วันนี้ตัดสินใจเริ่มหยุดจ่ายแล้วค่ะ กับ บัตรทั้งหมด ที่มี

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #69543 โดย jinnyja
วันนี้ตัดสินใจหยุดจ่ายแล้วค่ะ กับบัตรทั้งหลายที่มี หมุนต่อไปไม่ไหวแล้วค่ะ ตั้งใจจะปลดหนี้ ให้เป็นไทให้ได้ค่ะ แต่กำลังประเมินวิธีที่จะเลือกเดินอยู่ค่ะ ยังตัดสินใจไม่ได้ ขอคำชี้แนะพี่ๆด้วยนะค่ะ ลังเลระหว่างประนอมหนี้ กับทำ H/C ค่ะ จะทำ H/C ก็กลัวจะเก็บเงินไม่ทันค่ะ หรือถ้าเราเลือกประนอมหนี้ก่อน แล้วถ้าเรามีเงินก้อน ที่สามารถปิดได้ จะสามารถขอปิดได้ไหมค่ะ มียอดแต่ละ บัตรณ.วันนี้ ดังนีค่ะ
1.บัตรเครดิตกสิกร = 24000 อยู่ในระหว่างเก็บเงิน /รอ เสนอยอดปิดตั้งใจเจรจาปิด เดือนนี้ ดันโดนขายหนี้ให้กับบริษัท บริหารสินทรัพย์ เจ ไปแว้ว
2.บัตรกดเงินสดกสิกร= 22700 อยู่ในระหว่างเก็บเงิน /รอ เสนอยอดปิดตั้งใจเจรจาปิด เดือนนี้ ดันโดนขายหนี้ให้กับบริษัท บริหารสินทรัพย์ เจไปแว้ว เงียบไปประมาน
3.บัตรกดเงินสด SCB = ยอดหยุด 51000/ผ่อนแบบหยุดดอกเบี้ย24 งวด ที่ยอด 58,100/ผ่อนไปแล้ว 22 งวด ตั้งใจ จะขอปิดจบ เดือน สิงหาคม 60 ไม่รุ้จะได้ไหม
4. บัตรเครดิต SCB = ยอดหยุด 47,000/ผ่อนแบบหยุดดอกเบี้ย24 งวด ที่ยอด 52,737/ปิดจบไปแล้ว ก่อนครบกำหนด 24 งวด ที่ยอดปิด 13,000 สรุปได้ ส่วนลด จาก ยอดหนี้เต็มมา ประมาน 14,000 [/color]
5.บัตรเครดิต อิออน=43000 รอเคลียร์รายสุดท้าย
6.บัตรกดเงินสด อิออน = 18000 รอเคลียร์รายสุดท้าย

7.บัตรซิตี้แบงค์เรดดี้เครดิต =ยอดหยุด 32000/ยอดก่อนปิด 46,226/เจรจาปิดที่ 24,000 ผ่อน 6 งวด/ ปิดจบแล้ว
8.บัตรเฟริ์สช้อย =ยอดหยุด52000 /ยอดก่อนปิด 58,835/เจรจาปิดที่ 30,000 ผ่อน 6 งวด/ ปิดจบแล้ว

และขอถามเพิ่มค่ะ จากระสบการณ์ที่หลายๆท่านเจอมา แต่ละบัตร จะเสนอ H/C ให้เราตอนเราหยุดจ่ายไปประมาณกี่เดือนค่ะ ขอบคุณค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #69549 โดย Prinyachamp
การประนอมหนี้ก็คือสัญญานรกนั้นเอง ตาม link ครับ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=6343&Itemid=64

H/C ทำได้ตลอดชีพ แต่ถ้าเคยทำสัญญานรกไปแล้ว เจ้าหนี้ก็จะได้เปรียบกับสัญญาฉบับใหม่ที่คุณทำ ส่วนลดที่ได้ก็จะไม่มากครับ และถ้าคุณผิดนัดชำระ เจ้าหนี้ก็จะฟ้องคุณเร็วครับ

ช่วง 1-3เดือนแรกทวงหนัก เสนอประนอมหนี้
ช่วง 4 เดือนเป็นต้นไปจะเริ่มเสนอส่วนลดครับ

ลองอ่านตาม link นี้
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=749&Itemid=64

เป็นกำลังใจให้ครับสู้ๆ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #69550 โดย jinnyja
Prinyachamp ขอบคุณมากๆค่ะ ที่คิดว่าจะประนอมหนี้ เพราะบวกลบค่าใช้จ่ายแล้ว น่าจะพอไหวค่ะ แต่ไม่แน่ใจว่าถ้าหยุดจ่าย รอเสนอส่วนลดจะเก็บตังทันไหม อ่ะค่ะ จะพยามสู้ต่อไปค่ะ

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #69572 โดย jinnyja
ขอแชร์ ความตื่นเต้นหน่อยค่ะ เมื่อกี้ มีเบอร์ 02 โทรมาล่ะค่ะ ไปเข้าห้องน้ำเลยไม่ได้รับ ลุ้นๆๆๆค่ะว่าเจ้าไหนจะโทรมารายแรก เพราะทุกบัตรที่หยุดจ่าย วันนี้วันครบรอบวันสุดท้ายค่ะ

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #69617 โดย vee300
หยุดจ่ายพร้อมกัน จัดตารางหนี้ เก็บเงินเยอะๆ เพื่อรอ H/C เอาใจช่วยครับ
แรกๆ เดือนแรกอาจจะเครียด ผ่านไป ก็จะเข้มแข็งครับ บางครั้งการตอบคำถามเจ้าหนี้ ก็ตื่นเต้นดีครับ
อ่านบทความที่รับมือจากเจ้าหนี้เยอะๆ จะได้รู้ทัน

ส่วนของผมตอนนี้ เจ้าหนี้โทรมา พอรับ สวัสดีครับ เจ้าหนี้ก็วางสายเลย ยังไม่ได้คุยกันอะไรกันเลย
คงอาจรู้มั้งครับว่า ผมจะตอบว่าอย่างไร คุยไปก็เสียเวลา.....

:upset: :upset: :upset: :pray: :pray: :pray:

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #69618 โดย Prinyachamp
ลองคิดหาคำตอบเช่น ยังไม่มี ไม่พร้อม เข้าโรงพยาบาล จะพยายามแต่ตอนนี้ไม่มี ที่บ้านป่วยต้องใช้เงิน etc
แล้วใช้กับทุกเจ้าหนี้ที่โทรมาทวงเลยครับ ไม่ต้องไปกลัวพวกทวงหนี้หลอกครับเขาทำอะไรคุณไม่ได้หรอก เขามีหน้าที่ทวงก็ปล่อยเขาทวงไป

อ่่านกระทู้เยอะๆจะได้รู้ทันพวกทวงหนี้และรู้ถึงนโยบายของสถาบันการเงินที่คุณเป็นหนี้

อดทน อดออม รอเวลา วันปลดหนี้จะมาถึงครับ สู้ๆครับ

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #69620 โดย pison1998
เป็นกำลังใจให้ครับ
ยอดผมรวมแล้ว 760,000 โดยประมาณ
หยุดมาได้เข้ารอบเดือนที่ 3 และ citi เข้า รอบ 4 ยังไม่มีการเสนอส่วนลดใด ๆ ครับ KTC, TMB โทรมาน้อยมาก
CITI โทรมาบ่อยมาก
Krungsri Dreamloan ช่วงแรกโทรบ่อยช่วงนี้ นาน ๆ ครั้ง ครับ เก็บเงินพอ H/C ได้ประมาณ 50,000 คงพอสำหรับ TMB, Krungsri Dreamloan ส่วน KTC, CITI ยอดสูง ถ้าฟ้องเร็วคงเก็บเงินไม่ทัน กำลังอ่านเกี่ยวกับการยอมความหน้าศาล กับให้ศาลพิพากษาอยู่ ว่าข้อดี ข้อเสีย ต่างกันอย่างไร เตรียมพร้อมครับ ให้หาอ่านเยอะ ๆ ครับ อย่าลืมอ่านกติกาการโพสด้วยนะครับ

ยังเฝ้ารอส่วนลดอยู่อย่างจดจ่อ

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #69622 โดย jinnyja
ขอบคุณค่ะ คุณ vee300 คุณ pison1998 สู้ไปพร้อมๆกันค่ะ
ค่ะ คุณ prianyacham ตอนนี้ อ่านกระทู้การรับมือทวงหนี้ ทุกกระทู้ที่มีเลยค่ะ โดยเฉพาะของคุณหมูสมิง ขนาดเครียดๆ เรื่องใช้หนี้อ่านแล้วยังทำให้หายเครียดได้เลยค่ะ ขอบคุณ ทุกๆท่านนะค่ะ ที่เข้ามาช่วยแนะนำและให้กำลังใจ และขอเป็นกำลังใจให้ทุกท่านที่กำลังอยู่ในสถานการณ์เดียวกัน ค่ะ สู้โว้ย (ขออภัยนะค่ะถ้าคำไม่สุภาพ)

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #69623 โดย jinnyja
โทรมาแล้วค่ะ พิมเสร็จมะกี้เลย เจ้าแรก อิออน แต่ยังไม่ได้เป็นการทวง แค่โทรมาย้ำว่าได้รับใบแจ้งหนี้แล้วใช่ไหมค่ะ ยอดเท่านี้XXXX นะค่ะ จ่ายช้าไม่เกินวันที่ 5 เหมือนเดิมนะค่ะ คุณลูกค้า เลยได้แต่ ค่ะไปก่อน

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #69639 โดย jinnyja
อ่านไปอ่านมาชักงงค่ะ ขอสอบถามเพิ่ม จะหยุดจ่ายของ K Bank ด้วยค่ะ แต่บัญชีเงินเดือนเข้าบัญชีนี้ แต่มั่นใจว่าตอนทำสัญญาสมัครบัตร ไม่ได้ให้หักเงินเดือนค่ะ แจ้งว่าชำระเองเป็นเงินสดค่ะ บางท่าน ก็แนะนำว่าอย่าหยุดบัตรที่เป็นแบงค์เดียวกับเงินเดือน บางท่าน ถ้าเราไม่ได้ระบุไว้ว่าให้หักเงินเดือน ก็ไม่สามารถอายัดเงินเดือนเราได้ใช่ไหมค่ะ (ว่าจะใช้วิธีเงินเดือนเข้าแล้วรีบโอนเข้าบัญชีแฟน แต่แบงค์เดียวกัน จะได้ไหมค่ะ แฟนไม่ได้มีชื่อเป็นหนี้ค่ะ)

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #69644 โดย dnnkid
ผมสมัคร sms แจ้งเตือนเวลามีเงินเข้า-ออก พอเงินเข้าปุ๊บ เปิด app จากมือถือโอนเดี๋ยวนั้นเลย โอนออกไปธนาคารอื่น ทำแบบนี้หลายเดือนแล้วก็ไม่มีปัญหาอะไรนะคับ

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #69661 โดย jinnyja

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #69761 โดย jinnyja
update ข้อมูลหนี้ใหม่ลืมของ FC ไป 1 รายการค่ะ และมีคำถามเพิ่มค่ะ
1.บัตรเครดิตกสิกร = 24000 ครบกำหนดวันที่ 20/6/58 กำลังจะหยุดจ่าย
2.บัตรกดเงินสดกสิกร= 22700 ครบกำหนดวันที่ 2/6/58 หยุดจ่ายแล้ว
3.บัตรกดเงินสด SCB = 51000 ครบกำหนดวันที่ 2/6/58 หยุดจ่ายแล้ว
4. บัตรเครดิต SCB = 47,000 ครบกำหนดวันที่ 15/6/58 กำลังจะหยุดจ่าย
5.บัตรเครดิต อิออน=43000 ครบกำหนดวันที่ 2/6/58 หยุดจ่ายแล้ว
6.บัตรกดเงินสด อิออน = 18000 ครบกำหนดวันที่ 2/6/58 หยุดจ่ายแล้ว
7.บัตรซิตี้แบงค์เรดดี้เครดิต =32000 ครบกำหนดวนที่ 29/6/58 กำลังจะหยุดจ่าย
8.บัตรเฟริ์สช้อย =52000 ครบกำหนดวนที่ 2/6/58 หยุดจ่ายแล้ว

จากที่ไล่อ่านกระทู้เกือบหมดแล้ว มีคำถามที่สงสัยค่ะ เรื่องการทำ H/C ถ้าเรามีการเจรจาทำ H/C กับเจ้าหนี้แล้ว เพียงแค่รอเอกสารยืนยันกับเจ้าหนี้ แล้วค่อยไปจ่ายเงิน ถูกต้องไหมค่ะ แล้วเราต้องยื่นเอกสารอะไรเพิ่มให้เจ้าหนี้ไหมค่ะ ก่อนที่เจ้าหนี้จะออกเอกสารให้เรา เห็นมีบางกระทู้ เจ้าหนี้บางรายขอรายการที่เป็นหนี้ของเจ้าอื่นๆ ที่เจ้าหนี้ขอไปนี่เพื่อ ประกอบการพิจารณาส่วนลดตามที่เราขอใช่ไหมค่ะ รบกวนผู้รู้ด้วยนะค่ะ ขอบคุรค่ะ

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #69916 โดย jinnyja
เริ่มเข้าสู่กระบวนการทวงหนี้แล้วค่ะ
1. อิออน โทรมาบ่อยสุด วันล่ะ 1 ครั้ง เริ่มเจอแบบ ยิงเบอร์มาค่ะ รับไม่ทันวางไปก่อน ที่ยิงมานี้ สงสัยจะขี้เกียจพูด กับเรา แต่จะแอบบอกว่าติดต่อเราไม่ได้ป่าวเนี่ย
2. FC เพิ่งโทรมา 2 ครั้ง หลังจากที่เริ่มหยุด ล่าสุด ก็เมื่อเช้าค่ะ
3. K bank ยังไม่มีโทรมาทวงเลยค่ะ เงียบมาก
4. SCB โทรมาแค่ครั้งเดียวตั้งแต่เริ่มหยุดค่ะ
ตอนนี้อ่านกระทู้ รับมือพวกทวงหนี้อย่างเดียวเลยค่ะ

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #70171 โดย jinnyja
ขออัพเดท การติดตามทวงหนี้ของเจ้าหนี้แต่ละราย นะค่ะ
1. อิอออน โทรทุกวัน ค่ะ วันละครั้ง เพนักงานพูดจาดีค่ะ เริ่มชักชวนให้ กดเงินที่เหลือในบัตรออกมาชำระ คืนค่ะ พอเราตอบว่าไม่อยากมีหนี้เพิ่ม นางเลยบอกว่าให้ไปหยิบยืมใครมาก่อนได้ไหม แล้วใช้มุขออดอ้อนว่าหนูก็โดนเจ้านายว่ามาทุกวัน เลย พี่จ่ายมาก่อนได้ไหมค่ะ 1400 พี่ช่วยจ่ายหนูหน่อยนะค่ะ เราเลยบอกว่า น้องก็ช่วยพี่ด้วยได้ไหม นางตอบว่า หนูก็พยายามช่วยพี่อยู่นะค่ะเนี่ย ตอนนี้เสียงนางฟ้ามากเลยค่ะ ไม่รู้ว่านางจะกลายเป็นนางมารวันไหน
^^
2. FC รายนี้โทร อาทิตย์ละครั้งค่ะ ไม่พูดมาก แค่สอบถามว่าชำระมาหรือยัง แล้วก็แจ้งยอดที่ต้องชำระมา พอเราบอกว่ายังค่ะ แล้วจะดูให้นะค่ะ เขาก็บอกแล้วจะติดต่อมาตามระบบนะค่ะ (เสียงคนทวงไม่หวานเหมือนของอิออนเลยค่ะ )

3. ของ SCB โทรมาแจ้งแค่ ครั้งเดียว พูดตามสคริป แล้วก็วางสายไป ไม่ถึง 1 นาที
4. K Bank เพิ่งโทรมา 1 ครั้ง ตั้งแต่หยุด (เจ้านี้ เงินเดือนเข้าด้วยค่ะ ต้องเล่นเกมส์กดตาม แนวทางที่ท่านประธานให้ไว้ค่ะ กลัวโดนดูดเงินเหมือนกัน )

มีคำถามนิดหน่อยค่ะ ในระหว่างที่หยุดจ่ายหนี้ เราสามารถทำลายบัตร แล้วบอกเขาได้ไหมว่าเราทำบัตรหักหรือชำรุดไปแล้ว หรือโทรไปอายัดบัตรดีไหมค่ะ เพื่อที่จะได้ไม่ต้องมาหว่านล้อมเราให้ไปกดเงินออก
มาอีกค่ะ :pray:

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #70181 โดย อ้อย

jinnyja เขียน: update ข้อมูลหนี้ใหม่ลืมของ FC ไป 1 รายการค่ะ และมีคำถามเพิ่มค่ะ
1.บัตรเครดิตกสิกร = 24000 ครบกำหนดวนที่ 20/6/58 กำลังจะหยุดจ่าย
2.บัตรกดเงินสดกสิกร= 22700 ครบกำหนดวนที่ 2/6/58 หยุดจ่ายแล้ว
3.บัตรกดเงินสด SCB = 51000 ครบกำหนดวนที่ 2/6/58 หยุดจ่ายแล้ว
4. บัตรเครดิต SCB = 47,000 ครบกำหนดวนที่ 15/6/58 กำลังจะหยุดจ่าย
5.บัตรเครดิต อิออน=43000 ครบกำหนดวนที่ 2/6/58 หยุดจ่ายแล้ว
6.บัตรกดเงินสด อิออน = 18000 ครบกำหนดวนที่ 2/6/58 หยุดจ่ายแล้ว
7.บัตรซิตี้แบงค์เรดดี้เครดิต =32000 ครบกำหนดวนที่ 29/6/58 กำลังจะหยุดจ่าย
8.บัตรเฟริ์สช้อย =52000 ครบกำหนดวนที่ 2/6/58 หยุดจ่ายแล้ว

จากที่ไล่อ่านกระทู้เกือบหมดแล้ว มีคำถามที่สงสัยค่ะ เรื่องการทำ H/C ถ้าเรามีการเจรจาทำ H/C กับเจ้าหนี้แล้ว เพียงแค่รอเอกสารยืนยันกับเจ้าหนี้ แล้วค่อยไปจ่ายเงิน ถูกต้องไหมค่ะ แล้วเราต้องยื่นเอกสารอะไรเพิ่มให้เจ้าหนี้ไหมค่ะ ก่อนที่เจ้าหนี้จะออกเอกสารให้เรา เห็นมีบางกระทู้ เจ้าหนี้บางรายขอรายการที่เป็นหนี้ของเจ้าอื่นๆ ที่เจ้าหนี้ขอไปนี่เพื่อ ประกอบการพิจารณาส่วนลดตามที่เราขอใช่ไหมค่ะ รบกวนผู้รู้ด้วยนะค่ะ ขอบคุรค่ะ

ถ้าตกลงกันแล้วเรื่องยอดH/Cเจ้าหนี้ไม่ขอเอกสารอะไรเพิ่มก็ไม่ต้องส่งอะไรให้ทั้งนั้นครับ รอเอกสารH/Cจากเจ้าหนี้ได้เลย พอได้รับก็ตรวจสอบรายละเอียดต่างๆว่าถูกต้องตรงตามที่ตกลงกันมั้ย เช่นหมายเลขบัตรหรือหมายเลขบัญชี จำนวนเงิน วันที่ต้องจ่าย และที่สำคัญโทรกลับไปสอบถามเจ้าหนี้โดยตรงอีกครั้งก่อนจ่ายเงิน พแจ่ายเสร็จเก็บหลักฐานไว้ดีดีครับถ้าเป็นกระดาษคาร์บอนก็ถ่ายเอกสารเก็บไว้

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #70182 โดย อ้อย

jinnyja เขียน: ขออัพเดท การติดตามทวงหนี้ของเจ้าหนี้แต่ละราย นะค่ะ
1. อิอออน โทรทุกวัน ค่ะ วันละครั้ง เพนักงานพูดจาดีค่ะ เริ่มชักชวนให้ กดเงินที่เหลือในบัตรออกมาชำระ คืนค่ะ พอเราตอบว่าไม่อยากมีหนี้เพิ่ม นางเลยบอกว่าให้ไปหยิบยืมใครมาก่อนได้ไหม แล้วใช้มุขออดอ้อนว่าหนูก็โดนเจ้านายว่ามาทุกวัน เลย พี่จ่ายมาก่อนได้ไหมค่ะ 1400 พี่ช่วยจ่ายหนูหน่อยนะค่ะ เราเลยบอกว่า น้องก็ช่วยพี่ด้วยได้ไหม นางตอบว่า หนูก็พยายามช่วยพี่อยู่นะค่ะเนี่ย ตอนนี้เสียงนางฟ้ามากเลยค่ะ ไม่รู้ว่านางจะกลายเป็นนางมารวันไหน
^^
2. FC รายนี้โทร อาทิตย์ละครั้งค่ะ ไม่พูดมาก แค่สอบถามว่าชำระมาหรือยัง แล้วก็แจ้งยอดที่ต้องชำระมา พอเราบอกว่ายังค่ะ แล้วจะดูให้นะค่ะ เขาก็บอกแล้วจะติดต่อมาตามระบบนะค่ะ (เสียงคนทวงไม่หวานเหมือนของอิออนเลยค่ะ )

3. ของ SCB โทรมาแจ้งแค่ ครั้งเดียว พูดตามสคริป แล้วก็วางสายไป ไม่ถึง 1 นาที
4. K Bank เพิ่งโทรมา 1 ครั้ง ตั้งแต่หยุด (เจ้านี้ เงินเดือนเข้าด้วยค่ะ ต้องเล่นเกมส์กดตาม แนวทางที่ท่านประธานให้ไว้ค่ะ กลัวโดนดูดเงินเหมือนกัน )

มีคำถามนิดหน่อยค่ะ ในระหว่างที่หยุดจ่ายหนี้ เราสามารถทำลายบัตร แล้วบอกเขาได้ไหมว่าเราทำบัตรหักหรือชำรุดไปแล้ว หรือโทรไปอายัดบัตรดีไหมค่ะ เพื่อที่จะได้ไม่ต้องมาหว่านล้อมเราให้ไปกดเงินออก
มาอีกค่ะ :pray:

หยุดจ่ายครบ2รอบบิล ทางเจ้าของบัตรเขาก็ขอยกเลิกแล้วมั้งครับผมว่า เก็บไว้ทำลายตอนเราจ่ายH/Cของแต่ละบัตรดีกว่านะผมว่า อีกอย่างเผื่อเราลืมเก็บหลักฐานหมายเลขบัตรหรือใบแจ้งหนี้เก่าๆ หมายเลขในบัตรช่วยเราได้ สู้ๆไปพร้อมๆกันครับ

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #70183 โดย jinnyja
ขอบคุณมากๆค่ะ คุณอ้อย สู้ๆๆๆเช่นกันค่ะ
:สู้ๆ:

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #70542 โดย jinnyja
update การทวงถามของเจ้าหนี้ค่ะ

เข้าสัปดาห์ที่ 3 การทวงเริ่มเข้มข้นละค่ะ เสียงนางฟ้า เริ่มเป็นเสียงมนุษย์ล่ะค่ะ เจ้าที่โทรทวงบ่อยที่สุด ถี่ที่สุด คือ อิออน ค่ะ โทร อาทิตย์ละประมาณ 4-5 ครั้ง ล่าสุดเมื่อเช้าค่ะ จะให้เราไปกดเงินที่เหลือในบัตร ออกมาให้ได้ แถมต่อว่าเราอีก ว่าพี่ไม่ยอมไปกด เราบอกว่าไม่อยากเป็นหนี้เพิ่ม กลัวไม่มีจ่ายอีก นางบอกให้ไปหาหยิบยืมใครมาจ่ายก่อน (กะว่าจะบอกว่าพี่ยืมน้อง ก่อนได้ไหม )นางแนะนำให้ไปกู้ธนาคารออมสินมาปิดยอด ด้วยนะค่ะ ใจดีมากเลย เลยบอกขอบคุณน้องนะค่ะ ที่ช่วยแนะนำ ดูนาง ตอบรับค่ะๆ แบบ อึ้งๆ คงไม่คิดว่าเราจะขอบคุณที่ช่วยแนะนำให้เราไปเป็นหนี้เจ้าอื่น เพื่อมาปิดบัตรมัน กำลังคิดหาวิธี ที่จะตอบเรื่องที่มันให้ไปกดเงินในบัตรออกมา
FC โทรมาอาทิตย์ละครั้งค่ะ ไม่ฟังอะไรเรา ทำน้ำเสียงแบบเซ็งๆแข็งๆไร้ความรู้สึก ถามว่าเราจะชำระได้เมื่อไหร่ เราบอกว่ายังตอบไม่ได้ นางว่ ตอบไม่ได้งั้นก้ขอติดต่อตามระบบค่ะ
ขนาดเราอ่านวิธีรับมือพวกทวงหนี้เยอะๆ พอเจอสถานการณ์จริง มันก็ตื่นเต้น แหะๆ ก็มันเพิ่งครั้งแรก ตอนนี้ท่อง คำนี้ไว้ อดทนๆๆๆๆๆๆๆๆ อดออม ๆๆๆๆๆ
:เฮ้อ: :pray:

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #70551 โดย ultramanm78
คือขอสอบถามผู้รู้เพิ่มเติมหน่อยครับ

คือบัตร Aeon ของผม ณ ตอนนั้นผมเอาไปรูดโทรศัพท์ แต่ขอเป็นเงินสดแทน หยุดจ่ายเข้าเดือนที่1 จะเข้าเดือนที่2 พนักงานนัดชำระวันนี้ แต่ผมปฏิเสธไปว่าไม่มี เค้าก็เลยถามโทรศัพท์ยังอยู่ไหม ผมบอกว่าไม่อยู่ ขายไปแล้ว เขาบอกจะมีพนักงานเข้ามาตรวจสอบสินค้าที่ผ่อนชำระมา ว่ายังอยุ่หรือไม่ เพราะยังเป็นกรรมสิทธิ์ของ Aeon อยู่ ผมเลยถามเขาว่าถ้าพนักงานมาตรวจสอบแล้วผมไม่มีสินค้าให้ดูจะเกิดอะไรขึ้น เขาบอกไม่รู้ อยู่คนละแผนก

ผมเลยอยากทราบว่า ถ้าเขาเข้ามาตรวจสอบจริงๆแล้วผมไม่มีสินค้าไปให้เขาดู เรื่องราวจะเป็นอย่างไรหรอครับ มีวิธีการแก้ปัญหาอย่างไรบ้างหรือเปล่า ขอบคุณมากครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.831 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena