ขอคำปรึกษา เรื่อง หนี้บัตรยูมะพลัสค่ะ

8 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา - 8 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83703 โดย kanyavee
เป็นหนี้บัตรกดเงินสด 160000 กำหนดจ่าย 2 เมษายน 2559 แต่ยังไม่ได้จ่าย เขาเสนอยอดชั้นต่ำมาประมาณ 4000 กว่า แต่ให้จ่ายแค่ 3600 เพื่อรักษาบัญชี จะได้มีเงินเที่ยวสงกรานต์ และถ้าหากอยากปิดลดยอด ก็ต้องจ่ายขั้นต่ำมาก่อน แล้วเขาจะดำเนินการให้
นี่ขนาดเขาบอกเป็นลูกค้าชั้นดี ระดับเกรด A ที่ใช้บริการกันมาแต่ปี 2553 ยังโดนโทร.ตามโทร.ทวงขนาดนี้ เล่นโทร.มากกว่า 6 ครั้งต่อวัน คำถามซ้ำๆ วันนี้จะจ่ายได้กี่โมง
ส่วนรายอื่นๆ มี k bank 2 ใบ หยุดไปแล้ว 1 รอบบิล
กรุงศรี aia visa หยุดและกำลังครบ 3 รอบบิล มีข้อเสนอมา เรื่องประนอมหนี้ ดอกร้อยละ 15 เดือนละ 1200 จ่าย 60 งวด
First choice และ Simple visa ครบ 2 รอบบิล ยอดรวม 50000 เป็นของเครือกรุงศรี ซึ่งบอกว่าไม่เกี่ยวเนื่องกับ aia visa (ไม่แน่ใจ ว่าจะถูกยกเลิกบัตร ตาม aia visa หรือไม่)
ktb 2 บัตร ราว 40000 อันนี้เงียบ ไม่โทร.ตาม
แต่ที่เป็นปัญหา คือ UMA + นี่ละ ถ้าไม่จ่ายเลย อีกนานแค่ไหน เขาจะส่งฟ้อง เป็นข้าราชการชั้นผู้น้อย จะกระทบกับงานมั๊ยคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 5 วัน ที่ผ่านมา #83956 โดย siri23
UMAY เหมือนกันคะ ยอดใกล้ๆกัน เป็นข้าราชการเหมือนกันคะ แต่มีหลายใบมาก เริ่มหยุดจ่ายแล้ว 4 /4/59 นี้คะโทรทวงกระหน่ำ ได้แต่รับสายและทำใจ เมื่อก่อนอายและคิดแต่ว่าจะผิดวินัยข้าราชการ ทำธุรกิจเสริม แต่ไปไม่รอดเกือบ 3 เดือนแล้ว เอาเงินทุนและกำไรมาจ่ายหลายๆใบจนตอนนี้ ทุนและกำไรไม่เหลือแถมเงินใช้รายเดือนไม่พอ ตอนนี้ไม่อายเพื่อนที่ทำงานแล้วคะอยากโทรเชิญโทร เขาก้ชอบโทรมาที่ทำงานจริงๆเบอร์มือถือมีแค่ติ๊ด มารับไม่ทัน สู้ๆนะคะเป็นกำลังใจให้คะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 5 วัน ที่ผ่านมา #83957 โดย Tann
UMAY+ นี่ทวงน่ารำคาญที่สุดละครับ แต่ถ้าทนได้นะ สักสี่ห้าเดือนนี่มีส่วนลดให้เยอะมากเลยครับ เกินครึ่ง ทนๆไปก่อน เรื่องหนี้ไม่น่าจะกระทบกับการงานนะมันคนละเรื่องกันเลย

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84786 โดย kanyavee
หยุดจ่ายรอบบิลแรก รับโทรศัพท์วันละ 5-6 ครั้ง แต่ไม่มีโทร.เข้าที่ทำงาน
ตอนนี้ หยุดจ่ายครบสองรอบบิล มีโทร.มาเสนอหากจะปิดลดยอด จะลดให้ จากหนี้ 165,000 บาท จะให้จ่ายแค่ 95,000 โดยจะจ่ายงวดเดียวหรือแบ่งจ่าย 5 เดือนก็ได้ โดยไม่มีดอกเบี้ย

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84794 โดย toon1988
น่ารำคานมากค่ะ ยูเมะพลัส ของเราตอนนี้หยุดมา 6 -7 เดือนละ มีเสนอส่วนลดมาบ้างแต่ยังไม่พร้อมปิดค่ะ สู้ๆ นะคะ

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84795 โดย jackTs
ใครที่ยังไม่เข้าใจว่า Hair cut คืออะไร?...กรุณาเข้ามาอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=749&Itemid=64

ลุ้นช่วยกัน...หยุดจ่าย Umay+
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=6&id=43901&Itemid=64&limitstart=0

ผมจะสู้ Umay+
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=42232&Itemid=64&limitstart=0

ใครเป็นหนี้ยูเทะบ้างค่ะ เค้าตะฟ้องเร็วไหม
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=43057&Itemid=64&limitstart=0

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84871 โดย kanyavee
ตอนนี้ก็ปิด 2 บัตรแล้วค่ะ
บัตรกรุงศรี AIA ยอด 5500 ลดเหลือ 30000 โดยมีเอกสารยืนยันลดยอดมาให้ แล้วนำไปจ่ายที่ธนาคาร
อีกใบ 11500 ลดเหลือ 6500
อีก 2 ที่เสนอมา คือ uma 16500 เหลือ 95000 งวดเดียว หรือจะจ่าย 5 งวดก็ได้ ยังไม่ตกลง
อีกใบ 42000 จะลดให้เหลือ 28000 ยังไม่ตกลงเหมือนกัน
ทุกใบหยุดจ่ายครบ 3 รอบบิล ยกเว้น uma ที่สองรอบบิล
เขาเรียก hair cut มั๊ย เพราะพึ่งหยุดจ่ายเอง

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84877 โดย eakasak
จะไปขึ้นศาลของยูเมะพลัสวันที่ 17 นี้ ตอนนี้ยังไม่มีเงินก้อนว่าจะขอผ่อนไปก่อน มีเงินก้อนจะขอส่วนลดปิดยังจะได้ไหม หน่ะ

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84907 โดย toon1988
ยูเมะเหมือนกันค่ะ หยุดจ่ายมา 7 เดือน เสนอให้ส่วนลดที่ 10,000 บาท แต่ต้องจ่ายภายในวันที่ 14 นี้ แต่เรายังไม่มีเงินเลยค่ะ แถมต้องจ่ายค่าเทอมลูกอีก ทางนั้นบอกว่าถ้าไม่ได้ภายในวันที่ 14 นี้ก็จะส่งเรื่องออกด้านนอก...

กลับมาเครียดอีกครั้งเลยค่ะ ไม่ทราบทำยังไงดีคะ

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84980 โดย kanyavee
ไม่มีอะไรต้องเครียดมากกว่าที่ผ่านมาแล้วค่ะ เพราะถูกขู่มาเยอะแล้ว

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #85008 โดย Na99
สู้ๆไปด้วยกันครับ :สู้ๆ: :สู้ๆ:

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89695 โดย chayanat
เป็นกำลังใจให้คร้า...ยูเมะหยุดมา7งวดยอดรวมทั้งหมด89,000บาท เสนอมาแรกๆ เยอะอยู่แต่ยอมเสนอมาปิดจบที่20,000บาท ปิดไปแล้ว 20 กย59หมดไปหนึ่งตัว ค้างอิออนอีกตัวรอยาวๆไปค่ะ สู้ๆ ก่อนหยุดจ่ายเข้ามาหากำลังใจในชมรมนี้แหละค่ะ เราจะหมดหนี้ไปด้วยกันค่ะ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89722 โดย toon1988
ของเราก็ปิดไปแล้วค่ะ ยูเมะ ลดเหลือ 12,000 ผ่อน 5 งวด ค่ะ

สู้ๆ นะคะ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89724 โดย 1128

chayanat เขียน: เป็นกำลังใจให้คร้า...ยูเมะหยุดมา7งวดยอดรวมทั้งหมด89,000บาท เสนอมาแรกๆ เยอะอยู่แต่ยอมเสนอมาปิดจบที่20,000บาท ปิดไปแล้ว 20 กย59หมดไปหนึ่งตัว ค้างอิออนอีกตัวรอยาวๆไปค่ะ สู้ๆ ก่อนหยุดจ่ายเข้ามาหากำลังใจในชมรมนี้แหละค่ะ เราจะหมดหนี้ไปด้วยกันค่ะ

ยินดีด้วยค่ะกับการปิดยูเมะค่ะทางนี้หยุดจะเข้ารอบบิลที่สองค่ะยอด75000ตอนนี้โทรบอกให้จ่ายเพื่อรักษาบัญชีค่ะ แต่ยังทวงบ่อยเหมือนเดิมพยายามอ่านกระทู้ของชมรมเยอะแล้วอดทนค่ะเลยตัดสินใจไม่จ่ายต่อเก็บเงินรอส่วนลดเหมือนกันค่ะ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89729 โดย tp9940
ของผมยังเสนอจากยอด 140,xxx ปิด 101,xxx ยอดยังสูงอยู่เลย หยุด 2 รอบบิลละคับ ชวนปรับโครงสร้างอยู้ครับช่วงนี้

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89732 โดย 39022
หยุดแค่ สองรอบบิล ระยะทางยังอีกยาวค่ะ

อยากได้ส่วนลดดีๆ อดทนรอหน่อยนะ เก็บเงินรอไปเลยจ้า

พี่ๆๆในชมรม แนะว่า ส่วนลดดี

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100678 โดย Khunnuch

kanyavee เขียน: หยุดจ่ายรอบบิลแรก รับโทรศัพท์วันละ 5-6 ครั้ง แต่ไม่มีโทร.เข้าที่ทำงาน
ตอนนี้ หยุดจ่ายครบสองรอบบิล มีโทร.มาเสนอหากจะปิดลดยอด จะลดให้ จากหนี้ 165,000 บาท จะให้จ่ายแค่ 95,000 โดยจะจ่ายงวดเดียวหรือแบ่งจ่าย 5 เดือนก็ได้ โดยไม่มีดอกเบี้ย

รอพี่ยู โทรทาเสนอปิดแบบนี้บ้างคะ หยุดจ่ายมา 1 รอบบิลละคะ โทรให้จ่ายหยอดทุกวันเลยคะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.574 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena