มือใหม่เพิ่งเริ่ม หยุดจ่ายครับ

10 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #47012 โดย eakasak
:wo: ขอรายงานตัวนะครับ ผมชื่อเอก ทำงานเป็นพนักงานบริษัท เงินเดือนหักทุกอย่างแล้วเหลือประมาณ 12000บาท มีหนี้สินดังต่อไปนี้
speedycash 72000 บาท หยุดจ่ายเข้าเดือนที่สองแล้ว
Kexpresscash 20000 บาท หยุดจ่ายเข้าเดือนที่สองแล้ว
เฟิร์สช้อยส์ 50000 บาท หยุดจ่ายเข้าเดือนที่สองแล้ว
บัครเครดิต กสิกร 35000 บาท หยุดจ่ายเข้าเดือนที่สองแล้ว
บัตรกดเงินสดเคทีซี 30000 บาท หยุดจ่ายเข้าเดือนที่สอง
ยูเมะพลัส 90000 บาท เพิ่งหยุดจ่ายเดือนแรก
รู้สึกเสียดายที่รู้จักชมรมช้าไป เพราะหนี้เยอะขนาดนี้ คือไปสร้างหนี้ใหม่มาโป๊ะหนี้เก่า เลยบานปลาย ตอนนี้เก็บเดือนละสามพัน เพื่อรอแฮร์คัท อยู่ครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #47014 โดย eakasak
ซิตี้แบงค์ 30000 บาท หยุดจ่ายเข้าเดือนที่สอง เช่นกัน

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #47251 โดย eakasak
วันนี้ ยูเมะพลัสโทรมา ปฏิเสธไปว่ายังไม่มีจ่าย เสียงพนักงานยูเมะพลัสเริ่มแข็ง เค้าถามว่าวันนี้เงินเดือนออกทำไมไม่มีจ่าย ก็บอกไปว่าภาระเยอะ ยูเมะพลัส โทรมาบ่อยสุด พอๆกับซิตี้แบงค์เลย

10 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #47263 โดย natoya
สู้ๆคับคุณเอก ไม่นานคุณต้องหมดหนี้แน่ๆ มาเจอชมรมช้าไปก็ดีกว่าไม่ได้เจอ
ประหยัดอดออม อะไรสิ้นเปลืองก็ตัดๆไป อีกไม่นานก็เป็นไทแล้ว
มีอะไรก็มาอัพเดตให้ฟังเรื่อยๆนะคับ จะรอดูความสำเร็จของคุณ สู้ๆ

10 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #47270 โดย eakasak
ขอบคุณครับ natoya ตอนนี้เก็บ 3000 บาทต่อเดือน ตอนนี้ก็โทรมาทวงกระหน่ำ รับทุกสายนะ อีซี่บายโทรมาถามว่าเงินเดือนออกเอาไปไหนหมด ทำไมไม่จ่าย ก็ตอบไปว่าไม่มีจริงๆหมุนไม่ทัน

10 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #47664 โดย eakasak
ตอนนี้ก็มีโทรมาทวงทุกวัน ก็จะมียูเมะพลัส โทรมาทุกวัน วันละสามรอบ ก็ตอนไปว่ายังไม่มีไม่พร้อมจ่าย เค้าไม่ยอมวางด้วยนะ คือจะคาดคั้นเอาให้ได้ จะให้รับปากว่าจะจ่ายวันไหนให้ระบุวันที่แน่นอน เค้าบอกว่าเดี๋ยวเค้าต้องส่งหัวหน้า บอกไปว่าตอนเย็นจะพยายามหาให้ ซึงจริงๆไม่จ่ายหรอกตอบเพื่อให้เค้าว่างหู ตอบแบบปัดๆไปทีหน่ะ ไม่งั้นไม่ยอมวาง แล้วก็มี กสิกร โทรมาทวงแบบ สุภาพมากๆๆ แล้วก็มีเฟิร์สช้อย โทรมาบอกว่า เข้าเดือนที่สามแล้วนะ เกินจากนี้ จะถึงมือสำนักกฏหมายทวงแล้วนะ จะดุขึ้น แล้วจะติดเครดิตบูโรด้วย ต่อไปคุณจะ ซื้อบ้าน ซื้อรถ ไม่ได้แล้วนะ เค้าบอกแบบนี้ แต่ก็ตอบไปว่าไม่พร้อมจริงๆไม่มีเงินหมุนไม่ทัน เจ้าอื่นก็ทวงปกติ มีแต่ยูเมะพลัสนี่แหละที่ โทรมาตามจิกและไม่ยอมวาง

10 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 10 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #48163 โดย eakasak
วันนี้มีเฟิร์สช้อยส์ โทรมาบอกว่า หนี้ทั้งหมดอยู่ที่ 50500 บาท ถ้าจ่ายตอนนี้จะลดให้เหลือ 32000 บาท แต่ยังมีเงินไม่พอ เค้าเลยบอกเดี๋ยวจะส่งให้สำนักงานกฏหมายแล้วนะ มีอีกทางเลือกคือประนอมหนี้ ดอกเบี้ยลดเหลือ 15% จ่ายงวดละ 1200 บาท ซิตี้แบงค์ ก็โทรมาจะให้ประนอมหนี้ เช่นกัน ลดดอกเบี้ยเหลือ 13% จ่ายงวดละ 600 ขั้นต่ำ 58 งวด ใจจริงถ้ามีเงินก้อยากจ่ายไปเลยนะ 32000 แต่ยังมีไม่พอ ไม่รู้ต่อไปจะลดมากกว่านี้ไหม หยุดชำระเข้าเดือนที่สี่แล้ว

10 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #48793 โดย eakasak
วันนี้ เฟิร์สช้อย โทรมาจะให้ปิด 32000บาท บอกไปว่าไม่มี ขอต่อเหลือสามหมื่นถ้วน เค้าเลยบอกว่าถ้างั้นจ่ายมาก่อนสักสามพันก่อนเดี๋ยวจะผลักดันส่วนลดให้เยอะๆๆ แบบนี้เล่ห์เหลี่ยม ใช่ป่ะคับ

10 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #48794 โดย tomyumkung
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=19608&Itemid=29 ข้อเสียของการ "จ่ายหยอด" เพื่อเดินบัญชี

10 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #48801 โดย darkman
:No: หัวออเดียวกะผมเลยครับคุนเอก ต้างกันที่บางบัตรผมยังไม่ได้หยุดจ่ายทั้งหมด เบอเก่าตอนนี้ก้ไม่ได้ไช้ เพราะเปนเบอบริษัท ais เค้าอัฟเปน3G ซิมเลยถุกปิดไป แต่ก้ได้ซิมไหม่มาแล้ว ยังไม่กล้าไส่คับ เบื่อรับสายธนาคาร เลยยังนิ่งๆมึนๆไปก่อน เปนกำลังให้คับ มีไรพุดคุยแลกเปลียนกันได้ ตลอดเวลาคับ สุ้ๆ ไปด้วยกันคับ :No:

10 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #50924 โดย eakasak
ตอนนี้หยุดจ่ายเข้าเดือนที่หกแล้ว มีโทรมาทวงทุกวัน มี ซิตี้แบงค์ เฟิร์สช้อยส์ โทรมาบ่อย ตอนนี้ก็โทรมาให้ปรับโครงสร้างหนี้ จ่ายต่อเดือนถูกลง ตอนนี้ เรื่องอยู่ที่สำนักงานกฏหมายแล้ว ที่โทรมาทวงนะ ส่วนใหญ่จะให้ปรับโครงสร้างหนี้ โทรมารับทุกสาย แต่ก็บอกไปไม่ไม่พร้อม ยังไม่มีบางทีก็ต้องโกหกไปบ้างว่า ตกงานบ้าง อะไรบ้าง เพราะเคยบอกว่าไม่มี มันถามว่าเงินเดือนเอาไปใช้อะไรหมด ทำไมไม่จ่าย เลยโกหกว่าตกงานไป

10 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #50941 โดย eakasak
ยอดหนี้ล่าสุดปัจจุบัน
บัตรกดเงินสดไทยพาณิชย์ 78303
ซิตี้แบงค์เรดดี้ 28033
บัตรเครดิตกสิกร 36607
กสิกรบัตรกดเงินสด 21485
บัตรกดเงินสดเคทีซี 34998
เฟิร์สช้อยส์ 51477
อีซี่บาย 96758

10 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #50987 โดย eakasak
หยุดจ่าย เข้าเดือนที่หกแล้ว แต่ยังเก็บเงินไม่เท่าไหร่ กลัวถูกฟ้อง ก่อนจะ hair cut อิอิ

10 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #50995 โดย EungPao
K. Eak ของ KTC เดี๋ยวนี้ครบปีฟ้องเลยนะคะ ไม่โทร ไม่ทวง หมายศาลเป็นปึ้ง.....

10 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #51046 โดย mayong
ขอติดตามกระทู้ด้วยนะคะ.....เห็นว่าเรามีบัตรที่ติดเหมือนกันเรย mayong ติด First choice 60,000 แล้วก็ อีซี่บาย 50,000 ค่ะ หยุดจ่ายเดือนนี้เค้าเดือนที่สองแล้วค่ะ อี่ซี่บายก็โทรมาทุกวันเหมือนกันคุ่ะ แล้วก็ไม่ยอมวางด้วย พยายามเก็บตังค์ อยู่ค่ะ มันโทรมาว่างก็รับ ไม่ว่าก็เปล่า มีโทรเข้าที่ทำงาน แต่เราได้บอกเพื่อนร่วมงานไปแล้ว ไม่น่ากลัวอย่างที่คิดไว้แล้วก็สบายใจขึ้นมาก ไม่ต้องหลบๆซ่อนๆกลัวว่าใครจะรู้ ตอนแรกก็กลัวว่าทุกคนจะมองเราแปลก ๆแต่กลับได้รับกำลังใจ (o_O) เฟิร์สช้อยไม่ค่อยโทรมา ไม่เยิ่นเย้อ เราก็บอกไปว่าไม่มีต่อให้ประนอมหนี้ก็ไม่คิดว่าจะจ่ายได้ตลอดรอดฝั่ง ขอไม่ทำดีกว่า แต่ก็กลัวเหมือนกันกลัวเก็บตังไม่ทัน ทำแฮร์คัท จะฟ้องซะก่อน สู้ๆนะคะเป็นกำลังใจให้ :สู้ๆ:

10 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #51055 โดย nookung
:hurt: ขอติดตามด้วยคนค่ะ เพราะว่าจะหยุดจ่ายทุกบัต่แล้วเหมทอนกันค่ะม่ายไหวค่ะ

10 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #51056 โดย tapaew
ของเราก็มียูเมะ โทรทุกวันๆละ 2 รอบ เปลี่ยนคนไปเรื่อย เราก็ว่าไม่มี ดูให้อยู่ มันก็ลดยอดจ่ายจาก 2500 เป็น1700 วันนี้ 1000 นี่ขนาดเดือนแรกที่หยุดนะ ต่อๆ ไปคงกระหน่ำ

มี Speedy cash ของไทยพาณิชย์โทรมายังไม่ทันถึงวินาทีวางสาย ทุกวัน

FC, City Ad, Aeon โทรมา 2 -3 วันครั้ง

สู้ๆๆๆๆๆ ค่ะ

10 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #51065 โดย sai_AAA
อีซี่บายน่ากลัวมากโทรหาคนใกล้ชิดด้วย

10 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #51079 โดย neenart
อี่ซี่บาย หยุดเข้าเดือนที่เท่าไหร่แล้วค่ะ อีซี่ลดหนี้ให้ยังค่ะ

10 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #51089 โดย eakasak
วันนี้มีอีซี่บาย โทรมาให้ปิดยอด กับ ปรับโครงสร้างหนี้ มีสองทางเลือก ไม่ว่าไม่ มันบอกว่าต้องเลือกอย่างใดอย่างหนึ่งเลยยอกไปว่า ปิดยอด รับปากไปงั้นๆแต่ไม่มีเงินจ่ายหรอก

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.631 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena