เริ่มต้นหยุดจ่าย ขอคำเเนะนำด้วยนะครับ

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #69672 โดย chai202519

IndyGirL เขียน: สู้สู้นะคะคุณ chai202519 ขอให่ต่อรองสำเร็จนะคะ :สู้ๆ: :สู้ๆ:

Citi ad ของเราจะถือว่าโชคดีหรือป่าวไม่รู้ เจ้าหน้าที่ที่ติดต่อยอดลด พูดจารู้เรื่องคุยต่อรองวันเดียวจบเลย แต่เค้า ส่งเอกสารหนี้ต่าง ๆ เพิ่มเพื่อให้บริษัทพิจารณา ส่งทางไลน์ซะด้วยซ้ำ แต่เราคิดว่าจริงๆ มันจบตั้งแต่คนที่คุยกับเราแล้วอ่ะนะ ตอนแรกเค้าจะเปิดเกมส์มาก่อนเลยที่ 50% ที่เหลือก็ต่อรองเค้าไปจนมาจบที่ยอดลดเกือบ ๆ 55%
ยอดตอนปิด 139500 เค้าเสนอ 69,000 เราตั้งไว้ว่าจะขอ 60,000/3เดือน แต่ได้มาแค่ 63,000/3เดือน แต่ก็พอใจแล้วคะ ลดเจ้าหนี้ไปได้อีกราย
ปล.ที่ผ่านมาเคยโดนทวงโดย แมสเซนเจอ เค้าโทรมาเสียงแบบอยู่ข้างนอก ได้ยินเสียงรถ ทำทีเหมือนกับว่าจะเข้ามาพบเราไรงี้ สุภาพดีคะ แต่ก็ไม่เห็นเคยเข้ามาพบสักที โชคดีไปเรา

ยินดีด้วยครับต่อรองทีเดียวจบ ของผมก็หวังว่าจะตกลงกันได้ ช่วงนี้โทรมาไม่บ่อย นานๆจะมาทีก็คุยกันเรื่องส่วนลดครับช่วงนี้ ตกลงกันยังไม่ได้

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #69699 โดย ชีวิตยังมีพรุ่งนี้เสมอ
Replied by ชีวิตยังมีพรุ่งนี้เสมอ on topic เริ่มต้นหยุดจ่าย ขอคำเเนะนำด้วยนะครับ

chai202519 เขียน: 12/05/2558

สแตนดาร์ด ยอด248000 ส่งงวดละ6990 ส่งไป26งวด เฉพาะดอกเบี้ย 100000 ต้น 70000
วันนี้โทรมาถ้าไม่จ่ายรอรับหมายศาลละกัน อยากจะบอกว่า ตัวนี้กะสู้เต็มที่ ดอกเบี้ยมหาโหด 23% เตรียมตัวไปศาลครับท่าน

เข้ามาแชร์ของสแตนดาร์ดค่ะ วงเงินกู้ 220,000 ส่งไปได้ประมาณ 11 งวด ยอดหยุดประมาณ 193,XXX หยุดไป 5 เดือนได้ส่วนลดเกือบ 50% ค่ะ สนง.กฏหมายกรัณฑ์ จนท.พูดจาดี คุยง่าย ให้ส่วนลดไวมากค่ะ

อดทนรออีกนิดนะคะ ขอให้ได้ส่วนลดงามๆ เร็วๆนี้ค่ะ
:bye:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #69706 โดย chai202519

ชีวิตยังมีพรุ่งนี้เสมอ เขียน:

chai202519 เขียน: 12/05/2558

สแตนดาร์ด ยอด248000 ส่งงวดละ6990 ส่งไป26งวด เฉพาะดอกเบี้ย 100000 ต้น 70000
วันนี้โทรมาถ้าไม่จ่ายรอรับหมายศาลละกัน อยากจะบอกว่า ตัวนี้กะสู้เต็มที่ ดอกเบี้ยมหาโหด 23% เตรียมตัวไปศาลครับท่าน

เข้ามาแชร์ของสแตนดาร์ดค่ะ วงเงินกู้ 220,000 ส่งไปได้ประมาณ 11 งวด ยอดหยุดประมาณ 193,XXX หยุดไป 5 เดือนได้ส่วนลดเกือบ 50% ค่ะ สนง.กฏหมายกรัณฑ์ จนท.พูดจาดี คุยง่าย ให้ส่วนลดไวมากค่ะ

อดทนรออีกนิดนะคะ ขอให้ได้ส่วนลดงามๆ เร็วๆนี้ค่ะ
:bye:

ขอบคุณมากครับตอนนี้เรื่องอยู่ สนง.กฎหมายละครับ ยอดหยุด 173000 พุ่งไป193000 ลดให้เหลือ98000 กำลังต่อรองที่ 80000~90000 ครับพูดจาดีกำลังคุยให้ครับ ขอบคุณครับที่มาแชร์

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #71740 โดย chai202519
ขออัพเดทหน่อยครับหายไปนาน
02/07/58

ผ่านมา 6 เดือนเริ่มเข้าเดือนที่7 ไวเหมือนโกหก ล่าสุดไม่มีเจ้าหนี้รายไหนส่งฟ้อง แต่พยายามจะให้ประนอมหนี้ เฮ้อเหนื่อยใจแท้แต่ก็ยังดีมีเวลาเเก็บตัง สงสัยยอดเยอะเลยไม่ลดให้ หรือสงสัยยังเน่าไม่พอ

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #71741 โดย FFM
แวะมาทักทายคุณ chai202519 ครับ หายไปนานเลย

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #71743 โดย chai202519

FFM เขียน: แวะมาทักทายคุณ chai202519 ครับ หายไปนานเลย

สวัสดีครับคุณ FFM ไปขึ้นศาลเปงไงมั่งครับมาเล่าให้ฟังหน่อยครับ ส่วนของผมตอนนี้สำนักทนายความมย้ายเป็งว่าเล่นมาไม่ซ้ำที่ มีแต่จะให้ปรับโครงสร้างหนี้ รอไปเรื่อยๆครับตอนนี้

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #71744 โดย FFM

chai202519 เขียน:

FFM เขียน: แวะมาทักทายคุณ chai202519 ครับ หายไปนานเลย

สวัสดีครับคุณ FFM ไปขึ้นศาลเปงไงมั่งครับมาเล่าให้ฟังหน่อยครับ ส่วนของผมตอนนี้สำนักทนายความมย้ายเป็งว่าเล่นมาไม่ซ้ำที่ มีแต่จะให้ปรับโครงสร้างหนี้ รอไปเรื่อยๆครับตอนนี้

ขึ้นศาลก็ ok ครับ เป็นประสบการณ์ที่น่าตื่นเต้น
ทนายโจทก์ก็คุยดีครับพอคุยกันได้
ได้เลื่อนมา1นัดครับ กว่าจะไปอีกทีก็กลางๆสิงหา

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72359 โดย chai202519

FFM เขียน:

ขึ้นศาลก็ ok ครับ เป็นประสบการณ์ที่น่าตื่นเต้น
ทนายโจทก์ก็คุยดีครับพอคุยกันได้
ได้เลื่อนมา1นัดครับ กว่าจะไปอีกทีก็กลางๆสิงหา

สู้ๆต่อไปครับของผมอัพเดทล่าสุดคุยกับทาง city ad.11/07/58
ยอดหยุด 241000 ยอดล่าสุดทะลุไป275000 บร๊ะเจ้าจอสตอนนี้ตกลงกันได้แล้วยอมจ่ายที่ 120000 แต่เป็นงวดเดียว ก็เลยบอกเดียวตอนเย็นเดียวโทรกลับยืนยันอีกทีนะครับ ก็ได้ยอดตามที่ตั้งใจไว้ นานมากกว่าจะลงตัว แต่ยังไงก็ได้ตามเป้าไป 1เจ้าละ มีย้ำมาด้วยว่าถ้ายังไม่ได้รับเอกสารอย่าเพิ่งจ่ายนะครับ (ใจดีซะด้วย) ถ้าได้เอกสารมาเดียวช่วยตรวจสอบให้หน่ยนะครับใบแรกของการ hc

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72363 โดย dah
สวัสดีค่ะ คุณchai

กลับมาพร้อมกับข่าวดี ดีใจด้วยนะคะ

เมื่อไม่กี่วันก่อนก็ได้คุยกับซิตี้เหมือนกัน เสนอให้ส่วนลดจาก สองแสน เหลือ แสนเดึยว

แต่ไม่มีตังค่ะ เค้าเลยว่าจะฟ้องละนะ ก็รอดูกันไป

ดีใจด้วยกับการปลดหนี้ตัวแรกนะคะ :ลั่ลล้า:

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72367 โดย chai202519

dah เขียน: สวัสดีค่ะ คุณchai

กลับมาพร้อมกับข่าวดี ดีใจด้วยนะคะ

เมื่อไม่กี่วันก่อนก็ได้คุยกับซิตี้เหมือนกัน เสนอให้ส่วนลดจาก สองแสน เหลือ แสนเดึยว

แต่ไม่มีตังค่ะ เค้าเลยว่าจะฟ้องละนะ ก็รอดูกันไป

ดีใจด้วยกับการปลดหนี้ตัวแรกนะคะ :ลั่ลล้า:

ขอบคุณครับคุณdah ผมว่าเจ้านี้ถ้าถึงฟ้องผมว่าน่าลองสู้คดีดูครับเผื่อยืดเวลาเก็บตังได้เป็นปีครับ

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72369 โดย IndyGirL
คุณ chai ได้ส่วนลดดีมากเลยคะ ได้ลดเจ้าหนี้ไป 1 รายดีใจด้วยนะคะ สู้ ๆ คะ :สู้ๆ: :สู้ๆ:

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72372 โดย chai202519

IndyGirL เขียน: คุณ chai ได้ส่วนลดดีมากเลยคะ ได้ลดเจ้าหนี้ไป 1 รายดีใจด้วยนะคะ สู้ ๆ คะ :สู้ๆ: :สู้ๆ:

ขอบคุณครับ กว่าจะได้ก็แทบหมดกำลังใจครับ นี่ถ้าไม่ได้มาเจอชมรมนี้สงสัยชีวิตนี้แย่แน่เลยครับ ยิ่งมาเจอพิษเศษฐกิจช่วงนี้ด้วยแย่ไปหมดเลยครับ เก็บตังได้น้อยด้วยมากบางเดือนไม่ได้เลย ยังมีภาระส่งบ้านกับรถยนต์อีกจะตัดใจทิ้งก็ลำบากใจ มองเกมส์ดูถ้าเราเก็บเงินแล้วทำตามเเนวทางชมรมโอกาสที่จะไม่ถึงขั้นยึดทรัพย์มันก้เปิดอยู่ครับเลยเลือกที่จะไม่ทิ้งบ้านกะรถเพราะคิดว่าไหวครับ ขอบคุณทุกกำลังใจครับ

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72579 โดย chai202519
อัพเดทหน่อยนะครับ 14/07/58

Standard ยอด 248000 ส่งไป 26งวดเหลือ 173000

สงสัยจะเปลี่ยนสำนักงานกฎหมายใหม่ จากที่เคยให้ส่วนลด 98000 แต่ไม่ตกลง เพราะจริงแล้วเหลืออีก70000ก็จะครบเงินต้น พอเปลี่ยนสำนักกฎหมายใหม่ตอนแรกมี่ จม.มาขู่ ให้ติดต่อกลับภายใน7วันไม่งั้นจะฟ้อง ก็เลยไม่ติดต่อกลับ เพราะยังไงถ้าฟ้องก็จะสู้คดีเจ้านี้ ดอกเบี้ยเกินบานไปตั้ง 23% พอมาวันนี้โทรมาให้จ่ายเข้าไปสักงวด พอบอกไม่มีหรอกเอาไปปิดเจ้าอื่นหมดแล้ว งั้นก็รอหมายฟ้องละกัน วางสายโป๊ก แหนะมาแบบโหด

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72592 โดย tawat
พี่ๆครับ ผมพึ่งได้เข้ามาเจอเวปนี้เมื่อวันนี้เอง นั่งไล่อ่านกระทู้อยู่ครับ ซึ่งเหมือนพบทางสว่าง แต่ยังไม่เคยมีประสบการณ์หยุดชำระเลยครับ

ปัจจุบันผมมีหนี้
TMB 85,000 บัตรเครดิต
SCB 63,000 บัตรเครดิต
AEON 32,000 บัตรเครดิต
Firstchoice 64,000 สินเชื่อกดเงินสด
Umay 23,000 สินเชื่อกดเงินสด
กรุงศรี 70,xxx สินเชื่อบุคคล
SCB 80,xxx สินเชื่อบุคคล

อยากจะขอคำแนะนำจากพี่ๆ และคุณชัยด้วยครับ ผมตามอ่านกระทุ้พี่ตั้งแต่แรกมา ว่าคือผมควรหยุดจ่ายทั้งหมดเลยหรือหยุดบางที่แล้วจ่ายบางที่ดีครับ ปัจจุบันผมจ่ายขั้นต่ำมาตลอด หมุนไม่ทันแล้วครับ จ่ายใบนี้ จ่ายเสร็จกดออกมา ไปจ่ายอีกใบ นั่งอ่านกระทุ้ปักหมุดเริ่มมีความหวังครับ ที่ให้เก็บเงินรอ hc แต่ผมกังวลหลายเรื่องเช่น ถ้าเขาส่งฟ้องศาลจะเป็นยังไงหรอครับ น่ากลัวมากไหม ขอโทษที่ถามเยอะนะครับ อยากรบกวนพี่ๆในนี้ช่วยให้คำปรึกษาด้วยครับ ท้อกับหนี้ตอนนี้มากแต่ไม่คิดจะหนีหนี้แน่นอนครับ

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72666 โดย chai202519

tawat เขียน: พี่ๆครับ ผมพึ่งได้เข้ามาเจอเวปนี้เมื่อวันนี้เอง นั่งไล่อ่านกระทู้อยู่ครับ ซึ่งเหมือนพบทางสว่าง แต่ยังไม่เคยมีประสบการณ์หยุดชำระเลยครับ

Firstchoice 64,000 สินเชื่อกดเงินสด

อยากจะขอคำแนะนำจากพี่ๆ และคุณชัยด้วยครับ ผมตามอ่านกระทุ้พี่ตั้งแต่แรกมา ว่าคือผมควรหยุดจ่ายทั้งหมดเลยหรือหยุดบางที่แล้วจ่ายบางที่ดีครับ ปัจจุบันผมจ่ายขั้นต่ำมาตลอด หมุนไม่ทันแล้วครับ จ่ายใบนี้ จ่ายเสร็จกดออกมา ไปจ่ายอีกใบ นั่งอ่านกระทุ้ปักหมุดเริ่มมีความหวังครับ ที่ให้เก็บเงินรอ hc แต่ผมกังวลหลายเรื่องเช่น ถ้าเขาส่งฟ้องศาลจะเป็นยังไงหรอครับ น่ากลัวมากไหม ขอโทษที่ถามเยอะนะครับ อยากรบกวนพี่ๆในนี้ช่วยให้คำปรึกษาด้วยครับ ท้อกับหนี้ตอนนี้มากแต่ไม่คิดจะหนีหนี้แน่นอนครับ

ถ้าถามผมนะผมก็แนะนำให้อ่านกระทู้เยอะๆครับ การหยุดจ่ายมันก็มีขั้นตอนและวิธีการ และควรเตรียมตัวรับกับสถานะการที่จะเกิดขึ้น ทั้งเรื่องของเจ้าหนี้ เรื่องของคนรอบข้าง ตัวคุณเองก็ต้องจัดระเบียบตัวเองใหม่ ประหยัด อดออม หารายได้เพิ่มุถ้ามีโอกาส ประหยัดนี่ไม่ได้หมายความว่าอยู่แบบอดๆอยากๆนะ เช่นจากที่เคยเที่ยวเคยดื่มก็ลดลงมา การเก็บเงินคือหัวใจหลักของการปลดหนี้ครับ ไม่มีใครช่วยคุณได้นอกจากตัวคุณ
อันดับแรกเลยทำตารางรายรับรายจ่าย ตารางเจ้าหนี้ เจ้าหนี้ที่ไม่ใช่เงินเดือนเข้าหยุดให้หมด จ่ายเฉพาะเจ้าหนี้ที่เงินเดือนเข้า แล้วคุณจะรู้ว่าเงินกรูมันไปไหนหมด
สอง ถ้าเลขทะเบียนบ้านคุณอยู่ต่างจัหวัดควรบอกพ่อแม่ซะ ท่านจะได้เข้าใจ หรือย้ายทะบียนบ้านมาที่คุณทำงานซะจะได้สะดวกในกรณีฟ้องร้อง อันนี้เตรียมไว้ บางทีอาจไม่ถึงขั้นนั้น แต่ถ้าคุณมีบ้านรถก็ระวังเรื่องยึดทรัพย์ แต่ถ้าคุณวางแผนไว้ล่วงหน้าว่าจะปิดเจ้าไหนก่อน เจ้าไหนควรปล่อยรอสู้คดี อันนี้คุณก็จะเห็นแนวทางในการแก้ไขล่วงหน้าก่อนการยึดทรัพย์ ซึ่งการยึดทรัพย์ไม่ได้ทำกันง่ายๆ แต่เราก็ต้องติดตามกระบวนการของเจ้าหนี้ว่าถึงขั้นตอนไหน
สาม 1-3เดือนแรกรับโทรศัพท์ไป ไม่ต้องคุยเรื่องส่วนลดเพราะไม่มีแน่นอนรอเวลาเก็บตัง
สี่ เดือนที่4-5 จะเงียบจนแอบคิดถึง และทำให้เราคิดไปเองว่ามันจะฟ้องกรรูป่าวว้า
ห้า เดือนที่ 6เป็นต้นไปจะคุยเรื่องส่วนลด ตอนนี้ขึ้นอยู่กับตัวคุณว่าจะมีฝีปากดีแค่ไหน ส่วนลดจะงามมาก
ส่วนการฟ้องร้อง ของผมเข้าเดือนที่ 7ละก็มีแต่ขู่ๆทำให้เราใจฝ่อ แต่าคุณอ่านกระทู้ของเพื่อนสมาชิกเยอะๆจะรู้ว่าไม่มีอะไรต้องกลัว ขอย้ำครับหัวใจหลักของการ hc คือการเก็บเงิน รอจังหวะ มีตังเสียงดังทันที

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72732 โดย tawat

tawat เขียน: พี่ๆครับ ผมพึ่งได้เข้ามาเจอเวปนี้เมื่อวันนี้เอง นั่งไล่อ่านกระทู้อยู่ครับ ซึ่งเหมือนพบทางสว่าง แต่ยังไม่เคยมีประสบการณ์หยุดชำระเลยครับ

ถ้าถามผมนะผมก็แนะนำให้อ่านกระทู้เยอะๆครับ การหยุดจ่ายมันก็มีขั้นตอนและวิธีการ และควรเตรียมตัวรับกับสถานะการที่จะเกิดขึ้น ทั้งเรื่องของเจ้าหนี้ เรื่องของคนรอบข้าง ตัวคุณเองก็ต้องจัดระเบียบตัวเองใหม่ ประหยัด อดออม หารายได้เพิ่มุถ้ามีโอกาส ประหยัดนี่ไม่ได้หมายความว่าอยู่แบบอดๆอยากๆนะ เช่นจากที่เคยเที่ยวเคยดื่มก็ลดลงมา การเก็บเงินคือหัวใจหลักของการปลดหนี้ครับ ไม่มีใครช่วยคุณได้นอกจากตัวคุณ
อันดับแรกเลยทำตารางรายรับรายจ่าย ตารางเจ้าหนี้ เจ้าหนี้ที่ไม่ใช่เงินเดือนเข้าหยุดให้หมด จ่ายเฉพาะเจ้าหนี้ที่เงินเดือนเข้า แล้วคุณจะรู้ว่าเงินกรูมันไปไหนหมด
สอง ถ้าเลขทะเบียนบ้านคุณอยู่ต่างจัหวัดควรบอกพ่อแม่ซะ ท่านจะได้เข้าใจ หรือย้ายทะบียนบ้านมาที่คุณทำงานซะจะได้สะดวกในกรณีฟ้องร้อง อันนี้เตรียมไว้ บางทีอาจไม่ถึงขั้นนั้น แต่ถ้าคุณมีบ้านรถก็ระวังเรื่องยึดทรัพย์ แต่ถ้าคุณวางแผนไว้ล่วงหน้าว่าจะปิดเจ้าไหนก่อน เจ้าไหนควรปล่อยรอสู้คดี อันนี้คุณก็จะเห็นแนวทางในการแก้ไขล่วงหน้าก่อนการยึดทรัพย์ ซึ่งการยึดทรัพย์ไม่ได้ทำกันง่ายๆ แต่เราก็ต้องติดตามกระบวนการของเจ้าหนี้ว่าถึงขั้นตอนไหน
สาม 1-3เดือนแรกรับโทรศัพท์ไป ไม่ต้องคุยเรื่องส่วนลดเพราะไม่มีแน่นอนรอเวลาเก็บตัง
สี่ เดือนที่4-5 จะเงียบจนแอบคิดถึง และทำให้เราคิดไปเองว่ามันจะฟ้องกรรูป่าวว้า
ห้า เดือนที่ 6เป็นต้นไปจะคุยเรื่องส่วนลด ตอนนี้ขึ้นอยู่กับตัวคุณว่าจะมีฝีปากดีแค่ไหน ส่วนลดจะงามมาก
ส่วนการฟ้องร้อง ของผมเข้าเดือนที่ 7ละก็มีแต่ขู่ๆทำให้เราใจฝ่อ แต่าคุณอ่านกระทู้ของเพื่อนสมาชิกเยอะๆจะรู้ว่าไม่มีอะไรต้องกลัว ขอย้ำครับหัวใจหลักของการ hc คือการเก็บเงิน รอจังหวะ มีตังเสียงดังทันที

ขอบคุณมากๆครับ จะพยายามอ่านกระทู้ให้เยอะที่สุดครับ ขอบคุณครับ

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72777 โดย chai202519
มาแล้วครับ hcใบแรก ช่วยตรวจสอบหน่อยครับว่าใช้ได้มั้ย
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72779 โดย FFM

chai202519 เขียน: มาแล้วครับ hcใบแรก ช่วยตรวจสอบหน่อยครับว่าใช้ได้มั้ย

ใช้ได้ครับ

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72781 โดย chai202519
กว่าจะลงตัวอิอิ แต่ก็ง่ายกว่าตัวอื่น ขอบคุณครับ

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72783 โดย pfs
ยินดีด้วยค่ะ แนะนำว่าให้ไปจ่ายที่ AIS หรือเทเลวิช นะคะยอดจะได้เข้าเลยทันที แล้วอย่าลืมถ่ายเอกสารหรือ
ถ่ายรูปไว้เป็นหลักฐานกันหายหรือเอกสารลบเลือนถ้าเป็นกระดาษคาร์บอนด์

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.737 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena