ใบส่วนลดเพื่อปิดบัญชีของ easy buy จริงหรือปลอมครับ confirm ให้หน่อยครับ

10 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 10 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #50189 โดย warit
พอดีว่าผมมีหนี้ของ easy buy ที่หยุดจ่ายมาแล้ว 1 ปีครับ ตอนนี้ยอดทั้งหมดรวมดอกเบี้ยประมาณ 9 หมื่นกว่าครับ แล้วเมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมาทางเจ้าหนี้ที่ easy buy โทรมาซึ่งตกลงส่วนลดได้ที่ 3 หมื่นบาทครับ แต่บอกให้ผมเข้าไปเอา fax ที่สาขาใกล้บ้านเพราะไมสามารถส่งทาง email ได้ ผมงงมาก แต่ด้วยความที่ส่วนลดน่าสนใจผมจึงตอบตกลง แล้ววันนี้ผมก็เข้าไปเอาเอกสารส่วนลดปิดยอดจากสาขาใกล้บ้านครับ ปรากฎว่าเอกสารเป็นลักษณะตาม file แนบครับ ซึ่งไม่มีชื่อผู้มีอำนาจลงนามบอกแค่ว่าออกโดยระบบ บอกตามตรง งงมากๆครับ ประมาณว่าจะโดนหลอกให้จ่ายเพื่อต่ออายุความรึเปล่า เงินก็ไม่ใช่น้อยๆ หากเป็นเอกสารเท็จใครจะรับผิดชอบ แต่พอเข้ามาค้นในห้องเอกสารหนี้ปรากฎว่าเจอเอกสารแบบเดียวกัน เลยเอามา post ถาม พอดีว่าผมไม่มีเครื่อง scan ครับ แต่เนื้อความเหมือนกันเลย เลยความให้ผู้รู้ confirm หรือแนะนำหน่อยครับ อีกไม่กี่วันจะถึงวันต้องจ่ายเงินแล้ว กลัวถ้าเกินต้องคุยกันใหม่อีก

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #50200 โดย pfs
ถ้า file ที่คุณแนบมาคือเอกสารที่คุณจะใช้ยืนยันเรื่องส่วนลดและจ่ายเงิน ความเห็นส่วนตัวคิดว่าผิดปกติค่ะ
เพราะเ ป็นเอกสารเก่าที่เลยกำหนดการจ่ายมาแล้ว ถ้าป็นการตกลง ณเวลาปัจุบันวันที่ก็ต้องเป็นตามปัจจุบัน
และคุณต้องไจ่ายไม่เลยจากที่กำหนด และที่น่าแปลกใจอีกอย่าคือเขาให้ส่วนลดคุณน้อยมากเมื่อเทียบว่า
ระยะเวลาหยุดจ่าหนึ่งปีคุณไม่ควรจะได้ส่วนลดไม่ต่ำกว่า 50% ยังต่อรองแบ่งจ่ายได้อีกด้วยยังไงคุณลอง
ติดต่อกลับสอบถามเขาไปอีกดีกว่า ขอให้คุณโชคดีค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #50213 โดย warit
ขอบคุณคุณ pfs ที่เข้ามาตอบนะครับ แต่ผมอาจจะเขียนแล้วอาจจะทำให้คุณงง ต้องขอโทษด้วยครับ
คำถามผมมีดังนี้ครับ

1. เอกสารที่ easy buy ออกให้ผมนั้น ระบุว่าออกโดยระบบอัตโนมัติจ฿งไม่มีผู้ลงนาม อันนี้สามารถใช้ได้จริงหรือไม่ครับ
2. หากใครเคยเจอแบบผมช่วยมาแนะนำด้วยครับ ว่าจำเป็นต้องขอให้แก้ไขเอกสาร หรือต้องให้ใครเซ็นต์รับรองหรือไม่ครับ

ปล. ตัวอย่างที่แนบไปนั้น ไม่ใช่ของผมครับ เป็นเอกสารที่ผม copy มาจาก ห้องนิทรรศการเอกสารหนี้ ใน website นี้ครับ เนื่องจากผมไม่มีเครื่อง scan จึงไม่ได้ scan ไปให้ดูครับ ส่วนเรื่องวันกำหนดจ่ายเป็น 19 มีนาคม 2557 นี้ครับ

10 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #50215 โดย pfs
ใบยืนยันการจ่ายเงินที่ pfs ได้รับก็เหมือนกันค่ะระบุว่าออกโดยระบบเลยไม่มีผู้ลงนาม
สามารถใช้ได้ค่ะ ถ้าคุณพอใจส่วนลดและมีเงินพร้อมที่จะจ่ายก็สามารถจ่ายได้ค่ะ
คุณเข้าไปดูหนังสือตัวอย่างของ pfs ที่แนบไว้ในกระทู้ได้ค่ะ เริ่มจ่ายไปได้ 2 งวดแล้ว
แต่ pfs ค่อนข้างโชคดีได้ส่วนลด 58% ขอแบ่งจ่าย 6 งวด

10 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #50711 โดย warit
ขอบคุณที่เข้ามาแนะนำครับ หลังจากที่โทรไปหา อาไพโรจน์ ท่านแนะนำให้ต่อรองขอให้เขาส่งเอกสารที่มีลายเซ็นต์ผู้รับผิดชอบมาให้ใหม่ก็เลยโทรไปต่อรองใหม่ครับ ทาง easy buy ก็ยอมและส่งเอกสารที่มีลายเซ็นต์ผู้มีอำนาจมาให้ครับ ผมก็เลยไปจ่ายเพื่อปิดบัญชี ตอนนี้ก็ได้เอกสารปิดหนี้ทาง fax เรียบร้อยแล้วครับเหลือแต่ตัวจริงเห็นว่าจะส่งทางไปรณีย์ให้
จบ easy buy ไปหนึ่งแระ เดี๋ยวนัดหน้าต้องขึ้นศาลเจอ ktc อีก เฮ้อ...

ขอให้ใครที่เข้ามาอ่านกระทู้นี้ได้รู้ว่าหากท่านต้องการเอกสารที่มีลายเซ็นต์รับรองจาก easy buy ท่านสามารถขอได้เลยครับ ถึงแม่เขาจะอ้างว่าตอนนี้เปลี่ยนระบบใหม่และออกโดยระบบแล้ว ปลอดภัยไว้ก่อนครับเงินไม่ใช่น้อยๆ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.398 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena