เริ่มต้นหยุดจ่าย ขอคำเเนะนำด้วยนะครับ

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #67991 โดย FFM

chai202519 เขียน: รบกวนถามท่านประธานชมรมและสมาชิกหน่อยครับกรณีที่เรามีที่ดิน และเราได้ทำการขายในช่วงที่เราถูกฟ้องร้องเรื่องบัตรเครดิตหรือสินเชื่อ ถือเป็นการโยกย้าย อำพรางซ่อนเร้นทรัพย์สินมั้ยครับจะมีความผิดมั้ย

ถ้าขายแล้วนำเงินมาใช้หนี้ ขายได้ครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #67993 โดย chai202519
แล้วถ้าขายแล้วได้เงินมาแต่เอาไปใชหนี้นอกระบบ ไม่ได้เ อามาใช้หนี้บัตรเคดิตหละครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #67995 โดย FFM

chai202519 เขียน: แล้วถ้าขายแล้วได้เงินมาแต่เอาไปใชหนี้นอกระบบ ไม่ได้เ อามาใช้หนี้บัตรเคดิตหละครับ

รอถามท่านประธานเลยครับ ผมกล้าให้ข้อมูล กลัวพลาด :555:

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #68002 โดย chai202519
รบกวนถามท่านประธานชมรมและสมาชิกหน่อยครับกรณีที่เรามีที่ดิน และเราได้ทำการขายในช่วงที่มี่หนังสือทวงถามหนี้และขณะที่เราถูกฟ้องร้องเรื่องบัตรเครดิตหรือสินเชื่อ ถือเป็นการโยกย้าย อำพรางซ่อนเร้นทรัพย์สินมั้ยครับจะมีความผิดมั้ย เพราะเงินบางส่วนต้องเอาไปใช้หนี้นอกระบบอีกส่วนนึงเอามาใช้หนี้บัตรเครดิต

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #68017 โดย jackTs
ขายทรัพย์สินเพื่อนำมาชำระหนี้ ไม่ถือว่าผิดกฎหมายครับ
แต่ต้องมีหลักฐานว่านำเงินที่ขายได้ไปชำระหนี้ด้วยนะครับ มิฉะนั้นก็จะมีความผิดในทางคดีอาญา ข้อหาเจตนาโยกทรัพย์หนีเพื่อหลีกเลี่ยงการถูกยึด

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #68035 โดย chai202519
ขอบคุณครับ ลืมบอกไปว่าที่ดินเป็นที่มรดกครับพ่อโอนให้แล้วพ่อจะให้ขายแล้วพ่อก็จะเอาเงินไปทำธุระของแกทั้งหมด วันนี้ผมได้โทรปรึกษากับคุณอาไพโรจน์ แก่ใจดีมาก แกก็แนะนำว่าในเมื่อพ่อสั่งให้ขายก็แปลว่าเราไม่มีเจตนาหลบเลี่ยง เพราะพ่อเป็นคนสั่งให้ขาย ส่วนหนี้ที่เราก่อขึ้นเราก็ยินดีจ่ายให้อยู่แล้ว แต่ถ้ามาฟ้องร้องกันกลายเป็นคดีอาญาคงต้องมาสู้กันเพราะเราไม่ได้หนีหนี้เราพร้อมที่จะจ่ายประมาณนี้ครับ

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #68060 โดย chai202519
อัพเดทซิตี้โทรมาล่าสุด ยอด400000รวมสองบัตร ลดให้35% เฮ้อเหนื่อยใจ รอต่อไปครับสงสัยจะเน่าไม่พอ

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #68475 โดย chai202519
12/05/2558

สแตนดาร์ด ยอด248000 ส่งงวดละ6990 ส่งไป26งวด เฉพาะดอกเบี้ย 100000 ต้น 70000
วันนี้โทรมาถ้าไม่จ่ายรอรับหมายศาลละกัน อยากจะบอกว่า ตัวนี้กะสู้เต็มที่ ดอกเบี้ยมหาโหด 23% เตรียมตัวไปศาลครับท่าน

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #68739 โดย torfan
รบกวนสอบถามนะคะ เรามีสินเชื่อของซิตี้ 2 ตัวเหมือนกันยอดตอนหยุดรวมประมาณ 360000.- อันนี้เขาบังคับปิดรวมกันเหรอค่ะ สามารถขอปิดแยกกันได้ไหม เพ่ิ่งเริ่มหยุดได้เดือนเดียวเอง ขอบคุณค่ะ :wake:

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #68740 โดย chai202519
แยกแต่ละบัตรครับ ขึ้นอยู่กับเราว่าปิด2บัตรได้มั้ยถ้าไม่ได้คงเลือกปิดบัตรที่ละตัวครับ

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #68758 โดย torfan
ขอบคุณค่ะ ปิดแยกได้ค่อยมีกำลังใจขึ้นอีกหน่อย เป็นกำลังใจให้คุณ chai202519 นะคะ เพื่อวันนึงเราจะหมดหนี้ซะที
:สู้ๆ:

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #68874 โดย chai202519
19/05/2558

วันนี้ city advance โทรเข้ามาให้ส่วนลดจากที่เคยคุยกันไว้ ยอด240000 ขอส่วนลด60%จ่ายงวดเดียว
ผ่านมา 1เดือนลดให้ 40% จบที่140000 ใจอยากปิดให้มันจบๆแต่มันมีไม่พอเลยขอไปที่120000 ประมาณ50% เค้าก็บอกว่าแค่นี้ก็ขาดทุนแล้ว ผมก็เลยบอกว่าช่วยๆผมหน่อยนะ เดียวผมหามาปิดให้เลย เค้าก็บอกเดียวจะโทรมาใหม่ พนักงานทวงหนี้คนนี้พูดจาดีมาก ขอให้ได้ทีเถอะสาธุ555+

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #69086 โดย dah

chai202519 เขียน: 19/05/2558

วันนี้ city advance โทรเข้ามาให้ส่วนลดจากที่เคยคุยกันไว้ ยอด240000 ขอส่วนลด60%จ่ายงวดเดียว
ผ่านมา 1เดือนลดให้ 40% จบที่140000 ใจอยากปิดให้มันจบๆแต่มันมีไม่พอเลยขอไปที่120000 ประมาณ50% เค้าก็บอกว่าแค่นี้ก็ขาดทุนแล้ว ผมก็เลยบอกว่าช่วยๆผมหน่อยนะ เดียวผมหามาปิดให้เลย เค้าก็บอกเดียวจะโทรมาใหม่ พนักงานทวงหนี้คนนี้พูดจาดีมาก ขอให้ได้ทีเถอะสาธุ555+

เอาใจช่วยให้ได้ดังหวังนะคะ

ว่าแต่ เวลาจ่าย ต้องจ่ายทั้งก้อน งวดเดียว หรือ แบ่งจ่ายได้ค่ะ

มีซิตี้ แอ็ด อยุ่ ยอด เกือบแสนแปดแล้วมั้ง ถึงได้ลดครึ่งๆอย่างคุณ เรื่องจ่ายก้อน ไม่ต้องนึกเลย

ถ้าเป็นอย่างนั้น ของเราคงไปสรุปที่ศาล คงโดนยอดเต็ม

พอทราบมั้ยคะ ถ้าถึงขั้นนั้น ซิตี้มีนโยบายการชำระหนี้คืนยังงัย ให้ผ่อนยาวๆม้ย ได้มากสุดกี่งวด คิด

ดอกเบี้ยด้วยหรือปล่าวคะ

มีสแตนดาร์ดด้วยเหมือนกัน จะรอติดตามความคืบหน้าต่อไปนะคะ

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #69091 โดย chai202519
เคสของผมอาจจะเจอคนทวงหนี้ไม่เคี้ยวมากครับ เค้าก็บอกว่าต้องประมาณ5เดือนถึงจะทำเรื่องขอส่วนลดได้ อันนี้คุยกันนอกรอบนะครับเค้าก็คงรู้ว่าเราจะ hc ส่วนแบ่งจ่ายเค้าให้แค่3งวดครับ แต่ถ้ามีเงินก้อนก็ง่ายหน่อย ผมว่ามองดูถ้าเค้าฟ้องเค้าก็เสี่ยงที่ลูกหนี้จะสู้คดีเพราะดอกเบี้ยของ advance 15%+ค่าทำเนียม 7% ผิดกฏหมายครับ มีความคืบหน้าเดียวมาเล่าต่อครับ

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #69649 โดย chai202519
ขออัพเดทหน่อยครับหายไปนาน 03/06/15
city advance ยอดหยุด 241000 พุ่งไป 250000 ก่อนหน้านี้มีเจ้าหน้าที่มาถึงบ้านและได้คุยกับเจ้าหน้าที่ว่าเค้าจะทำส่วนลดให้ที่ 50% -60% แต่ต้องรอสัก5-6เดือน ไอ้เราก็หยุดมา 4เดือนเต็ม เจ้าหน้าที่คนเดิมก็บอกว่าได้ที่ 140000 ผมก็เลยบอกไม่ไหว ถ้า 120000 ผมพอหาได้ลองคุยกับแบงค์ให้หน่อย เค้าก็บอกงั้นเดียวผมโทรกลับมาใหม่ ไอ้เราก็รอถ้าได้ก็คงปิดได้สักบัตรก็ยังดี พอมาวันนี้ เจ้าหน้าที่คนใหม่มาอีกแบบ

เจ้าหนี้..สวัสดีครับคุณ....ใช่มั้ย
ผม...ครับ ว่าไงครับ
เจ้าหนี้..บัญชีคุณขาดส่งมา4เดือนเต็มแล้วนะครับ
ผม..ครับ
เจ้าหนี้..ดูแล้วคุณมีเจตนาไม่จ่ายนะครับคุณติดปัญหาอะไร
ผม..อ่าวผมมีเจตนาไม่จ่ายตรงไหน ก็ผมคุยกับเจ้าหน้าที่อีกคนไว้แล้ว แปลว่าพวกคุณไม่ประสานงานกันหรืออย่างไร
เจ้าหนี้..คุณคุยกับใครครับผมเป็นคนดูแลบัญชีคุณ
ผม..ตกลงมีกี่คนที่ดูแลบัญชีผมแต่ละคนพูดไม่เหมือนกันสักคน
เจ้าหนี้..เค้าคุยว่าไงครับ
ผม..ก็คุยว่าเค้าเสนอปิดให้ผมเค้ากำลังทำเรื่องอยู่ผมก็นึกว่าทางพวกคุณรู้หมดแล้ว ตกลงพวกคุณคุยกันหรือเปล่า
เจ้าหนี้..เค้าเสนอว่าไง
ผม..ผมแค่บอกไปว่าผมไม่สามารถจ่ายรายเดือนได้หรอก เพราะหนี้หลายเจ้า รายได้ผมก็น้อย เค้าก็แนะนำผมเองว่าให้ผมปิดบัญชีไม่งั้นจ่ายไม่หมดแน่ ผมก็ถามว่าแล้วจะให้ผมปิดยังไง เค้าก็บอกว่าไหวเท่าไรผมก็แค่บอกว่า 50-60%น่าจะไหว เค้าก็บอกว่าเดียวผมลองทำเรื่องดู
เจ้าหนี้..โอยลดขนาดนั้น ไม่มีหรอก
ผม..อ้าวก็เค้าบอกผมอย่างนี้ จะให้ทำไง ตกลงผมจะเชื่อใครได้เนี่ย
เจ้าหนี้..งั้นเอาทางเลือกที่2มั้ย
ผม..ยังไง
เจ้าหนี้..คุณจ่ายเข้ามา 1งวด แล้วมาทำสัญญาใหม่จากดอกเบี้ย 28%เป็น 13% ถูกลง 15% ถ้างวดที่2-6จ่ายไม่ไหวคุณก็ยังยื้อได้เวลาโดนฟ้องนะ
ผม..ผมก็บอกแล้วว่ารายได้ผมน้อยเหลือใช้ต่อเดือน5000เองถ้าจ่ายไปผมเอาที่ไหนกินหละ ผมก็ต้องเอาครอบครัวผมให้รอดก่อน
เจ้าหนี้..ก็ยังดีกว่าโดนฟ้อง ส่วนเรื่องส่วนลดมันไม่ได้หรอกลดขนาดนั้น
ผม..เอางี้งั้นผมยืมเงินคุนก่อนเดือนแรกถ้าเดือนที่2-6ผมไม่มีจ่ายค่อยว่ากันโอเคมั้ย (ไม่ตอบ)
เจ้าหนี้..แปลว่าคุณจะเลือกที่จะปิดบัญชี
ผม..เอ้า ก็เจ้าหน้าที่อีกคนเค้าเสนอมาแบบนี้ผมไม่ได้เป็นคนเสนอ แล้วผมก็คิดว่าหามาจ่ายได้ผมก็รออยู่เนี่ย
เจ้าหนี้..งั้นคุณมาเซนเอกสารที่สำนักงานมั้ยเพื่อขอส่วนลดแต่ผมไม่รับรองว่าจะได้นะ
ผม..อ้าวถ้าผมไปเซนผมก็หวังไว้เท่าที่ผมจ่ายได้ที่ 120000 แหละครับ ถ้าทางแบงค์ไม่ยอมผมก็ไม่รู้จะไปเซนทำไม
เจ้าหนี้..ก็ถ้าคุณบอกว่าจ่ายได้ที่120000แล้วถ้าแบงอนุมัติไปแต่คุณจ่ายไม่ได้จะทำไง
ผม..คือผมก็บอกแล้ววว่าผมจ่ายได้ที่ 120000 เพราะผมคุยกับทางญาติไว้แล้วผมจะไปยืมตังเค้ามา แต่ถ้าผมไม่จ่ายคุณก็ฟ้องผมอยู่แล้วมีค่าเท่ากัน
เจ้าหนี้..เงินคุณเอาไปทำอะไรหมด
ผม..ผมก็เอามาลงทุนนี่หละครับแต่มันไปไม่รอด
เจ้าหนี้..คุณไม่มีการวางแผนเลยหรอ
ผม..ก็วางแผนหละครับ แต่อนาคตคุณจะรู้มั้ยว่ามันจะรอดหรือไม่รอด
เจ้าหนี้..ตกลงคุณยังยืนยันจะปิดบัญชีที่120000
ผม..ใช่ครับหาได้เท่านี้ ถ้าแบงไม่อนุมัตืผมก็คงปล่อยตามระบบแหละครับ ส่วนเงินผมก็เอาไปให้เจ้าอื่นแทน ที่เค้าลดหนี้ให้ที่ผมจ่ายได้ครับ
เจ้าหนี้..งั้นเดียวผมลองคุยส่วนลดให้ แต่ไม่รับปากนะ
ผม..ก็ดีครับ
เจ้าหนี้..งั้นเดียวพรุ้งนี้โทรมาใหม่
ผม..ครับ

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #69655 โดย FFM
คุณ Chai สุดยอดมากเลยครับ

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #69657 โดย IndyGirL
สู้สู้นะคะคุณ chai202519 ขอให่ต่อรองสำเร็จนะคะ :สู้ๆ: :สู้ๆ:

Citi ad ของเราจะถือว่าโชคดีหรือป่าวไม่รู้ เจ้าหน้าที่ที่ติดต่อยอดลด พูดจารู้เรื่องคุยต่อรองวันเดียวจบเลย แต่เค้า ส่งเอกสารหนี้ต่าง ๆ เพิ่มเพื่อให้บริษัทพิจารณา ส่งทางไลน์ซะด้วยซ้ำ แต่เราคิดว่าจริงๆ มันจบตั้งแต่คนที่คุยกับเราแล้วอ่ะนะ ตอนแรกเค้าจะเปิดเกมส์มาก่อนเลยที่ 50% ที่เหลือก็ต่อรองเค้าไปจนมาจบที่ยอดลดเกือบ ๆ 55%
ยอดตอนปิด 139500 เค้าเสนอ 69,000 เราตั้งไว้ว่าจะขอ 60,000/3เดือน แต่ได้มาแค่ 63,000/3เดือน แต่ก็พอใจแล้วคะ ลดเจ้าหนี้ไปได้อีกราย
ปล.ที่ผ่านมาเคยโดนทวงโดย แมสเซนเจอ เค้าโทรมาเสียงแบบอยู่ข้างนอก ได้ยินเสียงรถ ทำทีเหมือนกับว่าจะเข้ามาพบเราไรงี้ สุภาพดีคะ แต่ก็ไม่เห็นเคยเข้ามาพบสักที โชคดีไปเรา

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #69659 โดย chai202519

FFM เขียน: คุณ Chai สุดยอดมากเลยครับ

ขอบคุณครับคุณ FFM ตั้งแต่คุยกันมาเจ้าหน้าที่คนนี้คุยมันส์สุด หวังว่าจะได้ปิดสักใบนะ

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #69668 โดย Prinyachamp
คุณ chai202519 ต่อรองได้มันส์มากครับ

citi advance ของผมหยุด 3เดือนแรกไม่ค่อยทวงแต่มาหาที่ทำงานบอกให้จ่ายเข้าไป 1งวดก่อนหรือปิดที่ส่วนลด 30% ผมขอไปที่ 50% คนทวงเค้าแจ้งว่าถ้าอย่างนั้นพี่รอประมาณ 5เดือนให้เรื่องถึงสำนักงานใหญ่ก่อน หายไปไม่ทวงเลย พอได้ 5เดือน โทรมาให้ส่วนลด ยอดอยู่ที่ 201000 ปิดจบที่ 90000 /2งวด

เป็นกำลังใจให้คุณ chai202519 ได้ส่วนลดงามๆครับ

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #69671 โดย chai202519

Prinyachamp เขียน: คุณ chai202519 ต่อรองได้มันส์มากครับ

citi advance ของผมหยุด 3เดือนแรกไม่ค่อยทวงแต่มาหาที่ทำงานบอกให้จ่ายเข้าไป 1งวดก่อนหรือปิดที่ส่วนลด 30% ผมขอไปที่ 50% คนทวงเค้าแจ้งว่าถ้าอย่างนั้นพี่รอประมาณ 5เดือนให้เรื่องถึงสำนักงานใหญ่ก่อน หายไปไม่ทวงเลย พอได้ 5เดือน โทรมาให้ส่วนลด ยอดอยู่ที่ 201000 ปิดจบที่ 90000 /2งวด

เป็นกำลังใจให้คุณ chai202519 ได้ส่วนลดงามๆครับ

ขอบคุณครับได้ภูมิคุ้มกันจากชมรมนี้หละครับถึงได้ดุเด็ดเผ็ดมันส์ขนาดนี้ ก็หวังว่าจะจบลงด้วยดีขอบคุณทุกกำลังใจครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.726 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena