเรื่อยเปื่อยถึง 3 กระทู้ให้แล้วนะครับ
โดยทั้งหมดรวมอยู่ในกระทู้นี้หมดแล้ว

ขออนุญาตแจ้งให้ทราบอีกครั้งว่า

1คน ต่อ 1กระทู้ เท่านั้น

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=8062&Itemid=64

ถ้าคราวหน้าคุณยังตั้งกระทู้ถามใหม่แบบพร่ำเพรื่อแบบนี้อีก ผมจะทำการ"ยกเลิก"ความเป็นสมาชิกของคุณนะครับ

เรียน คุณ ทนทุก

ขอแจ้งให้ทราบว่า ผมมีความจำเป็นต้องทำการ"ยกเลิก"สถานะความเป็นสมาชิกของคุณนะครับ

เพราะผมเคยเตือนคุณมาแล้ว เกี่ยวกับการตั้งกระทู้ใหม่ถามแบบพร่ำเพื่อแบบนี้

การกระทำเช่นนี้ของคุณ มันทำให้กระทู้ของคุณ"รกบอร์ด"แห่งนี้โดยไม่จำเป็น

และทำให้กระทู้ของคนอื่นๆต้อง"ตกหน้า"ไปเร็วโดยไม่มีเหตุอันควร

นี่ไงครับ...กระทู้เดิมของคุณ ที่คุณกอบัวและผม เคยเข้าไปเตือนคุณมาแล้ว

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=32834&Itemid=64#44062

ดังนั้น ผมจึงขอใช้สิทธิ์ของผู้ดูแลเวปบอร์ดแห่งนี้

ขอทำการ"ยกเลิก"ความเป็นสมาชิกของคุณนับแต่วันนี้

เป็นต้นไป

จึงประกาศมาเพื่อทราบ

.

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.518 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena