ใครเป็นหนี้ยูเทะบ้างค่ะ เค้าตะฟ้องเร็วไหม

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #70318 โดย pingku
สวัสดีค่ะ ดิฉันเป็นสมาชิกใหท่ขอฝากตัวค่ะ ดิฉันเครียดมากตอนนี้ ดิฉันได้อ่านกระทู้และติดตามมาช่วงหนึ่งแล้วค่ะ คือดิฉันอยากถามผู้มีประสบการณ์เกี่ยวกับบัตรยูเมะค่ะ ว่าเค้าจะฟ้องเร็วไหม และจะมีส่วนลดให้เยอะไหม บัตรยูเมะจริงแล้วเผ็นของแฟนค่ะเป็นหนี้อยู่ประมาณ 2 แสน แต่จ่ายขั้นต่ำมาประมาณ 4-5 ปีแล้วรู้สึกว่าเงอนต้นไม่ลดเลย และตอนนี้มีลูกค่าใช้จ่ายก็มากขึ้น แถมต้องผ่อนบ้าน ผ่อนรถอีก

และดิฉันก็ไม่ได้ทำงานเพราะไม่มีใครเลี้ยงลูกดิฉันจะให้แฟนเริ่มหยุดจ่ายตั้งแต่เดือนนี้ไปค่ะ เงินเก็บก็อไม่มี ดิฉันกลัว้ค้าจะฟ้องเร็ว แล้วบ้านที่เราผ่อนอยู่จะมีปัญหาไหมค่ะ

รบกวนด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #70332 โดย kanokkarn
มีบัตรยูเมะค่ะ หนี้ประมาณ 2 หมื่น รวมๆแล้ว 3หมื่นก่าๆ หยุดจ่ายไป4ปีก่า ระกว่างนั้นโดนทวงถี่ยิบ
มาตัดสินใจทำ haircut ไปเมื่อปลายปี 57 ยอด 18000 ยอดหนี้ของเดิฉันคงไม่มากเท่าไหร่เลยไม่โดนฟ้อง เป็นกำลังใจให้นะคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #70396 โดย dah
ยูเมะของเรา แปดหมื่นกว่า หยุดจ่ายมี.ค.ที่ผ่านมา หลังจากนั้น ไม่กี่วันก็โททวงละ โทถี่ บ่อย หลายเวลา

และเซ้าซี้สุดๆ แต่ส่วนลดดี ส่วนใหญ่ได้เกินครึ่ง สามสี่เดื่อนถ้าเก็บเงินได้ เจรจาขอส่วนลด เจ้านี้เท่าที่เจอ

กับตัวเอง ไม่น่ากลัว อดทน อย่าหวั่นไหว อ่านเคส ยูเมะของคนอื่นดูจะได้คำตอบค่ะ

ตอนนี้เราก็กำลังแฮร์คัตยูเมะอยู่ ลดมากกว่า 50% ค่ะ

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #70405 โดย pingku
ขอบคุณค่ะ ใครมัประสบการณ์กับยูเมะช่วยกันแชร์ให้ฟังบ้างนะค่ะ

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #70448 โดย loveis
ยอดของผมประมาณ 51,xxx.xx บาท หยุดจ่ายไป 3 เดือน

ตอนนี้มีข้อเสนอมาแล้ว สำหรับส่วนลดปิดบัญชี

รอบแรก เสนอมา 25,000 บาท (จ่ายงวดเดียว) และทางเลือกที่ 2 เสนอ 34,000 บาท (แบ่งจ่ายได้ 3 งวด) รอบนี้ตอบปฏิเสธไป ยังไม่สนใจ

จากนั้น มีการโทร.มาเสนอส่วนลดรอบที่ 2 คือ
เสนอยอดปิด 25,000 บาท (แบ่งจ่ายได้ 2 งวดคือ งวดแรก 5,000 บาทและงวดที่ 2 20,000 บาท)

ก็เลยตอบตกลงไปว่า OK

ทางนั้นก็เลยแจ้งไปว่า จะได้นำเสนอผู้ใหญ่อีกทีนึง
จนป่านนี้ ยังไม่เห็นวี่แววจะโทร.มาบอกเลยครับ

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #70454 โดย pingku
คุณ loveis ตอนหยุดเดือนแรกเค้าโทรมาบ่อยไหมค่ะ แล้วเค้าโทรตามที่ญาติพี่น้องด้วยไหม พอดีเคยอ่านเจอว่ายูเมะโทรตามกับญาติด้วย เดือนนี้กำลังหยุดจ่ายเดือนแรกค่ะ

เราหยุดจ่ายสแตนดาร์ดด้วยแต่เงียบไปผิดปกติยอดเงินหยุดอยูที่ ประมาณ 70,000 ++

ส่วน citi ก้อเงียบไปเหมือนกันหลังจากโทรตามทุกวันเป็นระยะเวลา 4-5 เดือน

อยากบอกว่าคิดถึงนะ (พูดเล่น อออิ)

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #70546 โดย j.namsommut
ของผมก็แปดหมื่นกว่าเหมือนกัน จะหยุด 2 ก.ค 58 นี้ ใจยังตุ้มๆต่อมๆอยู่เลยไม่เคยโดนทวงหนี้หมุนมา สิบกว่าปีแล้วขอหยุดซะที ดีนะที่ได้มาเจอเวปนี้ก่อน ไม่งั้นผมคงจะหมุนไปเรื่อยๆไม่มีที่สิ้นสุดยอมรับว่าเหนื่อยมากครับ

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #70548 โดย pingku
เป็นกำลังใจให้ทุกคนนะค่ะ สู้ๆไปด้วย

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #70922 โดย loveis
ขอโทษนะครับ ที่ตอบกลับช้า K. Pingku

สำหรับเดือนแรกนั้น เรียกว่า คู่รักเลยก็ว่าได้ครับ โทร.กระหน่ำ โทร.ปลุก โทร. 3 เวลา หลังอาหารก็มีครับ

ก็พยายามรับสาย เท่าที่จะรับได้ครับ

พยายามทำใจร่ม ๆ อย่าคิดอะไรมากครับ คิดมากไปก็เครียดครับ

อย่างเดือนแรก ของผม โทร.มา ก็รับสาย แต่ฟังทาง Umay+ พูดฝ่ายเดียว / ส่วนผมก็ได้แต่ ครับ / ทราบครับ

สรุป Umay+ ผมหยุดจ่ายไปตั้งแต่ สิ้นเดือนกุมภาพันธ์ - สิ้นเดือนพฤษภาคม ยอดหนี้ 53,837.48 บาท
ได้ H/C ที่ 25,000 บาท ( แบ่งจ่าย 2 งวดครับ )

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #71029 โดย jackie
สวัสดีครับ..ตอนนี้ของผมยูเมะเริ่มหยุดแล้ว 17/6/58 สาวๆโทรหาทั้งวัน รับโทรศัพท์ทันบ้างไม่ทันบ้างยอดประมาณ60000ยังเหลือวงเงินในบัตร 2500 เจ้าหน้าที่บอกให้กดมาจ่ายขั้นต่ำเกือบใจอ่อนแต่คิดถีงคำที่พี่ๆบอกต้องเข้มแข็งเลยตอบกลับไปว่าไม่อยากกดแล้วพยายามจะหามาให้สงสัยช่วงนี้ต้องอดทนมากๆกับการทวงพยายามเก็บเงินให้ได้เยอๆแล้วรอส่วนลดงามๆสู้ๆเป็นกำลังใจให้ทุกคนครับ

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #71038 โดย yaya aung
หยุดจ่าย ยุเมะเหมือนกันคะยอด36000฿จะฟ้องเร็วไหมค่ะไม่กล้ารับโทรศัทพ์เลย เครียดมาก

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #71045 โดย pingku
ขอบคุณค่ะ สิ้นเดือนนี้พี่เมะก็คงโทรหาแฟนเรากระหน่ำเหมือนกัน สู้ๆค่ะ แล้วจะมาอัพเดทให้ฟังค่ะ

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #71047 โดย dnnkid
ยูเมะโทรทวงบ่อยมากๆ​ แต่ถือว่าใจดีกว่าเจ้าอื่นๆมากแล้ว​ เพราะหยุดได้​ 4-5 เดือนก็ได้ส่วนลดเกินครึ่งแล้ว​ ยอดผม​ 8 หมื่น​ ลดเหลือ​ 4 หมื่นผ่อนจ่าย​ 3 งวดครับ

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72234 โดย pingku
อัพเดทสแตนดาร์ดค่ะ หลังจากหายไปหลายเดือน

จหท...สวัสดีครับผมติดต่อจาก ธ.สแตนดาร์ครับ ขอสายคุณ PINGKU ครับ
...........พูดสายค่ะ

จหท...ไม่ทราบว่าคุณมีแผนจะชำระหนี้ยังไงครับ
..........ก็ตอนนี้ยังว่างงานอยู่อ่ะค่ะ ก็จะพยายามหามาชำระให้

จหท...คูณจะให้ทางแบงค์ช่วยเหลืออะไรไหมครับ
..........ก็สัก 30,000 ได้ไหมค่ะ

จหท...เดียวผมเช็คดูก่อนนะครับ...30,000 คงจะไม่ได้อ่ะครับเพราะยอดเต็มอยูที่ 72,000 ทางแบงค์ไม่มีนโยบายครับ ถ้าได้ก็อยู่ที่ 50,000 บาทครับ
............ 50,000 ไม่ไหวอ่ะค่ะเพราะไม่ได้ทำงานออกมาเลี้ยงลูกไม่มีใครเลี้ยง ไม่สูงเกินดิฉันมีหนี้อีกหลายใบ ต้องเคลียร์ใบที่มันน้อยๆก่อนอ่ะค่ะ

จหท...แล้ว 30,000 คุณหามาจากไหนครับ จะยืมจากญาติเหรอ
..........เปล่าค่ะดิฉันไม่ได้อยู่กับญาติ ก็ถ้าได้ ก็จะลองหาดูค่ะเพราะตอนนี้ได้เงินจากสามีเป็นค่าใช้จ่ายลูก

จหท...50,000 จ่าย 2 งวดได้ไหมครับ
...........ไม่ไหวจริงๆค่ะส

จหท...ทางเราให้ได้แค่นี้ ผมก็เข้าใจนะครับ ผมไม่มีอำนาจตัดสินใจ
..........ยังไงเดี๋ยวดิฉันลองปรึกษาแฟนดูก่อนนะค่ะ

จหท...ยังไงก็ลองถามญาติๆแฟนคุณดูนะครับ เพราะตอนนี้เรื่องอย฿กับทางธนาคารยังช่วยเหลือได้ ถ้าเรื่องไป สนง.กฏหมาย ก็จะไม่ได้ราคานี้นะครับ
..........เคค่ะ

ไม่ทราบว่าสแตนดาร์ดให้ส่วนลดดีไหมค่ะ ใครมีประสบการณ์มาแชร์ให้ฟังหน่อยค่ะ

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72375 โดย ching100
ของผมได้รับ H/C เมื่อวันอังคารที่ผ่านมา หยุดไป 2 เดือน ได้ยอดหยุดที่ 25000 จากยอด 45000 บาท แบ่งจ่าย 3 งวด ลดไป 20000 บาท ผมรับได้ ก็เลยตอบตกลง ตอนนี้ไปรับแฟกซ์เอกสารยืนยันแล้วครับ รอเก็บเงินปิดหนี้ครับ รายนี้ส่วนลดเยอะ ไม่น่ากลัวครับ คุยง่าย ไม่มี ก้อบอกว่าไม่มี มีแล้วค่อยจ่าย ไม่ได้หนี เป็นกำลังใจให้ครับ

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72376 โดย IndyGirL
ไม่แน่ใจว่าคุณ pingku หยุดชำระไปแล้วกี่เดือน ของเราเองหยุดไปประมาณ 4 เดือนได้ลด 57% โดยที่เค้าเสนอมาลดแค่ 40 เราก็ต่อรองไปตามเงินในมืออ่ะคะ แต่พอดีเจ้าหน้าที่ที่คุยกับเราค่อนข้างโอเคนะคะ ยังไงก็ลองดูก่อน
ลดมากน้อย ไม่สำคัญเท่าเงินในมือเราคะ ถ้ามีและพอใจกับส่วนลดก็ปิดไปคะ ถือว่าตัดหนี้ไปได้เร็วอีก 1 บัตร :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72405 โดย j.namsommut
ดีจังเลยครับ ทุกคนผ่านไป 2- 3 เดือนแล้ว แต่ผมพึ่งจะเดือนแรกตอนนี้ก็กำลังกระหน่ำโทรมาครับ แต่วันนี้ยังเงียบๆ อยู่ มีแต่หนังสือทวงหนี้มาแทนครับ

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72407 โดย IAMERK
เหมือนกันเลยครับ Umay โทรมาทวงถี่มากๆ แถมมีหนังสือทวงมาแล้ว แต่พนักงานโทรมาทวงสุภาพที่สุดแล้ว ส่วน เทสโก้ พรีเมีย เค้าก็ดีนะ เค้าบอกว่า ถ้าจ่ายๆไปก็จะเหมือนเดิม ดอกก็จะทบ ถ้าสักสี่รอบ ก็จะ HC ก็จะมีส่วนลดตามที่ตกลงกันได้ ลองใจเย็นๆนะครับ คุยดู ส่วนอีอ้อน บางทีพูดไม่ดี ผมตัดสายทิ้งเลย
เชื่อว่าทุกคนต้องผ่านช่วงเวลาเลวร้ายนี้ไปได้แน่ๆ

j.namsommut เขียน: ดีจังเลยครับ ทุกคนผ่านไป 2- 3 เดือนแล้ว แต่ผมพึ่งจะเดือนแรกตอนนี้ก็กำลังกระหน่ำโทรมาครับ แต่วันนี้ยังเงียบๆ อยู่ มีแต่หนังสือทวงหนี้มาแทนครับ

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72495 โดย pingku
หยุดของสแตนดาร์ดมาตั้งแต่ 1/58 ค่ะ ก้อ 7 เดือนแล้วแต่ลดมห้นิดเดียวเองอ่ะ :No:

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72511 โดย ชีวิตยังมีพรุ่งนี้เสมอ
Replied by ชีวิตยังมีพรุ่งนี้เสมอ on topic ใครเป็นหนี้ยูเทะบ้างค่ะ เค้าตะฟ้องเร็วไหม

pingku เขียน: หยุดของสแตนดาร์ดมาตั้งแต่ 1/58 ค่ะ ก้อ 7 เดือนแล้วแต่ลดมห้นิดเดียวเองอ่ะ :No:

แชร์ประสบการณ์ของสแตนดาร์ดค่ะ หยุดจ่ายเดือนก.ย.57 หยุดไป 5 เดือน ยอดปัจจุบันตอนนั้นประมาณ 203,XXX บาท เจอกับสนง.กฏหมายกรัณฑ์ค่ะ ให้ส่วนลดประมาณ 48% ปิดจบที่ 110,000 บาท แบ่งจ่าย 2 งวดค่ะ

แต่ละคนได้ส่วนลดไม่เท่ากัน คงต้องขึ้นอยู่กับการเจรจากับระยะเวลาที่หยุดด้วยมั้งคะ ยังไงก้อเป็นกำลังใจให้นะคะ สู้ๆๆ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.669 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena