ผมจะสู้ Umay+

9 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 9 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #61684 โดย Ittichet_k
ผมจะสู้ Umay+ was created by Ittichet_k
ขอคำแนะนำจากผู้ที่มีประสบการณ์ด้วยครับ ผมเป็นหนี้ Umay+ อยู่ประมาณ 60,000 กว่าบาทครับตอนนี้ผมส่งไม่ไหวแล้วจริงๆครับถ้าปล่อยให้ฟ้องศาลแล้วศาลจะเอื้อประโยชน์ให้กับใครครับระหว่าง เจ้าหนี้กับลูกหนี้ครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #61710 โดย astone
Replied by astone on topic ผมจะสู้ Umay+
หยุดจ่ายเถอะค่ะแล้วรอรับโทรศัพท์แล้วตอบว่ายังไม่พร้อมจ่าย เวลายังกำหนดไม่ได้ว่าสะดวกจ่ายเมื่อไหร่ แล้วสักพักประมาณไม่เกิน3เดือนก็เริ่มจะมีข้อเสนอให้คุณเองค่ะ ของเราหยุดไม่ถึง2เดือนได้ส่วนลด30%

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 9 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #61711 โดย Ittichet_k
Replied by Ittichet_k on topic ผมจะสู้ Umay+
ผมเคยได้ยินและเคยอ่านในคอมเม้นท์ เขาพูดว่าเจ้าหน้าที่ของ Umay+ พูดจาข่มขู่ไม่สุภาพเราควรรับมือยังไงดีครับ

ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ :shy:

9 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #61713 โดย Ittichet_k
Replied by Ittichet_k on topic ผมจะสู้ Umay+

astone เขียน: หยุดจ่ายเถอะค่ะแล้วรอรับโทรศัพท์แล้วตอบว่ายังไม่พร้อมจ่าย เวลายังกำหนดไม่ได้ว่าสะดวกจ่ายเมื่อไหร่ แล้วสักพักประมาณไม่เกิน3เดือนก็เริ่มจะมีข้อเสนอให้คุณเองค่ะ ของเราหยุดไม่ถึง2เดือนได้ส่วนลด30%

ของคุณ astone เป็นบัตร Umay+ หรือเปล่าครับ

9 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #61714 โดย astone
Replied by astone on topic ผมจะสู้ Umay+
ค่ะ ยูเมะ จนท ก็พูดจาดีกว่าอิออนนะคะ ถามว่าจะจ่ายเมื่อไหร่ก็ตอบไม่มีกำหนดค่ะ แต่เราก็พูดจาดีกับเขานะ แต่รำคานตรงที่โทรมาบ่อยนี่ล่ะค่ะ พอผ่านเดือนแรกทุกที่ก็เริ่มโทรน้อยลง

9 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 9 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #61718 โดย Ittichet_k
คุณ astone ขอบคุณครับ :pray: (o_O)

9 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #61724 โดย Zerogirl
Replied by Zerogirl on topic ผมจะสู้ Umay+
ของแอม โทรแค่วันละครั้งนะคะ เพราะเคยบอกเค้าว่าโทรบ่อยเราก็ไม่มี คำตอบเหมือนเดิม ตอนนนี้หยุดสามงวดค่ะ ยอดหนี้47000 พุ่งไปเป็น50000 นิดๆมาไงงง เสนอ ปิด32000 ค่ะ ลผ่อน6 งวดกำลังต่อรองกันอยู่ค่ะตอนนี้

9 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #61726 โดย Ittichet_k

Zerogirl เขียน: ของแอม โทรแค่วันละครั้งนะคะ เพราะเคยบอกเค้าว่าโทรบ่อยเราก็ไม่มี คำตอบเหมือนเดิม ตอนนนี้หยุดสามงวดค่ะ ยอดหนี้47000 พุ่งไปเป็น50000 นิดๆมาไงงง เสนอ ปิด32000 ค่ะ ลผ่อน6 งวดกำลังต่อรองกันอยู่ค่ะตอนนี้

เรื่องถึงสำนักงานกฎหมายหรือยังครับคุณ Zerogirl หรือเป็นเจ้าหน้าที่ Umay+ฝ่ายเร่งรัดหนี้สินที่ติดต่อข้อเสนอเข้ามาครับ

9 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #61728 โดย pfs
Replied by pfs on topic ผมจะสู้ Umay+
ตามประสบการณ์ถ้าช่วงหยุดยังไม่เกิน 8 เดือนยังเป็น Umay+ ทวงหนี้เองอยู่
หยุด 3 เดือนก็เริ่มเสนอส่วนลด 30%
หยุด 5-6 เดือนส่วนลด 50-60%
เพียงแตต้องเตรียมใจรับโทรศัพท์ทวงซึ่งบ่อยและถี่มากค่ะ ก็รับสายแล้วบอกว่าเรามีปัญหาขอเวลาเคลียร์ปัญหาก่อนแล้วจะจ่ายเมื่อเราพร้อมค่ะ เราสามารถกำหนดช่วงเวลาที่เราจะรับสายได้ค่ะ สะดวกช่วงไหนก็แจ้งเขาไปจะได้ไม่รบกวนการทำงาน

9 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #61731 โดย Ittichet_k

pfs เขียน: ตามประสบการณ์ถ้าช่วงหยุดยังไม่เกิน 8 เดือนยังเป็น Umay+ ทวงหนี้เองอยู่
หยุด 3 เดือนก็เริ่มเสนอส่วนลด 30%
หยุด 5-6 เดือนส่วนลด 50-60%
เพียงแตต้องเตรียมใจรับโทรศัพท์ทวงซึ่งบ่อยและถี่มากค่ะ ก็รับสายแล้วบอกว่าเรามีปัญหาขอเวลาเคลียร์ปัญหาก่อนแล้วจะจ่ายเมื่อเราพร้อมค่ะ เราสามารถกำหนดช่วงเวลาที่เราจะรับสายได้ค่ะ สะดวกช่วงไหนก็แจ้งเขาไปจะได้ไม่รบกวนการทำงาน

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ pfs
ผมรู้สึกมีกำลังใจและกล้าที่จะรับสายแล้วครับเพราะพรุ่งนี้ วันที่ 27 ของทุกเดือนคือวันสุดท้ายของกำหนดส่ง
ชำระหนี้ ผมตัดสินใจที่จะหยุดส่งตั่งแต่เดือนนี้ผมตัดสินใจถูกหรือผิดครับ :laughing: :)

9 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #61735 โดย Ittichet_k

9 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #61737 โดย ชีวิตยังมีพรุ่งนี้เสมอ
Replied by ชีวิตยังมีพรุ่งนี้เสมอ on topic ใครเป็นลูกหนี้ Umay+ เหมือนผมบ้างครับ
มีหนี้ของยูเมะเหมือนกันค่ะ ยอดหนี้ประมาณ 56,XXX บาท เพิ่งหยุดจ่ายเดือนนี้(ธ.ค.) เดือนแรกค่ะ ตั้งใจไว้แล้วว่ายังไงก้อรอส่วนลด (H/C) แน่นอน อดทนรับสายไปก่อนในช่วงนี้ค่ะ ต้องยอมรับว่าเจ้านี้โทรบ่อยและถี่มากในแต่ละวัน ต้องอดทนไว้ค่ะ เพื่อส่วนลดงามๆ ตอนนี้ก้อเก็บเงินรอไปก่อนเนอะ สู้ๆนะคะคุณ Ittichet_k^^

9 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #61745 โดย Ittichet_k

ชีวิตยังมีพรุ่งนี้เสมอ เขียน: มีหนี้ของยูเมะเหมือนกันค่ะ ยอดหนี้ประมาณ 56,XXX บาท เพิ่งหยุดจ่ายเดือนนี้(ธ.ค.) เดือนแรกค่ะ ตั้งใจไว้แล้วว่ายังไงก้อรอส่วนลด (H/C) แน่นอน อดทนรับสายไปก่อนในช่วงนี้ค่ะ ต้องยอมรับว่าเจ้านี้โทรบ่อยและถี่มากในแต่ละวัน ต้องอดทนไว้ค่ะ เพื่อส่วนลดงามๆ ตอนนี้ก้อเก็บเงินรอไปก่อนเนอะ สู้ๆนะคะคุณ Ittichet_k^^

ขอบคุณกำลังใจจากคุณ ชีวิตยังมีพรุ่งนี้เสมอ
พื้นที่ตรงนี้มีแต่มิตรแท้จริงๆครับ

9 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #61750 โดย jiratha
ของเราหยุดมา 4 เดือนแล้วค่ะ มีเจ้าหน้าที่โทรมา จากยอดหนี้ 69,000 บาท เริ่มแรกให้ส่วนลดเหลือแค่ 55000 บาท เราบอกไปว่าไม่มีหรอก ตอนนี้กำลังเก็บเงินอยู่ พอสักสองสามชั่วโมงผ่านไป เจ้าหน้าที่ติดต่อกับมาอีกครั้ง เหลือยอดที่ต้องชำระ 36,000 บาท ยอดนี้เรารับได้ค่ะ แบ่งจ่าย 3 งวด เริ่มงวดแรกสิ้นเดือนนี้ :pray: คุยกับเจ้าหน้าที่เยอะๆ บอกถึงเหตุผลและความจำเป็น และความเป็นไปได้ในการจ่ายเงินของเรานะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ สู้ๆ :ลั่ลล้า:

9 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #61760 โดย joparak
Replied by joparak on topic ผมจะสู้ Umay+
เราเองก็หยุดจ่ายเมื่อ 2/12/57 โทรมาทุกวันเลยค่ะ อดทนรับโทรศัพท์ทุกวันค่ะ ได้แต่บอกว่ายังไม่มีค่ะ ยังไม่พร้อม มีแล้วจะจ่ายนะคะ ล่าสุดก็เพิ่งวางสายไป วันนี้เงินเดือนออกโทรมากระหน่ำเลย ตอนนี้พยายามเก็บเงินให้ได้เดือนละ 1 หมื่น ค่ะ ขอให้ผ่านยูเมะไปสักที เจ้าอื่นมีโทรมาบ้างครั้งสองครั้ง สู้ๆ ค่ะ เราจะหมดหนี้ไปด้วยกันเย้ๆๆๆ :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

9 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #61765 โดย Ittichet_k

jiratha เขียน: ของเราหยุดมา 4 เดือนแล้วค่ะ มีเจ้าหน้าที่โทรมา จากยอดหนี้ 69,000 บาท เริ่มแรกให้ส่วนลดเหลือแค่ 55000 บาท เราบอกไปว่าไม่มีหรอก ตอนนี้กำลังเก็บเงินอยู่ พอสักสองสามชั่วโมงผ่านไป เจ้าหน้าที่ติดต่อกับมาอีกครั้ง เหลือยอดที่ต้องชำระ 36,000 บาท ยอดนี้เรารับได้ค่ะ แบ่งจ่าย 3 งวด เริ่มงวดแรกสิ้นเดือนนี้ :pray: คุยกับเจ้าหน้าที่เยอะๆ บอกถึงเหตุผลและความจำเป็น และความเป็นไปได้ในการจ่ายเงินของเรานะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ สู้ๆ :ลั่ลล้า:

ขอบคุณกำลังใจจากคุณ jiratha ยอดหนี้เท่ากันกับผมเลยครับ.....ผมจะสู้ Umay+

9 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #61766 โดย Ittichet_k

joparak เขียน: เราเองก็หยุดจ่ายเมื่อ 2/12/57 โทรมาทุกวันเลยค่ะ อดทนรับโทรศัพท์ทุกวันค่ะ ได้แต่บอกว่ายังไม่มีค่ะ ยังไม่พร้อม มีแล้วจะจ่ายนะคะ ล่าสุดก็เพิ่งวางสายไป วันนี้เงินเดือนออกโทรมากระหน่ำเลย ตอนนี้พยายามเก็บเงินให้ได้เดือนละ 1 หมื่น ค่ะ ขอให้ผ่านยูเมะไปสักที เจ้าอื่นมีโทรมาบ้างครั้งสองครั้ง สู้ๆ ค่ะ เราจะหมดหนี้ไปด้วยกันเย้ๆๆๆ :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

ครับคุณ joparak เราจะหมดหนี้ไปด้วยกันเย้ๆๆๆ.....ผมจะสู้ Umay+

9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #61957 โดย Ittichet_k
ขออนุญาต อัพเดตข้อมูลครับวันนี้มีเจ้าหน้าที่จาก Umay+ โทรมาแจ้งให้ชำระขั้นต่ำหลังจากที่ผมตัดสินใจหยุดส่งงวดแรก วันที่ 27ธ.ค2557ครับโดยที่เจ้าหน้าที่พยายามกล่อมเราให้จ่ายขั้นต่ำพร้อมพูดในเชิงบังคับให้เราระบุ วันที่ จะสามารถชำระได้ แต่ผมอ้างว่ามีภาระค่าใช้จ่ายเยอะมากทั้งค่าเทอม...ฯลฯ ไม่สามารถชำระได้พร้อมกับไม่ระบุได้ว่าจะจ่ายขั้นต่ำได้ในวันที่เท่าไหร่? เจ้าหน้าที่บอกเดี๋ยวจะติดต่อมาอีกที่ (แต่ไม่รู้วันไหน)

ขอสอบถามสมาชิกท่านใดมีวิธีหรือเทคนิคในการพูดกับเจ้าหน้าที่แล้วเจ้าหน้าที่เสนอ H/C ภายใน2-3เดือนบ้างครับช่วยแนะนำทีครับ

ขอบคุณครับ

9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #61977 โดย ฐิติกานต์ค่ะ
Replied by ฐิติกานต์ค่ะ on topic ผมจะสู้ Umay+
หยุดเดือนเดียวกันเลยค่ะ โทรกระหน่ำซัมเมอร์เซลล์
แต่วันนี้รออย
ู่แต่ไม่ยักกะโทรมา แปลก

joparak เขียน: เราเองก็หยุดจ่ายเมื่อ 2/12/57 โทรมาทุกวันเลยค่ะ อดทนรับโทรศัพท์ทุกวันค่ะ ได้แต่บอกว่ายังไม่มีค่ะ ยังไม่พร้อม มีแล้วจะจ่ายนะคะ ล่าสุดก็เพิ่งวางสายไป วันนี้เงินเดือนออกโทรมากระหน่ำเลย ตอนนี้พยายามเก็บเงินให้ได้เดือนละ 1 หมื่น ค่ะ ขอให้ผ่านยูเมะไปสักที เจ้าอื่นมีโทรมาบ้างครั้งสองครั้ง สู้ๆ ค่ะ เราจะหมดหนี้ไปด้วยกันเย้ๆๆๆ :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #61979 โดย yui2520
Replied by yui2520 on topic ผมจะสู้ Umay+
ผมหยุดมาแล้ว 2 เดือนครับเสนอให้ปิดมาแล้วยอด 68000 เหลือ 45000 บาท ครับ ได้ส่วนลดแน่บัตรนี้

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.657 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena