ในที่สุดก็เป็นไทยแล้ว เหนื่อยมา 1 ปี 18 เดือน หลุดพ้นจนได้

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #82121 โดย Rasitayee
:wo: สวัสดีค่ะ เป็นสมาชิกใหม่ค่ะ เริ่มหยุดจ่ายรอบบิลแรกค่ะ สถานะหนี้ตอนนี้

1.ธนาคารสแตนดาร์ทชาเตอร์ สินเชื่อ ยอดหยุด 151,878 เดินไปที่ 169,054
ปิดที่ 88,000 บาท ปิดแล้ว 18-10-59

2.CIMB สินเชื่อ ยอดหยุด108,616 ปิดจบ 10-11-60 จบที่ 90000 บาท
3.SCB บัตรเครดิต ยอดหยุด 65,719 ยอดเดือน 01/59 ชำระไปน้อยกว่าขั้นต่ำ เริ่มโทรตามแล้ว ปิดแล้ว 47,000 ผ่อน 3 งวด จบกลางเดือน ส.ค.59
4.กสิกรไทย ชำระปกติเนืองจากเงินเดือนเข้าบัญชีนี้ ยอด 33000 ปิดแล้ว 16,000จบ 29-7-59 นี้
5.โลตัสบัตรเครดิต ยอดหยุด 18,000
ยอดเดินไปที่ 21335 บาท ปิดเมื่อ 15-9-59 ส่วนลด 50%กว่าๆ ปิดที่ 10000 บาท
ทุกบัญชีเริ่มหยุดรอบบิลเดือน ก.พ.59 นี้
ความตั้งใจจะเก็บเงินเดือน ละ 10000 เพื่อทำ H/C คิดไว้ว่าภายในปีนี้จะต้องปิดให้ได้หมดทุกตัว
เพราะพอจะมีเงินเก็บที่ฝากประจำไว้จะครบกำหนดต้นปีหน้า และจะพยายามใช้จ่ายให้น้อยที่สุด
ก่อนที่จะสมัครสมาชิก เราได้เข้ามาอ่านเก็บประสบการณ์จากเวปนี้เพื่อเป็นแนวทางในการปิดหนี้
เป็นการสร้างกำลังใจให้เราเยอะ อ่านของพี่กอบัวนี้สุดยอด เป็นไอดอลสุด ๆ ในการเตรียมตัวเพื่อรับมือกับเหตุการที่กำลังจะเกิดขึ้นค่ะ

ตอนนี้มี ไทยพาณิชย์ ที่ตามเราอยู่ ถามถึงยอดที่ค้างอยู่ ก็ตอบไปว่าตอนนี้มีปัญหาเรื่องการเงินไม่สามารถที่จะชำระได้ เขาก็วางสายไป เดือนหน้านี้ น่าจะมาครบเพราะตั้งใจหยุดจริงจัง
แต่ตอนนี้กำลังชั่งใจว่าจะเริ่มชำระยอดเยอะ ๆ ก่อน หรือ ยอดน้อยก่อน ยังไงใครมีข้อแนะนำก็แนะนำนะคะ่
บางทีก็มีแอบกังวลเหมือนกัน ยังไงก็เป็นกำลังกันนะค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82131 โดย Rasitayee
ขอสอบถามเพิ่มเติมสำหรับ สแตนดาร์ชาเตอร์ ประมาณกี่เดือนค่ะ ถึงเริ่มมีส่วนลด เพราะยอดเยอะสุดเลยค่อนข้างกังวลกลัวจะฟ้องเจ้าแรกนะค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82159 โดย Na99
ผมยังโทรมาเกือบทุกวัน พูดจาดี 2 แสนกว่าละ

ปิดบัตรเครดิตไป ได้ลดดีครับ ดูแล้วแต่ละตัวฟ้องช้ายังมีเวลาเก็บตังค์

สู้ไปด้วยกันครับ :สู้ๆ: :สู้ๆ:

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82167 โดย Rasitayee
คุณ Na99 ค่ะ หยุดนานกี่เดือนแล้วค่ะ แล้วบัตรเครดิตนี้นานแค่ไหนถึงเสนอส่วนลด ขอบคุณกำลังใจค่ะ

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82194 โดย Na99

Rasitayee เขียน: คุณ Na99 ค่ะ หยุดนานกี่เดือนแล้วค่ะ แล้วบัตรเครดิตนี้นานแค่ไหนถึงเสนอส่วนลด ขอบคุณกำลังใจค่ะ

หยุด กรกฎาครับ บัตร standard ปิดเดือน ธค ครับ ส่งเอกสารภาระหนี้เข้าไปครับ ถ้ามีเงินบอกไปเลยครับ มีเท่านี้ มากกว่า 50 %

แต่4 เดือนแรก ไม่ยอมท่าเดียว ลดก็ลดน้อย อดทนรอเวลาอย่างเดียวครับ

โลตัสก็ไปสำนักกฎหมายละ บอกมีเท่านี้ก็เงียบไปอีก จะปิดสักหน่อย

ดูแต่ละตัวฟ้องนานครับ ขอให้โชคดีครับ :bye:

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82197 โดย Rasitayee
ขอบคุณค่ะ คุณ Na99 คงต้องสู้ค่ะ เพราะเลือกเดินทางนี้แล้ว สู้ ๆ เพื่ออิสระ

อัพเดทค่ะ

ทั้งเมื่อวาน และวันนี้
SCB โทรทวงยอดที่ค้าง โทรเช้า และเย็น บอกให้กำหนดวันชำระ เราบอกยังกำหนดไม่ได้ ยังไม่ีมีเงิน
ทวงแบบสบาย ๆ ไม่เวินเวอร์ ยังไม่ทำให้เราจิตตกค่ะ แต่เดือนหน้านี้ คงเรียงเรียงแถวทวง

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82234 โดย Rasitayee
อัพเดทวันนี้ค่ะ

ไทยพาณิชย์ แจ้งมียอดดอกเบี้ยของ สปีดีแคชค้างอยู่ 644 บาท เหอะมีค้างอีกเหรอ ดอกจริงๆ 544 บอกมีค่าติดตามอีก 100 เราเลยบอกว่าจ่ายแค่ดอกที่ค้างจะได้ จบ ๆ เขาบอกจะทำเรื่องให้

ตอนนี้บอกตรง ๆ เริ่มป็อดแล้วค่ะ 10 โมงปุ๊บ นางมาทันที ไทยพาณิชย์ รับตลอดค่ะ ไม่มีไม่รับ

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82249 โดย chanisorn
ของพี่ แสตนดาร์ด ปีกว่าแล้ว ยังเงียบอยู่เลย สามแสนห้า
แต่ตอนหยุดเดือนที่ แปด ลด 40 % ให้จ่ายยอดเดียว แต่ไม่ไหว

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82258 โดย jackTs

Rasitayee เขียน: ไทยพาณิชย์ แจ้งมียอดดอกเบี้ยของ สปีดีแคชค้างอยู่ 644 บาท เหอะมีค้างอีกเหรอ ดอกจริงๆ 544 บอกมีค่าติดตามอีก 100 เราเลยบอกว่าจ่ายแค่ดอกที่ค้างจะได้ จบ ๆ เขาบอกจะทำเรื่องให้

ข้อเสียของการ "จ่ายหยอด" เพื่อเดินบัญชี
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=19608&Itemid=64

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82265 โดย Rasitayee
ขอบคุณค่ะคุณนกกระจอกเทศ คือที่บอกว่ายังมีดอกเบี้ยค้างอยู่นี้คือ จ่ายต้นจบหมดแล้ว แต่ยังเหลือดอกเบี้ยที่ยังจ่ายไม่ครบอีก 544 บาท คือทวงยอดนี้ยอดเดียวจบค่ะ ตอนไปจ่ายคงยังมีดอกเบี้ยค้างอยู่ ดิฉันก็ลืมโทรเช็คถึงวันปิดยอด จะจ่ายดีไหม 544 นี้ บัตรเครดิต ก็ทวง ทุกวัน อดทน ท่องคาถานี้ค่ะ

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82365 โดย Rasitayee
อัพเดท ค่ะ scb โทรมาทุกวันไม่เว้นวันหยุด เหนือยจัง แต่รับทุกสาย แต่นางยังพูดจาดีอยู่
เทสโก็ บัตรเครดิต วันนี้โทรมาแจ้งให้จ่ายยอด ก็ได้แต่รับคำ ว่าค่ะๆๆๆ แล้ววางสาย

กลางเดือนนี้คงบุกอีกครบ 4 เจ้าแน่นอน สู้ๆ บอกตัวเองทุกวัน เดินตามรอยรุ่นพี่ในชมรมนี้ ท่องทุกวันว่าต้องอดทนไว้

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82376 โดย เจ้าหญิงหิมะ
Replied by เจ้าหญิงหิมะ on topic สมาชิกใหม่เริ่ม หยุดจ่ายค่ะ
สู้ๆค่ะ บัตรอื่นๆของเราก็ปล่อย มา 3 เดือนแล้วค่ะ SCB เงินสด ยอดใกล้กันเลยค่ะ หยุดเดือนนี้

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82507 โดย Rasitayee
อัพเดตค่ะ 2 วันที่ผ่านมา scbเงียบมากไม่โทรมาเลย
scbt นี้กังวลสุดเพราะยอดเยอะ ขอถามเพื่อน ๆ ที่ติดเจ้านี้อยู่แล้วได้ H/C กัน ณ.ปัจจุบันนี้ยังได้กันเยอะหรือเปล่าค่ะ

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82508 โดย kcp
ของเราจะหยุด scb เดือนนี้ค่ะ เป็นกังวลมาก เพราะเป็นบัญชีเงินเดือนด้วย

วันนี้เทสโก้โทรมาว่าค้าง 2 รอบ จะเข้ารอบที่ 3 แล้ว เลยเสนอปรับโครงสร้างหนี้ ผ่อน 72 งวด คงกะให้ผ่อนจนเกษียรเลยมั้ง
นางบอกจะโทรมาภายในวันนี้เพื่อขอคำตอบ แล้วจะส่งเมสเซนเจอร์ไปที่ทำงานพร้อมเอกสารให้เซ็น เรารอทั้งวันก็ยังไม่โทร ถ้าพรุ่งนี้มีคนเข้ามาหาจริง คงต้องโวยแล้วละค่ะ

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82531 โดย Rasitayee

kcp เขียน: ของเราจะหยุด scb เดือนนี้ค่ะ เป็นกังวลมาก เพราะเป็นบัญชีเงินเดือนด้วย

วันนี้เทสโก้โทรมาว่าค้าง 2 รอบ จะเข้ารอบที่ 3 แล้ว เลยเสนอปรับโครงสร้างหนี้ ผ่อน 72 งวด คงกะให้ผ่อนจนเกษียรเลยมั้ง
นางบอกจะโทรมาภายในวันนี้เพื่อขอคำตอบ แล้วจะส่งเมสเซนเจอร์ไปที่ทำงานพร้อมเอกสารให้เซ็น เรารอทั้งวันก็ยังไม่โทร ถ้าพรุ่งนี้มีคนเข้ามาหาจริง คงต้องโวยแล้วละค่ะ

คุณ kcp วันนี้ 9 โมง เทสโก้ โทรมาเหมือนกัน ค้างงวดแรกค่ะ บอกให้ชำระภายในวันนี้ เราบอกไม่รับปากมีปัญหาเรื่องเงินอยู่ ยังจะมาบอกว่าอย่าเกินวันที่ 7 นะ เราก็ ไม่รับปากค่ะ อย่างเดียว รอ H/C จะไม่จ่ายหยอดค่ะ อดทนค่ะ บางทีก็ป๊อดนะค่ะ เวลาเขาโทรมาทวง แต่คิดซะว่าเป็นงานของเขาที่ต้องทวง เรามีหน้าที่รับสายก็รับค่ะ ตั้งใจเก็บเดือนละหมื่น แต่เปิดเทอมนี้ไหนจะค่าเทอม ค่าหนังสือลูก คิดแล้วเหนื่อย

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82532 โดย kcp

Rasitayee เขียน:

kcp เขียน: ของเราจะหยุด scb เดือนนี้ค่ะ เป็นกังวลมาก เพราะเป็นบัญชีเงินเดือนด้วย

คุณ kcp วันนี้ 9 โมง เทสโก้ โทรมาเหมือนกัน ค้างงวดแรกค่ะ บอกให้ชำระภายในวันนี้ เราบอกไม่รับปากมีปัญหาเรื่องเงินอยู่ ยังจะมาบอกว่าอย่าเกินวันที่ 7 นะ เราก็ ไม่รับปากค่ะ อย่างเดียว รอ H/C จะไม่จ่ายหยอดค่ะ อดทนค่ะ บางทีก็ป๊อดนะค่ะ เวลาเขาโทรมาทวง แต่คิดซะว่าเป็นงานของเขาที่ต้องทวง เรามีหน้าที่รับสายก็รับค่ะ ตั้งใจเก็บเดือนละหมื่น แต่เปิดเทอมนี้ไหนจะค่าเทอม ค่าหนังสือลูก คิดแล้วเหนื่อย

วันนี้ตั้งแต่เช้าคิดว่า เทสโก้น่าจะโทรมา ปรากฏว่าเงียบ ใจตุ้มๆ ต่อมๆ ว่าจะมีคนเข้ามาหาที่ทำงานมั้ย

ตอนนี้ลูกเราก็กำลังจะเข้าหมาวิทยาลัย เครียดเลยค่ะ ต้องเก็บเงินไว้ลูกด้วย ใช้หนี้ด้วย แต่จะฝ่าฟันไปให้ได้ค่ะ สู้ๆนะคะ :สู้ๆ:

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82564 โดย Rasitayee
อัพเดทค่ะ

วันนี้ 9 โมง scb โทรมาเจ้าเดียว พูดๆแล้วก็พูด บอกเราพยายามหาหน่อยนะ แล้วก็วางไป
เหมือนรีบพูดๆ ให้จบ เหอ! คงทำตามหน้าที่

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82618 โดย Rasitayee
7-3-59 วันนี้ ทั้งโลตัส scbt . scb เหลือ cimb ยังไม่แสดงตน

แต่ยังไหวอยู่

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82640 โดย EQ0313
แวะมาทักทายค่ะ Rasitayee อดทนหน่อยค่ะเข้างวดที่4-5ก็เงียบแล้วพร้อมเสนอส่วนลดค่ะแต่จะไม่ค่อยมากเท่าไร30-40% เจ้าแรกๆหน้าจะโลตัสค่ะให้ส่วนลดค่อยข้างง่ายของEQ0313 ยอด36000ปิด 20000เห็นว่ายอดไม่สูงก็เลยจ่ายไป ^^ ^^ ส่วน CIMBจะยากหน่อยค่ะคงเป็นสินเชื่อมั่งค่ะเล่นตัวเสียยิ่งกระไรลดยากด้วย
ต่อลองได้ลดน้อยค่ะ53000ให้ปิดที่32000ขอไป26000ไม่ให้แถมขู่ว่าจะฟ้องก็เลยบอกตามสบายเลย
เพิ่งจะ6งวดเองทำเป็นขู่ :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: รอดูผลค่ะแล้วจะมาเล่าให้ฟัง

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82663 โดย Rasitayee

EQ0313 เขียน: แวะมาทักทายค่ะ Rasitayee อดทนหน่อยค่ะเข้างวดที่4-5ก็เงียบแล้วพร้อมเสนอส่วนลดค่ะแต่จะไม่ค่อยมากเท่าไร30-40% เจ้าแรกๆหน้าจะโลตัสค่ะให้ส่วนลดค่อยข้างง่ายของEQ0313 ยอด36000ปิด 20000เห็นว่ายอดไม่สูงก็เลยจ่ายไป ^^ ^^ ส่วน CIMBจะยากหน่อยค่ะคงเป็นสินเชื่อมั่งค่ะเล่นตัวเสียยิ่งกระไรลดยากด้วย
ต่อลองได้ลดน้อยค่ะ53000ให้ปิดที่32000ขอไป26000ไม่ให้แถมขู่ว่าจะฟ้องก็เลยบอกตามสบายเลย
เพิ่งจะ6งวดเองทำเป็นขู่ :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: รอดูผลค่ะแล้วจะมาเล่าให้ฟัง

ขอบคุณค่ะ คุณ EQ0313 ค่ะ รอส่วนลดค่ะ อยากให้ผ่าน 3-4 เดือน เร็ว ๆ อยากปิดหนี้ค่ะ คิดว่า 5เดือนพอจะมีเงินเก็บน่าจะตัดได้สัก 2 เจ้า ตอนนี้ท่องคำว่าอดทนค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.775 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena