สถานะ F ในเครดิตบูโร คืออะไร

9 ปี 7 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #67239 โดย เหนื่อยกับหนี้
สถานะ F ในเครดิตบูโร คืออะไร was created by เหนื่อยกับหนี้
หยุดจ่าย อิออนมาปีกว่าแล้วค่ะ ล่าสุดได้จดหมายการส่งข้อมูลเครดิตจากอิอออน พบว่า มันลงสถานะของดิฉันเป็น "F1 = บัตรเครดิต หรือบัตรประจำตัว เคยถูกใช้ฉ้อฉล" ซึ่งสถานะนี้ได้เริ่มระบุหลังจากที่หยุดจ่ายไปได้4เดือน แต่ฉบับก่อนหน้านี้ไม่ได้ลงสถานะนี้ เลยงง :shy: ว่าที่ถูกเปลี่ยนเป็นลงว่า F นั้นจะมีผลอะไรกับดิฉันหรือไม่ รบกวนขอคำชี้แนะด้วยค่ะ
ขอบคุณค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #67550 โดย maruko
maruko แค่ขุดมาเพื่อให้ท่านผู้รู้เข้ามาให้ความกระจ่างครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #67552 โดย jackTs
ไอ้อ้อนTeenมันส่งรายงานแจ้งสถานะต่อเครดิตบูโรผิด ไม่เป็นไปตามข้อเท็จจริง
แต่ไม่มีผลอะไรกับลูกหนี้หรอกครับ

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: maruko

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.318 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena